GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อาชีพ เจ้าสังเวียน โกงไปหรือป่าว ?

Slipknot

• Full Member
ไปลองเล่นครับจะรู้ว่าเทพไม่เทพ เทพนักสู้ติดพันก็รอตายอย่างเดียว ต่อยพาราไม่เข้า ต่อยเบอสายแกร่งใส่อิจิส ตะกรุดไม่เข้า แพ้วิกายาหมอก อื่นๆอีกเยอะ

ต่อยพาลาไม่เข้า แต่ พาลา หลายคน ที่ว่าของเจ๋ง หงายกันมาหลายคน
แล้ว ที่ว่าเบอสายแกร่งไส่โล่อีสจีส  คือ โล่อีสจีสก้ไม่ไช่2-3m   มันแพงไป 
วินี้กายาหมอกอยุ่5วิ = =ดีเร30
แล้วอีก25วิละคับ ทำไง ต่อยหรอ
 สะสมหมัดของเผ่าอสุราก้ ไช่ว่า จะทำ ยาก
แค่กดสกิล = =
ต่อยแล้ววาป  ต่อยแล้ว วาป เผ่าอสุรา โกง เกินไป หลอย อีก = = อันนี้ไม่ได้บ่นนะ แค่อยากไห้คิด ดาเมต ที่มันดูแน่นอนหน่อย
มันดูเระเทะไป= =

ไปลองเล่นครับจะรู้ว่าเทพไม่เทพ เทพนักสู้ติดพันก็รอตายอย่างเดียว ต่อยพาราไม่เข้า ต่อยเบอสายแกร่งใส่อิจิส ตะกรุดไม่เข้า แพ้วิกายาหมอก อื่นๆอีกเยอะ

ต่อยพาลาไม่เข้า แต่ พาลา หลายคน ที่ว่าของเจ๋ง หงายกันมาหลายคน
แล้ว ที่ว่าเบอสายแกร่งไส่โล่อีสจีส  คือ โล่อีสจีสก้ไม่ไช่2-3m   มันแพงไป 
วินี้กายาหมอกอยุ่5วิ = =ดีเร30
 สะสมหมัดของเผ่าอสุราก้ ไช่ว่า จะทำ ยาก
ต่อยแล้ววาป  ต่อยแล้ว วาป เผ่าอสุรา โกง เกินไป หลอย อีก = = อันนี้ไม่ได้บ่นนะ แค่อยากไห้คิด ดาเมต ที่มันดูแน่นอนหน่อย

ตอบเป็นข้อๆละกันครับ
1. ต่อยพาลาไม่เข้า แต่ พาลา หลายคน ที่ว่าของเจ๋ง หงายกันมาหลายคน
- ถ้าใส่ของเจ๋งจริง โดนเทพนักสู้เข้า รีเถอะครับ พาราโล่อิจิส เรียกเกราะ บัฟเพิ่มป้องกัน กันหลังต่ำๆต้อง70+อยู่แล้ว ถ้าเปิดกายา ถึง100 ด้วยมั้ง เพราะพาราผมเปิดกายาก็ถึงร้อย ส่วนถ้าไม่เปิดกายา โอกาศยกโล่ก็สูงมาก อิจิสมัน59.9 หนิ รวมกับสกิลไป15 เป็น74.9 คุมปีกมังกรเป็น79.9 คนมีปัญญาซื้อโล่ก็น่าจะมีเงินออฟสักเส+ ถ้าโล่ยศเสอัตตรายกก็ 84.9
เพราะฉนั้น โอกาศต่อยติดโล่สูงมาก ถ้าต่อยติดโล่พาราก็ไม่ตาย เก๊งซะด้วยซ้ำ ส่วนเจ้าก็ยืนรอตายครับ ต้องสะสมหมัดใหม่อีก10วิ

2.แล้ว ที่ว่าเบอสายแกร่งไส่โล่อีสจีส  คือ โล่อีสจีสก้ไม่ไช่2-3m   มันแพงไป
- แล้วของเผ่ามันถูกหรอครับ ถ้าไม่ลงทุนให้เผ่าก็ต่อยเบอไม่ตาย บางคนต้องยอมไปออฟพลังงานเผื่อจะได้ต่อยแรง แต่ข้อเสียก็เลือดน้อย โดนเบอสกิลเดียวตาย

3. วินี้กายาหมอกอยุ่5วิ = =ดีเร30
- ที่ผมเคยเล่นวิ กายาหมอกจะดีเล20 วิ บัฟติด5วิ = ดีเลเหลือแค่15วิ เมื่อเผ่าต่อยไปแล้วต้องเก็บบัฟสะสมหลังหมัดใหม่ 10วิ แล้วคิดว่า วิมันจะโง่ยืนเฉยๆรอสะสมพลังหมัดเสร็จอีกรอบหรอ มันคงจะฆ่าเผ่าไปแล้ว

4. สะสมหมัดของเผ่าอสุราก้ ไช่ว่า จะทำ ยาก  แค่กดสกิล
- สายเทพนักสู้อสุรา ก็แทบมีสกิลเดียวที่ใช้แล้วจะเห็นผลจริงๆ เทพนักสู้อสุรา  ทำไมไม่ไปโวยอาชีพอื่นบ้าง พาราดิน ใส่ของไม่ต้องโหดมากก็ทำผลึกได้10k+แล้ว ไม่ต้องสะสมพลังหมัดอะไรเลย ยืนเฉยๆคนก็ตาย กายาหมอกของวิ ที่หลบศาสตราเทพของพาราดินได้ ฝึกตั้งนานกว่าจะ10 มาแพ้กายาหมอก มันไม่โกงหรอ

5.ต่อยแล้ววาป  ต่อยแล้ว วาป เผ่าอสุรา โกง เกินไป หลอย อีก = = อันนี้ไม่ได้บ่นนะ แค่อยากไห้คิด ดาเมต ที่มันดูแน่นอนหน่อย
- ก็ระหว่างร่ายสกิลก็วาปบ้างสิ วิธีหนีมีเยอะแยะ แอสก็พุ่งแทง ชาปก้ก้าวพริบตา พาราศาสตราเทพ มันมีเยอะวิธีหนี ใส่คาถาพากลับไว้ในคีลัด เจอแอสต่อยติดพันธมิตรเผ่าก็รอตายแค่นั้น

ผมอยากจะบอกไว้ว่าอย่าคิดว่ามันโกงเกินไปครับ ถ้าไม่ได้เล่นเอง ลองศึกษาดูให้ดีๆก่อน  อยากให้ลองเทียบดูครับ ยังไงเผ่าก็อาจจะเทพข้างนอกเมืองเพราะวาปได้ แต่ถ้าลงแบท ลงวอ แทบจะทำอะไรไม่ได้เลย ต่อยเสร็จรอตายอย่างเดียว สกิลอื่นไม่มีให้ใช้

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

ElectricBoys

• Newbie
  • *
จ้าวสังเวียนสายหมัดเทพ มีจุดอ่อนอยู่นะ

เพราะมันต้องสะสมหมัดถึง 10 ก่อน ถ้ารีบกำจัดตอนนั้นได้ก็จบครับ

กบ

• Jr. Member
  • **

ก็อย่างเช่น ที่เจ้าของกระทู้ว่ามา

พาลาดิน   มีหลายๆวิธีที่จะสกัดอยู่นะ ทั้งกระแทกโล่ กระโดด ถ่วงเวลา ตวัดหอก และยังมีสเตปอื่นอีกที่จะใช้หยุด หรือสกัด ได้อ่ะ ของดีแค่ไหน แต่สเตปไม่ดี มันก็เท่านั้นละครับ

เบอสายแกร่ง   ถึงไม่มีโล่อีจิส แต่โล่บิวคงหาได้นะ โล่นี้ใส่โดนตี เวลายกแล้วก็ทำให้มึนได้ สกัดคอมโบสาย 18 หมัดได้ละ ถึงไม่มีโล่บิวหรืออีจิส แต่ก็มีสกิลที่ใช้หยุดทำให้มึนอย่าง กระแทกขวาน หรือทลายภูผาอยู่นะครับ ไม่คิดจะอัพมาใช้กันบ้างเลยหรอ

วิซาร์ด  มีสกิลที่ใช้หยุดเป้าหมายอยู่แล้วนี่ ทั้งแช่แข็ง ทั้งมึน   ยิ่งมีไม้เท้าหมอกมายายิ่งง่ายเลย เอาไว้กดใช้ตอนจะโดน หมัดเทพนักสู้อสุราซะก็รอดไปแล้ว แล้วยังมีเวลาเหลือเฟือ อีก 2 -3 วิ จัดการจ้าวสังเวียนไม่ได้เลยหรอครับ สกิลนี้ ระยะหลังใช้สั้นจะตาย 20วินาที หักเวลาบัฟกายาหมอก ก็เหลือ 15 วิ  อีก 15 วิ คุณจะยืนยิ้มให้เขาตีหรอ?  อีกอย่างนึ่ง ไม่มีคนเล่นวิซาร์ดที่ไหนคลิกเพื่อต่อยคู่ต่อสู้หรอก ก่อนจะพิมพ์อะไร ดูให้ดีๆซะด้วยนะครับ

แล้วที่ว่าสะสมพลังหมัด ไม่ใช่แค่กดสกิล นะ มันต้องรอเวลาสะสมพลังหมัด เป็น 10กว่าวินะ

แล้วที่ว่าต่อยวาป ต่อยวาป นะ   ถ้าเกิดจ้าวสังเวียน ใช้หมัดเทพนักสู้ MP มันก็ต้องหมด และ เดินช้าอยู่แล้ว เว้นแต่ว่า MP จะเด้งในจังหวะที่ต้องใช้ ก้าวพริบตาหนีอ่ะนะ
แล้วมันก็ไม่ได้ก้าวพริบตาได้ตลอดเวลาซะหน่อย

แล้วระหว่างที่ร่ายเทพนักสู้อยู่ หรือเวลาที่ ทำคอมโบอยู่ คุณไม่คิดที่จะสกัด หรือหลบหนีเลยหรือไง g#014

อย่าเล่นแบบโง่ๆครับ แต่ให้เล่นแบบคนฉลาดๆ เล่นแบบคนมีความคิด รู้ว่าเล่นแบบนี้แล้วสู้ไม่ได้ ก็ยังจะเล่นแบบนี้อยู่อีกงั้นหรอ ? ถึงผมจะไม่ฉลาด แต่ก็ไม่โง่ที่จะเล่นแบบเดิมๆ ให้เขาจัดการเอาเรื่อยๆแบบนี้หรอก แรกๆอาจแพ้ แต่หลังๆ ผมไม่ยอมให้แพ้ไปแบบนั้นตลอดหรอก มันต้องมีวิธีชนะซักทางล่ะน่า

อย่าคิดว่ามันโกงเกิน เพราะยังไงซะ มันก็พอจะมีวิธีแก้ได้อยู่

มันขึ้นอยู่กับตัวคุณเอง ว่าคุณ พยายามหาวิธีมากพอหรือยัง หาข้อมูลสกิลรู้ความสามารถสกิล ของเขามากพอหรือยัง รู้สเตปการเล่นของอาชีพนั้นๆหรือยัง  และรูปแบบการอัพสกิล และของที่คุณใช้อยู่ พอจะมีอะไรมาสู้ได้บ้าง   นำสิ่งต่างๆเหล่านี้มาคิด และก็หาวิธีที่จะไปสู้กับเขาให้ได้   เจ้าของกระทู้ได้ทำสิ่งต่างๆเหล่านี้มาบ้างหรือยัง ก่อนมาตั้งกระทู้ นี้นะครับ ?

o0-pk-0o

พอมันกากไป ก้บอกว่า ทำไมอาชีพนี้กากจัง ทำไมอาชีพนู้นเก่งกว่า ไม่อยากให้เล่นใช่มั้ย อาชีพนี้
พอมันเก่งไป ก้บอกว่า เห้ย ทำไมมันโกงงี้วะ รีบปรับเลยๆ อย่างงี้ไม่ไหว เสียสมดุลหมด
พอจีเอ็มปรับ ก้บอกว่า เห้ย มิงจะปรับทำไรวะเนี่ย ยิ่งปรับแล้วยิ่งแย่ จีเอมมีสมองรึปล่าว หัดหาจุดต้นเหตุให้เจอดิ

สรุป ... เอาเวลาดราม่าไปหาวิธีแก้ทางให้ชนะ แค่นี้เรื่องก็จบแล้วครับ

X-it 18+

• **
ถึงต่อยเบอตัวทอง

แต่ผมเล่นตัวทอง ใส่โล่84   ยกโล่ขึ้นมาทีนี้ อย่างน้อยกะตายคู่  กระแทกขวานก็ได้  ทะลายภูผาก็ได้   ผมว่าไม่ง่ายนะคับ

woon_555

banggieez

• **
ข้อ 1 สกิล เทพอสุรา  ร่ายไว ยังกับ สกิล พสุธาทลาย

ข้อ 2 ยิงพาลา ของเทพๆ ไม่ตายแน่นอน แต่ที่ รำคาญคือ มันต่อยเสร็จ และมันก็วาป

ข้อ 3 วิ ตายแน่ๆถ้าโดน  เทพอสุรา แทบไม่ทันกด กายาหมอก  สกิลอะ หลับ

ข้อ 4 เบอ ชุดส้ม ถ้าเลือดไม่ถึงแสน ไม่มีตะกรุด  หลับชัวๆ เบอชุดฟ้า ถ้า เลือดแค่ 40K ไม่มีตะกรุด ไม่มีเนตร  หลับแน่ๆๆ 

ข้อ 5 จ้าว ถ้าไม่มีตะกรุด สู้ แอสเทพๆ ไม่ได้เลย พุ่งทีเดียวก็ตายและ

ปลาทูนึ่ง

• **
อย่างที่ข้างบนบอกแหละครับมันมีวิธีแก้หลายทาง ขุนศึกยังชนะจ้าวสายหมัดเทพเลยครับ

+Mus-มัสสึ-Tsu+

• Newbie
  • *
อือ ก็อย่างที่หลายคนบอกมานั่นแหละ สายนี้หมัดมันมีกฏคือต้องสะสมให้ครบ 10 ก่อน และโจมตีได้ทีละเดี่ยวๆแถมสกิลเดียวเวทย์เกลี้ยงต้องตุนอาหารเลยล่ะ
บางครั้งกฏสกิลไม่ทันก็ด้อง 18 อสุรากายยังล้มได้เลย กดสกิลไม่ทันก็ไม่เหลือ แถมถ้าโดนรุมอีกล่ะก็ไม่มีทางรอด
คิดว่ามันเก่งจริงเหรอ? ตอนใช้ก็ต้องโหลดแถมก่อนใช้ก็ต้องสะสมพลังหมัด ใช้เสร็จเวทย์เกลี้ยง ถ้าเจอศัตรูรุมล่ะก็ โกยอย่างเดียวแหละท่าน  g#021  g#021  g#021
อนาคตจะเป็นอย่างไรเราไม่รู้
อย่ายึดติดกับอดีตหรือคิดถึงแต่อนาคต
..ทำปัจจุบันให้ดีที่สุดดีกว่า..
By.me

-ู่^>

• **
  • 2l~^ุ่~l3
เอา หมาวอไปกัดแล้วรีบหนีขอหมาหลบเยอะๆน่ะสาปใบด้วย  g#015  หรือไม่ก็เอาเบลดสามพิภพซะ

tackeyfunk

• Newbie
  • *

ใช่แล้วครับ เห็นด้วยกับคนทดสอบคนนี้ ไอพวกที่แพ้แบทมาแล้วโวย ไปลองเล่นจริงๆแล้วหรือยัง

บางทีผมว่ามันอาจจะกากไปด้วยซ้ำ ต้องสะสม10หมัด ต่อยแอสติดพันก็จบละ แล้วอีกอย่างมันเปราะมากถ้าเทียบสายอาชีพโป๊ะเยอะ แพ้สายตีไกลด้วย

ก้าวพริบตาไปถ้าร่ายหมัดเทพไม่เร็วก็ตายอย่างเดียว

สกิลเก็บเวลก็ไม่มีมีแต่พัวพันถ้าไม่มีผอบโชคเชียเวลสูงๆ นี่ก็ึคาเดทตีมอนดีๆนี่เอง อยากเสนอให้ทีมงาน หมัดเทพอะไม่ต้องกดชี้ที่เป้าหมายได้ปะ

เพราะอยากคอมโปเข่าทะยานแล้วกดหมัดได้เลยไม่ต้องรอคลิกที่เป้าหมาย 

Slipknot

1. ต่อยพาลาไม่เข้า แต่ พาลา หลายคน ที่ว่าของเจ๋ง หงายกันมาหลายคน
- ถ้าใส่ของเจ๋งจริง โดนเทพนักสู้เข้า รีเถอะครับ พาราโล่อิจิส เรียกเกราะ บัฟเพิ่มป้องกัน กันหลังต่ำๆต้อง70+อยู่แล้ว ถ้าเปิดกายา ถึง100 ด้วยมั้ง เพราะพาราผมเปิดกายาก็ถึงร้อย ส่วนถ้าไม่เปิดกายา โอกาศยกโล่ก็สูงมาก อิจิสมัน59.9 หนิ รวมกับสกิลไป15 เป็น74.9 คุมปีกมังกรเป็น79.9 คนมีปัญญาซื้อโล่ก็น่าจะมีเงินออฟสักเส+ ถ้าโล่ยศเสอัตตรายกก็ 84.9
เพราะฉนั้น โอกาศต่อยติดโล่สูงมาก ถ้าต่อยติดโล่พาราก็ไม่ตาย เก๊งซะด้วยซ้ำ ส่วนเจ้าก็ยืนรอตายครับ ต้องสะสมหมัดใหม่อีก10วิ

2.แล้ว ที่ว่าเบอสายแกร่งไส่โล่อีสจีส  คือ โล่อีสจีสก้ไม่ไช่2-3m   มันแพงไป
- แล้วของเผ่ามันถูกหรอครับ ถ้าไม่ลงทุนให้เผ่าก็ต่อยเบอไม่ตาย บางคนต้องยอมไปออฟพลังงานเผื่อจะได้ต่อยแรง แต่ข้อเสียก็เลือดน้อย โดนเบอสกิลเดียวตาย

3. วินี้กายาหมอกอยุ่5วิ = =ดีเร30
- ที่ผมเคยเล่นวิ กายาหมอกจะดีเล20 วิ บัฟติด5วิ = ดีเลเหลือแค่15วิ เมื่อเผ่าต่อยไปแล้วต้องเก็บบัฟสะสมหลังหมัดใหม่ 10วิ แล้วคิดว่า วิมันจะโง่ยืนเฉยๆรอสะสมพลังหมัดเสร็จอีกรอบหรอ มันคงจะฆ่าเผ่าไปแล้ว

4. สะสมหมัดของเผ่าอสุราก้ ไช่ว่า จะทำ ยาก  แค่กดสกิล
- สายเทพนักสู้อสุรา ก็แทบมีสกิลเดียวที่ใช้แล้วจะเห็นผลจริงๆ เทพนักสู้อสุรา  ทำไมไม่ไปโวยอาชีพอื่นบ้าง พาราดิน ใส่ของไม่ต้องโหดมากก็ทำผลึกได้10k+แล้ว ไม่ต้องสะสมพลังหมัดอะไรเลย ยืนเฉยๆคนก็ตาย กายาหมอกของวิ ที่หลบศาสตราเทพของพาราดินได้ ฝึกตั้งนานกว่าจะ10 มาแพ้กายาหมอก มันไม่โกงหรอ

5.ต่อยแล้ววาป  ต่อยแล้ว วาป เผ่าอสุรา โกง เกินไป หลอย อีก = = อันนี้ไม่ได้บ่นนะ แค่อยากไห้คิด ดาเมต ที่มันดูแน่นอนหน่อย
- ก็ระหว่างร่ายสกิลก็วาปบ้างสิ วิธีหนีมีเยอะแยะ แอสก็พุ่งแทง ชาปก้ก้าวพริบตา พาราศาสตราเทพ มันมีเยอะวิธีหนี ใส่คาถาพากลับไว้ในคีลัด เจอแอสต่อยติดพันธมิตรเผ่าก็รอตายแค่นั้น

ผมอยากจะบอกไว้ว่าอย่าคิดว่ามันโกงเกินไปครับ ถ้าไม่ได้เล่นเอง ลองศึกษาดูให้ดีๆก่อน  อยากให้ลองเทียบดูครับ ยังไงเผ่าก็อาจจะเทพข้างนอกเมืองเพราะวาปได้ แต่ถ้าลงแบท ลงวอ แทบจะทำอะไรไม่ได้เลย ต่อยเสร็จรอตายอย่างเดียว สกิลอื่นไม่มีให้ใช้

อย่างที่ผม พิมไปข้างต้น
บอกแล้ว ผมไม่ได้ บ่นหรือ ว่าอาไร  แค่อยากรุ้ความคิดเห้น  ไอที่พูดว่า เราก้วาปบ้าง ท้าคุนไม่เอาพากลับ เข้า คีหลักคุนก้วาปไม่ทันหลอก
คุนสามารถ วาปได้ภายใน1 วิหรอ ?
ไม่อยากพิมไรมาก

อย่างที่ผม พิมไปข้างต้น
บอกแล้ว ผมไม่ได้ บ่นหรือ ว่าอาไร  แค่อยากรุ้ความคิดเห้น  ไอที่พูดว่า เราก้วาปบ้าง ท้าคุนไม่เอาพากลับ เข้า คีหลักคุนก้วาปไม่ทันหลอก
คุนสามารถ วาปได้ภายใน1 วิหรอ ?
ไม่อยากพิมไรมาก
ก็เอาไว้ในคีลัดสิครับ จะโง่ทำไม  woon_5555 woon_5555