GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณคิดยังไงกับการปรับความสามารถแหวนปราช

สะตอเบอเริ่ม

• Jr. Member
  • **
  • ตอบไม่เยอะ ไม่ได้แปลว่าอ่านน้อย
แหวนปราชญ์นั้นทางทีมงานได้ปรับให้ สมมุติว่า เรามีทักษะเกราะเวทระดับ 1 ดูดซับความเสียหาย เสีย 1 MP:1 HP
เมื่อใส่แหวนปราชญ์ จะเพิ่มความสามารถของเกราะเวทมาอีก 1 ระดับ คือ ดูดซับความเสียหาย เสีย 1 MP:2 HP
ถ้ามีทักษะเกราะเวทที่ระดับ 5 ดูดซับความเสียหาย เสีย 1 MP:5 HP เมื่อใส่แหวนปราชญ์ก็จะเพิ่มความสามารถเกราะเวทเป็น ดูดซับความเสียหาย เสีย 1 MP:6 HP
ในส่วนความสามารถของเกราะเวทที่ว่า สามารถดูดซับความเสียหาย 35% โดนโจมตีแล้วไม่ยกเลิกร่ายเวทและเพิ่มความต้านทาน 50% ทุกความต้านทาน ยังคงเดิมอยู่นะคะ

คนอื่นว่าไงไม่รู้ แต่ผมรับได้ แม้จะเสียดายค่าแหวนอยู่หน่อยๆ  g#002
ตามหลักแล้วทักษะมันควรอัพให้เต็มแหละ อัพแค่ 1 เอาอุปกรณ์ช่วยให้มีผลเหมือนอัพเต็ม ก็เวอร์ไปเนอะ g#031
ปลวกเฝ้าสุสาน

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

nightjusmin

• Full Member
  ปรับแล้ววิจะกากเลยหรือเปล่าครับ  ปัญหาของการปรับแหวนที่จริงแล้วอยู่ตรงไหนครับ  ต้องการรีฟรีหรือไม่พอใจที่อาชีพวิซาดถูกปรับบ้าง  แต่เวลาอาชีพอื่นโดยปรับไม่เป็นไรน๊ะครับ บางคนก็ไล่เค้าให้ไปเล่นอาชีพอื่น พูดอย่างไม่น่าจะพูด เห็นแก่ตัว ปรับตรงนี้ถามว่าประเด็นที่ไม่พอใจและต้องการได้คืออะไรครับ  รีฟรี หรือ รับไม่ได้ถ้าวิซาดจะมีข้อบกพร่อง  ตกลงที่ไม่พอใจกันคือตรงไหนเอ่ย

ถ้าไม่มีการปรับแหวนก็ได้ ผมขอให้ทีมงานงดการปรับแหวน และขอให้สายอาชีพอื่นมีสกิวยิงวิซาดโดยไม่ต้องทอนจากเกราะเวทครับ วิซาดจะได้มีเหรียญเหลือจากการอับเกราะเวทไปลงอย่างอื่นเหมือนเดิม แต่แลกด้วยการถูกโจมตีโดยไม่ทอน อย่างนี้เอาไหมครับ

ถ้าบอกให้ปรับขึ้น ไม่ให้ปรับลงก็ได้ครับ ผมเห็นด้วยและช่วยเชียร์  แต่ถ้าผมขอให้เค้าปรับอาชีพอื่นให้ฆ่าวิได้ดับดิ้น วันนั้นวิซาดคงไม่ออกมาร้องน๊ะครับ นั่นคือการปรับขึ้น และไม่ไปยุ่งกับความสามารถสกิวใดๆทั้งสิ้น 

เอมพีวิซาดที่ได้จากเกราะแรร์ต่างๆเยอะน๊ะครับ ลำพังวิก็เอมพีเยอะ  ใส่เต็มๆเอมพีเยอะกว่าพื้นฐานเลือดคนคลาส 2 อีก เกือบ 5 พันแนะ  มันมีข้อเสียคือคุณต้องไปรีเพื่อลงเกราะเวท 5 เท่านั้นเอง  ไม่เห็นมันจะด้อยต่ำต้อยตรงไหน  วิซาดเป็นอาชีพที่ไม่มีปัญหาอะไรกับชาวบ้านเค้าเลย อมตะตลอดกาล โดนแค่นี้เรื่องมดๆมากๆ  แล้วคนที่เค้าใส่แรร์ เค้าไม่ใส่เซตปราชญ์มันกระทบตรงไหนครับ แหวนก็ไม่ได้ใส่  ผมไม่เห็นว่ามันจะน่าเป็นเรื่องใหญ่ตรงไหนเลย  มองดูดีๆน๊ะครับ อย่าเพิ่งโวยวายกันไปใหญ่  ถ้าเค้าไปปรับเกราะเวทสิกระทบวิซาดทั้งหมด นี่ปรับแค่แหวน บางคนไม่ได้ใส่ด้วยเซตปราชญ์   woon_huh
LIKE!!!  woon_love woon_love woon_love บอกตรงๆว่าผมเองก็แปลกใจ ว่าอยู่ดีๆอาชีพวิ ซึ่งเป็นอาชีพที่คนนิยมเล่นมากที่สุด เพราะเป็นอาชีพที่ช่างดีเลิศประเสริฐศรีมณีเด้งวิริศสมาหราฟินาเร่ไปแทบทุกด้าน และตลอดช่วงเวลาหลายปีที่ผ่านมา อาชีพวิเป็นอาชีพเดียวที่แทบจะไม่เคยโดนปรับให้อะไรๆแย่ลงเลย มีแต่พัฒนาให้ดีขึ้นเรื่อยๆ จนเรียกว่าแทบจะสมบูรณ์แบบเลยก็ว่าได้ เพราะสู้ได้ทุกอาชีพ ไม่แพ้ทางสายอาชีพใดเลย ถ้าเล่นให้เป็น ล่าบอสก็แจ่ม เรียกว่าครบเครื่องไปเสียหมด จนได้รับสมญานามว่า "เมียหลวง" แต่พอโดนปรับแค่นี้ทำไมพวกคุณต้องเดือดร้อนโวยวาย ทั้งๆที่ทีมงานก็ไม่ได้ปรับอะไรให้มันแย่ลงเลยก็ว่าได้ เพราะคุณสมบัติแหวนมันผิดมาตั้งแต่ต้นอยู่แล้วนี่ ที่ผ่านมาหลายปีนี่คุณยังใช้ประโยชน์จากความผิดพลาดที่เกิดขึ้นนี่ยังไม่คุ้มกันอีกหรอ มีที่ไหนอัพสกิลระดับ 1 แต่ได้ผลสกิลระดับ 7 มาเฉย ประหยัดแต้มไปโข เอาแต้มไปลงสกิลอื่นได้อีก แต่ดูอย่างสกิลอาชีพอื่นสิ ยกตัวอย่างมาม่าถ้วยข้ามปีอย่างอาชีพที่ได้รับสมญานามว่า "เมียน้อย" อย่างวอซิ จะอัพบัญญัติทั้งทีต้องเสียแต้มอัพสกิลทางผ่านไปจนแทบไม่ต้องเอาแต้มไปอัพอะไรมันละ ทำไมเขาไม่มีไอเท็มที่เพิ่มระดับสกิลมากมายขนาดนี้แบบวิบ้างละ เป็นต้น นี่ทีมงาน(เส็งเคร็ง)เขาก็แค่แก้ไขให้มันถูกต้องตามคำอธิบายก็เท่านั้น คุณก็แค่ต้องนำแต้มไปลงสกิลเกราะเวทย์เพิ่มก็เท่านั้น ทีมงานเขาก็เปิดให้รีสกิลฟรีแล้วหลังปิดเซอร์ฟวันนี้ แค่เนี้ย!!!ผมก็ไม่เห็นว่าวิจะโดนปรับให้แย่ลงตรงไหน ผิดกับอาชีพอื่นๆเขาโดนปรับให้แย่ลงกันถ้วนหน้า เขาดราม่ากกันข้ามปีข้ามชาติกันมาไม่รู้กี่สิบกี่ร้อยกระทู้ก็หาได้นำพาให้อาชีพที่เขาเล่นได้พัฒนาให้มันดีขึ้นไม่ ทำได้เพียงทำใจก้มรอรับชะตากรรมเล่นต่อไป แต่พวกคุณโดนแค่นี้ทำเป็นร้อง  g#014 g#014 g#014

g#023 g#023 g#023

¨Mиttêr´´

• You get the best out of others when you give the best of yourself.
  • **
  • Can't Do Better#.

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

♣♣♣♣cow-boy♣♣♣♣

• **

สะตอเบอเริ่ม

• **
  • ตอบไม่เยอะ ไม่ได้แปลว่าอ่านน้อย
เน่ๆๆๆ
ปรับโน้นปรับนี่ หัดเปิดตัวรีบ้างนะครับ
woon_angry woon_angry

ดูประกาศหน่อยดีมั้ยครับ woon_sunny

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=12676.0

ข่าวด่วนสดๆ ร้อนๆ กับ Big Surprise ตอนรับแพทช์ใหม่
ทางทีมงานจะทำการเปิดให้ผู้เล่นรีสกิล ฟรี ย้ำ!! เฉพาะรีสกิลเท่านั้น
คนละ 1 ครั้ง หลังจากเซิร์ฟเวอร์เปิดนะคร้าบ

ระยะเวลาการเปิดให้รีสกิล
ตั้งแต่วันที่ 22 - 29 กุมภาพันธ์ 2555 (ก่อนปิดปรับปรุงเซิร์ฟเวอร์)

สามารถรีสกิลได้ที่ NPC หน่วยรีสกิลรีสเตตัส
ปลวกเฝ้าสุสาน

Arm~_

• Newbie
  • *
  • ขอให้ผมโชคดี >--> นะเออ
  ปรับแล้ววิจะกากเลยหรือเปล่าครับ  ปัญหาของการปรับแหวนที่จริงแล้วอยู่ตรงไหนครับ  ต้องการรีฟรีหรือไม่พอใจที่อาชีพวิซาดถูกปรับบ้าง  แต่เวลาอาชีพอื่นโดยปรับไม่เป็นไรน๊ะครับ บางคนก็ไล่เค้าให้ไปเล่นอาชีพอื่น พูดอย่างไม่น่าจะพูด เห็นแก่ตัว ปรับตรงนี้ถามว่าประเด็นที่ไม่พอใจและต้องการได้คืออะไรครับ  รีฟรี หรือ รับไม่ได้ถ้าวิซาดจะมีข้อบกพร่อง  ตกลงที่ไม่พอใจกันคือตรงไหนเอ่ย

ถ้าไม่มีการปรับแหวนก็ได้ ผมขอให้ทีมงานงดการปรับแหวน และขอให้สายอาชีพอื่นมีสกิวยิงวิซาดโดยไม่ต้องทอนจากเกราะเวทครับ วิซาดจะได้มีเหรียญเหลือจากการอับเกราะเวทไปลงอย่างอื่นเหมือนเดิม แต่แลกด้วยการถูกโจมตีโดยไม่ทอน อย่างนี้เอาไหมครับ

ถ้าบอกให้ปรับขึ้น ไม่ให้ปรับลงก็ได้ครับ ผมเห็นด้วยและช่วยเชียร์  แต่ถ้าผมขอให้เค้าปรับอาชีพอื่นให้ฆ่าวิได้ดับดิ้น วันนั้นวิซาดคงไม่ออกมาร้องน๊ะครับ นั่นคือการปรับขึ้น และไม่ไปยุ่งกับความสามารถสกิวใดๆทั้งสิ้น 

เอมพีวิซาดที่ได้จากเกราะแรร์ต่างๆเยอะน๊ะครับ ลำพังวิก็เอมพีเยอะ  ใส่เต็มๆเอมพีเยอะกว่าพื้นฐานเลือดคนคลาส 2 อีก เกือบ 5 พันแนะ  มันมีข้อเสียคือคุณต้องไปรีเพื่อลงเกราะเวท 5 เท่านั้นเอง  ไม่เห็นมันจะด้อยต่ำต้อยตรงไหน  วิซาดเป็นอาชีพที่ไม่มีปัญหาอะไรกับชาวบ้านเค้าเลย อมตะตลอดกาล โดนแค่นี้เรื่องมดๆมากๆ  แล้วคนที่เค้าใส่แรร์ เค้าไม่ใส่เซตปราชญ์มันกระทบตรงไหนครับ แหวนก็ไม่ได้ใส่  ผมไม่เห็นว่ามันจะน่าเป็นเรื่องใหญ่ตรงไหนเลย  มองดูดีๆน๊ะครับ อย่าเพิ่งโวยวายกันไปใหญ่  ถ้าเค้าไปปรับเกราะเวทสิกระทบวิซาดทั้งหมด นี่ปรับแค่แหวน บางคนไม่ได้ใส่ด้วยเซตปราชญ์   woon_huh
LIKE!!!  woon_love woon_love woon_love บอกตรงๆว่าผมเองก็แปลกใจ ว่าอยู่ดีๆอาชีพวิ ซึ่งเป็นอาชีพที่คนนิยมเล่นมากที่สุด เพราะเป็นอาชีพที่ช่างดีเลิศประเสริฐศรีมณีเด้งวิริศสมาหราฟินาเร่ไปแทบทุกด้าน และตลอดช่วงเวลาหลายปีที่ผ่านมา อาชีพวิเป็นอาชีพเดียวที่แทบจะไม่เคยโดนปรับให้อะไรๆแย่ลงเลย มีแต่พัฒนาให้ดีขึ้นเรื่อยๆ จนเรียกว่าแทบจะสมบูรณ์แบบเลยก็ว่าได้ เพราะสู้ได้ทุกอาชีพ ไม่แพ้ทางสายอาชีพใดเลย ถ้าเล่นให้เป็น ล่าบอสก็แจ่ม เรียกว่าครบเครื่องไปเสียหมด จนได้รับสมญานามว่า "เมียหลวง" แต่พอโดนปรับแค่นี้ทำไมพวกคุณต้องเดือดร้อนโวยวาย ทั้งๆที่ทีมงานก็ไม่ได้ปรับอะไรให้มันแย่ลงเลยก็ว่าได้ เพราะคุณสมบัติแหวนมันผิดมาตั้งแต่ต้นอยู่แล้วนี่ ที่ผ่านมาหลายปีนี่คุณยังใช้ประโยชน์จากความผิดพลาดที่เกิดขึ้นนี่ยังไม่คุ้มกันอีกหรอ มีที่ไหนอัพสกิลระดับ 1 แต่ได้ผลสกิลระดับ 7 มาเฉย ประหยัดแต้มไปโข เอาแต้มไปลงสกิลอื่นได้อีก แต่ดูอย่างสกิลอาชีพอื่นสิ ยกตัวอย่างมาม่าถ้วยข้ามปีอย่างอาชีพที่ได้รับสมญานามว่า "เมียน้อย" อย่างวอซิ จะอัพบัญญัติทั้งทีต้องเสียแต้มอัพสกิลทางผ่านไปจนแทบไม่ต้องเอาแต้มไปอัพอะไรมันละ ทำไมเขาไม่มีไอเท็มที่เพิ่มระดับสกิลมากมายขนาดนี้แบบวิบ้างละ เป็นต้น นี่ทีมงาน(เส็งเคร็ง)เขาก็แค่แก้ไขให้มันถูกต้องตามคำอธิบายก็เท่านั้น คุณก็แค่ต้องนำแต้มไปลงสกิลเกราะเวทย์เพิ่มก็เท่านั้น ทีมงานเขาก็เปิดให้รีสกิลฟรีแล้วหลังปิดเซอร์ฟวันนี้ แค่เนี้ย!!!ผมก็ไม่เห็นว่าวิจะโดนปรับให้แย่ลงตรงไหน ผิดกับอาชีพอื่นๆเขาโดนปรับให้แย่ลงกันถ้วนหน้า เขาดราม่ากกันข้ามปีข้ามชาติกันมาไม่รู้กี่สิบกี่ร้อยกระทู้ก็หาได้นำพาให้อาชีพที่เขาเล่นได้พัฒนาให้มันดีขึ้นไม่ ทำได้เพียงทำใจก้มรอรับชะตากรรมเล่นต่อไป แต่พวกคุณโดนแค่นี้ทำเป็นร้อง  g#014 g#014 g#014

g#023 g#023 g#023

CuteFairy .. จงเดินไปทางสว่าง _!

ap00001

• Newbie
  • *
  ปรับแล้ววิจะกากเลยหรือเปล่าครับ  ปัญหาของการปรับแหวนที่จริงแล้วอยู่ตรงไหนครับ  ต้องการรีฟรีหรือไม่พอใจที่อาชีพวิซาดถูกปรับบ้าง  แต่เวลาอาชีพอื่นโดยปรับไม่เป็นไรน๊ะครับ บางคนก็ไล่เค้าให้ไปเล่นอาชีพอื่น พูดอย่างไม่น่าจะพูด เห็นแก่ตัว  ปรับตรงนี้ถามว่าประเด็นที่ไม่พอใจและต้องการได้คืออะไรครับ  รีฟรี หรือ รับไม่ได้ถ้าวิซาดจะมีข้อบกพร่อง  ตกลงที่ไม่พอใจกันคือตรงไหนเอ่ย

ความคิดใกล้เคียงกันครับท่าน เห็นด้วยทุกประการ g#008
เห็นด้วยครับ สกิลเกราะเวทลงแค่ 1 แต่แสดงผลระดับ 6 นี่ นอกจากได้ความแรงของการโจมตีเวท ยังได้เกราะหนาๆมาอีก มาฟรีๆ

เหมือนว่า วิใส่เซตนี้แล้วมีเหรียญมากกว่าชาวบ้านเค้า 4 เหรียญสกิล ไง

มันอยู่ที่ ทีมงานรู้ตั้งนานแล้วแต่พึ่งจะมาปรับนี่ คนเล่นก็เสียความรู้สึกไป

วิซาสจะด้อยลงก็ตรงที่ต้อง เสียเหรียญสกิล อีก 4 เหรียญ มาลงเกราะเวทให้ครบ 5 นั่นแหละ

SilverCrown

• Newbie
  • *
วิซาร์ดอย่าน้อยใจไปเลย
ทีมงานแค่แก้สกิลให้ถูกต้องอย่างที่ควรจะเป็นมาตั้งแต่แรกแค่นั้นเอง
ถึงยังไงพวกท่านก็ยังมีไม้เท้าหมอกมายา สุดเทพที่แก้ทางสายกายภาพได้เกือบสมบูรณ์ อยู่แล้ว
เห็นในแบทพวกท่านยิงสายกายภาพ อย่างกับยิงมด ปรับแค่นี้คงไม่ได้ช่วยให้อาชีพท่านอ่อนลงเท่าไรหรอก

byakuya

ผมพอใจนะ กับการปรับครั้งนี้  ที่ผ่านมา ผมว่ามันโกงมาก ที่ใส่แหวนแล้วอัพเกราะเวทแค่ 1 แต่ความสามารถมากกว่าคนลงสกิลระดับ 5  ผมเองก็มีเซตปราชญ์ ตอนแรก ก็ไม่พอใจที่ปรับแต่ไม่ให้รีสกิล  แต่นี่ก็มีเปิดให้รีสกิลแล้ว ถือเป็นการแสดงความรับผิดชอบ  ผมว่าโอเคนะ  g#022 g#022

..TEERAK..

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
จะโวยไรกันนักหนา ผมล่ะก็เคยเล่นวิ เกราะเวท ลงแค่ 1 มาตลอด และไม่มีเซตปราชญ์ เล่นมาแต่ไหนแต่ไร เวลไปด้วยเกรียนไปด้วย จนตอนนี้จุ 6 แล้ว(แต่จุ6 แล้ว เล่นเทรนะ) ไม่เห็นจะมีปัญหาไรเลย เซตปราชญ์ก็ไม่มี เซตจุก็ไม่มี มีแค่คลุมพิภพ ไม้เกล็ด และของกากๆ อย่างอื่นไม่ได้เทพหรอก ยังเล่นมาได้จนจุ6แล้ว ส่วนตอนนี้เล่นเทร  ก็แค่อยากจะบอกว่า แค่เค้าปรับแหวน ถึงกับเล่นไม่ได้เชียวรึ......ถ้ามันลำบากมากนักก็เลิกเล่นไปเหอะ
ปล1.เคยเล่นวิมาหรอกนะ ถึงได้รำคาญพวกที่มาบ่น และไม่ได้เข้าข้างทีมงานด้วย...มาคอยจับตาดูบัค หลังปรับแพทนี้จะดีกว่าอีกนะ ผลกระทบผอบ การงาน น่ะ มันสำคัญกว่าเยอะ เพราะกระทบต่อส่วนรวม
g#035
ปล2.ใครไม่พอใจก็ขออภัยด้วย g#040