GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณคิดว่าอาชีพอะไร โกง + เกรียน สุดในเกม

Yo_Daddy

• Jr. Member
  • **
วิ วอ รวมไปถึงพระงับ สกิลก็แรง แต่ยังโกยในแบทได้อยู่ ถ้าอาชีพพวกนี้ใส่โล่ไม่ได้แต่โกยตีได้จะไม่บ่นสักคำ นี่กว่าจะตามมันทัน ตีไปเสือกติดโล่ ติดสกิลอีก เฮ่อ

Directorr

• Full Member
วิ วอ รวมไปถึงพระงับ สกิลก็แรง แต่ยังโกยในแบทได้อยู่ ถ้าอาชีพพวกนี้ใส่โล่ไม่ได้แต่โกยตีได้จะไม่บ่นสักคำ นี่กว่าจะตามมันทัน ตีไปเสือกติดโล่ ติดสกิลอีก เฮ่อ

ประเด็นนี้น่าสนใจนะครับ ที่ว่า

โกยแน่บแล้ว ป้องกันกายภาพ 0+0

แต่ถ้าใส่โส่ ก็ยังได้รับพล้งป้องกันกายภาพจากโล่อยู่

ตัวอย่างเช่น วิ ใส่โล่อิจิส(01)  โกยแน่บ  แต่พอโล่ยก ดันโดนกายภาพเบาลง

มันผิดหลักของโกยแน่บรึเปล่าครับที่ว่า ไม่อยากให้มีป้องกันกายภาพ   อันนี้ผมคิดเล่นๆ ของคอนเซปโกยแน่บนะครับ

ก็อย่างที่เขาบอกนั่นแหละ  โกยได้วิ่งเร็วแล้วยังยกโล่ตายยากอีก
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

o0-pk-0o

ตอนนี้ผมว่าเกรียนและน่าเล่นสุดคือเบลดนะ
ผมเห็นเทรเจอมารสายฟ้าก็ง่อยกันแล้ว
ผมเองไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมโดนเบลดผ่า3ตายแบบชิวๆเลย

หญิง

ตอนนี้ผมว่าเกรียนและน่าเล่นสุดคือเบลดนะ
ผมเห็นเทรเจอมารสายฟ้าก็ง่อยกันแล้ว
ผมเองไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมโดนเบลดผ่า3ตายแบบชิวๆเลย
      ถ้าคิดว่าเบลดเหมาะกับการเกรียนทั้งในแบทและนอกแบท ลองไปเล่นดูค่ะ  g#004 g#004

o0-pk-0o

ถ้าคิดว่าเบลดเหมาะกับการเกรียนทั้งในแบทและนอกแบท ลองไปเล่นดูค่ะ  g#004 g#004
กำลังจะลองไปเล่นคับ g#004
หาของยุ woon_yes

หญิง

ถ้าไปเจอวิมีใม้หมอกหรือแอสที่มีพันธมิตรแห่งเงาระดับ10กับลงagi99หรือพระใส่อ้อมกอดโกยกดแสงเทพก็อย่าหันไปเล่นอาชีพนั้นละ  woon_sunny woon_sunny

o0-pk-0o

ถ้าไปเจอวิมีใม้หมอกหรือแอสที่มีพันธมิตรแห่งเงาระดับ10กับลงagi99หรือพระใส่อ้อมกอดโกยกดแสงเทพก็อย่าหันไปเล่นอาชีพนั้นละ  woon_sunny woon_sunny
ครับ
เพราะผมคาดว่าผมเล่นอาชีพไหนก็น่าจะเทพพอควรละคับ g#024
วิไม้หมอกผมเองเคยเห็นในแบทว่ามันโดนผ่าแล้วติดมึนอะคับ ยิ่งคุณฟรังเขาตั้งกระทู้เทียบไว้ผมก็ว่ามันก็ติดอะนะ
ผมคิดว่าน่าจะพอยื้อได้ยุ woon_yes
ส่วนแอสพันเยอะๆ ผ่าไม่ตายเขาก็สบัดกัน 3ดาบสายใหม่ผมก็ว่าโอเคยุ woon_yes (แต่มันไม่โป๊ะ g#002 )
ส่วนพระ ตามที่คุณinw suraบอกละคับ woon_yes พุ่งแล้วพิโรธเลย woon_yes

ที่ผมคิดจะย้ายมานี่ เพื่อนผมก็บอกว่าเบลดเดี๋ยวนี้มันก็โหดพอควร ถ้าของมันดีจริง woon_yes
ผมเองก็เลยคิดจะไปลองเล่นดู ถ้ามันไม่เวิคจริงผมก็จุ ไม่ก็รีเอาครับ woon_yes

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
แอสเจอเทียนไขก็ม่องละครับ   g#004  เบลดโหดๆก็มี  แต่ไม่มากอะนะ

o0-pk-0o

แอสเจอเทียนไขก็ม่องละครับ   g#004  เบลดโหดๆก็มี  แต่ไม่มากอะนะ
แอสแรร์95ไม่ม่องนะครับ g#016

o0-pk-0o

แอสแรร์95ไม่ม่องนะครับ g#016
กำ
ลืมไปต้องสนับสนุนเบลด g#015

Directorr

วิสายลม  กายาหมอกผ่ามึน แต่ก็ไม่หยุดสายลมนะครับ

วิลงอัคคี กายาหมอกผ่ามึน แต่อัคคีก็ยังอยู่นะครับ

ไม่ได้อยากจะขัดอะไร แต่จะบอกว่ามันก็พอมีวิธีแก้อยู่บ้าง

แต่ของผมใส่แรร์ สรรพธาตุดิน ก็เลยไม่มึน  สบายไปครับ -0-

โดยส่วนตัวคิดว่าเบลด แพ้ทางวิสายไม้เท้าค่อนข้างมากเลยทีเดียว ถ้าฝีมือพอๆกันนะครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

salay

• Newbie
  • *
อาจจะไม่ได้ตอบอะไรที่ตรงกับที่ถาม
แต่ผมว่าเล่นอาชีพที่ตัวเองชอบจะเล่นได้นานที่สุดครับ
อย่างผมเล่นวอลอค ก็ไม่ได้เปรียบอาชีพอื่นมากเท่าไร ถึงจะแพ้บ่อยๆ(ของผมไม่ค่อยดี)
แต่ผมชอบอาชีพนี้ ผมก็เล่นได้ตลอดโดยไม่เบื่อเลย โดยส่วนตัวเล่นวอลอคมาหลายปีแล้ว