GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แผ่นวิญญาณ

byakuya

• Full Member
ขอเสนอให้ ทำแบบนี้
1. สร้างอาชีพใหม่โดยใช้การเรียกมอนจากแผ่นวิญญาน
2. ปรับให้อาชีพนี้ตีมอนแล้วแผ่นวิญญานตกง่ายขึ้นหรือมีสกิลอื่นๆบลาๆ
3. มอนที่เรียกออกมาจะมีความเก่ง80%จากของจริงหรือมากน้อยกว่านี้
4. แผ่นวิญญานบอสมีความสามารถ60%จากของจริง อาจมากหรือน้ิอยกว่านี้
ความสามารถแค่นี้อ่ะเหรอ ความยากในการดรอป 11 ดาว เหอะๆ เสนอไรความยากเท่า 2 ดาว
ลองไปสู้กับบอสไหมครับ แล้วจะรู้60%นี่ก็เยอะแล้วนะ
เหอะๆ สู้มาแล้ว ตีบอสประจำครับ

muanglnw

• Jr. Member
  • **
ลองไม่มีกาย ไหมครับ รอดไหมครับ

muanglnw

• **
ไม่มีกาย ไม่มีบัพ ไม่มีระเบิดคล่ัง บลาๆ

byakuya

ถ้ายังงั้นอาชีพไหนก็ตีไม่ได้ ถ้าตีได้ก็คงไม่เรียกบอส  แล้วเอาบอสมาเป็นมอนดีกว่าไหม ไม่ต้องใช้สกิลไรตีตีบอสได้ ไปเล่นเกมอื่นเหอะ

byakuya

ผมว่าทีมงานคงไม่คิดสั้นขนาดนั้นแน่ เรียกมอนตามแผ่นวิญญาณนั้นๆ อิอิ ถ้าแผ่นวิญญาณวุ้น ใช้เรียกวุ้น ผมว่าราคาแผ่นวิญญาณมันต้อง 1 บิลแน่นอน แล้วระดับความยากก็คงเอามาปนๆ กับขยะ  แม้แต่แผ่นวิญญาณบอส เอามาเรียกบอสได้ มันก็เท่ากับเศษเสี้ยวหนึ่งของทักษะเซตจุติ ราคาก็คงจะใบละไม่กี่พันอ่ะนะ หุหุ

gameza

• Newbie
  • *
ลองไม่มีกาย ไหมครับ รอดไหมครับ
คนเขียนเองก็ตีไม่ได้หรอก

xw88wx

• **
  • รสชาติเหมือนไก่ !!!!
ผมว่านะ แผ่นวิญญาณทำเป็นแบบการ์ดคล้ายๆแร็คก็ได้
จะมีความสามารถเพิ่มให้อาวุธ หรือเป็นเอฟเฟคยังไงก็ได้
สักวา หัวเกรียน น่าเวียนหัว
ชอบทำตัว ส้นตรีน "กวนตีน"หลาย
ว่าคนโน้น ด่าคนนี้ เป็นนายฟาย
เดี๋ยวตื้บหาย ตบเกียนแตก แหลกรานเอย

byakuya

ผมว่านะ แผ่นวิญญาณทำเป็นแบบการ์ดคล้ายๆแร็คก็ได้
จะมีความสามารถเพิ่มให้อาวุธ หรือเป็นเอฟเฟคยังไงก็ได้
เห็นด้วยๆ  woon_sunny  แต่อย่าเอาเรียกมอนเลยนะ ข้อร้องๆ เดินหามอนหรือบอสเองก็ได้

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
เอาไว้เพิ่มตี+   เอาไว้ใช้แปลงม่อน  เอาไว้เพิ่มพลังแก่ผู้ใช้(รวมถึงเปนเพิ่มโจมตี หลบ กัน)   ใช้สกิลของม่อนตัวนั้นได้  โยนขายให้ทิงกี้ได้ใบละ1M

จoมโจSคิด

• Newbie
  • *
woon_555ไม่เห็นยาก ก็แผ่นวิญญานมันเขียนว่า"กำลังรอการตรวจสอบจากทางการอยู่"ก็เอาไปไห้ทหารแลกเงินกันไปเลย แบ่งตามเลเวลมอนเตอร์
เวล1 10000 เวล2 20000..........................  ไปเรื่อย เวล99 ก็ได้9แสน9หมื่น มันไม่ได้แพงหรอก เมื่อเทียบกับอัตราการดรอปของแผ่นวิญญานนะ
ถ้ามินิก็แบ่งตามเวลไปเลย+1000ทุก 1ระดับของมินิบอส จากราคาปกติ ถ้าบอสก็ไม่ต้องบวก แต่จะสุ่มของเข้าตัวด้วยเมื่อนำไปไห้ทหาร เช่น
ของแรร์ ยาคูน เส้นขั้นเทพ เป็นต้น woon_shock

(เพื่อนๆ คิดว่าเป็นไงกันมั้ง ลองบอกเราหน่อยดิ) woon_yes
มินิเอา1หมื่นต่อ1ระดับ
บอสเอา1แสนต่อ1ระดับ(เกือบ10m woon_555)
แก้ ศูนย์เกินมาตัว woon_555
คุณคับ มันจะเกือบ10Mได้ไง บอสเวลประมาณ 9999 ถ้าไม่+เงินก็ฟาดไป99Mแล้วนะคุณ woon_555 woon_555

Job

• Newbie
  • *
 g#022ผมอยากให้เอาแผ่นวิญญาณไปแลกเปงผอบได้อะคับ g#022

.Jenz

• ~กุ๊กกู๋~
  • g#032
    • ไก่
ใช้แปลงร่างเปนตัวนั้นๆได้  woon_555
g#032

Coud™

ที่ไม่เห็นดรอปก็
แผ่นวิญญาน
แหวนวานร
ฯลฯ

เเผ่นวิญญาณกับเเหวนวานรผมดรอปได้นะ (นรก)เเหวนขนลิงกด777เเล้วกดชิงสมบัติก็ได้เเละ  woon_555
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series