GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องการปรับผอบให้ระดับไม่เกินเจ้าของ

โพลล์

เห็นด้วยมั๊ยที่สมควรจะให้ปรับแบบนี้

เห็นด้วย
17 (21.3%)
ไม่เห็นด้วย
63 (78.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 78

ปิดการโหวต: พฤษภาคม 14, 2012, 10:34:38

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_huh woon_huh woon_huh
         มีคำถามคับ...ที่อ้างว่าเพื่อความสมดุล...
         อยากถามว่าที่ผ่านมาเสียความสมดุลตรงไหนคับ
         มีคนประท้วงมั้ยว่าไม่ดีให้ปรับใหม่..
         เลี้ยงผอบให้เวลสูงๆ เพื่อต้องการช่วยเหลือเจ้าของ พอจุติ ก้อสามารถช่วยให้เวลได้ง่ายขึ้น
         ถ้ามาปรับใหม่แบบนี้ จุติมาแล้วจะเวลยังงัย
         เพราะทุกครั้งที่จุติจะรู้สึกสนุกไปกับเกม
         รู้สึกภูมิใจกับผอบที่เลี้ยงมากับมือหรือบางคนที่เสียตังซื้อ ก้อตามแต่
         ถ้าปรับแบบนี้ผมขอพูดจากความรู้วึกได้เลยว่า
         เป็นครั้งแรกที่รู้สึกผิดหวังกับการทำงานของทีมงาน
         เรื่องที่สมควรทำไม่ทำให้ดีก่อน เอาเวลาไปคิดได้งัยเรื่องนี้
               woon_hurt woon_hurt woon_hurt

‘ Σx●яcisτ ϟ ғαιι ’

• ╮( ̄▽ ̄)╭
  • Jr. Member
  • **

none

ก็นะ เรื่องที่ควรปรับกับไม่ปรับ ไปปรับในสิ่งที่พวกคุณคิดไปเอง ,, นับวันยิ่งมีปัญหา 
แต่ก่อน ไม่เล่นไม่ได้เลยอสุรา เดี๋ยวนี้ชั่งมัน เพราะทุกอย่างดูเหมือนกำลังแย่ลง ...

-.Virgo_Shaka.-

• **
  • "คนรัก...สันโดษ"

sinwkab

• Newbie
  • *

CacAloz

ในส่วนการปรับผอบครั้งนี้นั้น มีผลแค่ในส่วนของทักษะของคู่หูเท่านั้นนะครับ ค่าสเตตัสของผอบนั้นยังไม่มีการปรับนะครับ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ที่ีจริงถ้าให้มองกันอย่างตรงๆ   ผมบอกตรงๆเลยว่าถูกต้องแล้วที่ให้ผอบเป็นไปตามเลเวลเจ้าของ เพราะสกิวผอบบางอย่างมันสามารถทำให้คนที่ไม่ออฟของ ไม่จุติ ฆ่าคนจุติหลายๆรอบได้เลย รวมไปถึงการเก็บเวลที่เป็นจุดประสงค์หลักของการเล่นด้วย  แต่ผิดตรงไหนรู้มั้ย  ผิดตรงที่คิดช้า ทำช้า  ถ้าปรับตั้งแต่ระบบคู่หูใหม่มามันคงจบไปแล้ว ถ้าเอาใจใส่รายละเอียดสักนิด แก้ไขทันท่วงที ป่านนี้คนเข้าใจไปนานแล้ว  แต่เพราะปล่อยมาเนิ่นนาน คนเค้าเล่นกันแบบนี้มาทั้งบ้านทั้งเมืองเพิ่งจะมาปรับ  มันก็เป็นอะไรที่รับกันได้ยาก

เหมือนครั้งที่ปรับสกิวกายทิพย์มีระยะ ถ้าโกยเกินระยะกายทิพย์จะไม่ติด  แต่มันเล่นกันมานานแค่ไหนแล้วอะนั่น อยู่ๆวันหนึ่งเกิดปรับขึ้นมาแล้วบอกที่ถูกต้องมันเป็นแบบนี้  ก็เข้าใจอยู่ว่าที่ถูกมันต้องเป็นแบบนั้น แต่มันนานเท่าไหร่แล้วที่เค้าเล่นมาแบบนี้  แล้วเพิ่งมานึกอะไรได้ตอนนี้มาปรับ ก็เลยต้องปรับกลับคงเดิม ยกผลประโยชน์ให้จำเลยไป

แต่งานผอบนี้จะปรับยังไงก็เอาให้เหมาะ  ผมยังไม่รู้เลยว่าสาเหตุที่ปรับตรงนี้เพื่ออะไร ให้สอดคล้องระหว่างผอบกับผู้เล่นหรือปรับเพื่อแก้ปัญหาการยืนเปิดผอบที่เหมือนบอท  เหตุที่คิดมาทำตอนนี้เพราะจุดประสงค์ใด และจะปรับจะแก้อะไรอีกมั้ยให้เหมาะสม เพราะผมยังไม่เห็นแผนงานเรื่องคู่หูเลย  ว่าตอนทำระบบคู่หูออกมามีจุดประสงค์ให้เป็นอย่างไร  ถ้าไม่มีแผนแต่ทำๆไปก่อนแบบนี้ แล้วต่อไปมานึกปรับอีก  คนเล่นงงน๊ะครับ  เพราะก็ไม่รู้ว่าถ้าคู่หูมันเวอร์หรือคู่หูมันกาก แบบนั้นมันผิดหลักผิดจุดประสงค์รึเปล่า  ตั้งใจทำไว้ให้เป็นอย่างไร  ถ้ามีแบบแผน ผู้เล่นเองที่เจอระบบคู่หูที่ดูแล้วไม่เหมาะสม ผิดแบบแผนที่จะให้เป็นที่วางไว้ ผู้เล่นจะเป็นคนแจ้งเองให้ทราบว่า อันนี้ไม่ใช่ อันนี้ผิด การจะปรับอะไรก็เป็นที่เข้าใจ ไม่มีดราม่า แต่เพราะเค้าไม่รู้เลยว่ามันต้องเป็นอย่างไร ทำออกมายังไงก็เล่นไปอย่างงั้น พอวันๆนึงมาปรับบอกว่าผิด คนที่เสียหายคือผู้เล่นน๊ะครับ  ของเค้าหามา เค้าดรอป เค้าเวล เค้าซื้อ ไม่ได้เบิกมาฟรี เลือกได้   

ผมว่าทำแผนคู่หูออกมาดูกันดีกว่า ว่ามันเป็นอย่างไร เพราะถ้าทำแบบนี้ต่อไป อนาคตเดี๋ยวก็มีปรับอีก เพราะไม่มีแบบแผนอะไรมาเป็นหลักเลย

มารศาสตรา

แล้วประเภท ออนตัวไว้แล้วให้ผอบเก็บเวลแทนมีแนวทางแก้ไขยังไงครับ จะปรับอะไรก็ปรับไปแต่ให้เป็นมาตราฐานเดียวทำได้ไหม

Tr3aSur3_of_d3ad

• **
  • DEATH
 น่าจะปรับ เพราะว่า ผอบใช้ สกิลมากเกิน ไปทำให้ เซิฟทำงานหนัก เลยต้องจำกัด ให้ ใช้ได้ กับเจ้าของไม่เกิน 10 ระดับ
เรื่องผอบใช้สกิลเยอะจน จนต้องระงับ ผอบ เมื่อก่อน ก็มี บ่อยๆ

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
   ถ้าหากทีมงานทุกคนตั้งใจปรับให้ออกมาเป็นรูปแบบนี้จริงๆๆ
   ขอเสนอเรื่องนึงละกันคับ
   ผอบสมควรที่จะได้รับฟูหมู่ และบทสรรเสริญจากพระในตี้ พร้อมกับเจ้าของผอบด้วย 
   แบบนี้ถึงจะเรียกได้ว่า ปรับเพื่อความสมดุลย์ ผมคิดว่าอย่างนี้น่ะคับ..
            woon_yes woon_yes woon_yes

bleach_lnw

• **
  • เวร ย่อมระงับด้วยการ จองเวร!!!

-lบื่OlกรีEu-

• **
เพื่ออะไรกัน  woon_angry

ผอบดีๆ ก็ใช่ว่าจะถูกๆ ซื้อมา ต้องรอเวลเยอะอีกกว่ามันจะแสดงผล เห้อ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ถ้าคุณเวล90+ จุติด้วย เท่าไหร่ก็แล้วแต่ เจอคนเวล60เปิดผอบเชียโชคฆ่าตาย คุณรู้สึกดีไหมครับ  woon_huh

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
ท้าผมจุ ไหม่ ก็มีผอบนี้ละช่วยเวล ...
ทำแบบนี้ ตบหน้าผู้เล่นกลางสีแยก ไปหน่อยมัยครับ

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw