GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การงานขุดแร่..ปรับทำไม..จากก้อนถ่านหิน เป็น

..TEERAK..

• Full Member
อืม ข้อมูลผิดพลาดนิดหน่อย เรื่องเวลาร่าย ลืมไป มันไม่ใช่ทำอาหาร  g#019 g#019 ปกติถนัดแต่ทำอาหาร-*-
แต่ก็นะ แค่เอา 2 คูนเข้าไป เหอะๆ เยอะตายละ ถลุงกันเป็นชั่วโมงๆ ได้แร่บริสุทธิ์มา 4 ก้อน โคตรน่าทำเลย
ที่ทำอยู่ตอนนี้ก็งานฝีมือ ระดับ 6 ทำลูกแก้วธรรมชาติ เพชรสีฟ้า14 เพชรชมพู14 ละดันมาเจอผลึกชิวิตโลก10
ทำไปสองวัน 9 จอ ได้ผลึกชีวิตโลกมา 70 อัน เอามาร่ายลูกแก้วได้ 7 ทีเพื่ออัพการงาน ซึ้งในรสพระธรรมเลย
อาจต้องเปลี่ยนเวย์ใหม่ ไปทำพวกหน้าไม้แทน แต่ก็นะตัดมาตั้งแต่ระดับ 1-5 ละ จะให้ไปตัดยันลูกบวชเลยรึไง

เฮ้อ  เอา 9 จอไปเจียอัญมณีขายดีกว่ามั๊ยนิตู คงได้หลายล้าน
แต่จะมีประโยชน์ไร ตูไม่ต้องการบิลล่า แต่อยากทำการงาน

cong002

• Newbie
  • *
ให้ดีต้องปรับหมด ให้ได้ก้อนให้หมด ดีที่สุด การงานด้วยนะคับจี โปรดพิจารณาด้วย เช่นการงานปรุงยา  woon_cry woon_sad2

Maid

• Jr. Member
  • **
เอาจิงๆนะ ผมว่าเป็นก้อนก็โคตรยากอยู่ละ  g#014 g#014 g#014 g#014 g#014

นี่เป็นเศษอีก ตายๆๆๆ

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
เห็นด้วยยยย ปรับกลับมาเป็นก้อนเหมือนเดิมเหอะจี  g#014
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
อืม ข้อมูลผิดพลาดนิดหน่อย เรื่องเวลาร่าย ลืมไป มันไม่ใช่ทำอาหาร  g#019 g#019 ปกติถนัดแต่ทำอาหาร-*-
แต่ก็นะ แค่เอา 2 คูนเข้าไป เหอะๆ เยอะตายละ ถลุงกันเป็นชั่วโมงๆ ได้แร่บริสุทธิ์มา 4 ก้อน โคตรน่าทำเลย
ที่ทำอยู่ตอนนี้ก็งานฝีมือ ระดับ 6 ทำลูกแก้วธรรมชาติ เพชรสีฟ้า14 เพชรชมพู14 ละดันมาเจอผลึกชิวิตโลก10
ทำไปสองวัน 9 จอ ได้ผลึกชีวิตโลกมา 70 อัน เอามาร่ายลูกแก้วได้ 7 ทีเพื่ออัพการงาน ซึ้งในรสพระธรรมเลย
อาจต้องเปลี่ยนเวย์ใหม่ ไปทำพวกหน้าไม้แทน แต่ก็นะตัดมาตั้งแต่ระดับ 1-5 ละ จะให้ไปตัดยันลูกบวชเลยรึไง

เฮ้อ  เอา 9 จอไปเจียอัญมณีขายดีกว่ามั๊ยนิตู คงได้หลายล้าน
แต่จะมีประโยชน์ไร ตูไม่ต้องการบิลล่า แต่อยากทำการงาน

ขนาดออน 9 จอ ยังท้อ แล้วคนออนแค่ 2 จอ อย่างผมชาติไหนจะสำเร็จครับ อย่างเขาว่าออนขุดอัญมณีเอาบิลล่าไปรอคนมีความพยายามสูงเอามาขายดีกว่า ไอเท็มการงานดี ๆ มีไม่กี่ชิ้นเองที่อยากได้อ่ะ อย่างลูกแก้วหมอกขาว  g#029 ถ้าทำเองสงสัยคงรออีกสักปี
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

..TEERAK..

Q : ด้วยเห็นที่แต่ก่อนจะขุดแร่แล้วได้ ก้อนถ่านหินเลย

A : ตอนที่ขุดได้ก้อนถ่านหินเลยนั้น มันเป็นบั๊กครับช่วงนั้น

เนื่องจากเราได้ปรับการขุดแร่ให้สบายยิงขึ้น (ผู้เล่นไม่ต้องใช้ auto mouse แล้ว  g#008) ส่วนที่ยากก็คือการถลุง ส่วนนี้ก็เป็นความท้าทายและต้องลุ้นอีกขั้นตอนนะครับ

ก้อนถ่านหินตอนการงงานเก่า มันก็ขุดได้เลยนะครับ(ขุดได้เป็นปีแล้ว)   เน้นนะครับแค่ก้อนถ้านหิน  ไม่ใช่ก้อน...อื่นๆ   ก้อนอื่นๆกลับมาเหมือนเดิมยังพอเข้าใจ  แต่ก้อนถ่านหินนี่เป็นแบบนี้มานานแล้วนะครับ  หรือถ้าจะบอกว่าบัคมาเป็นปีๆ ผมก็ไม่มีอะไรจะพูดแล้วครับ

เมื่อก่อนที่ขุดได้นั้น ถูกต้องครับ
ที่ผมบอกว่าบั๊กนั้นคือก่อนจะปรับการงานใหม่นั้น ทางทีมงานจะเปลี่ยนให้ไม่สามารถขุดได้แร่ก้อนถ่านหินครับ แต่พอปรับแล้วยังขุุดได้ก้อนถ่านหินซึ่งมันเป็นบั๊กครับ เพราะที่เราปรับปรุงใหม่เนียจะไม่สามารถขุดแร่ได้ก้อนถ่านหินนะครับ
OK ไปขุดคำตอบมาละ สรุปว่า ข้าจะเอาแบบนี้ เอ็งอยากทำก็ทำ ไม่อยากทำก็ไม่ต้องทำ
ข้าออโต้ให้พวกเอ็งแล้ว เป็นหน้าที่ของเอ็งที่ต้องก้มหน้าก้มตาถลุงกัน
อืม แบบนี้มันเรียกว่า พัฒนาขึ้น รึว่าพัฒนาลงดีละนิ

Amazon_Kung

• Newbie
  • *
จริงๆเคยทักไปตั้งแต่ครั้งแรกที่จะเปลี่ยนระบบการงานแล้ว ว่ามันไม่เวิร์ค แต่คุณๆจีก็บอกดีครับ ดีแน่นอน ผู้เล่นสะดวกขึ้นแน่นอน

ใช่ซิ!!!!......หานะมันสะดวกขึ้นแต่จะเอามาแปรรูปนะมันนรกแตกชัดๆ อัตราสมดุลของแร่ที่ได้ก็ไม่เคยดูเลย
เคยเลยเทสจริงๆจังๆบ้างมั้ยว่ามันต้องใช้เวลาเท่าไหร่ในการทำ

ปล.เคยถามในกระทู้กราบตีนจีแล้วทีนึงแต่เห็นยังเงียบอยู่
"ทีกบไสไม้ที่เป็นพื้นฐานของการงานแปรรูปไม้ทั้งหมด ยังปรับอัตราสำเร็จให้สูงได้เลย แล้วนี่ก้อนถ่านที่เป็นพื้นฐานของการถลุงเช่นกัน กลับทำไม่ได้" มาตราฐานมันอยู่ตรงไหนครับ

MarCus_KP

ขออะไรไป วิจารอะไรไป บอกอะไรไป

ไม่เคยจะรับฟัง ปรับมั่วจนคนเค้าเลิกกันไปหมดละ

วันๆออนมาแชทๆ ระบบเกมคนเล่นเค้าไม่สนกันละครับทีมงาน

พิจารณาที่คนเค้าเรียกร้องหน่อยครับ มีแต่รับเรื่องแล้วเงียบหาย
 g#035

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
เขากลัวผู้เล่นจะทำการงานง่ายไป ทำแปบเดียวก็อัพจนตันเลยต้องเอายาก ๆ เข้าไว้ แต่ไม่คุ้มค่าเท่าไรกับของที่ทำ ถ้ามีไรที่มันพิิเศษกว่าร้านค้าหรือขายคืนได้แพงกว่าก็ยังพอคืนทุนอยู่บ้างน่ะ ดีกว่าถลุงหายไปเป็นลมป่าว ๆ ผู้เล่นจะได้เล่นเกมส์นี้ไปนาน  ๆ  เดี๋ยวอัพการงานเต็มเร็วแล้วจะเบื่อจนไม่มีไรทำกันอีก เพราะจุกัน 6 หมด การงานก็เต็มหมด ของก็ดรอปเอง ผลิตเอง ใช้เอง จบแล้วเกมส์นี้ไม่มีไรแล้วความท้าทาย  g#014
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
ก็สุดทนเหมือนกันครับ
เนื่องจากเป็นแร่ที่ต้องใช้ในงานถลุงแร่ในระดับอื่นๆด้วย
ทำให้ต้องใช้จำนวนมาก  อีกทั้งร่ายตอนขุดกว่าจะร่ายจบก็นานมาก
ใครไม่ได้ทำการงานนี้จะไม่รู้หรอกนะ  ว่าอัตราสำเร็จมันต่ำมากๆครับ
แถมของก็ได้น้อยด้วย เพราะมันจะต้องไปแชร์ว่าจะขุดได้เศษแร่ดีบุก หรือ เศษแร่ถ่านหิน
พอได้มาแล้วก็ต้องไปลุ้นกับการถลุงอีก อัตราได้ก็ต่ำมาก

ปล.ก็มีอยู่สองอย่างครับ  ปรับให้ร่ายไวขึ้น  หรือปรับให้ขุดได้ทั้งก้อนแร่และเศษแร่ในระดับนั้นๆไปเลย ครับผม

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

I AM SOYOUT (เทรเชอร์ฮันเตอร์)

• Newbie
  • *
  • I AM SOYOUT
555 ดี (I AM SOYOUT) ห็นด้วยๆๆๆๆ ผลออกม ขุดได้เศษ ถลุงเป็นก้อนแร่ได้ 50% เอง  woon_angry (รูปนั้นใช่รูปอ้อยจริงๆรึป่าว)

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • MNB NB NB
555 ดี (I AM SOYOUT) ห็นด้วยๆๆๆๆ ผลออกม ขุดได้เศษ ถลุงเป็นก้อนแร่ได้ 50% เอง  woon_angry (รูปนั้นใช่รูปอ้อยจริงๆรึป่าว)

ใช่ดิ ไม่นิยมเอารูปชาวบ้านมาหากินย่ะ  woon_angry

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • MNB NB NB
เลิกขุดแร่แล้วค่ะ เบื่อเศษแร่ถ่านหินนนนนนนนนนนนนนนนน

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
เรามาขุดกระทู้แทนดีกว่าอ้อย 5555  g#004

ปล.ถลุงยากเอาโล่ครับ  ปล่อยเค้าไป  g#015

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

Jay_Freedom

• Jr. Member
  • **
  • พูดไม่ค่อยเก่ง ... แต่รักหมดใจ
    • http://www.facebook.com/jay.freedom3
เสนอใหม่ .... เอาการงานขุดแร่ ถลุงแร่ ออกเถอะ ทำก็ยากไม่มีคนทำกันละ   แล้วเอาไอเทมที่ผลิตได้มาขายตามร้านตามเมืองต่างๆเถอะ มันใช่ว่าผลิตแล้วจะเทพเสียเต็มประดา ทำก็ยาก ของที่ผลิตมาก้อไม่ใช่เจ๋งจริงตามความยากที่ได้มา เสนอว่า "เอาออกเถอะ" น่าจะง่ายกว่าปรับ ที่ท่านๆทีมพัฒนาทั้งหลายไม่ค่อยมีเวลากัน