GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การงานขุดแร่..ปรับทำไม..จากก้อนถ่านหิน เป็น

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • Full Member
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
เสนอใหม่ .... เอาการงานขุดแร่ ถลุงแร่ ออกเถอะ ทำก็ยากไม่มีคนทำกันละ   แล้วเอาไอเทมที่ผลิตได้มาขายตามร้านตามเมืองต่างๆเถอะ มันใช่ว่าผลิตแล้วจะเทพเสียเต็มประดา ทำก็ยาก ของที่ผลิตมาก้อไม่ใช่เจ๋งจริงตามความยากที่ได้มา เสนอว่า "เอาออกเถอะ" น่าจะง่ายกว่าปรับ ที่ท่านๆทีมพัฒนาทั้งหลายไม่ค่อยมีเวลากัน

ม่าาาาาย  เค้าทำอยู่   g#002
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

Opur

• Jr. Member
  • **
เสนอให้มีขายตาม NPC ดีกว่าง่ายกว่าเยอะ หาตังไปซื้อเอามาทำ  อันละ1 บิลล่าก็พอนะ  อิอิ #038 #038 #038

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
เสนอให้มีขายตาม NPC ดีกว่าง่ายกว่าเยอะ หาตังไปซื้อเอามาทำ  อันละ1 บิลล่าก็พอนะ  อิอิ #038 #038 #038

เจ๋ง 
g#008

แต่จีคงไม่ทำหรอก =__=
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

2854948189198118นยรย

• Newbie
  • *
ถ้ายากก็ไม่ต้องทำครับ ผมก็ไม่ทำละ แล้วแต่จะคิดนะครับไม่ได้บังคับ

ดีนเทพที่สุด

• Newbie
  • *
  • ชีวิตขาดเถื่อนไม่ได้
เสนอใหม่ .... เอาการงานขุดแร่ ถลุงแร่ ออกเถอะ ทำก็ยากไม่มีคนทำกันละ   แล้วเอาไอเทมที่ผลิตได้มาขายตามร้านตามเมืองต่างๆเถอะ มันใช่ว่าผลิตแล้วจะเทพเสียเต็มประดา ทำก็ยาก ของที่ผลิตมาก้อไม่ใช่เจ๋งจริงตามความยากที่ได้มา เสนอว่า "เอาออกเถอะ" น่าจะง่ายกว่าปรับ ที่ท่านๆทีมพัฒนาทั้งหลายไม่ค่อยมีเวลากัน
แล้วคนที่เค้าทำการงานนี้มาเลือดตาแทบทะลักเขื่อนยังไม่ไหวขนาดนี้เอาออกวิญญานออกเลยมัยนิ #038 #038 #038
เห้ยเบื่อโคตรเลยเว้ยยยย

ดีนเทพที่สุด

• Newbie
  • *
  • ชีวิตขาดเถื่อนไม่ได้
ไหนๆก็ได้มาแสดงความคิดเห็นไปละ
งั้นขอความชัดเจนจากทีมงานเลยละกัน
คุณยอมรับไหมว่า ที่เป็นอยู่ตอนนี้ มันผิดจากที่ควรจะเป็น และจะแก้ไขให้มันเป็นเหมือนเดิมได้ไหม เฉพาะกรณีของก้อนถ่านหินนะครับ
ทำการงานทุกครั้ง ต้องมานั่งทำก้อนถ่านหินจากระดับ 1 ทุกครั้ง มันก็ไม่ไหวนะครับ
เศษถ่านหิน 2 ได้ก้อนถ่านหิน 1 แค่คิดใครๆอาจมองว่า มันยากตรงไหน งั้นจะอธิบายให้ฟัง

ตอนทำจริงๆ คุณต้องไปขุดหาเศษถ่านหิน ซึ่งมันมีโอกาศได้แค่ 50% อีก 50% เป็นเศษดีบุก ร่ายครั้งละ 10 วินาที
1 ชม. 3600 วินาที ได้เศษถ่านหินแค่ 180 ชิ้น เอา 180 ชิ้นไปถลุงเป็นก้อนในอัตรา 2:1 โอกาสสำเร็จ 50%
1 ชม. ได้ก้อนถ่านหินมา 45 ก้อน เอาไปถลุงเศษแร่ต่างๆ ได้แค่ 9 ครั้ง หมด!!! ได้ก้อนแร่จากการถลุง 4-5 ชิ้น
เอาก้อนแร่ 4-5 ชิ้นไปถลุงต่อ ให้เป็นแร่บริสุทธิ์(ก็ต้องใช้ก้อนถ่านหินอีกนะแหละ ไปขุดเศษถ่านหินมาอีก 30 นาที g#013)ได้แร่บริสุทธิ์ 2 ก้อน

มันเป็นอะไรที่ นรกมากๆ สาเหตุมาจากเจ้าเศษถ่านหินนี่แหละ ทีนี้เข้าใจกันหรือยัง ขอคำตอบจากจีเอมด้วย ว่าจะปรับ/ไม่ปรับ รออยู่นะครับ

ตามนั้นค่ะ ตอนนี้ คลังตัวละคร แร่อื่นๆ ล้นค่ะ ขาดมันก้อก้านถ่านหินนี่ละค่ะ ถลุงวันนึงเป็น ชม.ๆ เพราะไอ่เศษแร่ถ่านหินนี่ละ ถ้ามันได้ 100% ก้อดี
นี่เผื่อเสียอีก แล้วเยอะด้วย เกินจะทน

ประหยัดเวลาไป5ชมอย่างต่ำ #038 #038
เห้ยเบื่อโคตรเลยเว้ยยยย

♫♬♪§†Ҹ[£]ë ⓜⓘⓝⓔ♫♬♪

• style mine▶☺☻◄
  • **
ทำแล้วมันได้ผลประโยชน์กับตัวเองทั้งนั้น

ถ้ายากนักก็เลิกเถอะครับการงานหน่ะ  g#027 g#027
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
                                                         กลัวเห็นไม่ชัด:)

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
เรามาขุดกระทู้แทนดีกว่าอ้อย 5555  g#004

ปล.ถลุงยากเอาโล่ครับ  ปล่อยเค้าไป  g#015

woon_hurt  ขุดกระทู้กัน woon_555

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • MNB NB NB
แล้วคนที่เค้าทำการงานนี้มาเลือดตาแทบทะลักเขื่อนยังไม่ไหวขนาดนี้เอาออกวิญญานออกเลยมัยนิ #038 #038 #038

ทำได้มาแล้วนะ แรร์เทรลมหวน แรร์แอสเกราะขนนะ ของเวล70.. ใส่แล้ว  woon_o_o ก้อกลับไปใส่เกราะเบาโบราณอย่างเดิม ไม่ปลื้มอะตีเบาลง ส่วนแรร์เทร70 ขายและอย่าถามนะว่าได้เท่าไร ไม่คุ้มกับการขุดแร่มาเปลืองค่าไฟจิงๆ ให้ตายเหอะ

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
ขุด สะมะเห้ย  woon_angry

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
เป็นสกิล ฆ่าเวลาสำหรับพวกไม่รู้จะทำไรดีน่ะครับ อิอิ

เท่าที่ไปลองมาแหละ ขุดแร่ระดับ2 เพื่อเอาแรร่เหล็กให้ได้ 5000 ชิ้นมันจะได้แรร่ เหล็กกับ อีกอย่างอะไรจำไม่ได้ รวมกัน ขุดอยู่หลายวันอยู่ รวม ๆ น่าจะสิบชั่วโมงขึ้นน่ะ กว่าจะครบ 5000 ชิ้น  เอาไปถลุงได้ก้อนแร่เหล็กแค่ แปดเก้าร้อยอันเอง เอาไปทำหมุดเหล็กได้มาสองสามร้อยอันเอง เสียเวลาทำทั้งสิ้น คิดเป็นชั่วโมงก็เรียกว่าวันเต็ม ๆ ได้เลยมั่ง

สมดุลเรื่องเวลาการผลิตกับประโยชน์ที่ได้ดูไม่คุ้มค่ากันเท่าไรเลยในผลผลิตหลาย ๆ อย่าง ลดหน่อยเหอะเวลาผลิตน่ะ 0.5วิก็พอ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

minipukkik1

• Newbie
  • *
จีเอ็ม แค่เอาขุดแร่ได้ก้อนถ่านหินกลับมาเหมือนเดิมก็พอละคับ แค่นี้ก็ยังพอมีกำลังใจขุดแร่คับผม
จีเอมลองคิดบ้างว่าก้อนถ่านหินนี่ใช้กะการถลุงแร่ทุกอันเลยนะคับละไม่ได้ใช้ทีละ1ก้อนต่อ1ครั้งนะคับ ถ้าปรับให้ใช้ถ่านหินทีละ1ก้อนต่อการถลุง1ครั้งแทนก็ได้นะคับ ขุดได้เศษแร่ถ่านหินกะเศษแร่ดีบุก ผมอยากได้ก้อนถ่านหินต้องทนขุดเอาเศษแร่ดีบุกมาด้วยเก็บในครังล้นครังละคับ ไม่รู้จะเอาไปทำอะไรละจีเอ็ม แล้วถลุงก้อนถ่านหินก็ได้ไม่เต็ม100เปอร์อีก ได้แค่40-60เปอร์เอง ละกว่าจะถลุงหมดทีละ5พันก้อนละคับนานโครต นั่งรอกดเอ็มให้ตัวถลุงแร่เมื่อยเลยคับ ไงจีเอ็มช่วยดูแลเรื่องนี้ด้วยคับ

ปล.ปรับเป็นก้อนถ่านหินเหมือนเดิม หรือ ก้อนถ่านหิน1ก้อนถลุงได้1ครั้งก็ได้คับผม

ขอบคุนไว้ล่วงหน้าเลยนะคับจีเอ็ม

_Tifa_

• **
มันได้น้อยเกินนจริงๆเน้อออ T_T ขุดเลือดตาแถบกระเด็น T_T  woon_hurt woon_hurt woon_hurt

ShINUTA

• Newbie
  • *
ดันๆครับ เพิ่งกลับมาเล่น เลยลองการงานถลุงแร่ดูซะหน่อย แค่เอาก้อนถ่านหินที่ได้มาถลุงเศษแร่ดีบุกให้เป็นก้อนดีบุกยังไม่พอเลยครับ

แล้วระดับ2-15 นี่คงไม่ขุดกันเป็นปีหรือครับ ถึงจะพอ?