GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

นอกจากแบนแล้วมีไหมที่ทีมงานคิดจะดำเนินการทางกฏหมายกับพวกขโมยของผู้อื่น

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• Full Member
  • SCG
คือระบบการแจ้งลืมผ่านทางอีเมลล์ผมว่าเป็นช่องโหว่ที่ค่อนข้างแก้ไขยากครับ
ทุกวันนี้อสุรา ยังใช้ระบบการแจ้งลืม ผ่านทางเมลล์อย่างเดียว ส่วนนี้ผมว่าทีมงานก็ผิดในส่วนนึงด้วยนะ
การแจ้งการลืมพาส หรืออื่นๆที่ถูกวิธี ควรมีภาพถ่ายสำเนาบัตรประชาชนแนบมาด้วยทุกครั้งที่ทำการแจ้ง
ซึ่งก็จะช่วยเพิ่มความปลอดภัยได้อีกระดับนึงนะครับ

ในส่วนนี้ ผู้เล่นเองก็ต้องไม่ใช้ในส่วนอีเมลล์ และ ไอดี ร่วมกัน ด้วยครับ
ถึงแม้จะเป็นเพื่อนหรือใครก็ตามครับ
บางทีเค้าผู้นั้น อาจจะไปเล่นที่ร้านเนต หรือคอมที่ จำค่าต่างๆ นะครับ
เพราะคอมบางตัวใช้วิธีจำพาส และข้อมูลที่กระทำ โดยไม่มีป๊อปอัฟแจ้งครับ
ในส่วนนี้ต้องระวัง ไว้มากๆเลยเวลาเล่นคอมที่ไม่ใช่คอมของเราเอง

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ถ้าไม่อยากแบนก็ไม่ต้องไปแจ้งมาถูกแฮคสิ
ถ้าไม่บอกก็ไม่มีใครรู้หรอก จริงไหม g#017

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ถึงระบบความปลอดภัยในเกมมันจะไม่ได้ดีมากก็จริงอยู่ แต่ถ้าเราป้องกันตัวเอง มันก็ช่วยได้เยอะน้า คนที่ไม่โดนแฮคมันก็มีตั้งเยอะนี่นา คือ เราพยายามแล้วแต่โดนแฮคก็มี แต่ว่าคนไม่โดนก็มีอยู่ แปลว่า มันก็ขึ้นกับผู้เล่นแต่ละคนด้วยไม่ใช่ระบบอย่างเดียว

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

Man-U

ถึงระบบความปลอดภัยในเกมมันจะไม่ได้ดีมากก็จริงอยู่ แต่ถ้าเราป้องกันตัวเอง มันก็ช่วยได้เยอะน้า คนที่ไม่โดนแฮคมันก็มีตั้งเยอะนี่นา คือ เราพยายามแล้วแต่โดนแฮคก็มี แต่ว่าคนไม่โดนก็มีอยู่ แปลว่า มันก็ขึ้นกับผู้เล่นแต่ละคนด้วยไม่ใช่ระบบอย่างเดียว

pop_999

เพราะงั้นทีมงานต้องหัดมีจิตสำนึก ด้วยว่าผู้เล่นเติมเงินให้ท่าน แต่ท่านดูแล ให้ผู้เล่นได้ปลอดภัยในทรัพย์สินได้ดีแค่ไหน
ผมว่าเค้าต้องหัด จับขโมย หรือจับโจร ตัวเป็นๆ ให้ได้บ้าง ไม่ใช่จับแต่ไอตัวละคร ที่มันเป็นได้แค่นกต่อ โอนไอเทม
ต้องแก้ที่ต้นตอคับ ให้ตัวแทนของบริษัท เกมส์อสุราเข้าแจ้งความ ขอทราบ ตำแหน่งของคอมที่ใช้เปิดถ่ายโอนไอเทมของ
คนที่ถูกแฮค  วุ่นวาย แค่ไม่กี่ครั้งหรอกแต่ ผู้เล่นจะ สงบสุขกันอีกยาว  g#030 ผมให้ทีมงาน

DarkEagle

• DarkEagle

เพราะงั้นทีมงานต้องหัดมีจิตสำนึก ด้วยว่าผู้เล่นเติมเงินให้ท่าน แต่ท่านดูแล ให้ผู้เล่นได้ปลอดภัยในทรัพย์สินได้ดีแค่ไหน
ผมว่าเค้าต้องหัด จับขโมย หรือจับโจร ตัวเป็นๆ ให้ได้บ้าง ไม่ใช่จับแต่ไอตัวละคร ที่มันเป็นได้แค่นกต่อ โอนไอเทม
ต้องแก้ที่ต้นตอคับ ให้ตัวแทนของบริษัท เกมส์อสุราเข้าแจ้งความ ขอทราบ ตำแหน่งของคอมที่ใช้เปิดถ่ายโอนไอเทมของ
คนที่ถูกแฮค  วุ่นวาย แค่ไม่กี่ครั้งหรอกแต่ ผู้เล่นจะ สงบสุขกันอีกยาว  g#030 ผมให้ทีมงาน

คุณไปคิดไรมาก แค่เรื่องซื้อขายเงินเอม ขายบัตรต่างๆ ขายตัวประกาศกันปาวๆตามตลาด เป็นคาเดทมาตั้งร้านมาประกาศ เงินออกนอกระบบเค้าชัดๆยังไม่ทำเลย  ล่อซื้อก็ได้ก็ไม่เอา  ไปโยนว่าเป็นเรื่องที่คนเล่นต้องระมัดระวัง อันนี้ก็ถูก แต่เค้าทำไรละ จับคาเดทแบน  แบนมันก็ปั้นใหม่  แก้ปัญหาปลายเหตุ  หรือได้ภาษีกับคนขายด้วยก็ไม่รู้  เลยไม่ค่อยอยากจับ  เรื่องรั่วไหลของเค้าเองยังไม่ทำเลย  แค่คุยล่อซื้อ เซฟภาพ ตามหาต้นตอเงิน จับแบนทิ้งให้หมด เงินคืนระบบให้หมด ง่ายๆแค่นี้ หลักฐานมีทุกขั้นทุกตอน ไม่เอา   เหมือนตำรวจเห็นคนขายยาบ้าอะ แต่ไม่จับ  แล้วทำไมคุณคิดว่าเค้าจะไปตามเรื่องคดีแฮคให้เราละ  เรื่องแฮคนี่ซับซ้อนกว่าเยอะ ตรวจสอบหลายอย่างวุ่นวาย  เรื่องง่ายๆเค้ายังไม่ทำเลยแล้วเรื่องแฮคหวังอะไร  วันหลังจะซื้อไอเทมอะไรจากใครต้องโทรมาปรึกษาทีมงานก่อน  ผมจะซื้อไอเทมนี้จากคนนี้ปลอดภัยมั้ยครับ กลัวโดนแบน 555+

¨Mиttêr´´

• You get the best out of others when you give the best of yourself.
  • Jr. Member
  • **
  • Can't Do Better#.
เห็นผู้เล่นอธิบาย เห็นจีเอ็มผู้ตอบๆ ออกมา  g#023 g#023 g#023
เหมือนพี่จีเอ็มจะบอกว่า "อะไรของคุณเนี่ย" เลยอะ  g#020 g#020

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

-_panda_-

แม่ค้าขายข้าวแกง ยังหาวิธีกำจัดแมลงวัน เพื่อทำให้อาหารในร้านสะอาดคงคุณค่าของอาหารที่เค้าขาย
   แม่ค้าคนนี้ ทำเพื่อใคร เพื่อลูกค้าใช่มั้ย

g#025 g#025 g#025 g#025 g#025 g#025 g#025

-♦image♦-

• Jr. Member
  • **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
ถ้ายังปล่อยไว้แบบนี้ ก็เหมือนกับ สนับสนุนคนแฮ็คทางอ้อม...ไม่พยายามจับตัว(เป็นๆ)มาลงโทษ มันก็ลงมือ อยู่อย่างงี้ตลอด หรือว่ามัน เป็นผี ไม่สามารถมองเห็นตัวได้ แอบสิงคนโน้นที คนนี้ที...ไม่เห็นตัว แต่ว่า ร่องรอยที่มันทิ้งไว้ให้น่ะ มันมีอยู่แล้ว ตามมันได้ เว้นแต่ว่าจะตามหรือไม่ ถ้าตามหาแล้วจับได้เรื่องก็จบ หรือมันก็โผล่ปรากฎตัวให้เห็นน้อยลง แต่ถ้าไม่ตามหามัน มันก็โผล่ไปสิงคน คนแล้วคนเล่า เพราะว่า ไม่มีใครมาทำไรมันได้ แล้วจะไม่ให้บอกว่า เป็นการสนับสนุนพวกทำผิดพวกนี้ทางอ้อม เชียวรึ....
.......พวกทำผิดชอบแฮ็คของ พวกเดือดร้อนก็ไปแจ้งแฮ้ค และต้องเสียตังเติมเงินค่าแจ้งความ ทีมงานก็ได้เงินจากทางนี้อีก ถ้าไม่ทำไรอะไรกับพวกแฮ้ค มันก็แฮ็คไปเรื่อยๆ คนเดือดร้อนก็มีเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ...ผลที่ตามคืออะไรรู้มั้ย....คือมีคนแจ้งแฮ็ค เพิ่มขึ้น ก็ต้องเสียตังค่าแจ้งเพิ่มขึ้น แล้วทีมงานก็จะได้รายได้เพิ่มขึ้นจากทางนี้ด้วยไง.. รึไม่จริง... เถียงได้นะ
g#040

pop_999

ถ้ายังปล่อยไว้แบบนี้ ก็เหมือนกับ สนับสนุนคนแฮ็คทางอ้อม...ไม่พยายามจับตัว(เป็นๆ)มาลงโทษ มันก็ลงมือ อยู่อย่างงี้ตลอด หรือว่ามัน เป็นผี ไม่สามารถมองเห็นตัวได้ แอบสิงคนโน้นที คนนี้ที...ไม่เห็นตัว แต่ว่า ร่องรอยที่มันทิ้งไว้ให้น่ะ มันมีอยู่แล้ว ตามมันได้ เว้นแต่ว่าจะตามหรือไม่ ถ้าตามหาแล้วจับได้เรื่องก็จบ หรือมันก็โผล่ปรากฎตัวให้เห็นน้อยลง แต่ถ้าไม่ตามหามัน มันก็โผล่ไปสิงคน คนแล้วคนเล่า เพราะว่า ไม่มีใครมาทำไรมันได้ แล้วจะไม่ให้บอกว่า เป็นการสนับสนุนพวกทำผิดพวกนี้ทางอ้อม เชียวรึ....
.......พวกทำผิดชอบแฮ็คของ พวกเดือดร้อนก็ไปแจ้งแฮ้ค และต้องเสียตังเติมเงินค่าแจ้งความ ทีมงานก็ได้เงินจากทางนี้อีก ถ้าไม่ทำไรอะไรกับพวกแฮ้ค มันก็แฮ็คไปเรื่อยๆ คนเดือดร้อนก็มีเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ...ผลที่ตามคืออะไรรู้มั้ย....คือมีคนแจ้งแฮ็ค เพิ่มขึ้น ก็ต้องเสียตังค่าแจ้งเพิ่มขึ้น แล้วทีมงานก็จะได้รายได้เพิ่มขึ้นจากทางนี้ด้วยไง.. รึไม่จริง... เถียงได้นะ
g#040

ถูกต้องคับ เหมือนสนับสนุนพวกแฮค ทีมงานไม่มีนโยบาย อะไรเลยที่จะลาก คอ คนทำผิดมาลงโทษตามกฏหมายเลย
ทำไปทำไม ไอ ตัวละครน่ะ เดี๋ยวเค้าก็ สร้างไอดีมาผลิตตัวละคร มาป่วนได้อีกเรื่อยๆ

ขอบคุณทุกท่านมาก ขอรับ สำหรับกำลังใจ ขอบคุณมากมายคับ  g#031

การป้องกันข้อมูลของไอดีผู้เล่นนั้น เบื้องต้นเนียอยู่ที่ตัวท่านเองเลยนะครับการเก็บรักษา
ระบบเราก็ตั้งมาให้ผู้เล่นใส่รหัสผ่านใส่ e-mail ซึ่งเป็นข้อมูลของท่านเองทั้งนั้น 
g#003

จากที่เคยมีดราม่าปัญหาการแฮ๊กไอเทมครั้งที่ผ่านมา เราก็ได้ทำการเปิดให้ผู้เล่นแจ้งแฮ๊กให้ผู้เล่นแล้วนะครับ

เรื่องที่ จขกท. ตั้งมานั้น ผมก็ได้ตอบไปแล้วนะครับ ทางทีมงานจะไม่ดำเนินการในส่วนนี้ให้นะครับ หากผู้เล่นต้องการแจ้งความนั้นต้องเป็นคนดำเนินการเองนะครับ ทางทีมงานยินดีช่วยในส่วนของการให้หลักฐานเท่านั้น

ตอบแบบนี้ก็ได้ใจพวกชอบแฮคของชาวบ้านเค้า เค้าเรียกว่าตอบได้ใจคนชั่ว แต่ไม่ได้ใจผู้เล่น
ถึงผมจะชอบไล่ตีชาวบ้านเค้าแต่ผมก็ไม่เคยขโมยของใคร ไม่ดีเลยเนอะ แบบนี้เหมือนทีมงานให้ท้ายพวกคนชั่วมีอะไรแฮคอะไร
ถ้าไงก็ขอแบนตัวละครนะ ถ้าอยากแฮคใหม่ก็ไปสร้างตัวละครตัวใหม่ ไอดีใหม่มาถ่ายเทเงินหรือไอเทมเอา
ตอบไม่ได้ใจผู้เล่นเลย  woon_angry

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

pop_999

รับทราบกันทุกท่านนะขอรับ ว่าทีมงานไม่คิดจะให้บริการเพิ่มเติมในส่วนนี้แต่จะแค่คงไว้แต่การโฆษณาขายของถี่ๆ ตัวเหลืองๆ ในเกมส์ บ่อยขึ้นแต่เพียงอย่างเดียว นะคับ  g#030

มารศาสตรา

ถ้าจะให้ถึงกับ ขึ้นโรงขึ้นศาล คนที่เป็นเจ้าทุกข์เท่านั้นถึงจะมีสิทธิ์แจ้งความในกรณีที่คุณโดนแฮกนะ (ไม่เกี่ยวกับการโดนแฮกระบบนะ ต้องแยกกันมาก่อน) ทางผู้ให้บริการเขาให้ได้แค่ข้อมูลเท่านั้น ค่าทนาย ค่าศาล คนโดนแฮกต้องออกเอง ถ้าชนะคดีไม่ต้องจ่าย ถ้าแพ้จ่ายเต็มๆ แถมต้องสู้กันถึง 3 ศาลแน่นอน แล้วเจ้าของกระทู้จะมีเวลาไปศาลไหม ในกรณีที่จะฟ้องร้องอ่ะนะ เกิดเจอจำเลย อ้างนู่นอ้างนี่ไม่มาศาล เสียเวลาฟรีอีก

ผมสนับสนุนนะถ้าจะเล่นงานพวกแฮก แต่ถ้าไปถึงโรงถึงศาล ได้ไม่คุ้มเสีย ต่อให้ชนะคดี เต็มที่ก็ได้เงินไม่กี่บาท แล้วก็ไม่ใช่ว่า มันจะติดคุกกันง่ายๆนะ ยังมีกรณีการรอลงอาญาด้วย (ก็เหมือนไม่ติดคุกนั่นแหล่ะ)

วิธีที่ดีที่สุดนะ ถ้าเจอพวกแฮกเนี่ย อุ้มไปเลย