GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากเล่นมากคับ แต่มันมีปัญหา

chrit

• Newbie
  • *
ผมจะโหลดตัวเกมหน่ะคับ โหลดมาเสร็จแล้วมันก้ไม่มีปัญหาอะไร ตอนโหลดหรอก  ตอนแรกก้คือ ต้องโหลดไฟล์ชื่อ asura_release มาก่อน
หลังจากนั้นก้โหลด ดับเบิ้ลคลิก โปรแกรมก้จะโหลดตัวเกมต่อ ไฟล์ชื่อ  asura_release_p821.exe.gid โหลดมาจนถึง 100 เปอร์เซน ตัวป้องกันไวรัสผมมันเด๊งคับ
มันฟ้องว่ามีไวรัส มันก้ไม่ยอมให้ลง กดยังไงมันก้ไม่ยอมให้ลง จะให้ลบตัวไฟล์นี้อย่างเดียว
 woon_cry woon_cry woon_cry ผมอยากขอไฟล์ที่ไม่มีปัญหาเรื่องไวรัสคับ หรือบอกวิธีผมมาก้ได้ว่าต้องทำยังไง รบกวน จีเอ็มท่านใด หรือ เพื่อนๆ คนไหน บอกทีคับ woon_yes

TAMA

• Sr. Member
วิธีแก้ไข ในช่วงที่ดาวน์โหลดเกม ผู้เล่นจะต้องปิดการใช้งานโปรแกรม antivirus และ firewall ก่อนชั่วคราว

เพื่อให้ระบบติดตั้งเกมได้สมบูรณ์ และรอเข้าเกมให้ระบบ auto patch ให้เสร็จเข้าเล่นเกมได้ปรกติ

จากนั้นกลับไปเปิดโปรแกรม antivirus และ firewall ให้ทำงานปรกติครับ

chrit

• Newbie
  • *
 woon_love woon_love

จะลองดูคับ ขอบคุณคับ ถ้ายังไงจะแจ้งกลับไปอีกทีนะคับ