GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อาชีพ เจ้าสังเวียน โกงไปหรือป่าว ?

Slipknot

• Full Member
อาชีเจ้าสังเวียน 
หมัด เทพอสุรา โกงไปป่ะ = =
อยากได้ความคิดเห้น สมควรรับเปรียน เผื่อความสมดุล หรือไม่ ? อย่างไร
 เน้น อยากรุ้ เฉยๆ ไม่ได้มการ ประท้วงอย่างได g#031 g#031

ปลาทูนึ่ง

• Jr. Member
  • **
ใช่ครับสกิลถือว่าแรงมากอาจจะมีการปรับกันเกิดขึ้น แต่จ้าวก็ยังแพ้พวกสายคริ สายแกร่ง อยู่นา

ปลาทูนึ่ง

• **

เมื่อกี้ไปเทสมา จ้าวเวล 99 ของออฟพลังงาน กดผงปลาซีอิ้ว ได้เท่านี้อะครับ = = "

aoodragon

• **
ผมไปเจอมาแล้วแรงจริงแต่มันโจมตีทีละคนนะคิดป้องกันด้วยสาย18อสุรากายน่ากลัวกว่าทะลุป้องกันและหลบไม่ได้
แถมคูลดาวสกิลแค่3วิไม่ต้องรอชาจแบบสายเทพนักสู้(ในภาพต่อยเบอใส่สีชุดไม่มีพลังป้องกันมันเลยดาเมจแรง)

ปลาทูนึ่ง

• **
ผมไปเจอมาแล้วแรงจริงแต่มันโจมตีทีละคนนะคิดป้องกันด้วยสาย18อสุรากายน่ากลัวกว่าทะลุป้องกันและหลบไม่ได้
แถมคูลดาวสกิลแค่3วิไม่ต้องรอชาจแบบสายเทพนักสู้(ในภาพต่อยเบอใส่สีชุดไม่มีพลังป้องกันมันเลยดาเมจแรง)

ใช่ครับแต่สาย 18 หมัดนี่ยังมีจุดอ่อนอยู่ที่ทำให้สามารถหลบได้อยู้่นัครีบ

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
อยากให้มันคำนวนแม่นของตัวละครอะเพราะผมกดแสงแห่งเทพยังโดนตีเข้าทุกทีเลย ( แสงเทพระดับ 10 )  woon_hurt woon_hurt woon_hurt

Flux

• **
จ้าวสังเวียน เจอเบลดก็หงายแล้วครับ มาเทพนักสู้ใส่ ผ่าอากาศไปทีก็เน่าและ  woon_555 woon_555

卍━Çℓǿωи━卍

• **
  • B-a-h . B-a-h . B-a-h
จ้าวสังเวียน เจอเบลดก็หงายแล้วครับ มาเทพนักสู้ใส่ ผ่าอากาศไปทีก็เน่าและ  woon_555 woon_555
[/quote

ถ้าผ่าอากาศดีเลอยู่อ่ะ g#013

Freedom.01

• **
ทุกอย่างมีทางแก้ ถ้าเจ้าสะสม ไม่ครบ 10 หมัด ก็ ออกสกิลไม่ได้ นะคับ
woon_sunny woon_sunny woon_sunny

Freedom.01

• **
เพราะ หมัดเทพ ต้อง กดใช้สกิลสะสมหมัด ถึงจะใช้ได้ ไม่ใช้อยู่ดีๆๆ จะมากดสกิล มันทำไม่ได้นะคับ ลองสะเกตตอนเล่นดีๆๆ
woon_sunny woon_sunny woon_sunny

ไปลองเล่นครับจะรู้ว่าเทพไม่เทพ เทพนักสู้ติดพันก็รอตายอย่างเดียว ต่อยพาราไม่เข้า ต่อยเบอสายแกร่งใส่อิจิส ตะกรุดไม่เข้า แพ้วิกายาหมอก อื่นๆอีกเยอะ

MarCus_KP

เข้าไม่ถึงตัวศัตรูก็ตายลูกเดียวจ้าสำหรับจ้าวสังเวียน เทร ชาป ทหาร งี้ ไหนจะสายเวท พวกสายกายภาพก็มีวิธีสู้หลายวิธี

ลองไปศึกษาดูก่อน ลองเล่นดูก่อน แล้วจะรู้ว่า ทั้งสายเทพอสุรา กับ 18หมัด มันมีจุดเเข็งจุดด้อย วิธีหลบวิธีสกัดสกิลยังไง

woon_sunny

OrChidS

เผ่าอสุราพอเอาลงเซิร์ฟหลักแล้ว พวกท่านคิดว่าเทพหรือครับ
ผมว่าเผ่าอสุรารุ่นแรกเทพกว่านี้ครับ โดนรุม 5- 6 คน ยังเอาไม่ลง

OrChidS

เพิ่มอีกนิด เผ่าอสุราตอนนี้เอามาลงเพื่อลดกระแสกดดันครับ
ความสมดุลยังหายากต้องปรับอีก บัคก็เยอะ เอ้าใครอยากได้หมวกบัค
แจ้งไปเลย ไม่รู้มีใใครแจ้งยัง คทาของผู้ฝึกตนน่ะ มันบัคนะครับหรือยังไง
คทาเวลน้อย เวลอัพพลังของคทาก็อัพตาม ไม่เชื่อลองไปดูครับ
คทาเวลสูงๆ ยังสู้ไม่ได้ ฮ่าฮ่าฮ่า