GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เพื่อนๆเบื่อสารพัดโปรโมชั่่นของอสุรากันบ้างไหมเอ่ย ?

firstalonely

• Jr. Member
  • **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
หยุดโปรโมชั่นไว้ก่อน
เริ่มปฏิบัติการแก้บั๊ค
เริ่มปฏิบัติการพัฒนาเกม
เริ่มปฏิบัติการแก้ไขระบบที่มีปัญหาภายในเกม
เริ่มมองปัญหาต่างๆภายในเกม
เพิ่มมาตราการกำจัดพวกโกงกินชาวบ้าน
แล้วก็เริ่มพัฒนาจิตใจผู้เล่น ทีมงาน แล้วค่อยเริ่มโปรโมชั่นต่างๆอีกครั้ง
 #038 #038

ขอกด LIKE ล้านครั้ง  g#024
ปล.เบื่อมากค่ะ เบื่อตอนที่ไม่มีตังค์เติม
หรือเติมไปก่อนหน้าโปรจะมา2-3วัน  g#036

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

KUиαяlακ ●

• **
หยุดโปรโมชั่นไว้ก่อน
เริ่มปฏิบัติการแก้บั๊ค
เริ่มปฏิบัติการพัฒนาเกม
เริ่มปฏิบัติการแก้ไขระบบที่มีปัญหาภายในเกม
เริ่มมองปัญหาต่างๆภายในเกม
เพิ่มมาตราการกำจัดพวกโกงกินชาวบ้าน
แล้วก็เริ่มพัฒนาจิตใจผู้เล่น ทีมงาน แล้วค่อยเริ่มโปรโมชั่นต่างๆอีกครั้ง
 #038 #038

ขอกด LIKE ล้านครั้ง  g#024
ปล.เบื่อมากค่ะ เบื่อตอนที่ไม่มีตังค์เติม
หรือเติมไปก่อนหน้าโปรจะมา2-3วัน  g#036

ประจำ  woon_5555 woon_5555

ªм ĸατч Þεяяч X)'

Namwan Ssaluk

• **
  • ดอกไม้ที่งามเลิศของหมาน้อย:)
รู้ๆกันอยู่  woon_555

ก็อย่างว่าอะนะ รู้ๆกันอยู่...โปรคุณก็คิดเอง ทำเอง ขายเอง แต่คุณยึดแต่ยอดขายกลุ่มเล็กๆซึ่งมีกำลังซื้อสูง(กลุ่มคนทำงาน) ไม่ประเมินถึงกำลังทรัพย์ของผู้เล่นส่วนใหญ่ซึ่งเป็นเด็กที่จะสามารถซื้อได้ ดูแต่ละโปรหลังๆนี่ 1000 2000 3000 หนักสุดก็ 5000-10000 ของแถมก็ช่างไม่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปเอาซะเลย เอาไปเทียบกับเกมส์อื่นๆทั่วไปในตลาดเกมส์ออนไลน์ไม่ได้เลย เรื่องโกอินเตอร์นี่ก็เหมือนกันได้ยินข่าวมาหลายเดือนแระ ก็เข้าใจอ่านะว่ามันเป็นเรื่องของการตลาด เพราะชาวต่างชาติส่วนใหญ่มีกำลังทรัพย์ที่จะเติมโซลมากกว่าคนไทยหลายเท่าตัวอยู่แล้ว ยิ่งประเทศจีนประชากรปาไปกี่พันล้านคน ถ้าในครองตลาดในจีนเนี่ยก็เรียกว่ารับทรัพย์กันไม่หวาดไม่ไหวกันเลยทีเดียว จึงไม่แปลกเลยใจที่อสุราไทยพัฒนาไปอย่างเชื่องช้ามาก เพราะทีมงานมัวแต่ทำเรื่องเซอร์ฟอินเตอร์ ไม่ได้ให้ความสนใจพัฒนาเซอร์ฟหลักคือเซอร์ฟไทยอย่างที่ควรเป็น ต่อไปดีไม่ดีแพตเซอร์ฟอินเตอร์อาจจะนำแพตไทย แล้วไทยก็ต้องคอยรออัพเดตตามหลังเซอร์ฟอินเตอร์ก็ได้ใครจะไปรู้  แล้วก็อย่างที่รู้ๆกันอยู่พวกต่างชาติส่วนใหญ่เก่งๆกันทั้งนั้นไอเรื่องทำโปรแกรมช่วยเล่นเนี่ย โดยเฉพาะพวกอินโด ฟิลิปปินส์ เยอรมัน โรมาเนียเนี่ยตัวดี ส่วนพี่จีนนี่ก็ใช่ย่อยเห็นๆกันอยู่ว่าก๊อปตัวพ่อใครทำอะไรพี่แกก๊อปปี้หมด ในอนาคตอสุราคงหนีไม่พ้นปัญหาเรื่องโปรแกรมช่วยเล่นอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ จากประสบการณ์เล่นเกมส์มาร่วม 10 ปี ปัญหาหนักสุดสำหรับเรื่องโปรคือ การปั๊มไอเท็ม รวมถึงการแฮ็คระบบ โดนแค่ 2 อย่างนี้เข้าไปก็ล่มจมแล้ว ดูอย่างขนาดบริษัทิเกมส์ยักษ์ใหญ่(ไม่ต้องบอกก็รู้นะ)ยังโดนเจาะระบบไปไม่รู้ตั้งกี่เกมส์แล้ว แล้วยิ่งเรื่องโปรเนี่ยมาก่อนที่บริษัทิจะนำเกมส์เข้ามาเปิดตัวในไทยด้วยซ้ำ  ฟังดูอาจจะมองไกลไปนิด แต่ก็ไม่อยากร่ายยาวมาก ลำพังเรื่องแก้บั๊คเอาให้รอดก่อนเหอะ ดองเค็มไว้หลายปีแล้วก็ยังไม่แก้ไขซะที..เพลีย woon_no woon_no woon_no

เยี่ยม!!woon_sad2 woon_angry
กลับมาแล้ว:)
Namwan ssaluk
♥ ♥ ♥ ♥ งั่ม งั่ม งั่ม ♥ ♥ ♥ ♥

ผมไม่เบื่อหลอก ผมรู้ว่าแต่ละเกมย่อมสรร หาอะไรใหม่ๆ เพื่อหารายได้เข้าบริษัทเหมือนกัน แต่มันไม่คุ้ม และ มากเกินไป

เกมนี้กำจัดเรท 13+ ส่วนใหญ่ เด็กๆไม่ถึง 13 ก็จะมาเล่นแล้ว อย่าว่าแต่อายุ -13 หลอก อายุแค่ 13 ยังไม่มีงานทำเลยมั้ง

แต่ละโปรสุดอะโห่ เหมือนโปรสุ่มหมวก ถ้าเติมไปหมื่นนึงได้ วิกฟูลายดวงดาวมา 3 อันว่าไง ง่ายๆ สั้นๆ ไม่คุ้ม

และ โปร ผอบคลาส 3 อีกตั้ง 5 พันกว่า ถามหน่อยเหอะถ้าได้มาแล้วเลือกสกิลนี้จะไม่ว่าไรเลยนะ แต่นี้สุ่มสกิลอีก เห้ออเน่าขึ้นมาก็ไม่ต่างไรจากผอบขยะ

wait

• Newbie
  • *
  • พูดไม่คิด *
ตอนนี้เกมส์น่าเบื่อมากเลยค่ะ
ไม่มีอะไรน่าสนใจ ของใหม่ๆๆก้อไม่มี
มีแต่ของเดิมๆๆ g#040 g#040
ยังไงก้ออยากเหนเกมนี้อยุไปนานๆๆนะ g#001
Joy and sorrow are as near as today and tomorrow.

T0Nz

• Full Member
ถึงเวลาหรือยังที่จะต้องปรับสมดุลในเกมใหม่ ปรับแมพ สร้างแมพใหม่ เพิ่มเควสใหม่ เนื้อเรื่องใหม่ ทั้งหมดยกแผง

ไม่รู้นะ เห็นเกมออนไลน์ส่วนใหญ่เค้าจะทำกัน = =

Crossζy

เบื่อครับ woon_sunny
แต่ผมคิดว่าน่าจะมีระบบใหม่ๆก่อนที่จะไปทำจีน&อังกฤษนะครับไม่งั้นขายหน้าเขา woon_hurt

EmoSweeTRock

• Newbie
  • *
อืม..... g#046จากที่อ่านนะค่ะ คือว่า โปรโมชั่นอะ เติม200 หรือ500 หรือ1000 ก็พอมั้ง อย่างงี้บางคนอาจเติมเยอะก็ได้ พอประมานๆ ซัก 30วันกะพอละมั้ง ขอแบบแจ่มๆอะนะค่ะ เด็กๆจาได้ไม่ต้องเสียเงินเยอะเท่าไหร่ ถ้าเปนแบบที่นู๋พิมได้จารักเลยค่ะ  g#005

ละก้นะอีกอย่างนะค่ะ g#046 นู่รู้ว่า แก้ไขปัญหาอะบางทีอาจจะเหนื่อยบ้างแต่พยายามนะค่ะ จะรอค่ะแต่อย่าหลายปีนะค่ะมันรอมิไหวเดวชิ่งไปเล่นของ T O T ก่อน  #038 สู้ๆนะค่ะทีมงานทั้งหลายยย  g#031

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส

LLอUหื่u.

รู้ๆกันอยู่  woon_555

ก็อย่างว่าอะนะ รู้ๆกันอยู่...โปรคุณก็คิดเอง ทำเอง ขายเอง แต่คุณยึดแต่ยอดขายกลุ่มเล็กๆซึ่งมีกำลังซื้อสูง(กลุ่มคนทำงาน) ไม่ประเมินถึงกำลังทรัพย์ของผู้เล่นส่วนใหญ่ซึ่งเป็นเด็กที่จะสามารถซื้อได้ ดูแต่ละโปรหลังๆนี่ 1000 2000 3000 หนักสุดก็ 5000-10000 ของแถมก็ช่างไม่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปเอาซะเลย เอาไปเทียบกับเกมส์อื่นๆทั่วไปในตลาดเกมส์ออนไลน์ไม่ได้เลย เรื่องโกอินเตอร์นี่ก็เหมือนกันได้ยินข่าวมาหลายเดือนแระ ก็เข้าใจอ่านะว่ามันเป็นเรื่องของการตลาด เพราะชาวต่างชาติส่วนใหญ่มีกำลังทรัพย์ที่จะเติมโซลมากกว่าคนไทยหลายเท่าตัวอยู่แล้ว ยิ่งประเทศจีนประชากรปาไปกี่พันล้านคน ถ้าในครองตลาดในจีนเนี่ยก็เรียกว่ารับทรัพย์กันไม่หวาดไม่ไหวกันเลยทีเดียว จึงไม่แปลกเลยใจที่อสุราไทยพัฒนาไปอย่างเชื่องช้ามาก เพราะทีมงานมัวแต่ทำเรื่องเซอร์ฟอินเตอร์ ไม่ได้ให้ความสนใจพัฒนาเซอร์ฟหลักคือเซอร์ฟไทยอย่างที่ควรเป็น ต่อไปดีไม่ดีแพตเซอร์ฟอินเตอร์อาจจะนำแพตไทย แล้วไทยก็ต้องคอยรออัพเดตตามหลังเซอร์ฟอินเตอร์ก็ได้ใครจะไปรู้  แล้วก็อย่างที่รู้ๆกันอยู่พวกต่างชาติส่วนใหญ่เก่งๆกันทั้งนั้นไอเรื่องทำโปรแกรมช่วยเล่นเนี่ย โดยเฉพาะพวกอินโด ฟิลิปปินส์ เยอรมัน โรมาเนียเนี่ยตัวดี ส่วนพี่จีนนี่ก็ใช่ย่อยเห็นๆกันอยู่ว่าก๊อปตัวพ่อใครทำอะไรพี่แกก๊อปปี้หมด ในอนาคตอสุราคงหนีไม่พ้นปัญหาเรื่องโปรแกรมช่วยเล่นอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ จากประสบการณ์เล่นเกมส์มาร่วม 10 ปี ปัญหาหนักสุดสำหรับเรื่องโปรคือ การปั๊มไอเท็ม รวมถึงการแฮ็คระบบ โดนแค่ 2 อย่างนี้เข้าไปก็ล่มจมแล้ว ดูอย่างขนาดบริษัทิเกมส์ยักษ์ใหญ่(ไม่ต้องบอกก็รู้นะ)ยังโดนเจาะระบบไปไม่รู้ตั้งกี่เกมส์แล้ว แล้วยิ่งเรื่องโปรเนี่ยมาก่อนที่บริษัทิจะนำเกมส์เข้ามาเปิดตัวในไทยด้วยซ้ำ  ฟังดูอาจจะมองไกลไปนิด แต่ก็ไม่อยากร่ายยาวมาก ลำพังเรื่องแก้บั๊คเอาให้รอดก่อนเหอะ ดองเค็มไว้หลายปีแล้วก็ยังไม่แก้ไขซะที..เพลีย woon_no woon_no woon_no
อีกหน่อยโปรอสุราก็จะมีให้โหลดและท่าน  (สบายเราอีกล้ะ  woon_love woon_love woon_love)

อีกเดี๊ยวก็มีเซิฟเวอร์แบบ เถื่อนแน่นอน ถ้าไปเข้าประเทศแนวนั้นอะ

PETDO   FAIL   DRAMA   

oh_RaymonDD

- - ผมว่านะโปรก้อไม่เท่าไหร่หรอก  เพราะผมไม่ได้สนใจโปรยุเเล้ว
เเต่มีเส้นv2กับ*200มาขายในอคาเดมี่ก้อดีล่ะ  ถ้าราคาเส้นv2ไม่ตกนะ woon_sunny woon_sunny