GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[วุ้นอวตาร]เซงมากครับ กุญแจปีใหม่ [ดราม่ามากๆ]

โพลล์

ควรทำอย่างไร

นำกุญแจมาขายในราคาโซล x20 เป็นราคาบิลล่า แบบปีที่แล้ว
17 (51.5%)
ควรนำกุญแจมาแจกเลย โดยทีมงาน
1 (3%)
ควรปรับให้ทุกตัวดรอปกุญแจทอง 100 %
12 (36.4%)
ไม่ต้องปรับดรอป ปรับแค่ 1-10 กล่องแรก แรร์ออกทุกชิ้น
3 (9.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 33

__SilverBron

• Jr. Member
  • **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><
ขณะนี้กิจกรรมเริ่มอีกรอบ 21.10 แล้ว แรร์ออกไปจำนวน 1 ชิ้น คือแรร์วิ 80 แล้วก็เงียบไปเลย ..

จนหมดชั่วโมงจะออกอีกสักกี่ชิ้น  ผมหาทั้งหมดได้มา 26 ดอก เปิดได้ทรงผม + ขยะบานครับ
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?
คำตอบคือ : เง

LaLaLalitaaaa

• Newbie
  • *
สงสัยก้อต้องเลิกเล่นให้สมใจจีเอม ... ของขวัญวันปีใหม่ g#026

pure2011

• Newbie
  • *
ปิดเชิฟไปเลยเชิฟอวตารทุเรศมากกิจปีใหม่  อย่ามีเลยนะจีเอมทุเรศมาก  เปงแบบนี้ปิดเหอะครับรับไม่ได้ห่าไรม่มีมาเล่นเองดิได้รู้สิกหาตาแหก4ชัวโมงได้มา32ดอก เครียดวะจีเอมรับไม่ได้เชิฟอวตารทุเรสปิดไปซะ

zavarus

• Jr. Member
  • **
พาดหัวข่าวคราวนี้ ขอตัวใหญ่พาดหัวข่าวให้ชาวอวตารทีเถอะ ชาวอวตารโวย ทีมงานเมิน กิจปีใหม่ เสนอแนวทางให้ปิดเซิฟไปเลยดีกว่า

กฎคือกฎ

• Newbie
  • *
ถ้ามันแพงนักปรับให้แพงกว่านี้ไปสิให้สมควรตามจีเอ็มเลย ไม่ก็่ช่วยให้มันดรอปง่ายกว่านี้กุญแจเงิน ตีเป็นชั่วโมง ดรอปแค่ 20 กว่าอัน หรือที่ทำแบบนี้จะสนับสนุนให้เด็กโดดเรียนเปิดกล่อง    woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

กฎคือกฎ

• Newbie
  • *
เพิ่มเติมนะครับ ผมเล่นมาตั้งแต่เปิดเซิฟเวอร์ใหม่ๆแต่ต้องเลิกเพราะปลดล็อคบ้าบอรอเป็นชาติ สุดท้ายก็ยังกลับมา้เล่น แต่เจอแบบนี้ก็เกินไปเนาะ ไม่เข้าใจจริงๆ งกไปทำไม  g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030

pure2011

• Newbie
  • *
จีคำไม่เหมาะสมจะมีไมเหรอกิจปีใหม่แรรออกแค่2ชิ้นเอง รอบ3ทุมออก2ชิ้น24.00นออก2ชิ้นกุญแจหาโครตยากคำไม่เหมาะสมลำเอียงชิบหายเชิฟอี่นมีขายทุเรศแบบนี้บิกผูเล่นให้ย้ายเชิฟไปเชิฟเติมตังง่ายกว่าไหม  รับไม่ได้แรงกะกิจคำไม่เหมาะสม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2011, 10:24:14 โดย จีเอ็มเปเป้ »

The Kim

• Newbie
  • *

แบบนี้ก็ปกติดีแล้วนี่ครับ ไม่เห็นต้องปรับอะไรเลย ปรับไปมันก็เฟ้อ มันล้นเซิฟอีก ทำไมผมหา 1 ชมกว่าๆได้มา 100 ดอกอ่ะ ?
ผมไม่รู้น้ะว่าจีเอ็มปรับอัตราการดรอปเท่าไหร่ในแต่ละเซิฟ แต่ผมเลือกเวลาในการหาไงครับ เลือกแมพที่จะดรอป กจง. และ กจท.
ลองไปหาแมพคนน้อยๆดูสิครับแล้วคุณจะรู้ว่ามันดรอปไม่ยากมากกว่าที่คิด.
  woon_5555
ผมอ้ะป๋ากั๊มซีโฟร์ ctp:suan g#031

SkyHigh

• Newbie
  • *
^
^
^
ที่ว่าชั่วโมงหาได้100ดอก  ลองมาหาดูไหมแล้วจะรู้เอง g#037

ณ เซิฟเวอร์อวตาร

SkyHigh

• Newbie
  • *
^
^
^
ที่ว่าชั่วโมงหาได้100ดอก  ลองมาหาดูไหมแล้วจะรู้เอง g#037

หาอยู่2ชั่วโมง ได้110ดอกสูงสุด  แลกแจทองได้แลก 22ดอก

จะให้เปิดห่าไร g#030

ณ เซิฟเวอร์อวตาร

Rhythm..z

• Newbie
  • *
อ้ากกกกกกกกกกก หามา 12 ชม. ได้มา 200 ดอกเอง !!! เหนื่อยละน้าปรับหน่อยกะดี ไอคุกกี้ นี้ได้มา 4000 แล้ววว ปรับที ๆ ๆ  อวตารคน น้อยจีเอ็มน่าจะรุ้ เปิดกล่องลุ้นโชค ได้แค่คน2คนเองต่อรอบ แรร์กะออกชิ้น 2 ชิ้น แบบนี้ เสียดายมากที่รอ !! รอนึกว่าจะดรอปง่ายรึขาย เซงๆๆๆๆๆ ขี้โกงชิบ!!! woon_angry

The Kim

• Newbie
  • *
ขอความกรุณาบอกด้วยนะครับ ว่า ได้หรือไม่ได้ อ่ะคับ T^T เรื่องอัตราดรอปกุญแจ

The Kim

• Newbie
  • *
ถึงบางคน รู้ว่าเก่งคับ รู้ว่าชอบขวางโลกครับ ไม่อวดเก่งไม่ขวางโลกซักวันคุณคงไม่ลงแดงตายนะคับ ^^