GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

_Mirinda_

• Jr. Member
  • **
อ้าว วิ ปรับหรอ

แย่เลยงี้    ว่าแต่ ลงทุนหมดไปเท่าไรละ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ปรับเอาต้านทานออกไปนี่ ผมว่าทีมงานใจดีมากเลยอ่ะ
ส่วนตัวผมจริงๆ แล้ว อยากให้ปรับเอาทอนดาเมจออกไปด้วยซ้ำ
จริงๆนะ g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ปรับเอาต้านทานออกไปนี่ ผมว่าทีมงานใจดีมากเลยอ่ะ
ส่วนตัวผมจริงๆ แล้ว อยากให้ปรับเอาทอนดาเมจออกไปด้วยซ้ำ

คิดเหมือนผมเลย  เพราะสายคฑาโล่ ความสามารถของโล่หลากหลายมาก ยังเจอทอนอีก  ส่วนสายไม้เท้าที่ว่ามีระยะร่าย มันแทนให้ด้วยเวทที่รุนแรง เกราะเวทที่ไม่หยุดร่าย และสกิลที่ปล่อยออกไปทำตาเมจเป็นชุด+ความแรงสกิล + โกยแนบ  ผมว่าน่าเพียงพอแล้ว ยังไม่รวมความสามารถของใส่อันอื่นน๊ะ   แต่ผมว่าคงทำยากพอดูละ เพราะแรร์บางตัวทำความสามารถเพิ่ม MP มาเพื่อการทอนด้วยไปแล้ว ต้องไปเปลี่ยนใหม่อีกอะดิ 555+  MP วิซาดทำได้เยอะกว่าพื้นฐานเลือดบางอาชีพอีก 555+

CollagE

• Newbie
  • *

ทุกอาชีพต้องใส่ตะกรุดถึงจะถึก มีแต่วินี่แหละที่ใส่เซต ทั้งเวทแรงทั้งถึกเพอเฟคชิบหาย

ExCuseMe

• Full Member
ผมว่าปรับเอาต้านทานออกไปอะดีแล้ว 50% มันก็เยอะไป ยิ่งใส่ไม้เท้าต้านทาน ยาครอบ ก้ หยุดวิวิ่งไปวิ่งมาไม่ได้ละ ผมว่า มันไม่สมควรมีต้านทานตั้งนานละ แต่แค่คุนใช้มันจนติดเท่านั้นเอง

ลุงอ้วน

เห็นด้วย ผมเล่นวิตัวหลักนะครับ ผมว่าดีกว่าดดนเอาอย่างอื่นออก เพชรฟ้า + เสื้อเพนกวิ้น + หมวกผู้กล้าทองคำ นี่ก็เยอะพอสมควรแล้วนะ

nightjusmin

ก็ตามที่ทีมงานตอบ แปลไทยเป็นไทยได้แว่ "เราไม่เอาเกราะเวทย์ออกก็บุญหัวท่านแล้ว" ท่านจะเอาอะไรอีก คหสตผมว่าควรเอาเกราะเวทย์ออกไปเลยเสียด้วยซ้ำ เพราะเอาต้านทานออกไปก็เท่านั้น แต่ดูดซับมหาศาลก็ยังอยู่  ยังไงก็ผิดคอนเซบวิตีแรงแต่เปราะอยู่ดี อาชีพยอดนิยมก็ยังเป็นวิเหมือนเดิมอยู่ดี พอปรับกาลเทรวิก็จะล้นเซอร์ฟเหมือนเดิม อาชีพที่ไม่มีคนเล่นก็ไม่มีคนเล่นอยู่ยังไงก็อยู่อย่างนั้น เพียงแค่คุณกล้าปรับเพื่อแลกกับ การกระจายอาชีพของผู้เล่นรึเปล่าก็เท่านั้น  g#032 g#032 g#032

Freedom.01

• **
ก็ตามที่ทีมงานตอบ แปลไทยเป็นไทยได้แว่ "เราไม่เอาเกราะเวทย์ออกก็บุญหัวท่านแล้ว" ท่านจะเอาอะไรอีก คหสตผมว่าควรเอาเกราะเวทย์ออกไปเลยเสียด้วยซ้ำ เพราะเอาต้านทานออกไปก็เท่านั้น แต่ดูดซับมหาศาลก็ยังอยู่  ยังไงก็ผิดคอนเซบวิตีแรงแต่เปราะอยู่ดี อาชีพยอดนิยมก็ยังเป็นวิเหมือนเดิมอยู่ดี พอปรับกาลเทรวิก็จะล้นเซอร์ฟเหมือนเดิม อาชีพที่ไม่มีคนเล่นก็ไม่มีคนเล่นอยู่ยังไงก็อยู่อย่างนั้น เพียงแค่คุณกล้าปรับเพื่อแลกกับ การกระจายอาชีพของผู้เล่นรึเปล่าก็เท่านั้น  g#032 g#032 g#032
ซับมหาศาลยังไง โดน 3 หัวยิงจุกอยู่ดี
woon_huh woon_huh woon_huh

nightjusmin

ซับมหาศาลยังไง โดน 3 หัวยิงจุกอยู่ดี
woon_huh woon_huh woon_huh

GIUz

• Newbie
  • *
ขอยารีอาชีพไม่ลดเวลด่วนนนนนนน woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

• **
แค่เอาต้านทานออกถึงกับเล่นไม่ได้กันเลยทีเดียวเชียว woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

vasvas

• Newbie
  • *
1. ใส่คทา-โล่ ขอถามหน่อย ถ้าคุณสายคทาเคออสกับโล่หายนะ จะกันสายกายภาพได้มั้ย ที่มันถึกรู้มั้ยลงทุนไปเท่าไหร
 2. วิใส่ไม้เท้า เเลกมากับความเปราะบาง ซึ่งมันก็ถูกอยู่เเล้ว ถ้าที่ปรับต้านทานออกเพราะวิใส่คทา-โล่มันอึดเกินไป                                                                                                                                งั้นช่วยปรับให้วิทีใส่ไม้เท้าได้  ต้านทาน 50% จากเกราะเวทย์เหมือนเดิมละกันนะ เเลกกันไปถ้าใส่คทาก็อึดขึ้นเเต่ต้านทานน้อย ใส่ไม้เท้าก็บางหน่อยเเต่มีต้านทาน
 3. การปรับสมดุล มันควรจะเป็นการยกระดับอาชีพอื่นให้มีความสามารถทัดเทียมกัน ไม่ใ่ช่ปรับให้มันลงไปมีความเท่ากันหรือตํ่ากว่า เข้าใจคําว่าสมดุลกันเเบบไหนหรอ ทีมงาน ??

10000 Like

GoDeYeS

• **
ปรับต้านทานออกก็ดีนะครับ
ส่งผลกระทบไม่มากเท่าไหร่เทียบกับการปรับเซตปราชครั้งที่เเล้ว
สกิลเกราะเวทนั้นช่วยให้วิถึกขึ้น เเต่ก็ยังเปราะอยู่ดีครับ
เลือดไม่ได้เยอะ ถ้าออฟเลือดยศต่ำ ส่วนคทา โล่นั้น ต้องใช้งบเยอะนะครับถึงจะเก่ง
เเละวิมีคอนเซปคือ มือไม่ไวไปไม่รอด ต้องมีฝีมือที่ดีถึงจะเก่งได้ เเละวิไม่ใช่อาชีพเดียวที่มีสกิลทอนดาเมจ
เช่น เซน(ท.ทหารอดทน+ตระกุด) วอล็อค(โกเลม+ตระกุด+คทา+โล่)  ก็มีสกิลทอนได้ ส่วนสายไฟเตอที่ไม่มีสกิลทอนจะทดเเทนด้วย เลือดเเละพลังป้องกันครับ

vasvas

• Newbie
  • *
ส่งผลกระทบไม่มากเท่าไหร่เทียบกับการปรับเซตปราชครั้งที่เเล้ว
สกิลเกราะเวทนั้นช่วยให้วิถึกขึ้น เเต่ก็ยังเปราะอยู่ดีครับ
เลือดไม่ได้เยอะ ถ้าออฟเลือดยศต่ำ ส่วนคทา โล่นั้น ต้องใช้งบเยอะนะครับถึงจะเก่ง
เเละวิมีคอนเซปคือ มือไม่ไวไปไม่รอด ต้องมีฝีมือที่ดีถึงจะเก่งได้ เเละวิไม่ใช่อาชีพเดียวที่มีสกิลทอนดาเมจ
เช่น เซน(ท.ทหารอดทน+ตระกุด) วอล็อค(โกเลม+ตระกุด+คทา+โล่)  ก็มีสกิลทอนได้ ส่วนสายไฟเตอที่ไม่มีสกิลทอนจะทดเเทนด้วย เลือดเเละพลังป้องกันครับ

ผมรบกวน ของชุดและสกิล ของ วอ แนะนำให้ทีครับ พอดีอยากเล่น วอ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

• **
เช่น เซน(ท.ทหารอดทน+ตระกุด) วอล็อค(โกเลม+ตระกุด+คทา+โล่)  ก็มีสกิลทอนได้
ส่วนสายไฟเตอที่ไม่มีสกิลทอนจะทดเเทนด้วย เลือดเเละพลังป้องกันครับ

ท.ทหารอดทน ทอนดาเมจก็จริง แต่เลือดต้องเหลือต่ำกว่า 30% ก่อนถึงจะทอนดาเมจ
วอลอค โกเลมอัญเชิญ ทอนดาเมจก็จริง แต่แทบไม่ช่วยเรื่องการโจมตี ร่ายเวทอืดเหมือนเดิม โดนตีเวทหยุดเหมือนเดิม
 woon_5555