GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แพทช์นี้ เป็นแพทช์ที่ เล่นแล้วน่าเบื่อที่สุด - -a

40z

• Jr. Member
  • **
ปกติแล้ว ผมเองเป็นคนที่ชอบเล่น ล่าบอสคนเดียว

สะสมเซทจุ ออนกำไลไว้ แล้วก็ เปิดบอสตีวันศุกร์

แต่แพทช์นี้ อาจเป็นที่มาแห่งความยิ่งใหญ่ หรืออย่างไรในอนาคต

ผมเองก็เข้าใจว่า การปรับแบบนี้ เพื่ออยากให้มีการล่าบอสเป็นระบบปาร์ตี้

แต่สำหรับใครอีกหลายๆคน ที่เน้นล่าบอสคนเดียวเหมือนผม ก็คงคิดเช่นกัน

ไม่ว่าจะเป็น

1.ปรับอาวุธแรร์ ให้เน่าลง เพื่อจุติอาวุธ
2.ปรับให้กายทิพย์แล้ว บอสจะตีมอนตัวอื่น นอกจากตัวที่โดนกาย แล้วถ้าผมเปิดผอบ แล้วใช้สกิลกายทิพย์ใส่ตัวเอง เป็นที่แน่นอนว่า บอสก็ต้องตีผอบเป็นอันดับแรก แล้วจะมีระบบผอบไปเพื่ออะไรครับ - -
3.ปรับให้ ซี3เทร เน่าลง เมื่อโดนสกิลหยุดเวลา แล้วโดนตี ก็จะหายหยุด

ผมว่า ผมเองก็รู้ อนาคตตัวเองสำหรับเกมนี้ขึ้นมาทันที

จากปกติ 1ชั่วโมง จะตีบอสได้10-20ตัว

อันนี้ล่อเข้าไป 1ชั่วโมง ตีได้ 6-7ตัว

ปล. ผมมาบ่นของผมเฉยๆนะ - - 

หวังว่าคงมีส่วนนึง พอจะเข้าใจ คนที่ล่าบอสคนเดียวแบบผม

รู้สึกนับวัน ยิ่งเล่นเกม ยิ่งน่าเบื่อยังไงไม่รุ้

ขอบคุณครับ - -
(ผู้ดูแล: จีเอ็มเปเป้, จีเอ็มแพท, จีเอ็มโอโม่, จีเอ็มจินนี่, จีเอ็มแมกซิม, จีเอ็มทามะ, จีเอ็มกระต๊อบน้อย, จีเอ็มค้างคาวไฟ) ยกชุดๆ!!!  woon_5555

ping_21

• **
  • อร่อยนะจะบอกให้
ชินเเละ  ดีนะไปเล่นที่นรกมาพักนึงเลยรู้วิธีรับมือ เเละร่วงรู้ว่าเซิฟหลักกำลังจะปรับอะไร 
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

-_panda_-

• Full Member
      ทีแรกผมเข้าใจว่า เฉพาะเทรน่ะที่ตีแล้วหยุดหาย เพื่อนตีคงไม่เป็นไร
  ก็เลยไม่แคร์เท่าไหล่เพราะเรามีแอส แต่เอาเข้าจริงๆ กลับเป็นว่าใครตีหยุดก็หาย
  จากวันนี้ที่ลองตีบอส หยุดเวลาไม่ได้มีประโยชน์อะไรเลยแม้แต่นิดเดียว
  แต่ถึงจะปรับมาแบบนี้ อยากให้การล่าบอสเป็นแบบสังคสปาร์ตี้ ผมก็ยังล่าคนเดียวอยู่ดี(แต่ความสนุกความเล้าใจมันหายไปเยอะเลย)
  เดือนๆนึงผมเติมเงินให้เทรกับแอส เติมโซลไว้ตีบอสนี้ก็เยอะอยู่น่ะ แต่เจอสถาณการณ์แบบนี้
  ผมว่าไม่คุ้มที่จะลงทุน ตียากขึ้น ไม่สนุก ไม่เล้าใจ คงขอพักนั้งทำใจออนเซต ขอเงินบอสก็พอไม่จำเป็นต้องเติมตังอะไรอีกต่อไป

เบื่อ...  woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye

VR_1

• **

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
ระบบเกม มัลติเพลเยอร์ ออนไลน์  g#017
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

Dekdii

• Newbie
  • *
สกิลหยุดเวลา ของเทร ทีมงานปรับมา ก็เห็นด้วยนะ กับการ เปิด pvp 1-1 ทำให้สมดุล
แต่เหมือนใช้ประโยชไรไม่ได้เลย ถ้า ไม่ pvp  g#035 g#035

ทีมงานเสียหายหลายแสนนะ ถ้าเทรเค้าไม่ล่าบอสกัน หึหึ
ไหนจะประกันชีวิตเช่า ไหนจะหยั่งรู้ ไหนจะเส้นเทพ หุหุ  g#024 g#024

._PerZifoNee_.

• **
  • ╭∩╮(︶︿︶)╭∩╮
บอกได้คำเดียวค่ะ  จีปรับแบบนี้ ขอลาตายดีกว่า  คืออะไรๆมันก็เปลี่ยนแปลงไปหมด  อะไรๆมันก็รู้สึกว่า มันสมดุล หรอ ? ตรงไหนมิทราบ? เสียใจอ่ะ  นี่ก็จะเลิกเล่นละ จะเก็บตังเติมเกมส์ช่วงปีใหม่ คงจะไม่ได้เติมแล้วล่ะ เสียหมด เกมส์ไทย  g#027

40z

• **
ผมเองเล่นแล้ว รู้สึกว่า ไม่มีความสนุกหลงเหลืออยู่เลย

มีคนรู้จักในเกม เอาหน้าไม้3หัวไปจุติ

ได้แค่จุติ5 จจุติ6 ยากซะยิ่งกว่าอะไรดี

แผ่นวิญญาณไม่ได้ดรอปง่ายๆเหมือนดีเบี้ยมนะครับ

ส่วนหนึ่งที่เทรล่าบอส มักจะล่าคนเดียว

แต่นี่เล่น ปรับทั้งกายทิพย์ หยุดเวลา จุติอาวุธแรร์

เบื่อครับ เบื่อจริงๆ!!
(ผู้ดูแล: จีเอ็มเปเป้, จีเอ็มแพท, จีเอ็มโอโม่, จีเอ็มจินนี่, จีเอ็มแมกซิม, จีเอ็มทามะ, จีเอ็มกระต๊อบน้อย, จีเอ็มค้างคาวไฟ) ยกชุดๆ!!!  woon_5555

sallies

• Newbie
  • *
กายทิพย์ก็ตีแล้วหยุดตีแล้วหยุด ไม่สนุกเลย ออนขอตังอย่างเดียวพอและครับ

ประกันเช่า หยั่่ง ไม่ต้องเติมและ ประหยัดไปอีกเยอะเลย woon_sunny

คิดแต่ว่าพวกแบท ไม่นึกถึงคนล่าบอส ผมว่าเกมส์นี้ 80% เทรล่าบอสซะส่วนใหญ่นะ

แต่ไปเอาใจสายแบท ก็ตามใจครับ  g#031 g#031

-_panda_-

และนี้คือจุดประสงค์หลักของความลึกลับแห่งกาลเวลา

ถ่ายรูปคู่กับบอสแบบไกล้ชิดนี้เอง  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

40z

• **
(ผู้ดูแล: จีเอ็มเปเป้, จีเอ็มแพท, จีเอ็มโอโม่, จีเอ็มจินนี่, จีเอ็มแมกซิม, จีเอ็มทามะ, จีเอ็มกระต๊อบน้อย, จีเอ็มค้างคาวไฟ)

^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^

ยกชุดเหอะครับ ^^

one121

• Newbie
  • *
ไม่อยากจะด่านะ  g#046 แต่มันเหลืออดอะ

ปรับห่าเหวไรก็ไม่รู้ แค่ปรับหยุดตูก็ลำบากแสนสาหัส แต่นี่สูยังมาปรับกายทิพย์อีก

ทุกวันนี้ตูออนไว้นั่งคุยกับเพื่อนเฉย ๆ

ปล.อย่าคิดว่าสูจะได้ตังตูแม้แต่บาทเดียว เอาเงินไปซื้อข้าวกินยังจะดีกว่าเอาเงินมาเสียให้เกมสูอีกว่ะ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
(ผู้ดูแล: จีเอ็มเปเป้, จีเอ็มแพท, จีเอ็มโอโม่, จีเอ็มจินนี่, จีเอ็มแมกซิม, จีเอ็มทามะ, จีเอ็มกระต๊อบน้อย, จีเอ็มค้างคาวไฟ)

^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^

ยกชุดเหอะครับ ^^

สมัย ย.ยุ่น ครูอุ้ย นิคกี้ ยังดีกว่านี้นะ  g#040