GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สาเหตุอะไรทำไมผู้เล่นหลายๆ คนถึงอยากให้อัพแรร์เสร็จ(ขอมาม่าให้ทีมงานหน่อยคับ)

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
รบกวนถาม จีเอ็มเปเป้ นิดหนึ่ง ทำไมแรรบางอาชีพ ออกมาดีเล่นได้หลากหลาย  แต่ทำไมแรรบางอาชีพ ใช้งานจริงแทบไม่ได้เลย  ใครเป็นผู้คิดความสามารถเหรอครับ

ผมก็ไม่รู้จะตอบทางไหนนะครับ คำตอบมันกว้างสะเหลือเกิน มันตอบได้หลายมุมครับ มันอยู่ที่ใครจะคิดแบบไหนมองแบบไหน

ผมจะไม่บอกว่าชิ้นไหนดีกว่าชิ้นไหนครับ เพราะมันคงไม่เท่าเทียมกันทุกชิ้นแน่นอน จะดีหรือไม่ดีอยู่ที่การเลือกใช้ประโยชน์จากไอเทมนั้นๆ ละครับ

ผู้คิดความสามารถจะเป็นทีมผู้พัฒนา และทีมโปรแกรมเมอร์ น่ะครับ

แล้วจีเปเป้อยู่ทีมไหนอ่ะ อิอิ

แล้วทีมผู้พัฒนา กับโปรแกรมเมอร์ได้เข้าบอร์ดมาอ่านความเห็นผู้เล่นกันมั่งไหมครับ ว่าผู้เล่นชอบแบบไหน จะได้ออกมาโดนใจครับ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ผมรู้ว่ารายการอัพเดทจ่อคิวเพียบเลย

พอ ๆ กับรายการที่ผู้เล่นรออัพเดทจากทางทีมงานนะแหละ แต่ส่วนใหญ่ที่เป็นปัญหาคือของที่คน รอ ๆ กันอยู่ยังไม่ออก แต่ดันไปออกอะไรม่ะรู้มาก่อน คนที่รออยู่เลยเซ็งไงครับ อิอิ ที่เขาเร่ง ๆ กันก็ไม่ใช่เพราะอะไร แบบว่ากลัวแก่เกินไปจนเล่นเกมส์ไม่ไหวแล้วนี่สิ 555+

ช่วงนี้รอเล่นเผ่าอสุราอยู่ ได้ไปทดสอบในนรกมาบ้างเล็กน้อยพอแก้กระสัยได้อยู่ อิอิ

จริง ๆ ยังมีอีกหลายรายการที่รอ อย่างแผ่นวิญญาณ ที่เคยหยุดเล่นรอมาแล้วรอบหนึ่งแต่กลับมาเล่นอีกก็ยังเหมือนเดิม ดีมาเจอเผ่าอสุราของเล่นใหม่เลยกลับมาเล่นต่อ

ถ้าทีมที่มีอยู่ทำกันไม่ทัน ทางบริษัทไม่มีนโยบายรับคนมาเพิ่มมั่งหรอ หรือรับทีมใหม่ ๆ เข้ามาพัฒนาส่วนนั้นนี้โดยเฉพาะน่ะครับ
ว่าแต่บริษัทประชุมแนวทางการปรับปรุงระบบเกมส์กันเดือนล่ะกี่ครั้งครับ แบบที่มีวาระและมติออกมาอ่ะ แล้วผู้เล่นขอแอบดูมั่งซิได้ม่ะ อิอิ ไว้เกร็งกำไรถูก  woon_sunny
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

เป็นผู้ชายยยยยย ครับ g#021

สยอง....................   g#043

สยองทำไมฟะ ผมชอบผู้หญิงครับ ไม่ต้องสยอง g#003

ไม่ เชื่อค่ะ ขอพิสูจน์ได้ป่าว ( นอกเรื่องล่ะ )

แค่ไปเห็นตัวจริงมาถึงกับอยากได้เลยหรอ จีเปเป้เนี่ย เราว่าไปจ้างนายแบบมาแอ๊บเป็นตัวเองแล้วหลอกเด็กสาวในเกมส์ลวงไปไหนป่าว อิอิ

CacAloz

คุณ ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา ก็คิดได้เนาะ(อะไรที่มันแย่ๆเนีย อิอิ) โพสบนน่ะ  g#021 โพสบน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2012, 15:52:10 โดย จีเอ็มเปเป้ »

CacAloz

ผมรู้ว่ารายการอัพเดทจ่อคิวเพียบเลย

พอ ๆ กับรายการที่ผู้เล่นรออัพเดทจากทางทีมงานนะแหละ แต่ส่วนใหญ่ที่เป็นปัญหาคือของที่คน รอ ๆ กันอยู่ยังไม่ออก แต่ดันไปออกอะไรม่ะรู้มาก่อน คนที่รออยู่เลยเซ็งไงครับ อิอิ ที่เขาเร่ง ๆ กันก็ไม่ใช่เพราะอะไร แบบว่ากลัวแก่เกินไปจนเล่นเกมส์ไม่ไหวแล้วนี่สิ 555+

ช่วงนี้รอเล่นเผ่าอสุราอยู่ ได้ไปทดสอบในนรกมาบ้างเล็กน้อยพอแก้กระสัยได้อยู่ อิอิ

จริง ๆ ยังมีอีกหลายรายการที่รอ อย่างแผ่นวิญญาณ ที่เคยหยุดเล่นรอมาแล้วรอบหนึ่งแต่กลับมาเล่นอีกก็ยังเหมือนเดิม ดีมาเจอเผ่าอสุราของเล่นใหม่เลยกลับมาเล่นต่อ

ถ้าทีมที่มีอยู่ทำกันไม่ทัน ทางบริษัทไม่มีนโยบายรับคนมาเพิ่มมั่งหรอ หรือรับทีมใหม่ ๆ เข้ามาพัฒนาส่วนนั้นนี้โดยเฉพาะน่ะครับ
ว่าแต่บริษัทประชุมแนวทางการปรับปรุงระบบเกมส์กันเดือนล่ะกี่ครั้งครับ แบบที่มีวาระและมติออกมาอ่ะ แล้วผู้เล่นขอแอบดูมั่งซิได้ม่ะ อิอิ ไว้เกร็งกำไรถูก  woon_sunny

จะอันไหนมาก่อนหรือมาหลัง ยังไงมันก็ต้องมาครับ  g#004  ไอเทมที่มาก่อนไม่ตรงใจกับคนที่รอ แน่นอนคือก็ต้องรอต่อไป
พูดมากก็เริ่มวกไปวนมาละปวดตับ ไปเที่ยวทะเลกันเถอะ  g#020

และหน้าที่ 1 ก็ได้ตอบไปแว้ว
- อย่างที่บอกว่าไอเทมแรร์ทยอยออกมาเรื่อยๆ ไม่เกี่ยวกับอาชีพเทรหรอกครับ สมมุดว่าไอเทมแรร์ของ พระ หรือ ชาป หรือ แอส ออกมาก่อนก็คงต้องมาถามกันอีกทำไมถึงอาชีพพวกนี้ออกมาก่อน !! สรุปยังไงก็ต้องมีอาชีพใดอาชีพหนึ่งออกมาอยู่แล้วครับ

pop_999

จะอันไหนมาก่อนหรือมาหลัง ยังไงมันก็ต้องมาครับ  g#004  ไอเทมที่มาก่อนไม่ตรงใจกับคนที่รอ แน่นอนคือก็ต้องรอต่อไป
พูดมากก็เริ่มวกไปวนมาละปวดตับ ไปเที่ยวทะเลกันเถอะ  g#020

และหน้าที่ 1 ก็ได้ตอบไปแว้ว
- อย่างที่บอกว่าไอเทมแรร์ทยอยออกมาเรื่อยๆ ไม่เกี่ยวกับอาชีพเทรหรอกครับ สมมุดว่าไอเทมแรร์ของ พระ หรือ ชาป หรือ แอส ออกมาก่อนก็คงต้องมาถามกันอีกทำไมถึงอาชีพพวกนี้ออกมาก่อน !! สรุปยังไงก็ต้องมีอาชีพใดอาชีพหนึ่งออกมาอยู่แล้วครับ

ผู้เล่นเก่า ๆ หายไปบานก็เพราะ รอ นี่แหละ ตอนนี้หลายๆ คนเค้าก็ ถยอย ไปเล่นเกมส์อื่นกันบ้าง แล้ว เพียงแต่ ที่ออนทิ้งไว้ ก็แค่รอสกิลกะ หาสมุนไพร ขอรับ  ท่านเปเป้  ว่าแต่ อะไร บ้างอย่าง มันดองข้ามปี แล้ว ดูไม่จบไม่สิ้นซะที ท่านเปเป้ ว่า มันเกินไหมละ ขอรับ นั้นแหละขอรับ ที่ผู้เล่นเค้ารับกันไม่ได้ ไอ หลายคนที่ทนอยู่ก็เพราะ มันเป็นเกมส์ไทย ชื่อไอเทม คำอธิบาย เควส มันเป็นภาษาไทยทำให้ เด็ก หรือ ผู้ใหญ่ ที่ไม่เก่งภาษา อังกฤษ เล่นได้ เค้าถึงได้ ทน เล่นกัน ( หรือเรียกว่าไปไหนไม่รอด  g#043)

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
อ่านแล้วเมา
ตาลาย

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

Coud™

เเจ้งขายm กับฟลัดจีก็ไม่มาตอบ  woon_angry woon_angry woon_angry
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series