GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วอนผู้รู้ สอนวิตั้งไข่

seetyoumom

• Newbie
  • *
คือผมไปอ่านกระทู้แนวการเล่นวิมามากมาย ผมก็อดสงสัยไม่ได้ว่า....... woon_huh
1. ถ้าผมเล่นแคสเตอร์ น้ำ-ดิน วิ ไฟ-ลม ได้มั้ยครับ มันไม่ดียังไงหรอ (เผื่อวิจะได้สกิลเพลิงอัสนีบาต)
2. ถ้าไม่เล่นแบบผมข้างบน เวลาเจอมอนที่ชนะธาตุนั้นๆจะทำไงหรอ เช่นว่า เล่นสายไฟดินเพียวๆ แต่ดั๊นจะไปเวลที่ภูเขาไฟ อ่าว..ใช้สกิลไรดีวะ?
3. สำหรับวิเด็กแบบผม ผมคิดว่าควรอัพเกราะเวทย์5 ใช่มั้ยครับ เพราว่าคิดว่าคงตายง่ายแน่ๆ
4. แล้วทำไมในกระทู้แนะนำต่างๆ ไม่เห็นเหลือเหรียญให้อัพเพลิงอัสนีบาต หรือกายาหมอกเลยครับ ...
5. แล้วพี่ๆช่วยแนะนำสายเวลหน่อยได้มั้ยครับ เอาแบบที่มันโอเคๆอะ
6. ขอบคุณผู้รู้ทุกๆคนเลยนะครับ ที่ให้คำแนะนำ  g#039