GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

C3 ตะโกนของเทรที่ปรับใหม่คิดว่าไงกันบ้าง(อาชีพสายไฟเตอร์จะสุ้ยังไง?)

nightjusmin

• Full Member
ไปเล่นเทรกันเถอะไหนจะหน้าไม้ เกราะแร่ บลาๆเยอะแยะมันเข้าทางเทรหมดแล้วอาชีพอื่นจะสุ้ยังไง g#002
คิดดีแล้วหรอ ถ้าจะเล่นเทร...ต้องเป็นคนมีตังเยอะ เงินต้องถึงนะ เพราะของเทรแต่ล่ะอย่าง แพงเว่อมาก ไหนจะซี3 กว่าจะฝึกกันได้ (ไม่นับ ซี3คำพูด เพราะฝึกง่ายโคตร) g#040
ซีสามกาลฝึกโคตรจะง่าย ลงบ่อเห็ดแมพชั้นในสุดแถว npc ปากทางเข้าเหมือง ลากเห็ดมากองรวมๆกันในห้องสี่เหลี่ยมได้สบายเพราะห้องมันแคบ แล้วก็ออโต้สกิลหมอกควันไม่ก็ตะโกนไว้ให้เวลาดีเลพอเหมาะเจาะกันทิ้งไว้ทั้งคืนไม่กี่วันก็สิบแล้ว เทรไปฝึกกันไม่รู้กี่สิบๆเจ้า เคยลงไปดูบ้างมั๊ย  g#015 g#015 g#015
ลองไม่รู้จะลองยังไงแล้ว...ไอที่ไม่กี่วันของคุณน่ะ กี่วัน ทั้งวันทั้งคืนที่ว่าน่ะ กี่ชม. ผมล่ะอยากรู้นัก วิธีการฝึกน่ะ มันไม่ยากหรอก มันยากตรงที่เวลาและสถานที่นั่นแหละ  อีกอย่างท่านคิดว่ามันไม่มีพวกกวนเรอะ ชอบมาไล่ตีเห็ดแล้ววิ่งหนี...ผมน่ะฝึกที่นั่นมาตั้งแต่เวล1-4 มีเทรฝึกประมาณ7-8ตัว มันขึ้นช้า จนต้องปั้นตัวฆ่าอย่างเดียวขึ้นมาตัวนึง ไว้ฆ่า(ใจร้อนน่ะ) จากเวล4-9ครึ่ง เอาแค่นั้นพอ 15วิ ตะโกน9 นี่ซัดบอส ได้แล้ว ใช้เวลา เกือบเดือน แต่คงไม่บ้าอย่างคุณหรอกนะ ทั้งวันทั้งคืน...ผมคงไม่ทุ่มเทกับเกมนี้ขนาดที่ต้องมาเปิดทิ้งไว้ทั้งวันทั้งคืนให้เปลืองไฟหรอก...เอาไปออนที่ทำงาน ครึ่งวัน ที่บ้าน2-3 ชม.พอ ไปหาโหลดบิทซะยังจะดีกว่า g#037
เอ้า อยากเทพไวๆก็ต้องขยันฝึกสิ แหม๊ๆๆๆๆๆๆพูดยังกะว่าซีสามเทรฝึกยากอยู่อาชีพเดียว ซีสามอาชีพอื่นเขาฝึกไม่ยากเลยว่างั้น ถู๊ย!!! g#023 g#023 g#023

nightjusmin

ไปเล่นเทรกันเถอะไหนจะหน้าไม้ เกราะแร่ บลาๆเยอะแยะมันเข้าทางเทรหมดแล้วอาชีพอื่นจะสุ้ยังไง g#002
คิดดีแล้วหรอ ถ้าจะเล่นเทร...ต้องเป็นคนมีตังเยอะ เงินต้องถึงนะ เพราะของเทรแต่ล่ะอย่าง แพงเว่อมาก ไหนจะซี3 กว่าจะฝึกกันได้ (ไม่นับ ซี3คำพูด เพราะฝึกง่ายโคตร) g#040
คำพูดผมฝึกเต่าเลยครับ ติดอยู๋ระดับ 2 นิ่งเลย  woon_cry
จะไปยากอะไร หาผอบสดมาสักตัว เปิด 2 จอ ให้คำพูดใส่อีกจอทิ้งไว้ทั้งคืนไม่กี่วันก็ 10 แล้ว โหลดบิททิ้งไว้ด้วยก็ได้ ถ้าคิดว่าเปลืองไฟคอมปล่าวๆ จะได้ไม่ต้องมาโชว์โง่!!!เหมือนหมาบางตัวแถวนี้นะ   g#009 g#009 g#009

ping_21

• Jr. Member
  • **
  • อร่อยนะจะบอกให้
เอางี้เลย  ให้พระเเสงเทพ ลดหลบหลีก เฉพาะอาชีพ เทร 500 หน่วยไปเลย  เเละมีโอกาศติดสถานะมึน70%  เมพดี woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

v_xxx101_v

• **
จากที่ได้ฟังทีมงานเค้าอธิบาย มันไม่ได้หมายความว่าตะโกนทีเดียวมันลด-เพิ่ม  500 นิครับ เค้าหมายถึงผลของตะโกนมันสะสม ไปเรื่อยๆถ้ามีคนตะโกนซ้ำๆ แต่จะไม่มากไปกว่า 500 โดยผลตะโกนแต่ละครั้งจะอยู่ได้ 1 นาที นั่นหมายความว่า ต้องใช้ เทรกี่ตัว ตะโกนพร้อมกัน ถึงจะ ลด-เพิ่ม 500 ลองคำนวนดูครับ หรืออดใจรอหลังปรับแพท ค่อย มาวิจารณ์กันดีกว่า woon_yes

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **
คำพูดผมฝึกเต่าเลยครับ ติดอยู๋ระดับ 2 นิ่งเลย  woon_cry
จะไปยากอะไร หาผอบสดมาสักตัว เปิด 2 จอ ให้คำพูดใส่อีกจอทิ้งไว้ทั้งคืนไม่กี่วันก็ 10 แล้ว โหลดบิททิ้งไว้ด้วยก็ได้ ถ้าคิดว่าเปลืองไฟคอมปล่าวๆ จะได้ไม่ต้องมาโชว์โง่!!!เหมือนหมาบางตัวแถวนี้นะ   g#009 g#009 g#009

ผมอ่านกระทู้ดูแล้วคุณจะมาใส่อารมณ์อะไรครับ
ดูจากการใช้ภาษาแล้ววุฒิธิวาวะทางอารมณ์ต่ำมาก
ผมว่าไม่มีใครโชว์โง่หรอก เพราะแต่ละคนมีเวลาเล่นไม่เหมือนกัน
บางคนเล่นทั้งวัน มันก็ฝึกได้ไว บางคนเรียน ทำงาน จำเล่นได้ก็ตอนเย็นๆ ดึกๆก็นอน
นานาจิตตัง ครับแล้วแต่จะคิด เพราะคนเรามันไม่คิดว่าตัวเองผิดหรอก

จายเยนๆลวดเพี๊ยะ

ผมว่าจีอธิบายน้อยไปนิดนะ  ถ้าจะปรับก็ต้องแจ้งด้วยสิว่าเดิมๆเป็นแบบไหน คนจะได้ไม่สับสน เพราะเทรถูกมองว่าโกงอยู่แล้วด้วย

ปรับจากเดิม....เป็น......เพื่อ........
มากขึ้นหรือน้อยลงจะได้รู้กันไป

Jay_Freedom

• **
  • พูดไม่ค่อยเก่ง ... แต่รักหมดใจ
    • http://www.facebook.com/jay.freedom3
ถ้าเห็นแค่สกิลเทรแล้วคิดว่าเทพ  จริงๆต้องลองมาเล่นดูก่อนว่าพวกที่ว่าเทพต้องเสียอะไรไป
1. ถ้าเทรสายหน้าไม้ จุ6 ก็เถอะ ถ้าไม่มีฮึดสู้ แม่งยิงก็กาก กว่าจะออกแต่ละดอก
2. ถ้าจะล่าบอสที่ว่าเทรไปคนเดียวก็จบนั้นนะ ต้องมี ชุบเช่า + ฮึดสู้ + หยั่งรู้ + ของแรร์ต่างๆ + ผอบเทพ ราคาไปนับๆดู ทั้งเงินโซล เงินบิล เปลืองชิบ
3. ถ้าจะแบท ไม่มีของ ชุด อาวุธ ผอบ เทพๆ สกิลดีไปก้เท่านั้น ทำได้แค่ให้คู่ต่อสู้รำคาญช่วงติดกาล ยิ่งถ้าไม่มีฮึดสู้ ยิงไปได้ไม่กี่ดอกหรอกก้อหมดกาลละ หุหุ

ถ้าจะให้ดูๆไปแล้ว  อาชีพเทรดูเหมือนต้องใช้บริการของเงินโซลพอสมควร  เลยคิดว่าทางทีมงานเลยเอาใจเป็นพิเศษ เพราะซื้อพวกชุบเช่า กับฮึดสู้ มาใช้บ่อยๆ หุหุ

NATS

• Newbie
  • *
 woon_555 ที่พยายามจะดราม่านี้ ส่วนใหญ่คงคิดว่าเทรตะโกนทีเดียว บวกลบ 500 สินะคับ...

สรุป

1 เทรตะโกน บวกลบอยู่ประมาณ 50-60 (อันนี้ไม่แน่ใจนะ รอให้คนมีตะโกน10 มาบอกอีกทีว่า ตะโกน10 บวกลบอยู่เท่าไร) สมมุติว่า บวกลบ 50 ในการวอ ใช้เทร 10คน ตะโกนติดๆกัน ถึงจะบวกลบ 500

ก่อนปรับ ถ้ารวมเทรมากกว่า10คนมาตะโกน มันจะมีค่าบวกลบมากว่า 500 แน่นอน

หลังปรับ ต่อให้เทรมากกว่า10คนตะโกน มันก่จะบวกลบสูงสุดที่ 500 ไม่มากไปกว่านี้

(ผมว่าผมเข้าใจถูกนะ หรือยังไงก่ขออภัย) สรุปอีกรอบก่คือ ก่อนปรับหรือหลังปรับ ก่ไม่มีผลอะไรมากมาย ในการวอ จะรวมเทรไว้ในตี้เดียวกันออกไปตะโกน ไม่ว่าจะ10คนหรือมากกว่า มันก่เป็นสูตรของแต่ละกิล แต่ก่ใช่ว่าจะทำได้ง่ายๆ... ส่วนการแบทนี้เป็นไปไม่ได้อยู่แล้วที่จะทำแบบวอ เพราะฉะนั้นคือ ปรับไม่ปรับก่ไม่มีผลต่อการแบทอยู่ดี ส่วนการวอ ก่มีผลไม่มาก เพราะปกติ ตะโกนแค่4-5คนก่มากอยู่แล้ว

_-I-JaMes-_.PK

• **
  • So Bad
กรุณาอธิบายเพิ่มอย่างครบถ้วน ด่วน!!เพื่อกระจ่างแก่ผู้เล่น g#039

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ขอถามหน่อยตั้งกระทู้เสนอ-แสดงความคิดเห็นไปทีมงานสนและใส่ใจหรอ เอาเวลาดร่ามาไปฝึกหัดเล่นอาชีพนั้นๆที่คิดว่าเทพเหอะ

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **
กรุณาอธิบายเพิ่มอย่างครบถ้วน ด่วน!!เพื่อกระจ่างแก่ผู้เล่น g#039

ไลค์เลย เริ่มจับเวลา

อธิบายแทนแบบสั้นๆนะครับ
ปรับให้มันลดลง(เล็กน้อย)
จากเดิมสามารถพูดซ้อนกันได้แบบไม่มีลิมิต คือใครต้านทานจิตใจต่ำ
โดนตะโกนซ้อน ไปหลายๆทีแม่นกับหลบ มีสิทธิ์ติดลบได้เลย
แต่ปรับเป็นแบบนี้ครับ ถึงจะตะโกนซ้อนกันกี่ครั้ง(ต้องมีเทรหลายตัวด้วยนะ) ก็ตาม แม่นกับหลบจะลดสูงสุดแค่ 500
และถ้าแม่นกับหลบไม่ถึง500ก็จะลดไปแค่ 0จะไม่ติดลบครับ

Vyse..z

งานนี้ เปลี่ยนคอนเซ็ปจากเก๊งๆ มาวืดๆ กันบ้าง  #038
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

ตัวปัญหา

• **

จะมาด่าคนอื่นในบอร์ดทำไมแสดงความถ่อยให้คนอื่นๆได้เห็น
น่าสงสารจริงๆ
เปิดสองจอทิ้งไว้ทั้งวันทั้งคืนบ้านท่านรวยนิจะไปมีปัญหาอะไร
บ้านผมมันจนครับ แต่จะจนยังไงผมก็ยังมีปัญญาหาซื้อหนังสือสอนมารยาทมาอ่าน
สงสัยบ้านท่าน เอาตังไปจ่ายค่าไฟไปหมด เสียไม่มีตังค์ไปหาซื้อหนังสือมาอ่าน
ปล. อย่ามาเล่นกับหมานะครับหมามันกัดปากเจ็บน่าดู woon_bye woon_bye