GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เปิดประเดนเรื่อง ''เทร''

FFiM

• Full Member
ผมว่าอาชีพที่พอจะสู้กับเทรได้มีหลายอาชีพนะครับแค่ว่าของต้องถึง
จะลองยกตัวอย่าง3อาชีพนะครับ
1.วิซาร์ด หลักๆคือ มีไม้99 แล้วก็มือไวๆ วิ่งไปคำสาปแห่งหมอก กรงน้ำแข็ง ตามด้วยสกิวหมู่แล้ววื่งออกมา เท่านี้ก็ไม่ติดกาลละครับ แต่ถ้าไม่มีไม้99
ก็ยังมีไม้หมอกที่พอยังรับมือได้อยู่นะครับ วิ่งไปสัมผัสเทอร่า ศรเวทครับ ถ้าไม่ตายก็รีบหนีออกมาเลยครับ แต่ถ้าเราหนีไม่ทันเราก็จะเป็นฝ่ายตายแทน
2.เบอร์เซอร์เกอร์สายคลั่ง(ขอยกตัวอย่างสายนี้นะครับ เพราะว่าเคยเล่นแต่สายนี้) หลักๆคือ แม่นเยอะ ตบแรง ครับ เจอเทรก็เดินเข้าไปสับเลยครับ
พอใกล้ตายก็ระเบิดคลั่งไล่สับ ยิ่งถ้าเราแม่นเยอะไม่ต้องห่วงเรื่องตะโกนเลยครับ ส่วนเรื่องหยุดเวลาอันนี้ขอผ่านครับ
3.พาลาครับ ส่วนวิธีการต่อสู้ก็ได้ตามกระทู้ของคุณOz-เลยครับ

ถ้าให้พูดง่ายๆคือ ต้องลงทุนและมีเทคนิคดีๆอะครับ  เทรมันก็ไม่ได้เทพไปซะทุกคนหรอกครับ มันคงไม่ได้มี2-3หัวทั้งเซิฟ มันคงไม่หยุดเวลาระดับ10ทั้งเซิฟ

จบแล้วครับ g#017 g#017 ผิดพลาดประการใดหรือความคิดเห็นของผมไม่ตรงกับใครก็ขออภัยด้วยนะครับ  g#033 g#033

Opur

• Jr. Member
  • **
พระครับ ฆ่าตายแล้ว แสงแห่งเทพ บัพสกิวจะยังติดอยู่แม้ตาย(บัค) พอฟื้นขื้นมาก็ตายอีกรอบ(เดา) woon_5555 woon_5555

doubblejack

• Newbie
  • *
จขกท.ไม่รู้จริงอย่าออกมาประจารตัวเอง มันบ่งบอกว่าคุน ใช้ของกาก  ของไม่ถึง   อาชีพอื่นไม่รู้
แต่พาลาดิน   ผมว่า เทพสุดละ
ผมรอกระทู้ในการสู้กะ  วิ อยู่   
ปล.มันอยู่ที่เทคนิค  กับของที่ใส่ ยศสูงๆ    ไม่ใช่เส

Directorr

ถูกใจ _RagnaRok_ แฮะ  g#008

---

ที่จขกท พูดมาว่าอาชีพต่างๆนั้น เอาชนะเทรไม่ได้นี่ บ่งบอกได้ว่ายังมีประสบการณ์ในการต่อสู้น้อย

ถ้าเทรหาเงินง่าย และเก่งมากขนาดนั้น ไม่เล่นเทรไปเลยล่ะครับ ?  เล่นแค่หาเงินก็ได้นะ ไม่มีใครห้ามคุณเล่นเทรหาเงินแล้วตัวหลักอาชีพอื่นถ้ามันรวยอย่างที่คุณว่าจริง

---

ที่เทรยังเป็นที่นิยมใน ABT อยู่เพราะสกิลเซทพื้นฐาน และหยุดเวลาระดับ 10   

แต่ถ้านอก ABT แล้วล่ะก็  ถ้าคุณไม่กดเซทพื้นฐาน หรือผอบ ละก็ ยิงเบาเป็นขี้เลยครับ 

ถ้าอยู่ PK ก็ไปลองยิงพระที่ชื่อ  sweetpure ไม่ก็  มายเทลจี ดู (จริงๆ มีพระอีกหลายๆคนที่ถึกมากๆ)

หน้าไม้ 79  99  ปรับมาใหม่ ถ้าไม่ใช่ผอบ หรือ เซทพื้นฐานก็จะยิงเบาลงมากอ่ะครับ

ถ้าเจอเทรหน้าไม้99เปิดผอบ ก็ อดทนทำให้ผอบเขาตายจนเรียกไม่ได้ แล้วจะกากมาก (ถ้าเขามีเชียโชคหลายตัวก็แย่หน่อยล่ะ)

แต่อย่างที่หลายๆคนบอกแหละครับ ของเทรลงทุนเยอะ   หน้าไม้99  แล้วเกราะแรร์ หลายๆคนก็ต้องใส่กำไลพื้นฐาน  อยากเทพอีกก็ต้องหมวกดีๆ หน้ากากอสูร

มูลค่าที่ต้องซื้อทั้งหมดนั่น เอาไปซื้อของอาชีพอื่นแล้วกลับมาสู้ได้สบายล่ะครับ (วิ พาลา เป็นต้น)

---

สุดท้าย ในฐานะที่เล่นเทร อาชีพที่ไม่อยากเจอด้วยที่สุดคือ วิซาร์ด  เพราะเก่งๆแล้วเขาหลบหยุดกันได้ทุกคน(ในแบท)  แล้วของประมานนึงผีมือเก่งๆ ปราบเทรสบายครับ(เน้นว่าเก่งๆ)
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Glex

สรุปง่ายๆ คนเล่นไม่เก่งพอ woon_555
ปล.จะเกลียดเทรมากเวลามามาดูถูกผอบตูให้ผอบมันมาตี g#015

nightjusmin

ไม่มีใครอยากเห็นอาชีพที่ตัวเองเล่นโดนปรับลงทั้งนั้นแหละ สงครามน้ำลาย น่าเบื่อ  g#032 g#032 g#032

Glex

ไม่มีใครอยากเห็นอาชีพที่ตัวเองเล่นโดนปรับลงทั้งนั้นแหละ สงครามน้ำลาย น่าเบื่อ  g#032 g#032 g#032
ดราม่าปรับอาชีพจีเอ็มกันดีมะ g#008

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
ที่คุณแพร่มมาอะ ผมอ่านหมดและ คุณกำลังหมายถึง เทรที่ใช้3หัวจุ6  กับ อาชีพอื่นๆ ไม่จุ ใส่ของเน่าๆ อยู่นะครับ ไม่ได้พูดถึงความสามารถไอเทมเลย

Glex

ที่คุณแพร่มมาอะ ผมอ่านหมดและ คุณกำลังหมายถึง เทรที่ใช้3หัวจุ6  กับ อาชีพอื่นๆ ไม่จุ ใส่ของเน่าๆ อยู่นะครับ ไม่ได้พูดถึงความสามารถไอเทมเลย
ยกตัวอย่างฆ่าคนปานว่าตัวเองใส่ของแรร์เวล95 99 ยศเทพ
พอยกตัวอย่างโดนฆ่า ปานว่าเวล1 เลือด1 ของไม่มี เจริญเป็ด g#018

aofpongsanzaaaa

• **
เปลี่ยนชื่อกระทู้เป็น กระทู้ดราม่า ดีมั้ยเนี่ย = =   woon_shock

Liánhuā

ถูกใจ _RagnaRok_ แฮะ  g#008

---

ที่จขกท พูดมาว่าอาชีพต่างๆนั้น เอาชนะเทรไม่ได้นี่ บ่งบอกได้ว่ายังมีประสบการณ์ในการต่อสู้น้อย

ถ้าเทรหาเงินง่าย และเก่งมากขนาดนั้น ไม่เล่นเทรไปเลยล่ะครับ ?  เล่นแค่หาเงินก็ได้นะ ไม่มีใครห้ามคุณเล่นเทรหาเงินแล้วตัวหลักอาชีพอื่นถ้ามันรวยอย่างที่คุณว่าจริง

---

ที่เทรยังเป็นที่นิยมใน ABT อยู่เพราะสกิลเซทพื้นฐาน และหยุดเวลาระดับ 10   

แต่ถ้านอก ABT แล้วล่ะก็  ถ้าคุณไม่กดเซทพื้นฐาน หรือผอบ ละก็ ยิงเบาเป็นขี้เลยครับ 

ถ้าอยู่ PK ก็ไปลองยิงพระที่ชื่อ  sweetpure ไม่ก็  มายเทลจี ดู (จริงๆ มีพระอีกหลายๆคนที่ถึกมากๆ)

หน้าไม้ 79  99  ปรับมาใหม่ ถ้าไม่ใช่ผอบ หรือ เซทพื้นฐานก็จะยิงเบาลงมากอ่ะครับ

ถ้าเจอเทรหน้าไม้99เปิดผอบ ก็ อดทนทำให้ผอบเขาตายจนเรียกไม่ได้ แล้วจะกากมาก (ถ้าเขามีเชียโชคหลายตัวก็แย่หน่อยล่ะ)

แต่อย่างที่หลายๆคนบอกแหละครับ ของเทรลงทุนเยอะ   หน้าไม้99  แล้วเกราะแรร์ หลายๆคนก็ต้องใส่กำไลพื้นฐาน  อยากเทพอีกก็ต้องหมวกดีๆ หน้ากากอสูร

มูลค่าที่ต้องซื้อทั้งหมดนั่น เอาไปซื้อของอาชีพอื่นแล้วกลับมาสู้ได้สบายล่ะครับ (วิ พาลา เป็นต้น)

---

สุดท้าย ในฐานะที่เล่นเทร อาชีพที่ไม่อยากเจอด้วยที่สุดคือ วิซาร์ด  เพราะเก่งๆแล้วเขาหลบหยุดกันได้ทุกคน(ในแบท)  แล้วของประมานนึงผีมือเก่งๆ ปราบเทรสบายครับ(เน้นว่าเก่งๆ)
woon_shock woon_shock
remembering the joy and sorrow that we passed throng.

Grean_na_ja

• Newbie
  • *
เทร ไม่ใช่ชนะได้ทุก อาชีพ ตายพอๆๆกับ อาชีพอื่นน่นเเหล่ะ มันขึ้นยู่กบเทคนิค ของเเต่ละคนมากกว่า ส่วนมากเทรจะเเพ้ พาลาดิน ยิงเก้ง หรื ทหาร สายเลือดมีเกราะวัลคีรี  .. woon_555

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
เทร เทพได้ต้องหยุด 10 นะ อย่าลืมสิกว่าจะฝึกได้นานมาก แต่พวกที่ปั้นไว้ก่อนแล้วคงสบาย

เทรจะเทพได้งบเยอะใช่ย่อยเลยนะ จาก จขก. บอกว่าชนะทุกอาชีพงบในตัวคง 1000 m+

อาชีพที่เทพและงบน้อยคือ แอสนะ เซงฉมังทำเองได้ ผอบ ดรอปมาเวลเองได้

พุ่งเข้าวุ้น อาชีพหน้าวุ้นแทบทุกตัวก็ตายละครับ

เทรยอมรับว่าโหดถ้าของถึงแต่ไม่มีผอบก็กากมาก

ผมว่าคุณมองผิดไปไหมที่มองว่าอาชีพนั้น นี้ เทพ

ผมว่าให้กลับไปมองที่ผอบมากกว่าของยศเทพไม่มีผอบกับของยศเสมีผอบเทพกว่าเยอะ

jennyzashadow789

• **
เปลี่ยนไหม่

ลักษณะต่อผู้ใช้:หยุดเวลาตนเองเพื่อเพิ่มHP(หยุดนานเท่าไหร่ก็เพิ่มมากเท่านั้น)เพิ่มทีละ55
ลักษณะต่อศัตรู:หยุดเวลาน้อยกว่าผู้ใช้เพื่อไม่ให้หนี

อัพเพิ่ม

1.เพิ่มระยะเวลาหยุดตนเอง
2.เพิ่มเวลาหยุดคนอื่น
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

หรือจะให้หยุดเวลาตนเองเพิ่มHPทีละ50และยิงจะไม่เข้าจนกว่าเวลหยุดตัวเองจะหมดลง ??

เลือกเอา  woon_5555 woon_5555