GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อาชีพ เจ้าสังเวียน โกงไปหรือป่าว ?

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • Jr. Member
  • **
  • _Paiizill_
ไปลองเล่นครับจะรู้ว่าเทพไม่เทพ เทพนักสู้ติดพันก็รอตายอย่างเดียว ต่อยพาราไม่เข้า ต่อยเบอสายแกร่งใส่อิจิส ตะกรุดไม่เข้า แพ้วิกายาหมอก อื่นๆอีกเยอะ

ต่อยพาลาไม่เข้า แต่ พาลา หลายคน ที่ว่าของเจ๋ง หงายกันมาหลายคน
แล้ว ที่ว่าเบอสายแกร่งไส่โล่อีสจีส  คือ โล่อีสจีสก้ไม่ไช่2-3m   มันแพงไป 
วินี้กายาหมอกอยุ่5วิ = =ดีเร30
แล้วอีก25วิละคับ ทำไง ต่อยหรอ
 สะสมหมัดของเผ่าอสุราก้ ไช่ว่า จะทำ ยาก
แค่กดสกิล = =
ต่อยแล้ววาป  ต่อยแล้ว วาป เผ่าอสุรา โกง เกินไป หลอย อีก = = อันนี้ไม่ได้บ่นนะ แค่อยากไห้คิด ดาเมต ที่มันดูแน่นอนหน่อย
มันดูเระเทะไป= =

ตอบเป็นข้อๆละกันครับ
1. ต่อยพาลาไม่เข้า แต่ พาลา หลายคน ที่ว่าของเจ๋ง หงายกันมาหลายคน
- ถ้าใส่ของเจ๋งจริง โดนเทพนักสู้เข้า รีเถอะครับ พาราโล่อิจิส เรียกเกราะ บัฟเพิ่มป้องกัน กันหลังต่ำๆต้อง70+อยู่แล้ว ถ้าเปิดกายา ถึง100 ด้วยมั้ง เพราะพาราผมเปิดกายาก็ถึงร้อย ส่วนถ้าไม่เปิดกายา โอกาศยกโล่ก็สูงมาก อิจิสมัน59.9 หนิ รวมกับสกิลไป15 เป็น74.9 คุมปีกมังกรเป็น79.9 คนมีปัญญาซื้อโล่ก็น่าจะมีเงินออฟสักเส+ ถ้าโล่ยศเสอัตตรายกก็ 84.9
เพราะฉนั้น โอกาศต่อยติดโล่สูงมาก ถ้าต่อยติดโล่พาราก็ไม่ตาย เก๊งซะด้วยซ้ำ ส่วนเจ้าก็ยืนรอตายครับ ต้องสะสมหมัดใหม่อีก10วิ

2.แล้ว ที่ว่าเบอสายแกร่งไส่โล่อีสจีส  คือ โล่อีสจีสก้ไม่ไช่2-3m   มันแพงไป
- แล้วของเผ่ามันถูกหรอครับ ถ้าไม่ลงทุนให้เผ่าก็ต่อยเบอไม่ตาย บางคนต้องยอมไปออฟพลังงานเผื่อจะได้ต่อยแรง แต่ข้อเสียก็เลือดน้อย โดนเบอสกิลเดียวตาย

3. วินี้กายาหมอกอยุ่5วิ = =ดีเร30
- ที่ผมเคยเล่นวิ กายาหมอกจะดีเล20 วิ บัฟติด5วิ = ดีเลเหลือแค่15วิ เมื่อเผ่าต่อยไปแล้วต้องเก็บบัฟสะสมหลังหมัดใหม่ 10วิ แล้วคิดว่า วิมันจะโง่ยืนเฉยๆรอสะสมพลังหมัดเสร็จอีกรอบหรอ มันคงจะฆ่าเผ่าไปแล้ว

4. สะสมหมัดของเผ่าอสุราก้ ไช่ว่า จะทำ ยาก  แค่กดสกิล
- สายเทพนักสู้อสุรา ก็แทบมีสกิลเดียวที่ใช้แล้วจะเห็นผลจริงๆ เทพนักสู้อสุรา  ทำไมไม่ไปโวยอาชีพอื่นบ้าง พาราดิน ใส่ของไม่ต้องโหดมากก็ทำผลึกได้10k+แล้ว ไม่ต้องสะสมพลังหมัดอะไรเลย ยืนเฉยๆคนก็ตาย กายาหมอกของวิ ที่หลบศาสตราเทพของพาราดินได้ ฝึกตั้งนานกว่าจะ10 มาแพ้กายาหมอก มันไม่โกงหรอ

5.ต่อยแล้ววาป  ต่อยแล้ว วาป เผ่าอสุรา โกง เกินไป หลอย อีก = = อันนี้ไม่ได้บ่นนะ แค่อยากไห้คิด ดาเมต ที่มันดูแน่นอนหน่อย
- ก็ระหว่างร่ายสกิลก็วาปบ้างสิ วิธีหนีมีเยอะแยะ แอสก็พุ่งแทง ชาปก้ก้าวพริบตา พาราศาสตราเทพ มันมีเยอะวิธีหนี ใส่คาถาพากลับไว้ในคีลัด เจอแอสต่อยติดพันธมิตรเผ่าก็รอตายแค่นั้น

ผมอยากจะบอกไว้ว่าอย่าคิดว่ามันโกงเกินไปครับ ถ้าไม่ได้เล่นเอง ลองศึกษาดูให้ดีๆก่อน  อยากให้ลองเทียบดูครับ ยังไงเผ่าก็อาจจะเทพข้างนอกเมืองเพราะวาปได้ แต่ถ้าลงแบท ลงวอ แทบจะทำอะไรไม่ได้เลย ต่อยเสร็จรอตายอย่างเดียว สกิลอื่นไม่มีให้ใช้

อย่างที่ผม พิมไปข้างต้น
บอกแล้ว ผมไม่ได้ บ่นหรือ ว่าอาไร  แค่อยากรุ้ความคิดเห้น  ไอที่พูดว่า เราก้วาปบ้าง ท้าคุนไม่เอาพากลับ เข้า คีหลักคุนก้วาปไม่ทันหลอก
คุนสามารถ วาปได้ภายใน1 วิหรอ ?
ไม่อยากพิมไรมาก
ก็เอาไว้ในคีลัดสิครับ จะโง่ทำไม  woon_5555 woon_5555

จบปะอวดฉลาดซะ  woon_sunny woon_sunny
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
สาย18หมัดถ้าวิ่งหนีทันก็รอดแล้วนิครับ โดยเฉพาะพวกยิงไกลยิงไปหนีไปได้อ่ะ (ถ้าไม่เจอคมเข่าพุ่งใส่)
สายเทพนักสู้ก็ต้องกดของเพิ่มmpล่ะถึงได้เทพ ถ้าไม่กดก็เทพอยู่น้าตามสกิล

โดยรวมก็ไม่ได้คิดว่ามันโกงน่ะ เพราะยังโดนฆ่าตายได้อยู่คือมีอาชีพที่่แพ้ทางอยู่ มันก็น่าจะสมดุลแล้วแค่บางอาชีพที่แพ้ทางจ้าวก็น่าจะเป็นพวกที่เลือดเยอะๆนี่ล่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

Cha_Ser

• Newbie
  • *
ที่ผมเห็นโหดอยู่2ท่าอ่ะคับ 18หมัดกับนักสู้อสุรา  g#015

♥ น้องเอ :)'

คงไม่โกงไปหรอก ก็แค่มีสกิลน่ากลัวนิดๆ หน่อยๆ เอง 0.0

จ้าวสาย เทพนักสู้อสุรา มันต้องเข้าประชิดนะเออกว่าจะร่ายเสร็จ เบอร์ทลายภูผา หลั่งเลือด ก็นอนแล้ว.. หรือเจอสายโจมตีระยะ กลาง , ไกล กว่าจะเข้าถึงตัวก็นอนแล้ว ( ไม่อยากโดนโจมตีก่อนก็อัพคมเข่ามาก็ได้ แต่ต้องเสียสกิลอื่นๆ ไป )

จ้าวสาย 18 อสูร สายนี้ก็ต้องเข้าประชิดเหมือนกันนะเออ แถมต้องรอ "ต่อยต่อนเื่นื่อง(ย๊าก)" อีกนะเออ เบอร์ทลายภูผา หลังเลือด กระแทกขวาน หลั่งเลือด ก็นอนแล้ว.. ( ไม่อยากโดนโจมตีก่อนก็อัพคมเข่ามาก็ได้ แต่ต้องเสียสกิลอื่นๆ ไป )

จ้าวสังเวียนเล่นไปสักพักแล้วมันน่าเบื่อนะ มีสกิลโจมตีก็แค่ เทพนักสู้ 18 อสูร มันไม่มีรูปแบบการเล่นอื่นๆ น่ะ ( ตอนนี้กำลังคิดสกิลสเตตัสสายผสมอยู่! ) ทำมันไม่มีสกิล "ขบวน 100 อสูร" มาอีกสักสกิลนะนิ 0.0 *ว่าไปนั่น

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
อืมใช่นั่งกดคอมโบเดิม ๆ จนเบื่อล่ะ ลูกเล่นอื่นๆก็กดผลึกธาติเพิ่มพลัง แต่ในแบ็คมันเพิ่มได้ไม่มากแถมเปลืองเพราะอาจตายบ่อย
เบรดยังมีคอมโบให้กดตั้งหลายท่า แต่คอมโบเบรดก็กดยาวเกิน เอาแค่สามทีแบบของจ้าวก็โอเคล่ะเดี๋ยวกดม่ะติด เอาแค่ให้มันผสมได้หลาย ๆ ท่าก็น่าสนขึ้นเยอะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • Jr. Member
  • **
  • _Paiizill_
อืมใช่นั่งกดคอมโบเดิม ๆ จนเบื่อล่ะ ลูกเล่นอื่นๆก็กดผลึกธาติเพิ่มพลัง แต่ในแบ็คมันเพิ่มได้ไม่มากแถมเปลืองเพราะอาจตายบ่อย
เบรดยังมีคอมโบให้กดตั้งหลายท่า แต่คอมโบเบรดก็กดยาวเกิน เอาแค่สามทีแบบของจ้าวก็โอเคล่ะเดี๋ยวกดม่ะติด เอาแค่ให้มันผสมได้หลาย ๆ ท่าก็น่าสนขึ้นเยอะ

ผมก่ออยากเล่นเบรดคอมโบนะแต่ยังไม่เคยเห็นไคเล่นโหดๆ เลย
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

OrChidS

• Full Member
เห็นด้วยเเป็นอย่างยิ่งสำหรับทุกๆ กระทู้ครับ
ผมคาดเดาว่า เผ่าอสุราน่าจะมีการปรับปรุงให้อึด ถึก แกร่ง เก่ง และสกิลหลากหลายขึ้นในไม่ช้า
เพราะหลายๆ อาชีพ ของเผ่ามนุษย์ กำลังถึงจุดอิ่มตัว
เพราะยิ่งปรับยิ่งยุ่ง อาวุธเอย สกิลเอย สลับไปมา
เอาสกิลเดิมๆ สมัยเป็นโปรเจควัน มาสลับปรับเปลี่ยนให้อาชีพโน้นบ้างอาชีพนี้บ้าง
พอผู้เล่นดวย ก็ปรับกันครั้งหนึ่ง
เผ่าอสุรา พอเข้ามา โดนปรับเสียจน ทำอะไรไม่ได้ครับ
ที่พูดมา เฉพาะเซิร์ฟ ใต้และเซิร์ฟอื่นที่มี พีเคนะครับ เพราะ แต่ละคนต้องหาวิธีเอาตัวรอดเอง
ส่วนเซิร์ฟอื่น สำคัญแค่แบท
ในอนาคตถ้าทีมพัฒนาไม่ปรับความสามารถของเผ่าอสุราให้เพิ่มขึ้น ผมว่า เผ่าอสุรา
จะค่อยๆ หายไป เหมือนกับสายลมครับ

คิดสกิลสเตตัสสายผสมได้แล้วฟุ๊ย 'w'
บอกมั่งดิ ตอนแรกก็หลงว่าเทพตั้งนานอ่ะตีเลขม่วงได้พันหนึ่ง แต่วันนี้เพิ่มพลังฮึดสู้เช่าหมด ลิงเพิ่มเร็วไม่ได้เปิด ของบวกแหกจากเร็วเสียง+9 เหลือ+8 และไม่ได้กดผลึกลมระดับ5 มีแค่อัพagi99 ผลปรากฎว่าตีเลขม่วงได้สูงสุดแค่350เอง รู้สึกกากไปถนัดเลย แต่ถ้ากดครบสูตรจะได้1000+

แบบนี้อยากไปลองอัพสายโป๊ะดูมั่งว่ามันจะแรงกว่าเลขม่วงป่าวติดบ่อยป่าว เพราะสายเลขม่วงมันดีกว่าตรงไม่สนแม่นเข้าทุกดอก แต่โป๊ะนี่ต้องลุ้นเอากก่ะวืดๆๆไม่ก็เก๊กๆๆ

moogspy

• Newbie
  • *
 woon_hurt  คืออยากบอกว่าเผ่าอสุราผมคิดว่ามันออกแนวเชิงป่วนแนวหลังมากกว่า  ถือแม้จะเป็นอาชีพสายสู้โดยตรงก็เถอะ

ส่วนจ้าวอย่าปรับเลย ผมรู้สึกชอบด้วยซ้ำที่มันยังต้องมีการชาร์จสกิลแล้วหาทางเอาตัวรอดถึงจะใช้สกิลได้ (ตั้ง10วินาที)

อ๊ะๆ อย่าคิดว่าโกง  เรามามองย้อนมนุษย์บ้าง  เผ่ามนุษย์สมัยนี้สกิลนอกจากจะเยอะ 

บางอาชีพไม่ต้องเพิ่งสกิลก็ตีสดตาย !!!  เคยเล่นผู้สื่อสายดูดมานามาแก้ทางก็หยุดพวกนี้ไม่ได้ !!!!  g#016  g#023  g#002

ดังนั้น !! ท่านที่คิดว่ามันโกง เลิกเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน  G#007

ปล.ผมเล่นเซิฟอวตาร ไม่เข้าใจการแบทหรอก ว่ามันต่างกับวอ หรือหน้าเมืองอย่างไร

ปลล. ผมไม่ได้เล่นจ้าว ผมเล่นขุนศึกครับ !!!  สายปลดของสามอาวุธไม่มีโทสะ  ผมยังอยู่ได้เลย  g#014

jittipat2542

• Newbie
  • *
ผมก็ว่าไม่โกงน่ะเพราะผมก็เล่นจ้าวเหมือนกันน่ะฝันไม่อยูฒที่ของหรือสกิลหรอกน่ะธรับอยู่ที่ใครไวก็ได่ไปครับอย่าเครียดกันครับเจอได้วุ้นหนังสือ Tam_2542

ผมก็ว่าไม่โกงน่ะเพราะผมก็เล่นจ้าวเหมือนกันน่ะฝันไม่อยูฒที่ของหรือสกิลหรอกน่ะธรับอยู่ที่ใครไวก็ได่ไปครับอย่าเครียดกันครับเจอได้วุ้นหนังสือ Tam_2542

จะขุดมาทำไมอ่ะ ไอ้เจ้าของกระทู้มันอายจนมุดจิมิหมาไปเรียบร้อยแล้ววววววววว กร๊ากกกกกกกกกกก

Slipknot

• Full Member

จะขุดมาทำไมอ่ะ ไอ้เจ้าของกระทู้มันอายจนมุดจิมิหมาไปเรียบร้อยแล้ววววววววว กร๊ากกกกกกกกกกก

... เอา ตัวคุณมา ลองกะผมก็ได้นะ ครับ ไอต่อมลูกหมาก  วิ Inlove  คุนอ่ะ ที่อยุ่ไซโค  หรือออกแล้ว ก็ตาม อย่าดีแต่ปากเลย
 มีปัญหา ทางจิตมากหรือป่าว ด่าคนอืนเขาไปทั่ว   ว่างๆไปหาหมอมั้งนะ  อย่า ระรานคนอืนไห้มาก  มันส่อถึง ตะกรู ซาม ๆ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน