GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครคิดว่าแน่ ใครคิดว่าเจ๋ง ส่งบทความมากันเลย

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
เหล่า กูรู อาชีพ ต่างๆ เอ๋ย เจ้าจงมาแบ่งปันความรู้ให้กับผู้เล่นตาดำๆ อย่างข้า ให้ตาสว่างขึ้นมาบ้างเถิด ไม่ว่าท่านจะเล่นอาชีพอะไร เลเวลไหน มีหนทางการก้าวเดินแบบใด ขอเพียงแค่ท่าน รู้ลึก รู้จริง ในสายอาชีพของท่าน ลองมาเขียนบทความกับ GAMEINDY กันเลย

แล้วกิจกรรมนั้นมีรายละเอียดอย่างไรบ้าง?
เพียงแค่เพื่อนๆ มั่นใจว่ามีความรู้ไม่ว่าจะเป็นสายอาชีพใด หรือเป็นเกร็ดความรู้ต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับสายอาชีพต่าง อย่าเก็บไว้คนเดียว
เขียนบทความส่งมาให้ทางทีมงานพิจารณาได้ เผลอๆ ได้รางวัลไปใช้กันง่ายๆ
เพื่อนๆ สามารถส่งบทความได้ที่ http://blog.gameindy.com
และสามารถดูวิธีการเขียนได้ที่ http://blog.gameindy.com/post/7295452675/how2blog
หากบทความใดโดนใจทีมงาน ก็รับรางวัลกันไปเลย

ระยะเวลาในการส่งบทความ : 7 กรกฎาคม - 14 กรกฎาคม 2554

ของรางวัล : - ถ้าบทความของท่านผ่านการเกณฑ์การพิจารณาจากทางทีมงาน รับไปเลย ชุดเรียนรู้เร็วมากสุดคุ้ม 7 วัน จำนวน 1 กล่อง
- พิเศษ!! สำหรับบทความที่ทางทีมงานเห็นแล้วว่าสามารถใช้ประโยชน์ได้จริง และแสดงให้เห็นว่าผู้เขียนได้ทำการค้นคว้ามาอย่างยาวนาน หรือมีการอ้างอิงข้อมูลต่างๆ รับไปเลย หนูอยากเป็นเด็กเส้นขั้นเทพ 1 กล่อง

หมายเหตุ :
-การตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด
- ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงของรางวัลโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
- ตัวอย่างการเขียนบทความดูได้ที่นี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2011, 17:18:32 โดย จีเอ็มจินนี่ »

InW_Sura

• **
  • ที่ที่เรารักกัน 2011

ปิศาจ

• Full Member
รู้แบบงูๆปลาๆ อย่างเราอดเลย  เดียวรออ่านดีกว่า แล้วเอามาให้อ่านกันบ้างนะอย่างุบงิบไว้หละ  ว่าแต่จะมีใครเขี่ยนเผ่าอสุราบ้างไหม อิอิ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
บทความที่ท่านทีมงานบอกเป็นการขายความลับและเทคนิคส่วนตัวบางอย่างเลยนา รางวัลมันน้อยไปนิด  woon_555

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
บทความที่ท่านทีมงานบอกเป็นการขายความลับและเทคนิคส่วนตัวบางอย่างเลยนา รางวัลมันน้อยไปนิด  woon_555

ใช่พี่ ของอย่างนี้ต้องใจถึงกันหน่อย จัดหนักไปเลย g#009
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
แค่ 7 วัน !!

เก็บสูตรให้มันหายไปพร้อมกับผู้เล่นดีกว่า

ถ้าคิดว่าการเขียนบทความให้คนอื่นเข้าใจ  มันง่ายละก็

คงไม่มีอาชีพนักเขียนละ

นี้ต้องมีความรู้ในอาชีพ ไอเทม มอนเตอร์

ไม่ใช่สักแต่ว่า รวย แล้วใส่ชุดดีๆ ออฟวีรชนทั้งตัว

แบบนั้น แค่มีเงินใครๆ มันก็เทพได้

แต่นี้คือการเอาเทคนิคและประสบการณ์ส่วนตัวมาเขียน

แล้วยังเรียบเรียงให้คนอื่นเข้าใจง่ายๆอีก

ได้แค่สุดคุ้ม 7 วัน

ถ้าเส้นจะไม่ว่าเลย

ใครอยากเขียนก็เอาเลยนะ จะรออ่าน

highter0

• บุคคลทั่วไป
มีกี่รางวัลขอรับ
ไม่จำกัดค่ะ บทความไหนโดนใจทีมงานก็รับรางวัลได้เลยค่ะ woon_sunny

เอาบทความที่ชนะ หรือที่โดนใจ ไปทำอะไรต่อครับ
ทางทีมงานจะนำบทความที่ผ่านการพิจารณาแล้วขึ้นหน้า http://blog.gameindy.com เพื่อเป็นการแบ่งปันความรู้ให้กับผู้เล่นท่านอื่นๆ ค่ะ

woon_yesส่วนเรื่องของรางวัลผู้เล่นลองเสนอกันเข้ามาได้นะคะ woon_yes

lookgolf

• **
ทีมงานได้หน้า แต่ของรางวัลเจ้าของความรู้ได้น้อย แต่ก็อาจมีคนใจดีไม่คิดเรื่องรางวัลอยากแบ่งปันเนอะ ^^

ที่จริงบอร์ดเก่าเค้าก็มีกระทู้ตามแต่ละอาชีพกันอยู่แล้ว ทีมงานเคยรู้บ่้างป่าวเนี่ย

InW_Sura

• **
  • ที่ที่เรารักกัน 2011
ของรางวัลน้อยไปครับ น่าจะให้ผู้เล่นที่เสียสละ เวลา และ เอาเทคนิคส่วนตัวของแต่ละคน มาเผยแพร่ะสู่สาธารณชน ได้อย่างเต็มที่และเต็มใจ น่าจะเพิ่มของรางวัลนะครับ
เป็นอะไรก็ได้ ที่น่าจะมากกว่านี้ เหมาะสม และดูดีกว่านี้ครับ  ฯลฯ

หรือเป็นไอเทมที่มีให้แค่ครั้งนี้ครั้งเดียว เช่น  หมวกนักคิด   สักใบ เอาแบบสวยๆ หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

T0Nz

กลั่นสมองกรองความรู้ เค้นออกมาสุดปัญญา ส่งตรงจากประสบการณ์จริง แล้วนั่งเรียบเรียงให้สละสลวย

ได้แค่สุดคุ้ม 7 วัน

R.I.P  woon_o_o

highter0

• บุคคลทั่วไป
กิจกรรมนี้เป็นช่วงทดลองอยู่นะคะ หากเพื่อนๆ เห็นว่าของรางวัลไม่เหมาะสมอย่างไรก็ลองเสนอกันเข้ามาได้นะคะ g#006 g#006

ในอนาคตนั้นถ้ามีเพื่อนๆ ให้ความสนใจกันมาก ก็อาจจะมีการเพิ่มของรางวัล
และจะมีหมวกคอลัมนิสต์ สำหรับผู้ที่มีการเขียนบทความที่มีประโยชน์และส่งบทความมาเป็นประจำ

และถ้าทางทีมงานเล็งเห็นแล้วผู้เล่นท่านใดมีความสามารถในการที่จะเป็นนักเขียนบทความได้
ทางทีมงานจะมีการทาบทามให้มาเป็นนักเขียนประจำบน blog ของ GAMEINDY ค่ะ
woon_sunny woon_sunny