GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีเอ็มอาสา สวรรค์ ผมทำอะไรผิดครับ มาแถด้วย

[R]z.

• เหงาครับ
  • Full Member
  • หน้าตาดี พ่อให้มา
ใช้ช่องว่างของ กฎ หรือ กติกาทางสังคม เรียกร้องความสนใจ โดยการหาความชอบธรรมให้ตนเอง
แล้วเบนความผิดให้คนอื่น ก็ถ้าคิดได้มากกว่านี้ ผมว่ากรณีนี้ ไม่ควรทำตั้งแต่คิดจะพิมพ์ไปซํ้าๆๆๆ ให้มันน่ารำคาญคนอื่นแล้วแหละครับ

กลายเป็นว่า "ผมผิดอะไร"..... "จีอาสา บ้าอำนาจ"

เห็นแล้วฮามาก พัฒนาการทางด้านหัวสมองของเด็กไทย

ฉลาดนะ แต่มันแกมโกง ว่ะ

สรุปแล้วเอาไงดีหละ ช่วยหนูด้วย

woon_5555 woon_5555

ชอบๆ

รู้จักอ๊ะบูมสวนกุหลาบนนท์อ่ะ เจอได้ ใครๆก็เรียกผมว่าบูมกลิ่นเปรี้ยว

หราครับ หาเรื่องแถไปเรื่องอื่นสะแล้ว  g#037

เอาเถอะ หัวข้อบอกอยู่ "มาแถด้วย"

ไม่เถียงครับ เดียวจะโดนแถต่อว่าสร้างกระแส

แต่ผมไม่ได้สร้างกระแสหรอกครับ ผมเพียงเอาตัวหลักโพสตลอด ไม่ได้ลูกตุ๊ดปั้มตัวมาโพส  g#019

เฮ้ย วัยรุ่น จำเราไม่ได้เหรอ เราปะทะกันมาเเล้ว ดิ ไม่ได้ปั้ม เเค่ว่างๆๆ

ปะทะแล้วแสดงว่าแพ้มาแล้ว ยังจะเอาอะไรอีกจ๊ะ  #038
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

DeLuE

• Jr. Member
  • **
หราครับ หาเรื่องแถไปเรื่องอื่นสะแล้ว  g#037

เอาเถอะ หัวข้อบอกอยู่ "มาแถด้วย"

ไม่เถียงครับ เดียวจะโดนแถต่อว่าสร้างกระแส

แต่ผมไม่ได้สร้างกระแสหรอกครับ ผมเพียงเอาตัวหลักโพสตลอด ไม่ได้ลูกตุ๊ดปั้มตัวมาโพส  g#019

เฮ้ย วัยรุ่น จำเราไม่ได้เหรอ เราปะทะกันมาเเล้ว ดิ ไม่ได้ปั้ม เเค่ว่างๆๆ

ปะทะแล้วแสดงว่าแพ้มาแล้ว ยังจะเอาอะไรอีกจ๊ะ  #038

อะไรเหรอจ๊ะ เเพ้  #038 #038 #038
 กูรูว่าเดี่ยวมึงต้องอ้าง คำว่า ปะทะ คืออะไร มุกเดิมๆๆ555

กลับไปอ่านคำว่า "โชวโง่" สะนะ ทำรู้มาก อะไรปะทะ เพ้อเจ้อไปละ  #038

หากรู้ว่าจะถามอะไรก็น่าจะรู้คำตอบ เชิญไปเรียงความเอาเองเลย  g#014

ไม่อยากพิมพ์ต่อละ ปั้มกระทู้เปล่าๆ ไปดูหนังต่อละ  g#040

DeLuE

• **
กลับไปอ่านคำว่า "โชวโง่" สะนะ ทำรู้มาก อะไรปะทะ เพ้อเจ้อไปละ  #038

หากรู้ว่าจะถามอะไรก็น่าจะรู้คำตอบ เชิญไปเรียงความเอาเองเลย  g#014

ไม่อยากพิมพ์ต่อละ ปั้มกระทู้เปล่าๆ ไปดูหนังต่อละ  g#040

กูว่ามึงเรียนมากไปปะเนีย สมองไปเเละ  บางคนเค้าก็เค้าใจที่กรูพูด ดีกว่าหมาบางตัวเเม้งเข้าใจเเต่อยากโชว์ฉลาดว่ามึงเก่ง
 คำพูดกรูทุกคำ  คนเค้าเข้าใจกันหมด มีเเต่มึงเรียนเยอะเกิน ไม่เข้าใจ ต้องอ้างเข้า หลักการ คำนู้คำนี้เเปลว่าอะไร  เหมือนว่ามึงจะคุยอะไรทีต้องเปิด  พจนานุกรมฉบับราชบัณฑิต ไม่ก็พี่ กูเกิล

testarmy01

• Newbie
  • *
แถ ต่อไป

ถ้าผมเรียกร้องความสนใจคำว่า อิ

งั้นอีพวกตัวเมียมันก็เรียกร้องความสนใจกันหมดละไอ้น่าร๊ากก  g#016
ไม่สมควรครับมันอยู่ในจิตใต้สำนึกขอคนเราคับ
ในการพูดในสังคมๆเปึนมารยาทในด้านการพูด
ส่อถึงการอบรมของคนในครอบครัว
ถึงจะไม่มีกฎว่าผิดเเต่มันอยู่ในจิตสำนึก
พูดเเบบนั้นในที่สาธารณะสมควรเเล้วหรือ
ลองถามตัวเองดู ถามญาติผู้ใหญ่ดู
ถ้าสมมุติว่า
ประธานสภาเรียกชื่อคนที่มาประชุมในสภา
ขึ้นต้นด้วย อิ จะเป็นอย่างไร
ส่วนที่คุณใช้นั้นควรใช้ตามกาลเทศะครับ
(ชมรมอนุรักษ์มารยาทไทยครับ)

แถ ต่อไป

ถ้าผมเรียกร้องความสนใจคำว่า อิ

งั้นอีพวกตัวเมียมันก็เรียกร้องความสนใจกันหมดละไอ้น่าร๊ากก  g#016
ไม่สมควรครับมันอยู่ในจิตใต้สำนึกขอคนเราคับ
ในการพูดในสังคมๆเปึนมารยาทในด้านการพูด
ถึงจะไม่มีกฎว่าผิดเเต่มันอยู่ในจิตสำนึก
พูดเเบบนั้นในที่สาธารณะสมควรเเล้วหรือ
ลองถามตัวเองดู ถามญาติผู้ใหญ่ดู
ประธานสภาเรียกชื่อคนที่มาประชุมในสภา
ส่วนที่คุณใช้นั้นควรใช้ตามกาลเทศะครับ

ถูกต้องที่สุดไม่สมควรใช้

แต่อิค้างคาวไฟก็บอกไม่ผิดไง

"ขึ้นต้นด้วย อิ จะเป็นอย่างไร"

ก็จะเป็นอย่างกระทู้นี้ไงครับ  g#037

testarmy01

• Newbie
  • *
แถ ต่อไป

"ขึ้นต้นด้วย อิ จะเป็นอย่างไร"

ก็จะเป็นอย่างกระทู้นี้ไงครับ  g#037
เเล้วคุณจะใช้ทำไมอธิบายให้ฟังหน่อยครับ

DeLuE

• **
แถ ต่อไป

เเล้วคุณจะใช้ทำไมอธิบายให้ฟังหน่อยครับ

อยากฟังด้วย อิ

ยังจะขุดกันเนอะ  #038

อยากใช้อะไรทำไม เหมือนพวกตัวเมียใช้ไม่ได้รึไง แจ้งไปก็บอกไม่ผิด ก็ใช้บ้างจะเป็นไรไป  g#016

testarmy01

• Newbie
  • *

อยากใช้อะไรทำไม เหมือนพวกตัวเมียใช้ไม่ได้รึไง แจ้งไปก็บอกไม่ผิด ก็ใช้บ้างจะเป็นไรไป  g#016
คำว่า *อยาก* ต้นเหตุเเห่งความหายนะคดีที่เกิดขึ้นทุกวันนี้
ก็เพราะเเค่คำว่า อยาก

ใช้อะไรดูกาละเทศะหน่อย

คำว่า *อยาก* ต้นเหตุเเห่งความหายนะคดีที่เกิดขึ้นทุกวันนี้
ก็เพราะเเค่คำว่า อยาก

ใช้อะไรดูกาละเทศะหน่อย

ขอโทษนะครับ ผมไม่ใช่พระนะครับ ปล่อยกระทู้ตกๆไปได้แล้วมั้งครับ มันได้คำตอบตั้งนานแล้วครับกระทู้นี้

ถ้าคิดจะสั่งสอน ก็คงไม่ใช่ผมคนเดียวหรอก ผมอยากแต่ผมไม่ได้ทำผิด คุณเข้าใจผิด"อยาก"แล้วละครับ

ใครจะว่ายังไงผมไม่สนใจอะ ผมรู้ตัวว่าไม่ได้ทำ"ผิดกฎ"ข้อไหนสักข้อ ไม่ได้ฟลัด ไม่ได้หยาบ แต่โดนใบ้ จบไหมครับ

ผมไม่เข้ามาตอบละนะครับ เพราะผมไม่รู้ว่าคุยกับใคร พวกปั้มตัวมา มีแต่พวกซุ่มในเงา ผมอยู่ที่โล่ง หลบดีที่สุดครับ  g#041

Glex

• Full Member
คนเกิดมาต้องตายอยู่ดี
คนเชี่ยชนิดเชี่ยกว่าเชี่ยปล่อยมันตายไป ไม่ต้องไปสนเชี่ยไรมาก(ไม่ได้พูดถึงฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งนะ) #038

fairyLaw

• Newbie
  • *
เเล้วนายจะพูดทำไม *อิ* มันไม่ต่างจากการเรียกร้องความสนใจเลย
นายก็รู้ตัวนายเองอยู่
มันไม่ผิดก็พิมพ์ได้หนิหรือเพื่อนผมพิมพ์แล้วไม่เหมาะสมครับ
ที่แท้มรึงก็มาร้องจะเอาตัวละครคืน โถ่เอ้ยนึกว่าเรื่องอะไร  โชว์เกรียนแท้ๆ  g#011 g#011 g#011 g#011
ร้องเอาตัวละครคืนแล้วไงครับ แค่ใช้คำสั่งเสกของ ของตัวเองเข้าไปตัวละครอื่น ถามหน่อยของนั้นเป็นของที่ได้มาแบบผิดกฎหรอ  เสกของเข้าตัวละครอื่นแค่นี้แบนถาวร พวกขายเอ็มขายตัวละครแค่คุก7วัน ถ้าอิพวกทีมงานมันกลัวจีเอ็มอาสาจะทำผิดกฎขนาดนี้มาเป็นจีเอ็มอาสาแทนครับ ใช้คำไม่เหมาะสม

แถไปเรื่อง ยิ่งเป็นจีเอ็มอาสายิ่งต้องโดนหนัก สังคมไทยคิดงี้ไงถึงได้วุ่นวายกันอยู่  g#011 g#011 g#011
แถมเหมือนแสวงหาผลประโยชน์จากกิจกรรมอำพันด้วย อ๋อหรือไม่ผิดเป็นจีเอ็มอาสาดียังงี้ จะมาแถอะไรต่อก็มานะ  g#004 g#004 g#004