GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจกรรมเรามาช่วย-GM-กันเถอะ..Help Me Please(วุ้นเหินหาว)

บุคคลทั่วไป · 34 · 12427

nicky01

• บุคคลทั่วไป

เกิดเรื่องแล้วครับเพื่อนๆ จีเอ็มนิคกี้ได้ข่าวว่ามีม้วนคัมภีร์แห่งการปลดล็อคอยู่ในค่ายทหารเขี้ยวทมิฬ จีเอ็มนิคกี้จึงได้เข้าไปสืบหาม้วนคัมภีร์แห่งการปลดล็อคที่แหล่งกบดานของเหล่าพลพรรคเขี้ยวทมิฬ แต่ทว่ากลับถูกเหล่าเขี้ยวทมิฬจับตัวไว้ได้..แย่ละซิครับ ต้องเดือดร้อน เพื่อนๆชาววุ้นเหินหาวให้ร่วมแรงร่วมใจกันบุกบ่าฝ่ารังของเหล่าเขี้ยวทมิฬ เพื่อมาพาจีเอ็มนิคกี้และม้วนคัมภีร์แห่งการปลดล็อคออกไปให้ได้ครับ โดยรายละเอียดกิจกรรมเป็นดังนี้

รายละเอียดกิจกรรม Help Me Please
1.เพื่อนๆ ชาววุ้นเหินหาวต้องร่วมแรงกับบุกรังของเหล่าเขี้ยวทมิฬเพื่อมาช่วยจีเอ็มนิคกี้
2.เพื่อนๆชาววุ้นเหินหาวต้องช่วยกันปกป้องจีเอ็มนิคกี้จากเหล่ามอนเตอร์เขี้ยวทมิฬและพาไปให้ถึงหมู่บ้าน Windle_Wood โดยสวัสดีภาพ
3.โดยตัวละครจีเอ็มนิคกี้จะอยู่ที่แผนที่ Windle_wood Field11 ณ พิกัด 74,62 ครับ ดูในแผนที่ด้านล่างได้ครับ
4.ตัวละครจีเอ็มนิคกี้จะไม่มีบัพใดๆทั้งสิ้น และไม่สามารถใช้ไอเทมใดๆได้ ทั้งจากที่เพื่อนๆใช้ให้หรือใช้เองครับ (เพื่อนๆ สามารถบัพและฮิวให้ได้)
5.หากตัวละครจีเอ็มนิคกี้ตายระหว่างทางจะกลับไปเกิดที่กักขังเช่นเดิมจนกว่าเวลาจะหมด
6.เวลาในการร่วมกิจกรรม ทุกวัน จันทร์ พุธ ศุกร์ 19.00น. ถึง 19.30น.
7.หากเพื่อนช่วยเหลือจีเอ็มนิคกี้ออกมาได้สำเร็จ ม้วนคัมภีร์แห่งการปลดล็อคจะทำงาน ทำให้ระบบปลดล็อค global quest ขั้นที่1 ให้เพื่อนเลยครับ

สิ่งที่จะปลดล็อกในเควสนี้เมื่อทำสำเร็จ
1. ปลดล็อกให้ผู้เล่นสามารถเก็บเลเวลถึงเลเวล 50
2. เปิดแผนที่ทางไปแกรนฟอร์เรส และแผนที่แกรนฟอร์เรสทั้งหมด
3. เปิดแผนที่เซาท์เทิร์นฟอร์ทเพลน (ทางออกด้านบนของเมืองเซาท์เทิร์นฟอร์ท)

แผนที่ที่เพื่อนต้องเข้าไปช่วยเหลือครับ

หมายเหตุ วันเวลาช่วยเหลือ อาจมีการเปลี่ยนแปลงทางทีมงานจะแจ้งให้ทราบต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2011, 16:30:08 โดย จีเอ็มนิคกี้ »

nicky01

งานนี้..ต้องขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆ วุ้นเหินหาวแล้วครับ มาช่วยผมด้วยนะ

เริ่มวันศุกร์ นี้ วันแรก เลยครับ

_KesuHime_

• Jr. Member
  • **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
เปลี่ยนมากี่เควสแล้วนั้น
สุดท้ายก็ดึงคนไม่ได้ยุดี g#020 g#020
ส่วนใหญ่(ข้าพเจ้าด้วย)ก็เป็นผู้เล่นเก่าที่แค่เข้าไปเล่นเอาหมวกอ่ะนะ

ExSkyZs & dek_noy

• **
น่าสนุกดีน้า แต่คนจะมาร่วมกิจกรรมกันกันเหรอ เงียบเหงาเหลือเกิน  woon_sad1

น่าจะปลดล็อคเลยเนอะ เกมส์ก็พึ่งเปิดไม่นานในfacebook แล้วเกมส์แบบนี้อ่า มันก็งงน่ะ สำหรับคนไม่เคยเล่นมาก่อน

jayadize<Iพี้ยu>

• **
  • ใครกันแน่ที่"เปลี่ยนไป"
ปล่อยจีไว้ตรงนั้นแหละ  g#004 g#004

เวลยังน้อยอยู่เลย  g#020 g#020

โปรดอย่าทำร้ายกัน ด้วยคำว่า "มิตรภาพ"

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ปล่อยตายซะ  g#037 g#037 g#037
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

เรียกเกราะคุ้มกาย

• **
ตี จีนิคกี้แทน โจนาธาน ได้มั้ยอะ  g#003 g#003

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

nicky01

ทีที้

• Full Member
มาช่วยผมหน่อยเถอะะ

ไม่ได้กินข้าวมา 3 วันแล้วว

ปล่อยตาย  ในนั้นละ   อยากให้ช่วย  เอาหมวกใหม่มาแจกอีกดิ  อิอิ

nicky01

สำเร็จแล้วครับ เพื่อนๆ !!

ได้มีเพื่อนๆกลุ่มผู้กล้าฝ่าดงมอนเตอร์เข้ามาเพื่อช่วยผมสำเร็จแล้ว เดี้ยวจะขึ้นรายชื่อพร้อมทั้ง อัพโหลดวีดีโอการทำภารกิจ ให้เพื่อนๆทุกท่านได้ชมกันนะครับ

อ้อกระซิบนิดนึงเพื่อนกลุ่มนี้..เดี้ยวผมจะมีรางวัลพิเศษให้ด้วยครับ