GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[วุ้นอวตาร]เซงมากครับ กุญแจปีใหม่ [ดราม่ามากๆ]

โพลล์

ควรทำอย่างไร

นำกุญแจมาขายในราคาโซล x20 เป็นราคาบิลล่า แบบปีที่แล้ว
17 (51.5%)
ควรนำกุญแจมาแจกเลย โดยทีมงาน
1 (3%)
ควรปรับให้ทุกตัวดรอปกุญแจทอง 100 %
12 (36.4%)
ไม่ต้องปรับดรอป ปรับแค่ 1-10 กล่องแรก แรร์ออกทุกชิ้น
3 (9.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 33

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
จีเอ็มก็เข้าไปจัดกิจกรรมแจกแจทองให้เซฟนี้เข้าหน่อยสิ หรือไม่ก็ให้แจเงิน1ดอกแลกแจกทองได้1ดอกไปซิ npc เฉพาะของเซฟนี้เอาไปไว้ที่ตอนตายก็ได้ จะได้ไม่มีโผล่ในเซฟอื่น
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

2711

• Newbie
  • *
ผมว่าน่าจะเพิ่มอัตราดรอปหน่อยนะครับ อย่างน้อยให้ช่วงเปิดแต่ละรอบให้มันได้ออกครบ10ชิ้น หรือถ้านำมาขายก็ให้เอามาxบิลล่าสักx40-50ก้ได้นะผมว่า(เฉพาะกุญแจนะ) เวลาหาแต่ละทีดรอปก้ยากแล้ว บางทีเจอคนมาฆ่าตกนรกอีก อดขึ้น อดหา  g#002
ปล.ส่วนตัวผมคืดว่าไม่ควรจะเอากุญแจมาขายเป็นโซลนะครับ เดี่ยวจะเสียสโลแกนเซริฟเปล่าๆ

อีโออีโอ

• Newbie
  • *
ถ้าตกง่าย จะมีคนเติมซื้อกุญแจหรอครับ ทุกอย่างมันคือธุรกิจของเขา ซึ่ง นับวันๆๆ เสน่ของเกมนี้เริ่มหายไป กลาย เป็นธรุกิจหมด

zavarus

• Jr. Member
  • **
ถ้าตกง่าย จะมีคนเติมซื้อกุญแจหรอครับ ทุกอย่างมันคือธุรกิจของเขา ซึ่ง นับวันๆๆ เสน่ของเกมนี้เริ่มหายไป กลาย เป็นธรุกิจหมด

บ้าเหรอ นี่เค้าพูดถึงเซิฟอวตาร ไม่มีของโซลขาย อ่านให้ละเอียดก่อนแสดงความคิดเห็นนะ ยิ่งหงุดหงิดกะจีอยู่

DEK-D-E-E

• **
  • Gm อาสา เซิร์ฟเวอร์ Avatar
เมื่อวานไม่ได้ได้แรร์สักชิ้นได้แต่ก่อลปีใหม่มา2กล่องได้ยาแชร์แค่5ขวดเอง
มันจะเอาของพรรค์นี้ไปทำไมไม่ทราบอยากได้แรร์มากกว่านี้อีก

กฎคือกฎ

• Newbie
  • *
จีเอ็มก็เข้าไปจัดกิจกรรมแจกแจทองให้เซฟนี้เข้าหน่อยสิ หรือไม่ก็ให้แจเงิน1ดอกแลกแจกทองได้1ดอกไปซิ npc เฉพาะของเซฟนี้เอาไปไว้ที่ตอนตายก็ได้ จะได้ไม่มีโผล่ในเซฟอื่น

เยี่ยม    woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

CacAloz

• Full Member
ผมได้เสนอเรื่องการเพิ่มดรอปของกุญแจ ให้แล้วนะครับ อดใจรออีกนีสนึงครับ จะมีการประกาศให้ทราบกันอย่างเป็นทางการแน่นอน

ปล. กิจกรรมยังอีกยาวไกลครับ อดใจรอสักนีส

gabriel

• Newbie
  • *
ผมได้เสนอเรื่องการเพิ่มดรอปของกุญแจ ให้แล้วนะครับ อดใจรออีกนีสนึงครับ จะมีการประกาศให้ทราบกันอย่างเป็นทางการแน่นอน

ปล. กิจกรรมยังอีกยาวไกลครับ อดใจรอสักนีส

สั่งได้ดั่งใจ  g#031

2711

• Newbie
  • *

ขอบคุณครับ g#046  แต่ยังไงก้อยากให้ได้เร็วที่สุดครับ
ปล.กิจกรรมมันแค่2อาทิตย์ระครับยิ่งปรับช้าเวลาก้น้อยลงไป

__SilverBron

• **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><

ถ้าจะให้ดีก็ยืดเวลาของวุ้นอวตารเพิ่มหลังจากที่เสนออะไรไปน่ะครับ  woon_sunny

เสนอดรอปนี้คือดรอปทอง 100 % ไหมครับ ถ้าไม่ใช่มันคงจะยากไป เพราะมันคือความจริงจากคนเล่นวุ้นอวตาร (ขนาดปีที่แล้วซื้อ 50 ดอก 250k ยังเปิดแทบตายกว่าจะออกสักชิ้น TT)

10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?
คำตอบคือ : เง

• ฮฮฮฮฮ.ล ’

• **
  • เมียเจมส์จิ
ถ้ากลัวของล้นเซิฟก็เปิดขายเป็นโซลสิ

อยากได้กำไรนักไม่ใช่หรอ ขายเลย เป็นเงินโซลอ่ะ

แค่นี้ระบบเกมก็ห่วยจะตายอยู่ละ มาเจอการทำงานแบบนี้อีก

นี้เทศกาลแห่งความสุข หรือทุกข์ที่ต้องก้มหน้าก้มตาหากุญแจกันแน่ว้ะ  g#035

ll_-..Athena..-_ll

• **
  • ~“• P♥N •”~
ก้อยังคง คอนเซ็ฟเดิมซินร๊เกมอินดี้ ไม่มีโซล เฮ้อ!! แล้วจะสร้างมาทำไมเซิร์ฟอวตารตรีศูล เวลาพวกโปรแกรมเมอร์ ทีมงาม เวลาเข้าประชุม ละอายใจตัวเองบ้างป่ะ ว่าสร้างมาทำไม สร้างมาเพื่ออะไร เซิร์ฟเนี่ย บอกจะปรับ ขอให้ปรับจริงๆ อย่ามาโกหก แค่นี้เซิฟนี้ยังเน่าไม่พอหรอ ถ้าจะด่าผู้เล่น ก้อด่าเลย แต่รบกวนกลับไปดูหรือไปคิดพิจารณาตนเองในที่ประชุมด้วย ว่าทำถูกหรือเปล่า ถ้าไม่รู้ว่าตัวเองทำถูกหรือผิด ก้อลาออกจากพนักงานบริษัทมาเป็นผู้เล่นแทน แล้วจะรู้ ว่ามันยากแค่ไหน ในความคิดส่วนตัวคือ "อยากให้ปรับการหากุญแจหน่อย" ถ้าทำไม่ได้ก้อไม่ได้ว่าไรหรอกนร๊ แต่แค่ด่า ^^ 
จบการดราม่า
  g#039 ความรัก ถ้าจะรัก ก็ต้องลืมคำว่า ขอโทษ
                          ถึงจะเป็นรักที่สมบูรณ์

__SilverBron

• **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><
ขุด  woon_angry
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?
คำตอบคือ : เง

SkyHigh

• Newbie
  • *
เปิดกล่องของขวัญเซิฟอวตาร เวลา 21.00-22.00 ได้ไรบ้างมาดู
g#030

ณ เซิฟเวอร์อวตาร