GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

nightjusmin

• Full Member
ปรับต้านทานออกก็ดีนะครับ
ส่งผลกระทบไม่มากเท่าไหร่เทียบกับการปรับเซตปราชครั้งที่เเล้ว
สกิลเกราะเวทนั้นช่วยให้วิถึกขึ้น เเต่ก็ยังเปราะอยู่ดีครับ
เลือดไม่ได้เยอะ ถ้าออฟเลือดยศต่ำ ส่วนคทา โล่นั้น ต้องใช้งบเยอะนะครับถึงจะเก่ง
เเละวิมีคอนเซปคือ มือไม่ไวไปไม่รอด ต้องมีฝีมือที่ดีถึงจะเก่งได้ เเละวิไม่ใช่อาชีพเดียวที่มีสกิลทอนดาเมจ
เช่น เซน(ท.ทหารอดทน+ตระกุด) วอล็อค(โกเลม+ตระกุด+คทา+โล่)  ก็มีสกิลทอนได้
ส่วนสายไฟเตอที่ไม่มีสกิลทอนจะทดเเทนด้วย เลือดเเละพลังป้องกันครับ

ท.ทหารอดทน ทอนดาเมจก็จริง แต่เลือดต้องเหลือต่ำกว่า 30% ก่อนถึงจะทอนดาเมจ
วอลอค โกเลมอัญเชิญ ทอนดาเมจก็จริง แต่แทบไม่ช่วยเรื่องการโจมตี ร่ายเวทอืดเหมือนเดิม โดนตีเวทหยุดเหมือนเดิม
 woon_5555

ลุงอิฐของเค้าตอบได้น่าร๊อกถวกใจเค้าอีกแย้วอ่า น่าร๊ากที่สวดเรย
//หม๊วบๆ (เสียงกลืนหัว)  woon_love woon_love woon_love

•Insomnia' •

• un' :)
วิเทพน้อยลงมานิดนึง ถึงกับไปต่อไม่เป็นกันเลยทีเดียว
(:

Only Me

• ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥

..TEERAK..

จากสกิลเดียว ได้ 3 อย่าง แบบ 3 in 1 เหลือเป็น 2 in 1 แทบไม่มีผลเลย
ในการเวล ยังไงก็ใส่อ้อมกอดกันอยู่ละ
ตอนวอ ก็ใส่อ้อมกอดกันอยู่ดี ไม่เหนความแตกต่าง
มีแค่เซียนแบทเทิลแค่นั้น ที่มีผล ซึ่งคนกลุ่มนี้ ส่วนใหญ่ มีกะตัง เด๋วมันก็ไปจุติไอเทมมาอยู่ดี
งานนี้สรุปง่ายๆ เหมือนเดิมคับ เทพเหมือนเดิม แค่มาม่ากันไปงั้นๆแหละ เชื่อดิ
คิดง่ายๆ แค่ร่ายไม่สะดุดนี่ มันก็เอาเปรียบพระ+วอ ไปกี่ขุมละ ในสายเวทย์ด้วยกัน นี่ยังไม่นับความแรงของสกิลนะ

GoDeYeS

• Jr. Member
  • **
ปรับต้านทานออกก็ดีนะครับ
ส่งผลกระทบไม่มากเท่าไหร่เทียบกับการปรับเซตปราชครั้งที่เเล้ว
สกิลเกราะเวทนั้นช่วยให้วิถึกขึ้น เเต่ก็ยังเปราะอยู่ดีครับ
เลือดไม่ได้เยอะ ถ้าออฟเลือดยศต่ำ ส่วนคทา โล่นั้น ต้องใช้งบเยอะนะครับถึงจะเก่ง
เเละวิมีคอนเซปคือ มือไม่ไวไปไม่รอด ต้องมีฝีมือที่ดีถึงจะเก่งได้ เเละวิไม่ใช่อาชีพเดียวที่มีสกิลทอนดาเมจ
เช่น เซน(ท.ทหารอดทน+ตระกุด) วอล็อค(โกเลม+ตระกุด+คทา+โล่)  ก็มีสกิลทอนได้
ส่วนสายไฟเตอที่ไม่มีสกิลทอนจะทดเเทนด้วย เลือดเเละพลังป้องกันครับ

ท.ทหารอดทน ทอนดาเมจก็จริง แต่เลือดต้องเหลือต่ำกว่า 30% ก่อนถึงจะทอนดาเมจ
วอลอค โกเลมอัญเชิญ ทอนดาเมจก็จริง แต่แทบไม่ช่วยเรื่องการโจมตี ร่ายเวทอืดเหมือนเดิม โดนตีเวทหยุดเหมือนเดิม
 woon_5555

เเล้วเเต่เท็คนิคการเล่นของเเต่ละคนครับ

MoJa.

• **
  • MoJa Sv.Pk←
วิไม่มีต้านทาน 50 เปอเซนมันจะตายมั้ย ทหารยังไม่มีคลาส2เลย c3ก้ออันเดว
ถ้าคิดว่าขาดต้านทาน 50 เปอเซนมันจะตายก้อเลิกเล่นไปเถอะ

คิงออฟควายสโน

ตัวเติบ <3 , !

• **
วิไม่มีต้านทาน 50 เปอเซนมันจะตายมั้ย ทหารยังไม่มีคลาส2เลย c3ก้ออันเดว
ถ้าคิดว่าขาดต้านทาน 50 เปอเซนมันจะตายก้อเลิกเล่นไปเถอะ

Yo_Daddy

• **
1. ใส่คทา-โล่ ขอถามหน่อย ถ้าคุณสายคทาเคออสกับโล่หายนะ จะกันสายกายภาพได้มั้ย ที่มันถึกรู้มั้ยลงทุนไปเท่าไหร
 2. วิใส่ไม้เท้า เเลกมากับความเปราะบาง ซึ่งมันก็ถูกอยู่เเล้ว ถ้าที่ปรับต้านทานออกเพราะวิใส่คทา-โล่มันอึดเกินไป                                                                                                                                งั้นช่วยปรับให้วิทีใส่ไม้เท้าได้  ต้านทาน 50% จากเกราะเวทย์เหมือนเดิมละกันนะ เเลกกันไปถ้าใส่คทาก็อึดขึ้นเเต่ต้านทานน้อย ใส่ไม้เท้าก็บางหน่อยเเต่มีต้านทาน
 3. การปรับสมดุล มันควรจะเป็นการยกระดับอาชีพอื่นให้มีความสามารถทัดเทียมกัน ไม่ใ่ช่ปรับให้มันลงไปมีความเท่ากันหรือตํ่ากว่า เข้าใจคําว่าสมดุลกันเเบบไหนหรอ ทีมงาน ??

เข้าใจเปรียบเทียบนะคับ คทาเคออส เวล44+โล่ห์หายนะที่มีพลังป้องกันเวทกะกายอย่างละ 33 เรื่องกันกายภาพทีี่คุณถามมันต้องเทียบกับระดับเท่ากันดิครับ จะถามหาความถึก ? แล้วถ้าคทา94+โล่01-02 อะไรงี้คุณก็รู้อยู่แก่ใจว่ามันถึกแค่ไหน แถมร่ายเวทย์เร็วขึ้น  เจอเบรดงี้ แอสงี้ เทรอีก ๆลๆ โดนทีเดียว หรือเต็มที่ 2-3ทีก็นอนแล้วคับ     เอาเวลาไปลงทุนอีกเหอะครับ ยังว่าดีมากแล้วนะโดนแค่นี้  เรื่องโกยแล้วตีคนอื่นได้อีก ก็ยังถือว่าโกงชาวบ้านเขามากแล้ว    สมควรครับสมควร  g#008

แต่ข้อ 3 คุณพูดมาผมเห็นด้วยคับ  g#004   พัฒนาของเก่ายังไม่ถึงไหน ดันเอาของใหม่มาเรื่อยๆ ไอ้คำว่า สมดุลนี่ เกบไว้ชาติหน้าเหอะคับ สมแล้วที่เป็นเกมส์คนไทย เอาตัวรอดไปวันๆ  g#018

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
 g#034
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂