GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครเคยเจอ GM ตอบแบบนี้บ้าง

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เอ้า ก้อทำธุรกิจก้อต้องนึกถึงผลประโยชน์มาอันดับแรกนะตัวเทอร์ ถ้าไม่มีผลประโยชน์ผู้ก่อตั้งเข้าจะทำมาเพื่ออะไร?  woon_5555

ส่วนผลประโยชน์ที่ลูกค้าพึ่งจะได้ ก้อต้องมาดูกันว่าบริษัทจะทำให้ได้แค่ไหน เพื่อไม่ให้บริษัทต้องเสียประโยชน์ เราไม่ใช่พระเจ้า

และลูกค้าก้อเป็นแค่ผู้ใช้บริการที่เราจะต้องแสวงหาผลประโยชน์จากเค้าเท่านั้นนะตัวเทอร์ ไม่ใช่ให้ประโยชน์เค้าจริงมะ

ส่วนเรื่องธุรกิจจะถดถอยหรือไม่นั้น บริษัทเค้าไม่แคร์หรอกตัวเทอร์ เพราะเค้ากอบโกยผลประโยชน์จากพวกโง่งี่เง่ามาเยอะแร้วไง

ถ้าพูดถึงเจ๊งเหรอ woon_shock โอ้ยกลัวอะไรกะเจ๊ง เกมนี้เจ๊ง ก้อเปลี่ยนชื่อบริษัท สร้างเกมใหม่เส่  woon_555

การตลาดยอดเยี่ยมขนาดนี้สร้างอีกกี่เกมก้อมีแต่รวยกะรวย woon_sunny woon_sunny
เอ่อ
ถ้าเจ๊งสร้างใหม่มันจะเหมือนเซิร์ฟเถื่อนเกรียนๆ ที่ปิดหนีแล้วสร้างใหม่ด้วยชื่อใหม่ g#015
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

Ya.damon

• Newbie
  • *
เอ้า ก้อทำธุรกิจก้อต้องนึกถึงผลประโยชน์มาอันดับแรกนะตัวเทอร์ ถ้าไม่มีผลประโยชน์ผู้ก่อตั้งเข้าจะทำมาเพื่ออะไร?  woon_5555

ส่วนผลประโยชน์ที่ลูกค้าพึ่งจะได้ ก้อต้องมาดูกันว่าบริษัทจะทำให้ได้แค่ไหน เพื่อไม่ให้บริษัทต้องเสียประโยชน์ เราไม่ใช่พระเจ้า

และลูกค้าก้อเป็นแค่ผู้ใช้บริการที่เราจะต้องแสวงหาผลประโยชน์จากเค้าเท่านั้นนะตัวเทอร์ ไม่ใช่ให้ประโยชน์เค้าจริงมะ

ส่วนเรื่องธุรกิจจะถดถอยหรือไม่นั้น บริษัทเค้าไม่แคร์หรอกตัวเทอร์ เพราะเค้ากอบโกยผลประโยชน์จากพวกโง่งี่เง่ามาเยอะแร้วไง

ถ้าพูดถึงเจ๊งเหรอ woon_shock โอ้ยกลัวอะไรกะเจ๊ง เกมนี้เจ๊ง ก้อเปลี่ยนชื่อบริษัท สร้างเกมใหม่เส่  woon_555

การตลาดยอดเยี่ยมขนาดนี้สร้างอีกกี่เกมก้อมีแต่รวยกะรวย woon_sunny woon_sunny
เอ่อ
ถ้าเจ๊งสร้างใหม่มันจะเหมือนเซิร์ฟเถื่อนเกรียนๆ ที่ปิดหนีแล้วสร้างใหม่ด้วยชื่อใหม่ g#015
[/quote

ถูก  g#014

น่าสงสาร  ทั้งๆที่รู้ ว่าทำอะไรไม่ได้  g#002

xw88wx

• Jr. Member
  • **
  • รสชาติเหมือนไก่ !!!!
น่าสงสาร  ทั้งๆที่รู้ ว่าทำอะไรไม่ได้  g#002
ไปสงสารพ่อมุงเหอะ
ว้าวแรงง  woon_5555 woon_5555
สักวา หัวเกรียน น่าเวียนหัว
ชอบทำตัว ส้นตรีน "กวนตีน"หลาย
ว่าคนโน้น ด่าคนนี้ เป็นนายฟาย
เดี๋ยวตื้บหาย ตบเกียนแตก แหลกรานเอย

เพื่อนผมนะครับ ดรอปได้ ละอองเพลิง แหวนปราชญ์ คลุมปราชญ์กัน แล้วหลุดกันระนาว ยังไม่โวยเลยครับ เพราะทั้งๆที่รู้ว่าปัญหาที่ไม่มีทางแก้ ถ้ามันแก้ไม่ได้โวยไปก็เท่านั้น.. g#027

r3fd4rffff

• **
เพื่อนผมนะครับ ดรอปได้ ละอองเพลิง แหวนปราชญ์ คลุมปราชญ์กัน แล้วหลุดกันระนาว ยังไม่โวยเลยครับ เพราะทั้งๆที่รู้ว่าปัญหาที่ไม่มีทางแก้ ถ้ามันแก้ไม่ได้โวยไปก็เท่านั้น.. g#027
เว่อไปหรือป่าว ครอปเเล้ว เเล้วหลุด กันทุกคน อะ อย่ามาเเหล น้องๆ

เว่อไปหรือป่าว ครอปเเล้ว เเล้วหลุด กันทุกคน อะ อย่ามาเเหล น้องๆ

ไม่ได้ตอแหล แต่ไม่ได้โกหกครับ^^ เข้าใจความหมายชัดมั้ยครับ หรือต้องเอา ตีนตบหน้า สัก100 ครั้งถึงจะเข้าใจ

ป.ล. มาโพสต์กระทู้ มิได้มาเปิดสงคราม

r3fd4rffff

• **

ไม่ได้ตอแหล แต่ไม่ได้โกหกครับ^^ เข้าใจความหมายชัดมั้ยครับ หรือต้องเอา ตีนตบหน้า สัก100 ครั้งถึงจะเข้าใจ

ป.ล. มาโพสต์กระทู้ มิได้มาเปิดสงคราม
อยากโดนเหมือนกัน

KOWFANg. M$

• Full Member
  • ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
อยากให้จีไม่ปัดความรับผิดชอบ
หรือรับผิดชอบแบบส่งเดช - -

ให้มันเป็นความทรงจำ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
อยากให้จีไม่ปัดความรับผิดชอบ
หรือรับผิดชอบแบบส่งเดช - -

ถ้ารับผิดชอบไร้สาระ
ไม่ต้องทำอะไรก็ได้นะ ปล่อยมันหายไปกับสายลมและเริ่มต้นใหม่พร้อมกับทุ่งหญ้าสีเขียวที่ใกล้จะแห้งเหี่ยวเต็มที woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

evilgunner2

• Newbie
  • *
แก้ให้คาเดทที่เวลต่ำ แลกเปลี่ยนได้ก็จบละ จะได้ไม่มีปัญหาเกิดขึ้นอีก
ทางทีมงานก็จะตรวจสอบง่ายด้วย แถมไม่มีผลเสียอะไรด้วย

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ทำใจ ครับ ผมเคยดรอปของได้แต่ไม่ทันเก็บ หลุดซะก่อน เปิดมาก็หายหมด

song song

• Newbie
  • *
ตอนแรกหลงมาเล่นเกมส์นี้ค่ะ ก็เล่นๆ ไปจนติด ไปก่อดราม่ากับทีมงานก็มี(เรื่องไอเทมชนิดหนึง ซึ่งเกรียนนิยมใช้)

พอหลังๆ เริ่มถอยห่างออกมาเพราะเรียนหนักด้วยอะไรด้วย แถมพี่ๆ ในกิลก็หนีหายไปทีละคนสองคน ไปเจอในเฟสมั่ง เอ็มมั่ง

เลยไม่จำเป็นต้องออนขุดพริกไว้(ให้เกรียนฆ่าตายเก็บแต้มเล่น เสียอารมณ์มาก) แล้วคุยเฉยๆ ไปเจอกันที่อื่น

นัดเจอกันเกมส์อื่นที่ดูแลผู้เล่นดีกว่านี้ เล่นเกมส์นี้มา 3 ปีแล้วค่ะ เติมเงินไปก็เยอะ มีตัวนึงที่ติดเส้น 1 ปีเต็มไม่รวมไอเทมอื่นอีก

เคยไอเทมหาย พีเอ็มไปหาทีมงานแล้วก็ได้คำตอบมาทำนองนี้ รู้สึกอื้งเหมือนกันค่ะ คิดว่าไม่เอาละไอเทมนั้นนะ

มาคิดได้ว่าจมอยู่กับเกมส์นี้มา 3 ปีละ ยอมรับค่ะว่าตอนแรกเกมส์นี้สนุก น่าตื่นเต้นนะ

แต่พอเล่นไปไม่นาน เริ่มรู้สึกว่าจมค่ะ ยิ่งเล่นยิ่งจม หลายๆ ครั้งที่ทีมงานทำอะไรเลยไม่เคยแคร์คนเล่นเลยค่ะ

คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก

มันคับ มันร้อน เลยไม่อยู่ละ แวะมาในบอร์ดเห็นแต่ปัญหาเดิมๆ ทั้งจากอาการแลค โร และการปรับ(ที่มักส่งผลเสียมากกว่าผลดี) คิดว่าทีมงานคงไม่แคร์หรอก

สำหรับผู้เล่นที่หายไปไม่กี่สิบคน(รวมพี่ๆ ในกิลด้วย รู้แต่ว่าตอนนี้ในกิลออนเล่นกันแค่ 3 คนเองจากเกือบ 50 ^^)

รอค่ะว่าเมื่อไหร่ทีมงานจะตาสว่าง(เอ๊ะ ใช้คำนี้ดีเปล่านะ) เวลาคิดอะไรเนี่ยไม่คิดจะเอาจนเกินงาม คนทำธุรกิจหรือบริหารเวลาทำอะไรซักอย่าง

เ้ค้ามีสอนหลักการคิดกำไร การคืนกำไร วิธีการทำยังไงให้ของขายได้เรื่อยๆ ไม่ใช่แวะมาครั้งเดียวแล้วโกยหนีนะค่ะ

อันนี้เป็นเหตุการณ์จริงที่เจอมาด้วยตัวเองทีมงานจะสนใจรึเปล่าก็ไม่แน่ใจค่ะ

ตอนนี้ไปเล่นเกมส์ใหม่แล้ว (ขอบอกว่าเลิกไม่เล่นไม่เติมเงินแล้วสำหรับเกมส์นี้เข้ามาแค่เช็คข่าวสารเฉยๆ ค่ะ) น้องเค้าเลยถาม

ว่าเคยเล่นเกมส์อื่นมารึเปล่า ตอบว่าเคยค่ะ เกมส์อสุรา(น้องไม่รู้จัก) PJ1(น้องไม่รู้จัก) ต้องเล่นประกอบ บลาๆๆ ให้น้องถึงจะ อ๋อ~~~

แต่ที่ไม่รู้จะโดนใจหรือสะเทือนใจดีนะ

เกมส์นั้นเหรอพี่ ทนเล่นยังไงไปได้ตั้ง 3 ปี หนูเล่นแค่ 3 วันนี่ก็เลิกแล้ว

ไม่ได้หมายความว่าจะดูถูกเกมส์ท่านหรอกนะ เพราะยังไงนี่ก็เล่นมา 3 ปีเต็มค่ะ มีความรักความผูกพันธ์กับเกมส์นี้พอสมควร

แต่อยากให้มองว่าคำพูดนี้มันสะท้อนกับกลุ่มผู้เล่นคนอื่นยังไงที่เหมือนแวะเวียนมาแล้วลองว่าเกมส์เป็นยังไง

ถ้าเกมส์ท่านต่อสายตาคนภายนอกยังเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ ระวังเกมส์จะร้างนะค่ะ (ทุกวันนี้ก็เข้าข่ายอยู่แล้วค่ะ เห็นมีแต่ตัวขุดสมุนไพร มีคนจริงๆ ออนเนี่ย ซักกี่คนกันเชี่ยว)

ไม่ขายหน้าคนอื่นเหรอค่ะ เกมส์สายเลือดไทยที่มีคนเล่นเป็นอันดับ 1 ได้รับรางวัลมากมาย แต่พอเข้ามาเล่นจริงๆ ทั้งแลค เดินๆ ไป กระตุกตกหลุมคอหัก

แถมเดินๆ ไปกำลังตีม่อนอยู่ ไอเทมดรอป กำัลังจะหยิบ ค้าง เซิร์ฟเวอร์ได้ตัดคุณออกจากระบบ เข้ามาโลแบคอีก

ขออภัยที่พากระทู้ออกทะเลค่ะ

ตอบท่านเจ้าของกระทู้ซักนิด ถ้าไม่เสียดายไอเทมนั้นมากก็ปล่อยไปเถอะค่ะ หาตังมาซื้อใหม่สบายใจกว่า หาไม่ยากหรอกค่ะสำหรับตังนะ

แต่ถ้าท่านเสียดายก็แฟกซ์ไปให้ทีมงานแล้วกันนะค่ะ แต่ไม่รับรองผลว่าจะได้ไอเทมคืนหรือเปล่าและเมื่อไหร่ด้วย

ปอลิง ค่าแฟกซ์ถ้าไม่มีเครื่องเคยไปแฟกซ์เค้าคิด แผ่นละ 10 หรือ 20 นี่แหละ

ปอลิง 2 แฟกสำเนาบัตรไปก็อย่าลืมสำเนารับรองบัตร ขีดฆ่า คร่อม เขียนจุดประสงค์ให้ชัดเจนก่อนนะค่ะ กันไว้ดีกว่าแก้เพราะมันมีผลทางกฏหมายได้ค่ะ ^^