GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

!!_รายงานการปฏิบัติหน้าที่ผู้สมัครจีเอ็มอาสา Aomsin_Z ณ เซิฟเว่อร์ PK_!!

aomsin_z

• Newbie
  • *
ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดรายงานการปฏิบัติหน้าที่ของผู้สมัครจีเอ็มอาสา
Aomsin_Z ณ เซิฟเว่อร์ ใต้พิภพ (PK)

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวสักหน่อยนะค่ะ
ชื่อเล่น :: "ออมสิน" ค่ะ เรียก "ออม" เฉยๆ ก็ได้ จ๊ะ
อาชีพ :: แอสซาซิน (นี่จัง)
นิสัย :: เรียกว่าไม่มีความแน่นอนในตัวเองซะมากกว่า อิอิ โก๊ะหน่อยๆ ปัญญาอ่อน นิดๆ สติไม่เต็ม 100%

ระหว่างการทดลองงาน 2 สัปดาห์ต่อจากนี้ หากออมทำผิดพลาดประการใด ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ
มีข้อแนะนำหรือติเตียนสิ่งใด กระซิบมาที่ตัวละครได้เสมอนะค่ะ หรือจะแจ้งในบอร์ดนี้ได้ตลอดเวลาค่ะ
ยังไงก็ขอ คำแนะนำจากเพื่อนๆด้วยนะค่ะ จะได้นำไปปรับปรุงในโอกาสหน้าค่ะ
ขอบคุณทุกคนที่แวะเวียน (หลงทาง)เข้ามาในกระทู้แห่งนี้นะค่ะ ^o^///

aomsin_z

• Newbie
  • *
กิจกรรมที่ 1 กิจกรรมโกยแน่บ
วันที่ 6 สิงหาคม 2555 เวลา 20.00 น. โดยประมาณค่ะ
กติกาคือ ให้ผู้เล่นวิ่งหนีจีเอ็มอาสา หากผู้เล่นคนใดถูกส่งกลับจุดเซฟถือว่า ตกรอบค่ะ
การแข่งขันแบ่งออกเป็น 3 รอบด้วยกัน
รอบแรกทำการแข่งกันเวลา ประมาณ 5 นาที ของรางวัลคือ เหรียญกิจคนละ 5 เหรียญ (รูปภาพที่ 1 )

รอบสองทำการแข่งขันจนเหลือผู้เล่น 5 ท่าน ของรางวัลคือ เหรียญกิจคนละ 10 เหรียญ (รูปภาพที่ 2 )

รอบสุดท้ายค้นหาผู้เล่นเพียง 1 ท่านของรางวัลคือ เหรียญกิจ 20 เหรียญ ผู้ชนะได้แก่ คุณ IiIi_KeY_IiIi ค่ะ (รูปภาพที่ 3)

เป็นกิจกรรมแรก อาจจะตะกุตะกักไปบ้างมีข้อผิดพลาดมากมายที่ต้องแก้ไข ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้คำแนะคำตักเตือน และให้กำลังใจมานะค่ะ ^^
หมายเหตุ : กิจกรรมรอบที่สอง จีเอ็มอาสาน้ำ เป็นผู้ให้ของรางวัลค่ะ
และขอบคุณขอบคุณจีเอ็มแตง และจีเอ็มน้ำที่มาช่วยจัดกิจกรรมในครั้งนี้ด้วยนะค่ะ

aomsin_z

• Newbie
  • *
กิจกรรมที่ 2 :: ซ่อนหาตามหาจีออม

กติกามีอยู่ว่า จะใบ้สถานที่ที่ออมอยู่ แล้วตั้งห้อง สนทนา ผู้เล่นคนไหนพิมพ์ในช่องสนทนาเป็นคนแรกจะเป็นผู้ชนะ
ของรางวัล :: เหรียญกิจกรรมคนละ 30 เหรียญค่ะ

สถานที่ที่ 1 คำใบ้: เรนเจอร์พเนจร คำตอบ: ป้อมปราการตะวันออก ผู้ชนะ: -l-ZrET-l-

สถานที่ที่ 2 คำใบ้: อคาเดมี่เนียร์ คำตอบ: มหาวิหารเมทัลลิกาน่า ผู้ชนะ: ---james---

สถานที่ที่ 3 คำใบ้: โมโอ้นักสำรวจ คำตอบ: สถานีรถไฟ ผู้ชนะ: -E__VIL__BRA-

สถานที่ที่ 4 คำใบ้: เมืองหิมะโคลวี่ คำตอบ: วินโดเนีย ผู้ชนะ: mmF

สถานที่ที่ 5 คำใบ้: หมุ่บ้านของชาวอสุรา คำตอบ: หมู่บ้านบางกระท่อม ผู้ชนะ: ---james---และ lo_yu50

เกิดข้อผิดพลาดนะค่ะ ออมลืมประกาศว่าใครที่ได้ไปแล้วจะไม่มีสิทธิ์ได้อีก ออมเลยให้ทั้งสองคนค่ะ T^T

ขณะแจกของรางวัล
เกิดข้อผิดพลาดรอบที่สอง ไม่ทันดูว่าได้นำผู้เล่นท่านอื่นที่ไม่ใช่ผู้ชนะจากกิจกรรม เข้ามาด้วย ต้องขออภัยจริงๆนะค่ะ ออมจะจำไว้เป็นบทเรียน ระวังมากขึ้น ตรวจตราให้ดีกว่านี้

ขอบคุณที่ร่วมสนุกนะค่ะ และขอบคุณทุกคำติเตือน และให้กำลังใจค่ะ
ต่อไปจะขอปรับปรุงตัวนะค่ะ วันนี้ทำผิดพลาดเยอะมากเลยค่ะ T^T

aomsin_z

• Newbie
  • *
รายงานการลงโทษผู้ทำการตั้งห้องสนทนาซื้อขายเงินเอ็ม

ได้ทำการลงโทษเบื้องต้นไปแล้ว ด้วยมติจับกุม ขังคุกเป็นเวลา 30 นาที ค่ะ

aomsin_z

• Newbie
  • *
รายงานกิจกรรมที่ 3 ทายชื่อเพลง
ณ วันที่ 8 สิงหาคม 2555 เวลา 22.00 น. โดยประมาณ

กติกามีอยู่ว่า ออมจะพิมพ์เนื้อเพลงขึ้นมาแล้วให้เพื่อนตอบชื่อเพลงนั้น ทั้งหมด 10 ข้อ

ข้อ 1 : ถ้าคนไหนโสดได้โปรดส่งเสียงมาหน่อย อย่าให้ฉันคอยได้โปรดมารักฉันที
เฉลย: คนไหนโสด ผู้ที่ตอบถูกคือ .Musketeers.

ข้อ 2 : ไม่เข้าใจว่าใจมันแอบหลงรักเธอเมื่อไหร่ ก็มันเป็นไปได้ไง ช่วยคิดหน่อย คิดหน่อย
เฉลย: อาการรัก ผู้ที่ตอบถูกคือ _._ZiZTHEPZiZ_._
*** ได้สละสิทธิ์ให้ SHAMAKING

ข้อ3: ถ้าอยากรักต้องไม่กลัวคำว่าเสียใจ ปวดใจก็แค่ขั้นตอนแห่งความรัก
เฉลย: อยากรักต้องไม่กลัวคำว่าเสียใจ ผู้ที่ตอบถูกคือ GU-JANE
***อนุโลมให้คนที่ตอบใกล้เคียงที่สุด และเร็วที่สุดค่ะ

ข้อ 4 : ตั้งแต่พบกันวันนั้น ใจก็รู้ว่าเราจะมีกันวันนี้ เธอเติมเต็มสิ่งดีดี ให้ทุกวันที่มีความหมาย
เฉลย: ยิ่งรู้จักยิ่งรักเธอ ผู้ที่ตอบถูกคือ .Mosmoss.

ข้อ 5 : สิ้นเสียงระเบิดฟ้าพลันปกคลุมด้วยฝุ่นดำควันปืนยังลอยอยู่รอบกาย
เฉลย: โทน ผู้ที่ตอบถูกคือ II_dekgapot_II

ข้อ 6 : แค่เธออยู่ข้างๆ อ๊ะอ่าวก็เปลี่ยนให้ชีวิตฉันไม่เหมือนเก่า เธอทำให้ถนนฉันสวยงาม
เฉลย: คนข้างๆ ผู้ที่ตอบถูกคือ AUG-A3z

ข้อ 7 : จะกอดเธอไปจนเช้าแสงดาวกระทบที่ข้างฉันให้ไออุ่นกายเราผูกกันฉันนั้นรักเธอเหลือเกิน
เฉลย: ทราย ผู้ที่ตอบถูกคือ Silverbang

ข้อ 8 : ไม่แคร์กันเลยใช่ไหม ว่าใครต้องเจ็บต้องช้ำโมโหร้ายทุกทีที่เจอกัน ยังไม่ทันได้ทำอะไร
เฉลย: ทารุณ ผู้ที่ตอบถูกคือ IiI..BoY..IiI

ข้อ 9 : ทุกสิ่งยอมให้เธอ ไม่ว่าจะอยู่แสนไกล ทุกสิ่งยอมให้เธอ แม้ฉันจะรับได้หรือไม่
เฉลย: คนที่แสนดี ผู้ที่ตอบถูกคือ  -__LoveLy__-

ข้อ 10 : จะเกิดชาติไหนแค่ขอได้เป็นลูกแม่ไออุ่นแห่งความรักแท้อยากกอดแม่อีกครั้งหนึ่ง
เฉลย: จุดธูปบอกแม่ ผู้ที่ตอบถูกคือ h4mErZ
***ได้สละสิทธิ์ให้คุณ IiI__BoY__IiI

ขอบคุณเพื่อนๆที่ร่วมกิจกรรมนะค่ะ ผิดพลาดอะไร ขออภัยด้วยนะค่ะ

aomsin_z

• Newbie
  • *
รายงานกิจกรรมที่ 4 ต่อสุภาษิต
ณ วันที่ 9 สิงหาคม 2555 เวลา 21.00 น. โดยประมาณ

กติกา : ต่อประโยคสุภาษิตให้ถูกต้องมีทั้งหมด 10 ข้อ

ข้อ1: ความวัวไม่ทันหาย
เฉลย: ความควายเข้ามาแทรก ผู้ที่ตอบถูกคือ Xx_llua11_xX ค่ะ

ข้อ2: ไก่งามเพราะขน
เฉลย: คนงามเพราะแต่ง ผู้ที่ตอบถูกคือ i-Phone.. ค่ะ

ข้อ3: มือใครยาว
เฉลย: สาวได้สาวเอา ผู้ที่ตอบถูกคือ MaxSim ค่ะ

ข้อ4: รักดีหามจั่ว
เฉลย: รักชั่วหามเสา ผู้ที่ตอบถูกคือ KuJCHii ค่ะ

ข้อ5: เอาหูไปนา
เฉลย: เอาตาไปไร่ ผู้ที่ตอบถูกคือ  Ange-Beats ค่ะ

ข้อ6: กินอยู่กับปาก
เฉลย: อยากอยู่กับท้อง ผู้ที่ตอบถูกคือ ZzFernNzZ ค่ะ

ข้อ7: เข็นครก
เฉลย: ขึ้นภูเขา ผู้ที่ตอบถูกคือ SuNiiZz ค่ะ

ข้อ8: น้ำมาปลากินหมด
เฉลย: น้ำลดมดกินปลา ผู้ที่ตอบถูกคือ PLN. ค่ะ

ข้อ9: กินบนเรือน
เฉลย: ขี้บนหลังคา ผู้ที่ตอบถูกคือ h4mErZ ค่ะ

ข้อ10: คบคนพาลพาลพาไปหาผิด
เฉลย: คบบัณฑิตบัณฑิตพาไปหาผล ผู้ที่ตอบถูกคือ –Mr.Smoothy- ค่ะ

ภาพแจกของรางวัล

aomsin_z

• Newbie
  • *
กิจกรรมที่ 4 หมวกสี
วันที่ 12 สิงหาคม 2555

กติกา จะกำหนดสีของหมวกในแต่ละรอบมาหากผู้เล่นคนไหนไม่มีสีหมวกหรือเปลี่ยนหมวกช้าจะตกรอบไปค่ะ

ภาพกิจกรรมบางส่วน

ภาพการแจกรางวัลผู้ชนะได้แก่ .I3igI3oom.

รางวัลในรอบแรกได้ไปทั้งหมด 6 ท่าน เป็น เหรียญกิจกรรมคนละ 30 เหรียญรอบสุดท้ายหาผู้ชนะคนเดียวได้เหรียญรางวัลเพิ่มไปอีก 20 เหรียญ

aomsin_z

• Newbie
  • *
รายงานผู้กระทำผิดตั้งกระทู้เจตนาซื้อขายเงินเอ็ม

ได้ทำการลงโทษเบื้องต้นด้วย มติจับคุม ขังคุกเป็นเวลา 30 นาทีเรียบร้อยแล้วค่ะ