GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีอาสา กำลังสร้างความลำคาญให้กับผู้เล่น !! จริงป่ะนี่ ? *0*

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
พอได้เป็นปุ๊บก็จะมี ติดสอบ ติดอ่านหนังสือ เกรดตก  ขอลาออกจากการเป็นอาสา   g#008

วอท?

• เพลีย
  • มีปัญหาปะ ?
พอได้เป็นปุ๊บก็จะมี ติดสอบ ติดอ่านหนังสือ เกรดตก  ขอลาออกจากการเป็นอาสา   g#008

woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes

เป๊ะเลย =..=

ไงจ๊ะนกแปดหัว ไปนกไกลค่ะๆ

PRGA_.

• Jr. Member
  • **
  • #กิกิ┣▇▇▇═▇▇▇▓►◄▒░▓►◄▒░ ►♥♥

PRGA_.

• **
  • #กิกิ┣▇▇▇═▇▇▇▓►◄▒░▓►◄▒░ ►♥♥
เอาน่า ของแบบนี้ ต้องดูกันยาวๆ ตอนได้เป็นแล้วนู่นละ
แหม่ ตอนนี้มันช่วงหาเสียง มันก็ต้องมีกันบ้าง เป็นธรรมดา
woon_555 woon_555
พูดกินใจหลายๆ  woon_555

woon_shock woon_shock woon_shock

-TiDA-

• เข้าใจละ ว่าที่มึงเสือกกับกู มึงแค่อยากปั๊มกระทู้
  • Newbie
  • *
บอกตรงๆ ทำไมรู้สึกมันดูไม่จริงใจยังไงไม่รู้แหะ ไม่ได้อยากจะอะไรนะ
แต่รู้สึกอย่างนั้นจริงๆ มีใครเหมือนผมมั่ง  g#015

รู้สึกเหมือนกัน

ส่วนเรื่องคำว่าจีเอ็ม เราไม่รู้นะ แต่เคยเห็น AiryZaa ไม่รุ้เขียนไงนะ

อาสาแอร์ เค้าเรียกตัวเองว่าอาสา

มันแบ่งแยกชัดเจน จีเอ็ม เราว่ามันหมายถึงทีมงาน อาสา ก็คือผู้เล่น

แบบนี้แบ่งชัด ที่สำคัญ เพื่อให้รู้เล่นรู้ว่าคุณไม่สามารถทำหลาย ๆ อย่างได้อย่างทีมงาน

แล้วเมื่อได้รับก่นด่า กดดันมาก ๆ คุณจะรู้ว่าคุณไม่ใช่ทีมงาน ดังนั้นแล้ว

สำหรับมุมมองเรา เราว่า คำว่า อาสา เหมาะสุดแล้ว คำว่าจีเอ็มแบ่งไว้ให้เพื่อน ๆ ด่าทีมงานเหอะ  woon_555

นี่แหละด้านมืดของกู

MarCus_KP

ช่วงหาเสียง ช่วงเก็บคะแนน กิจกรรมมีทุกวัน ทุกเวลา พอเป็นอาสา กิจกรรมเดือนละครั้ง  g#008

§i¶\/€®ß®ØÑ

• **
  • "ชั่วฟ้าดินสลาย" > "ถึงตายก็ไม่เปลี่ยน" SVB ♥
- จีเอ็มอาสา สร้างความรำคานก็จริง แต่นี้ยังไม่ได้ผ่านถึงรอบสุดท้ายนิครับ -

เขาก็มาให้ทดสอบ และ หาเสียง ทั้งยังฝึกไปในตัว

ตอนทุกคนเป็นใหม่ๆ ก็เป็นแบบนี้ละ ไม่เห็นจะแปลกอะไร

ผมชอบอาสามากกว่าจีเอ็มสะอีกนะ เพราะจีเอ็มมันเป้นแต่โกยแนบ น่าเบื่อ ของรางวัล = มีขายที่ร้านถูกๆ

ส่วนอาสาคือคุยได้ แถมยังมีกิจกรรมใหม่ๆ เรียกโหวตกิจกรรม หรือ รับตอบคำถาม มันก็ได้นิ

การมาตั้งกระทู้แบบนี้ก็คือบทเรียนนั้นแหละ เราไม่ได้เอามาเป็นปมด้อย แต่เราเอาข้อผิดพลาดมาแก้ไขให้มันดีขึ้น สำหรับผมจะคิดอย่างนี้นะ g#041

§i¶\/€®ß®ØÑ

• **
  • "ชั่วฟ้าดินสลาย" > "ถึงตายก็ไม่เปลี่ยน" SVB ♥
ไม่รู้จะมาแก้ตัว ช่วยเหลือกันทำไมมากมายเหมือนกันนะครับ

แต่ถ้าไม่มีใครสนใจสักคน หรือ ไม่ได้เข้ามาสร้างกระแส แล้วเจ้าตัวรู้ เดียวเขาก็ปรับเอง

เท่าที่เห็นภาพคือชอบพิมพ์หลายบรรทัด และ ภาษาผิดเพี้ยน แต่ไม่ได้ถึงขั้นหยาบ ก็น่าจะโอเคแล้ว

เพราะ "ไอ้" จีเอ็มจริงๆ พิมพ์ อะไรมาก็ไม่รู้  "มาแล้วค่าาาาาาา" ค่าไรแม่งก็ไม่รู้

ผมไม่ได้เป็นปราชญ์มาจากไหนหรอกนะครับ แต่อยากจะบอกว่า ให้ทำตัวเป็นผู้นำ ให้คนอื่นเลียนแบบในสิ่งที่ดี ไม่ใช่จัดฟลัด พิมพ์มั่วไปเอง ให้คนอื่นเขาเลียนแบบตาม เพราะคิดว่าไม่ผิด อาสายังทำได้ นี้ยังดีเพราะมันแค่ตัวขาว ตัวเหลืองนี้  g#030 เลย

pop_999

เอาจริงๆนะ เหนอย่างนี้ละค่อนข้างหนักใจอยู่นะ
บางครั้ง ร้อนวิชามันก็ดี แต่บางครั้งมันก็มีผลเสียอยู่นะ  g#011

ผมเองก็ไม่อยากให้มีจีเอ็มอาสา