GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หลังโหลดแพทซ์ที่ 839 (วุ้นนรกเซิร์ฟเวอร์)

RESET

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
พอโหลดแพทซ์ล่าสุดแล้วเข้าเกมส์ ตัวอักษรชื่อของ Npc รวมถึงในหน้าต่างสนทนากับ Npc ไม่ใช่ภาษาไทยที่เห็นแบบปกติไปซะแล้ว g#015  g#040

ฝากทีมงาน g#046  แก้ไขให้ด้วยนะครับ  g#033

RESET

• **
รวมไปถึงชื่อของคู่หูด้วย ไม่รู้ว่าคนอื่นโหลดแพทซ์มา แล้วมีปัญหาแบบตัวเองรึเปล่า  g#025

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เหมือนกันคับ เพี้ยนหมดเลย
สงสัยฟ้อนท์ภาษาไทยของเซิฟเวอร์จะเดี้ยง g#036

อ้อ เจออะไรแปลกๆตอนอยู่หน้าล็อกอินด้วยล่ะ
สำหรับใครที่ใช้พาสยาวๆ จะสังเกตได้ว่า
เคอเซอร์มันจะแสดงผิดตำแหน่งอยู่ เหมือนว่าระยะเคอเซอร์มันสั้นกว่าระยะของพาสที่ใส่อ่ะนะ
ทำให้เวลาพิมพ์เร็วๆแล้วรู้ว่าพิมพ์ผิด มันกะตัวเพื่อลบแก้ไขลำบาก ต้องลบหมดแล้วพิมพ์ใหม่
ฝากดูจุดเล็กๆนี้ด้วยคับ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

nonblackops

• Newbie
  • *

• **
เหมือนกันคับ เพี้ยนหมดเลย
สงสัยฟ้อนท์ภาษาไทยของเซิฟเวอร์จะเดี้ยง g#036

อ้อ เจออะไรแปลกๆตอนอยู่หน้าล็อกอินด้วยล่ะ
สำหรับใครที่ใช้พาสยาวๆ จะสังเกตได้ว่า
เคอเซอร์มันจะแสดงผิดตำแหน่งอยู่ เหมือนว่าระยะเคอเซอร์มันสั้นกว่าระยะของพาสที่ใส่อ่ะนะ
ทำให้เวลาพิมพ์เร็วๆแล้วรู้ว่าพิมพ์ผิด มันกะตัวเพื่อลบแก้ไขลำบาก ต้องลบหมดแล้วพิมพ์ใหม่
ฝากดูจุดเล็กๆนี้ด้วยคับ

พาสที่เป็นตัวเลขแสดงผลเคอเซอร์ถูกต้อง ตำแหน่งไม่เพี้ยน
ถ้าลองเปลี่ยนเป็นพิมพ์ภาษาไทย กดไป 1 ตัวมันจะขึ้นดอกจัน 3 ตัว  g#037
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

• **
ตอนแรกคิดว่าไม่มีอะไรมาก
มารู้ซึ้งถึงปัญหาตอนทำเควสเปลี่ยนอาชีพนี่ล่ะ
ขั้นตอนแรกพอเดาได้ แต่ขั้นตอนสุดท้าย ตอบคำถามก่อนเข้าห้องทดสอบเนี่ยสิ
ไม่ไหวๆ g#002

ถุ๊ยยยซ์์์.

• นุ้งฝอย.
  • « ถ ถ ถ.
ตอนแรกคิดว่าไม่มีอะไรมาก
มารู้ซึ้งถึงปัญหาตอนทำเควสเปลี่ยนอาชีพนี่ล่ะ
ขั้นตอนแรกพอเดาได้ แต่ขั้นตอนสุดท้าย ตอบคำถามก่อนเข้าห้องทดสอบเนี่ยสิ
ไม่ไหวๆ g#002

เห็นด้วยอย่างแรงค่ะ  เป็นภาษา เขมรมาเลยค่ะ ทำไรไม่ได้ คุยกะ เอนพีซีคนไหนก้อ ประสาทจะกิน เปิด ดิกชันนารีก้อไม่ได้นะนั่น

แก้ให้ที นะคะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

〝เพราะมีหัวใจ.... ข้าจึงปรารถนาทุกสิ่งที่เป็นเจ้า〞

• **
แจ้งให้โปรแกรมเมอร์ทราบแล้วคับ รอการแก้ไขเนอะ g#031

ถุ๊ยยยซ์์์.

• นุ้งฝอย.
  • « ถ ถ ถ.
แจ้งให้โปรแกรมเมอร์ทราบแล้วคับ รอการแก้ไขเนอะ g#031

woon_love woon_love

แต้งกิ้วมากมายค่ะ 
〝เพราะมีหัวใจ.... ข้าจึงปรารถนาทุกสิ่งที่เป็นเจ้า〞

ถุ๊ยยยซ์์์.

• นุ้งฝอย.
  • « ถ ถ ถ.
แต่ npc สัตว์เลี้ยง ยังไม่เปนภาษายุเลยค่ เปน สี่เหลี่ยมๆๆๆๆๆ

แล้วชื่อกิล ตัวหนังสือบางตัวก้อหายไปค่   woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

ยังไงก้อ ฝากแก้ไขต่อด้วยนะคะ  g#046 g#046 g#046 g#046

• **
จะเปลี่ยนเทรก็เปลี่ยนไม่ได้ เลยไปยิงเข้จนเวล 51 แระ #038 g#037

ถุ๊ยยยซ์์์.

• นุ้งฝอย.
  • « ถ ถ ถ.
จะเปลี่ยนเทรก็เปลี่ยนไม่ได้ เลยไปยิงเข้จนเวล 51 แระ #038 g#037

ภาษา พ่อขุนยังแปลไม่ได้ อิๆ อ่านไรไม่ออกเลยค่ะ เดาอย่างเดว  woon_555 woon_555 woon_555

ถุ๊ยยยซ์์์.

• นุ้งฝอย.
  • « ถ ถ ถ.
เอนพีซี เปนหมือน เดิมละค่ะ แต่ อ่านที่เพื่อน พิมไทย ยังไม่ได้  woon_cry woon_cry

คุย ภาษา คารา โอเกะ ค่ะ ตอนนี้

ดูภาษาค่ะ

แล้ว ตรงหน้า เลือกเซิพเวอ ก้อเปนภาษานี้ค่ะ    woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

RESET

• **
แพทซืปัจจุบัน 841 แก้ภาษา+ชื่อNpcแล้วกับชื่อคู่หู ลองสนทนากับคนอื่นเครื่องผมเป็นภาษาไทยปกติแล้วนะ  #038

ขอล็อคกระทู้แล้วกัน คนจะแจ้งปัญหาเรื่องสนทนากันแล้วยังไม่เป็นภาษาไทยอีก ตั้งกระทู้ใหม่เลย  g#002