GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณคิดยังไงกับการปรับความสามารถแหวนปราช

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • Full Member
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”

ปรับแล้วกากลง จะปรับทำไม ??
สู้ปรับอะไรที่มันกากๆ ให้เก่งขึ้นดีกว่ามั๊ย??
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

Oo_OOM_oO

• Newbie
  • *
g#017เอาเวลามาทำเรื่องแบบนี้ไปปรับให้อาชีพอื่นที่เค้าดราม่าจะตบตีกันตายเพราะจีปรับอะไรไม่ดูตาม้าตาเรือให้ดีขึ้นก่อนดีกว่ามั้ยคะ g#040
เพราะปรับแบบนี้น่ะสิคนอื่นเค้าถึงโวยกัน g#009
ปล.ก่อนคิดเรื่องปรับเกราะวินี่ได้ไปดูเรื่องบัคหรือที่เค้ามาขอให้แก้ดีกว่ามั้ยคะโวยจะตายแล้ว g#030 g#030
ดันไปบอกเกราะวิความจริงเป็นแหวนขออภัยค่ะพิมพ์ผิด g#019
อย่างที่เค้าบอกๆกันนะคะเอาเวลาไปทำอะไรให้มันดีๆขึ้นดีกว่าปรับให้กากลงนะคะ

X-Burner

อะไรที่เขาดีอยุ่แล้วมันปรับ  อะไรที่ไม่ดีมันไม่ปรับหรอก

ชอบให้คนด่าไม่รุ้มันจะอะไรนักหนาจีเกมนี้ ปญอ ชิบ

ปรับงี้มีดร่าม่ากันยาว

.

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
สงสัยเพิ่งรู้ว่าเป็นบัคมั้ง เอาล่ะ ได้เวลาระดมพลรีสกิลกันแล้วล่ะจ้าพี่น้อง woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
สงสัยเพิ่งรู้ว่าเป็นบัคมั้ง เอาล่ะ ได้เวลาระดมพลรีสกิลกันแล้วล่ะจ้าพี่น้อง woon_5555

จะได้มีข้ออ้างให้รีสกิลฟรีกันอีกสักรอบไง หุ ๆ เตรียมตัวรี อิอิ

เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

SlasheR_

• Jr. Member
  • **

ผมว่าคำอธิบายผิด เขาก็เลยใส่ความสามารถผิด แล้วมันก็ดันเพิ่งมาเจอเอาซะตอนนี้(หรือมีคนบอกทีมงานว่า เกราะเวทย์วิโกงไป  woon_huh อันนี้ไม่ทราบ woon_555)

แต่ผมว่าทีมงานก็ผิด คือ ปรับซะใหญ่หลวงแบบนี้มันไม่ใช่เรื่องเล็กน้อยที่จะไม่บอกผู้เล่นก่อนนะครับ ผู้เล่นวิซาร์ด วิทช์ก็มีเป็นหมื่น ปรับแบบนี้มันกระทบหนักทั้งสายอาชีพ ดั๊น ไม่มีแจ้งมาก่อนเลย  ทีนี้ล่ะครับ มันก็เลยเกิด drama เพราะเหตุแห่งการไม่แจ้งผู้เล่นก่อน woon_bye

credit by จีเอ็มเปเป้

DarkEagle

• DarkEagle
  ปรับแล้ววิจะกากเลยหรือเปล่าครับ  ปัญหาของการปรับแหวนที่จริงแล้วอยู่ตรงไหนครับ  ต้องการรีฟรีหรือไม่พอใจที่อาชีพวิซาดถูกปรับบ้าง  แต่เวลาอาชีพอื่นโดยปรับไม่เป็นไรน๊ะครับ บางคนก็ไล่เค้าให้ไปเล่นอาชีพอื่น พูดอย่างไม่น่าจะพูด เห็นแก่ตัว  ปรับตรงนี้ถามว่าประเด็นที่ไม่พอใจและต้องการได้คืออะไรครับ  รีฟรี หรือ รับไม่ได้ถ้าวิซาดจะมีข้อบกพร่อง  ตกลงที่ไม่พอใจกันคือตรงไหนเอ่ย

ถ้าไม่มีการปรับแหวนก็ได้ ผมขอให้ทีมงานงดการปรับแหวน และขอให้สายอาชีพอื่นมีสกิวยิงวิซาดโดยไม่ต้องทอนจากเกราะเวทครับ วิซาดจะได้มีเหรียญเหลือจากการอับเกราะเวทไปลงอย่างอื่นเหมือนเดิม แต่แลกด้วยการถูกโจมตีโดยไม่ทอน อย่างนี้เอาไหมครับ

ถ้าบอกให้ปรับขึ้น ไม่ให้ปรับลงก็ได้ครับ ผมเห็นด้วยและช่วยเชียร์  แต่ถ้าผมขอให้เค้าปรับอาชีพอื่นให้ฆ่าวิได้ดับดิ้น วันนั้นวิซาดคงไม่ออกมาร้องน๊ะครับ นั่นคือการปรับขึ้น และไม่ไปยุ่งกับความสามารถสกิวใดๆทั้งสิ้น 

เอมพีวิซาดที่ได้จากเกราะแรร์ต่างๆเยอะน๊ะครับ ลำพังวิก็เอมพีเยอะ  ใส่เต็มๆเอมพีเยอะกว่าพื้นฐานเลือดคนคลาส 2 อีก เกือบ 5 พันแนะ  มันมีข้อเสียคือคุณต้องไปรีเพื่อลงเกราะเวท 5 เท่านั้นเอง  ไม่เห็นมันจะด้อยต่ำต้อยตรงไหน  วิซาดเป็นอาชีพที่ไม่มีปัญหาอะไรกับชาวบ้านเค้าเลย อมตะตลอดกาล โดนแค่นี้เรื่องมดๆมากๆ  แล้วคนที่เค้าใส่แรร์ เค้าไม่ใส่เซตปราชญ์มันกระทบตรงไหนครับ แหวนก็ไม่ได้ใส่  ผมไม่เห็นว่ามันจะน่าเป็นเรื่องใหญ่ตรงไหนเลย  มองดูดีๆน๊ะครับ อย่าเพิ่งโวยวายกันไปใหญ่  ถ้าเค้าไปปรับเกราะเวทสิกระทบวิซาดทั้งหมด นี่ปรับแค่แหวน บางคนไม่ได้ใส่ด้วยเซตปราชญ์   woon_huh

มารศาสตรา

DarkEagle

• DarkEagle
เขาจะให้เทร เป็นเมียหลวงแทนไม่รู้กันหรือไง  g#037 g#037 g#037 g#037

เทรก็ไม่น่ารอดครับ หยุดเวลาก็รอคิวเชือดอยู่  woon_555  คราวที่แล้วเค้าทำออกมามันมีผลกระทบเยอะ  แต่ผมว่ายังไงก็โดน ไม่รอดหรอก 

simizaa

• **
แหวนปราช ควรจะปรับให้เป็นเหมือนเดิมจะดีกว่านะ g#003 ไม่เรารีฟรีอะ ไม่งั้นราคาตกแน่ g#002 g#002
Different But Similar'

สะตอเบอเริ่ม

• **
  • ตอบไม่เยอะ ไม่ได้แปลว่าอ่านน้อย
  ปรับแล้ววิจะกากเลยหรือเปล่าครับ  ปัญหาของการปรับแหวนที่จริงแล้วอยู่ตรงไหนครับ  ต้องการรีฟรีหรือไม่พอใจที่อาชีพวิซาดถูกปรับบ้าง  แต่เวลาอาชีพอื่นโดยปรับไม่เป็นไรน๊ะครับ บางคนก็ไล่เค้าให้ไปเล่นอาชีพอื่น พูดอย่างไม่น่าจะพูด เห็นแก่ตัว  ปรับตรงนี้ถามว่าประเด็นที่ไม่พอใจและต้องการได้คืออะไรครับ  รีฟรี หรือ รับไม่ได้ถ้าวิซาดจะมีข้อบกพร่อง  ตกลงที่ไม่พอใจกันคือตรงไหนเอ่ย

ถ้าไม่มีการปรับแหวนก็ได้ ผมขอให้ทีมงานงดการปรับแหวน และขอให้สายอาชีพอื่นมีสกิวยิงวิซาดโดยไม่ต้องทอนจากเกราะเวทครับ วิซาดจะได้มีเหรียญเหลือจากการอับเกราะเวทไปลงอย่างอื่นเหมือนเดิม แต่แลกด้วยการถูกโจมตีโดยไม่ทอน อย่างนี้เอาไหมครับ

ถ้าบอกให้ปรับขึ้น ไม่ให้ปรับลงก็ได้ครับ ผมเห็นด้วยและช่วยเชียร์  แต่ถ้าผมขอให้เค้าปรับอาชีพอื่นให้ฆ่าวิได้ดับดิ้น วันนั้นวิซาดคงไม่ออกมาร้องน๊ะครับ นั่นคือการปรับขึ้น และไม่ไปยุ่งกับความสามารถสกิวใดๆทั้งสิ้น 

เอมพีวิซาดที่ได้จากเกราะแรร์ต่างๆเยอะน๊ะครับ ลำพังวิก็เอมพีเยอะ  ใส่เต็มๆเอมพีเยอะกว่าพื้นฐานเลือดคนคลาส 2 อีก เกือบ 5 พันแนะ  มันมีข้อเสียคือคุณต้องไปรีเพื่อลงเกราะเวท 5 เท่านั้นเอง  ไม่เห็นมันจะด้อยต่ำต้อยตรงไหน  วิซาดเป็นอาชีพที่ไม่มีปัญหาอะไรกับชาวบ้านเค้าเลย อมตะตลอดกาล โดนแค่นี้เรื่องมดๆมากๆ  แล้วคนที่เค้าใส่แรร์ เค้าไม่ใส่เซตปราชญ์มันกระทบตรงไหนครับ แหวนก็ไม่ได้ใส่  ผมไม่เห็นว่ามันจะน่าเป็นเรื่องใหญ่ตรงไหนเลย  มองดูดีๆน๊ะครับ อย่าเพิ่งโวยวายกันไปใหญ่  ถ้าเค้าไปปรับเกราะเวทสิกระทบวิซาดทั้งหมด นี่ปรับแค่แหวน บางคนไม่ได้ใส่ด้วยเซตปราชญ์   woon_huh

ความคิดใกล้เคียงกันครับท่าน เห็นด้วยทุกประการ g#008
ปลวกเฝ้าสุสาน

มารศาสตรา

จะปรับอะไรก็ปรับไปเถอะ ยังไงมันเกมคุณ แต่ข้อเสียอย่างแรง ของทีมงานเกมนี้ คือ จะปรับอะไรยังไง ไม่ยอมออกมาบอก ว่าปรับเพราะอะไร ทำไม มีเหตุอะไรถึงต้องปรับ มันถึงต้องมีดราม่า กับทีมงานบ่อยๆ
      ในฐานะคนที่ทำงานแล้ว ขอบอกเลยว่า ระบบการบริการเรื่องเหล่านี้ ห่วยแตกที่สุดในจักรวาล ถ้าทีมงานมาบอกสะหน่อย ว่าที่ปรับเนี่ย เหตุผลเป็น แบบนี้ แบบนั้น แบบโน้น เต็มที่ผู้เล่นก็ได้แค่ บ่นไปตามประสาตามความเคย แต่มันจะไม่มีอะไรคาใจ เพราะอย่างน้อยก็บอกเหตุผลที่ต้องปรับไปแล้ว
       แต่นี่ ไม่เคยบอกอะไรเลย นึกอยากจะปรับอาชีพอะไรก็ปรับ ผู้เล่นช่างแม่มไม่แคร์ไม่สนใจ จะดราม่าช่างมัน
อย่าลืม เกมออนไลน์ถือเป็นงานประเภทบริการลูกค้านะครับ คุณต้องฝ่ายง้อให้ลูกค้ามาเล่น ไม่ใช่ให้ลูกค้าเป็นฝ่ายร้องขอมาเล่น อยากได้เงินเขา ก็บริการให้ประทับใจหน่อย

banggieez

• **
อธฺบายทีคับ

ปรับลดยังไงอะคับ

แหวนนักปราช
แหวนที่มีพลังเวทมหาศาล - เพิ่ม MP MAX 250 - เพิ่มพลังโจมตีเวท 15 % - ทำให้ทักษะเกราะเวทดูดซับความเสียหายได้ 1 MP: 6 HP
======================================================================
ทักษะเกราะเวทย์
รูปแบบ : เปิด/ปิด

ต้องการ : ใช้ MP 25 ในการเปิด

ระยะหลังร่าย : 4 วินาที

ความสามารถ : เมื่อเปิดจะสร้างเกราะเวทย์ขึ้นมาเพื่อดูดซับความเสียหาย 35% แต่ไปลด MP
แทนมีผลทำให้โดนโจมตีแล้วไม่ยกเลิกร่ายเวทย์และเพิ่มความต้านทาน 50% ทุกความต้านทาน

ระดับ 1 : เสีย 1 MP:1 HP ที่ดูดซับ

ระดับ 2 : เสีย 1 MP:2 HP ที่ดูดซับ

ระดับ 3 : เสีย 1 MP:3 HP ที่ดูดซับ

ระดับ 4 : เสีย 1 MP:4 HP ที่ดูดซับ

ระดับ 5 : เสีย 1 MP:5 HP ที่ดูดซับ
========================================

ปรับปรุงความสามารถของแหวนนักปราชญ์จากการเพิ่มความสามารถเกราะเวทเป็น lv 6 เป็นเพิ่มความสามารถเพียง 1 เลเวลจากเลเวลทักษะที่มีอยู่

ปรับยังไง ผมไม่เข้าใจจิงๆๆๆๆๆๆอ่าคับ
ไช่แบบนี้ปะ

แบบเดิม
ถ้าเราอัพเกราะเวท  1  ถ้าใส่แหวนปราช  เกาะเวทย์ จะเป็นเลเวล 6

แบบใหม่
ถ้าเราอักเกราะเวท  1  ถ้าใส่แหวนปราช   เกาะเวทย์  จะเป็นเลเวล 2

ปิศาจ

ปัญหาไม่ใช่ว่า ปรับแล้วอ่อนลงหรือไม่ 

ปัญหาอยู่ที่  อะไรที่ควรปรับอะไรเร่งด่วนไม่ปรับ  อะไรเป็นบัคไม่แก้  (ไปโทษผู้เล่นว่าใครใช้ผิด แบน  รู้ว่าบัคก็ทิ้งเอาไว้ซะงั้ืน)  เอาเวลามานั่งปรับอะไรก็ไม่รู้  แทนที่จะไปแก้ส่วนที่สำคัญๆ  ถ้าว่างมานั่งปรับโน้นปรับนี้ที่มันไม่ค่อยเป็นปัญหา มาปรับอะไรที่มันเป็นปัญหาอยู่ตอนนี้จะไม่ดีกว่าเหรอ  เห็นแต่ขยันพัฒนาไอเทมโซล กับปรับอะไรให้มีผลกับการซื้อของไอเท็มโซลทั้งนั่นเลยเดียวนี้หนะ

ปรับแหวนปราชมันไม่ทำให้วิ แย่ลงเท่าไรหรอก พวกแบทยิ่งไม่มีปัญหา ยิงแป๊บๆก็ตายแล้ว  ปัญหาจะอยู่ที่คนเวลเนี้ยหนะสิ  ลากๆ MP อาจหมดเอาได้ อาจต้องรีสกิลใหม่  ถ้าเอารีฟรีมา ก็คงไม่มีปัญหาเท่าไร แต่ถ้าเขาเกิดไม่เอารีฟรีมา  คนเล่นวิ ไม่ต้องไปซื้อ รี โซลเสียเงินอีกเหรอ (หรือว่าเป็นแผนการหาเงินเข้าบริษัทหว่า ให้คนซื้อรี กระตุ้นการขายไอเท็มชิ้นนี้) มันก็น่าคิดนะ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน