GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจกรรมวันแม่ประจำปี พ.ศ.2554

gtc4222

• Jr. Member
  • **
กิจกรรมวันแม่กับ NPC พลทหารรักแม่

เงื่อนไขกิจกรรม
1.เพื่อนๆต้องมีเลเวล 21 ขึ้นไป
2.ใน 1 ไอดี สามารถทำได้แค่ 1 ครั้ง ใน 1 วัน
3.สามารถทำซ้ำได้สูงสุด 7 ครั้ง
4.ต้องมีดอกมะลิ 20 ดอก ในการร่วมกิจกรรมครับ
รางวัลจากกิจกรรม
1.บัฟรำลึกพระคุณแม่ ซึ่งจะเพิ่มค่าประสบการณ์ ให้อีก 50% และยังใช้ร่วมกับบัฟเพิ่มค่าประสบการณ์อื่นๆได้
2.เมื่อหมดระยะเวลาของบัฟรำลึกพระคุณแม่(1ชม.) เพื่อนสามารถมาขอรับรางวัลได้ดังนี้
   2.1 ในรอบที่ 1-5 นั้นจะได้รับ น้ำยาโพชั่นเพิ่มพลังกายอย่างดี 10 ขวด
   2.2 ในรอบที่ 6 เพื่อนๆจะได้รับ ยาเรียอธิบายไปก่อนหน้านี้นรู้เร็วจัด (ผู้เฒ่า ขายเฉพาะช่วงเทศกาล) จำนวน 1ขวด
   2.3 ในครั้งที่ 7 ครั้งสุดท้าย จะได้รับ ยาเรียนรู้เร็วจัด (ผู้เฒ่า ขายเฉพาะช่วงเทศกาล) จำนวน 1ขวด และหมวกอาฟโฟรดอกมะลิ 1 ใบ ครับ

ผมว่าจากข้อ 2.ใน 1 ไอดี สามารถทำได้แค่ 1 ครั้ง ใน 1 วัน เอาดอกมะลิ20ดอกมาทำเสร็จแล้วได้บัฟรำลึกรอบัฟหมด1ชม.แล้วมาเอายาน้ำยาโพชั่นเพิ่มพลังกายอย่างดี 10 ขวด
เว้น24ชม.ในแต่ละรอบ พอทำรอบที่6ก็แบบเดิมแต่เควสเสร็จได้ยาเรียอธิบายไปก่อนหน้านี้นรู้เร็วจัด (ผู้เฒ่า ขายเฉพาะช่วงเทศกาล) จำนวน 1ขวด (อันนี้ผมไม่รู้จัก)
รอบที่7 ได้ทั้งสองอย่างตามข้อ 2.3  เควสนี้ใช้เวลา7วัน(ไม่รวมเวลาหาของ) เหนื่อยๆๆๆๆๆๆๆ

.P a t c h a :)

• Full Member
g#008 g#008 g#008

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

nicky01

• บุคคลทั่วไป
สู้ๆครับไม่ยากเกินความพยายามของเพื่อนอย่งแน่นอนครับ  woon_yes

☆.tsrifrof ↶

• **
  • * F ♥ C :)

2.ทุกครั้งที่ครบรอบที่ 20 ระบบจะทำการสุ่มรางวัล ระหว่าง พลุถวายพระพร 10 ชิ้น กับ หมวกวันแม่ครับ

พิมพ์ผิดรึเปล่าคะ มันควรจะเป็นหมวกมะลิวันแม่รึเปล่า
ในที่อธิบายไม่มีตรงไหนบอกว่าได้หมวกมะลิวันแม่เลย

ใช่ๆ ทีมงานบอกหมวกวันแม่ ละหมวกมะลิวันแม่ละ // - -;

อิบ้าาา

• UNsmile.❦
  • **
จุพลุได้รางวัลด้วยไหมคะ หรือสวยงามอย่างเดียว

_miniany_

• **
อยากรู้ว่าถ้าเราจะเอายาเทศกาล เราต้องทำ 6 รอบ
แล้วขอรับรางวัลรอบที่ 6 เลย หรือว่า ขอรับรางวัลได้ทุกรอบ ตั้งแต่ 1-6 คะ
ใครรู้ช่วยตอบทีคะ

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
อยากรู้ว่าถ้าเราจะเอายาเทศกาล เราต้องทำ 6 รอบ
แล้วขอรับรางวัลรอบที่ 6 เลย หรือว่า ขอรับรางวัลได้ทุกรอบ ตั้งแต่ 1-6 คะ
ใครรู้ช่วยตอบทีคะ

ได้ทุกรอบตั้งแต่ 1-6 เลยจ้า

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
กิจกรรมได้หมดลงแล้วนะครับ
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้