GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรียบร้อย

• Jr. Member
  • **

ด่าไปจะได้ไรละควาย  g#012

มาตอบแบบว่า ทางทีมงานจะพยายามปรับปรุงให้เกมดีขึ้น ค่อยพอน่าดู เพิ่งเคยเห็นด่าเต็มที่ บ้าบอ  g#004

มว่านะ ปัญญาอ่อนตั้งแต่มาบอกบั๊คให้ผู้เล่นได้ใช้กันอย่างทั่วถึงแล้วหละ  woon_5555 woon_555
เหตุการณ์1----เกิดบัคไม้เท้า+โล่...ไม่แก้ แต่อนุญาติให้ใช้ แถมแม่มสอนวิธีใช้บัคอีก แต่พออาชีพอื่นเกิดบัคดันรีบแก้
เหตุการณ์2----ความสามารถแรร์ออกมาแม่มมีคน(ไม่กี่คน)บอกกาก รีบเก็บเอาไปแก้ใหม่ แล้วแรร์อื่นๆ(หลายๆคน)ที่บอกว่ากากเหมือนกัน ไม่เก็บเอาไปแก้ใหม่
**ทั้ง2เหตุการณ์ ล้วนเกี่ยวข้องกับอาชีพอาชีพนึงทั้งนั้น แล้วก็มีบุคคลคนนึง "ที่ทุกคนก็รู้ว่าใคร" ออกมาโวยดิ้นพล่าน
ทีมงานก็รีบเข้าไปโอ๋ทันที........yesเข้
     อย่าให้กระทู้นี้ตกไปครับ ถ้าจะเปลี่ยนความสามารถของแรร์วิ95ใหม่โดยทันทีทันใด คงจะมีพวกเด็กเส่นอยู่ด้วยเปล่า ผมว่าถ้ามันเป็นบัคก็ควรจะแก้ในส่วนของบัคไป และถ้าจะแก้ในส่วนของแรร์เทร ผมว่าก็ต้องแก้ในส่วนของอาชีพอื่นๆด้วย และถ้าไม่เลยจะแก้ใขในส่วนของวิอย่างเดียวนะผมว่าปล่อยให้พวกเด็กเส่นเล่นกันเองดีกว่าเกมล์นี้ เดือนหนึ่งผมก็ใช้ไปหลายพันนะ ก็1-3พันประมาณนี้ก้พึ่งปั้นก็ยังไม่มีพอประมาณนี้ แต่ของแรร์เบลดนะ ความสามารถแต่ละชิ้นก็กากเกิ๊น จะไปสู้กับพวกที่มาจากสายไฟร์เตอร์ด้วยกันนะมีกี่ชีวิตก็หมด  g#002 g#002
ถ้าจะแก้แรทุกอย่างมันก็เท่าเทียมกัน แต่กว่าจะทำแบบนั่นได้ ทีมงานต้องผิดคำพูดตัวเอง
แค่นี้ก็ส่อแววแล้ว
ทีมงานเคยไปเดินเล่นบอร์ดอื่นไหมคับ? รู้ป่าวว่าเขาพูดถึงเกมที่คนไทยทำว่ายังไง
น้ำลายทุกหยดที่พวกผมถมใส่ อย่าละเลยแล้วกัน
รักษาศักศรี สิท ของเสียงต่างเหมือนที่ผมทำกับคุณ

oatcha

• Full Member

ด่าไปจะได้ไรละควาย  g#012

มาตอบแบบว่า ทางทีมงานจะพยายามปรับปรุงให้เกมดีขึ้น ค่อยพอน่าดู เพิ่งเคยเห็นด่าเต็มที่ บ้าบอ  g#004

มว่านะ ปัญญาอ่อนตั้งแต่มาบอกบั๊คให้ผู้เล่นได้ใช้กันอย่างทั่วถึงแล้วหละ  woon_5555 woon_555
เหตุการณ์1----เกิดบัคไม้เท้า+โล่...ไม่แก้ แต่อนุญาติให้ใช้ แถมแม่มสอนวิธีใช้บัคอีก แต่พออาชีพอื่นเกิดบัคดันรีบแก้
เหตุการณ์2----ความสามารถแรร์ออกมาแม่มมีคน(ไม่กี่คน)บอกกาก รีบเก็บเอาไปแก้ใหม่ แล้วแรร์อื่นๆ(หลายๆคน)ที่บอกว่ากากเหมือนกัน ไม่เก็บเอาไปแก้ใหม่
**ทั้ง2เหตุการณ์ ล้วนเกี่ยวข้องกับอาชีพอาชีพนึงทั้งนั้น แล้วก็มีบุคคลคนนึง "ที่ทุกคนก็รู้ว่าใคร" ออกมาโวยดิ้นพล่าน
ทีมงานก็รีบเข้าไปโอ๋ทันที........yesเข้
     อย่าให้กระทู้นี้ตกไปครับ ถ้าจะเปลี่ยนความสามารถของแรร์วิ95ใหม่โดยทันทีทันใด คงจะมีพวกเด็กเส่นอยู่ด้วยเปล่า ผมว่าถ้ามันเป็นบัคก็ควรจะแก้ในส่วนของบัคไป และถ้าจะแก้ในส่วนของแรร์เทร ผมว่าก็ต้องแก้ในส่วนของอาชีพอื่นๆด้วย และถ้าไม่เลยจะแก้ใขในส่วนของวิอย่างเดียวนะผมว่าปล่อยให้พวกเด็กเส่นเล่นกันเองดีกว่าเกมล์นี้ เดือนหนึ่งผมก็ใช้ไปหลายพันนะ ก็1-3พันประมาณนี้ก้พึ่งปั้นก็ยังไม่มีพอประมาณนี้ แต่ของแรร์เบลดนะ ความสามารถแต่ละชิ้นก็กากเกิ๊น จะไปสู้กับพวกที่มาจากสายไฟร์เตอร์ด้วยกันนะมีกี่ชีวิตก็หมด  g#002 g#002
ถ้าจะแก้แรทุกอย่างมันก็เท่าเทียมกัน แต่กว่าจะทำแบบนั่นได้ ทีมงานต้องผิดคำพูดตัวเอง
แค่นี้ก็ส่อแววแล้ว
ทีมงานเคยไปเดินเล่นบอร์ดอื่นไหมคับ? รู้ป่าวว่าเขาพูดถึงเกมที่คนไทยทำว่ายังไง
น้ำลายทุกหยดที่พวกผมถมใส่ อย่าละเลยแล้วกัน
รักษาศักศรี สิท ของเสียงต่างเหมือนที่ผมทำกับคุณ
      ผมว่าคนไทยส่วนมากมักจะถูกปลุกจิตรสำนึกในเรื่องขนบธรรมเนียมและประเภณี ถ้าในรูปเเบบของอสุราได้เลงเห็นความสำสัญในส่วนนี้นะ ผมว่าคงจะมีคนสนใจที่จะเล่นในส่วนนี้มาก แต่ดูจากของที่ได้มาจากกิจกรรมแล้วมักจะถูกนำไปใช้ในช่องทางการเติมเงินและเรื่องของโปรมากกว่า นั่นก็อาจจะเป็นผลประโยชน์อย่างหนึ่งที่ทางทีมงานได้หารายได้ในส่วนนี้ แต่ดูจากแต่ละโปรที่เข้ามาแล้วนะก็แทบจะเต็มกลืนที่จะซื้อมาใช้
     ถ้าจะพูดในเรื่องของส่วนลึกๆแล้วถ้าเทียบระหว่างคนที่เล่นเกมล์ด้วยมักจะถูกแบ่งไประหว่างคนที่มีเงินบิลล่าแยอะ คนที่มีโซล และคนที่มีน้อยทั้งสองอย่าง เมื้อพูดถึงในส่วนนี้แล้วก็จะมองเห็นได้ว่าตัวละครที่เขาเล่นนั้นมักจะมีไอเทมที่มีคุณสมบัติที่แตกต่างกัน และจากจุดนี้ก็ไม่ได้จะหมายความว่าคนที่เขามีไอเทมหรือของใช้ต่างๆที่จะมองว่ามันกากนั้นจะหมดกำลังใจและรู้สึกเบื่อหน่ายต่อเกมล์นี้ไม่
     ถ้าเรามาพูดถึงภาพรวมกันบ้าง ผมว่าหลายต่อหลายคนก็อาจจะมองเห็นความแตกต่างหลายสิ่งต่อหลายอย่างที่ทำให้เขารู้สึกเบื่อหน่ายต่อการเล่น นั่นก็หมายความว่าเขาขาดแรงจูงใจ หรือรู้สึกผิดหวังจากอะไรบางอย่างที่ได้เข้ามากระทบ และหรือถูกกระทำจากบางอย่างที่สามารถเรียกได้ว่าระบบหรือบุคคลเหมือนๆกับถูกตีแสกหน้าเข้าอย่างจังก็ว่าได้
    และเราลองมาพูกถึงในรูปแบบของเกมล์ออนไลน์ ในส่วนตัวผมแล้ว ความรู้สึกผูกพันธ์ สังคมเพื้อนฝูง และความสนุกสนาน  ผมว่ามันจะมีอิธิพลต่อผู้เล่น ที่จะเลือกเล่นเกมล์ใดเกมล์หนึ่ง
  ปล.ที่บรรยายมานี้นะไม่ได้ต้องการให้เข้าใจไปเสียทั้งหมด เหรือเข้าใจบ้าง แต่ขอบคุณที่อ่าน  g#001 g#001