GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจกรรม มาช่วยกันแฉอาชีพคลาส 2 กันดีกว่า!!

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
กิจกรรม มาช่วยกันแฉอาชีพคลาส 2 กันดีกว่า!!

เพื่อนๆทุกท่านที่มีประสบการณ์ในการเปลี่ยนอาชีพคลาส 2 มาแล้ว มาช่วยเพื่อนๆท่านอื่นกันเถอะ โดยการส่งบทความการเปลี่ยนอาชีพ คลาส 2 พร้อมทั้งแนวทางการอัพสเตตัสของแต่ละอาชีพ เพื่อให้เพื่อนๆท่านอื่นได้ใช้เป็นแนวทางในการเล่นต่อๆไปนะครับ

แล้วกิจกรรมนั้นมีรายละเอียดอย่างไรบ้าง?

1. บอกถึงขั้นตอนในการเปลี่ยนอาชีพจากคลาส 1 เป็น คลาส 2 ในแต่ละสายว่าต้องทำอย่างไรบ้าง
2. วิธีการอัพสเตตัส ของอาชีพต่างๆ ในคลาส 2 ว่าต้องอัพอะไรถึงจะเหมาะกับอาชีพนั้นๆ
3. อธิบายรายละเอียดไอเทมที่ใช้ในการเปลี่ยนอาชีพ ว่าจะหาได้จากมอนเตอร์อะไร ที่แมพไหน?
โดยบทความที่ส่งเข้ามา 1 อาชีพ ต่อ 1 บทความเท่านั้น ( ผู้เล่น 1 ท่านสามารถส่งกี่บทความก็ได้ )

เขียนบทความส่งมา เผลอๆ ได้รางวัลไปใช้กันง่ายๆ
เพื่อนๆ สามารถส่งบทความได้ที่ http://blog.gameindy.com/submit
และสามารถดูวิธีการเขียนได้ที่ http://blog.gameindy.com/post/7295452675/how2blog
หากบทความใดโดนใจทีมงาน ก็รับรางวัลกันไปเลย

ระยะเวลาในการส่งบทความ : 28 กรกฎาคม - 10 สิงหาคม 2554

ของรางวัล : - ถ้าบทความของท่านผ่านการเกณฑ์การพิจารณาจากทางทีมงาน รับไปเลย ชุดเรียนรู้เร็วมากสุดคุ้ม 7 วัน จำนวน 1 กล่อง
-  พิเศษ!! สำหรับบทความที่ทางทีมงานเห็นแล้วว่าสามารถใช้ประโยชน์ได้จริง  และแสดงให้เห็นว่าผู้เขียนได้ทำการค้นคว้ามาอย่างยาวนาน  หรือมีการอ้างอิงข้อมูลต่างๆ เช่น รูปภาพประกอบที่สวยงาม รับไปเลย หนูอยากเป็นเด็กเส้นขั้นเทพ 1 กล่อง

หมายเหตุ :
- การตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด
- ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงของรางวัลโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
- ตัวอย่างการเขียนบทความดูได้ที่นี่

Source: กิจกรรม มาช่วยกันแฉอาชีพคลาส 2 กันดีกว่า!!

DEK-D-E-E

• Jr. Member
  • **
  • Gm อาสา เซิร์ฟเวอร์ Avatar
ส่งเกี่ยวกับพาลาดินเซปอวตารไปแล้วนะคับมีสองบทน่าจะต่อๆกันยังไงก็รับพิจราณาด้วยครับ

-aqua-

• Newbie
  • *
ตอนที่ใส่อีเมลกับใส่ชื่ออ่ะคับ  ต้องใช่ชื่อของเฟสบุ๊ค หรือชื่อไอดีเกมเหรอคับ

แมกซิม

• Full Member
  • คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
ตอนที่ใส่อีเมลกับใส่ชื่ออ่ะคับ  ต้องใช่ชื่อของเฟสบุ๊ค หรือชื่อไอดีเกมเหรอคับ
ไม่ต้องครับ ใส่เฉพาะชื่อที่ผู้เล่นอยากให้เพื่อนๆ ท่านอื่นรู้จักครับ และของรางวัลทางทีมงานจะส่งทาง E mail ครับ
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

-aqua-

• Newbie
  • *
แง  ผมตัดชื่อออกไปล้วง่ะ ตัดขนาดภาพด้วยอ่าครับT^T(จะต้องทำยังไงอ่ะครับผมส่งไปแล้ว แก้ใหม่ได้มั้ยครับ)

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
แง  ผมตัดชื่อออกไปล้วง่ะ ตัดขนาดภาพด้วยอ่าครับT^T(จะต้องทำยังไงอ่ะครับผมส่งไปแล้ว แก้ใหม่ได้มั้ยครับ)
ไม่เปนไรครับ จะทำยังไงก็ได้ครับ เพราะเมื่อผู้เล่นสมัคร tumblr จะมี Email ของผู้เล่นอยู่ด้วย ทางทีมงานจะส่งของรางวัลไปทาง Email นะครับ
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

แมกซิม

ขยายเวลาการส่ง กิจกรรม มาช่วยกันแฉอาชีพคลาส 2 อีก 1 สัปดาห์

ตั่งแต่วันที่ 10 สิงหาคม - 17 สิงหาคม 2554

เพื่อนๆ ที่ยังไม่ได้ร่วมสนุก เชิญร่วมสนุกได้และเพื่อนๆ ท่านใดที่ส่งมาแล้วยังสามารถส่งเข้ามาร่วมสนุกได้อีกนะครับ

.P a t c h a :)

g#034 g#034 g#034

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

แมกซิม

กิจกรรมได้จบลงแล้วนะครับ ของรางวัลทางทีมงานจะจัดส่งให้ทาง Email นะครับ

iasuraoi

• Newbie
  • *
ประกาศผลหมดแล้วหรอคับจี(ทำไมมีน้อยจัง g#002) g#034

ไม่มีอาชีพอื่นแล้วหรอคับ g#002 g#027

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
กิจกรรมได้จบลงแล้วนะครับ ของรางวัลทางทีมงานจะจัดส่งให้ทาง Email นะครับ
จีคับ ขอกิจต่อได้มะ กำลังจะทำ พอดีเลยอะ  woon_cry woon_cry woon_cry

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

แมกซิม

เพื่อนๆ ท่านใดที่ต้องการส่งผลงานเข้ามา ก็ยังสามารถส่งเขา้มาได้นะครับ ของรางวัลยังเหลือครับ
ก็ยังไงก็อ่าน กติกาดีๆ ละครับ
g#004

แมกซิม

ตอนนี้ยังขาดอีก 1อาชีพนะครับ คือ อาชีพ Wizard เพื่อนๆ ท่านใดสนใจ ส่งเข้ามาได้นะครับ
ทำดีมีรูปภาพประกอบครบถ้วน รับไปเลย เด็กเสัน 7 วัน