GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เปิดเผยรายชื่อผู้เข้าแข่งขันแต่ละเซิร์ฟเวอร์ ABT Season2

CacAloz

• Full Member
จีเอ็มคะ ถ้าจีพิมชื่อตัวละครในทีมผิด แต่ตอนสมัครถูกนี้ไม่โดนสละสิทธิ์ใช่มั้ยค่ะ ตอบด้วย (ทีม ~รวมพลคนกาก~ ชือ 213 จริงๆคือ 0213 อ่ะคะ

ทางทีมงานจะตรวจสอบให้แน่ชัดนะครับ หากทางทีมงานพิมพ์ชื่อผิดนั้น ก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ทางทีมงานก็จะทำการแก้ไขให้ถูกต้องครับ
จากการตรวจสอบพบว่า โปรแกรม Excal ถ้าหากมี 0 อยู่ข้างหน้า ระบบจะลบให้อัตโนมัติ

ทำให้ชื่อเป็น 213 ทีมงานจะดำเนินการแก้ไขชื่อให้ถูกต้อง 0213 สามารถเข้าร่วมการแข่งขันได้ปกติครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2012, 12:47:20 โดย จีเอ็มทามะ »

peraput12345

• Jr. Member
  • **

.P a t c h a :)

#038 #038 #038

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

TAMA

• Sr. Member
จีเอ็มคะ ถ้าจีพิมชื่อตัวละครในทีมผิด แต่ตอนสมัครถูกนี้ไม่โดนสละสิทธิ์ใช่มั้ยค่ะ ตอบด้วย (ทีม ~รวมพลคนกาก~ ชือ 213 จริงๆคือ 0213 อ่ะคะ

ทางทีมงานจะตรวจสอบให้แน่ชัดนะครับ หากทางทีมงานพิมพ์ชื่อผิดนั้น ก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ทางทีมงานก็จะทำการแก้ไขให้ถูกต้องครับ
จากการตรวจสอบพบว่า โปรแกรม Excal ถ้าหากมี 0 อยู่ข้างหน้า ระบบจะลบให้อัตโนมัติ

ทำให้ชื่อเป็น 213 ทีมงานจะดำเนินการแก้ไขชื่อให้ถูกต้อง 0213 สามารถเข้าร่วมการแข่งขันได้ปกติครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

ทีมงาน Super pea

• **
  • NEVERDIE อยุธยา

Directorr

ตารางการแข่งมาแล้วครับ ติดตามได้ที่นี่เลย  g#031
http://blog.gameindy.com/post/18895884970/15

Lose Blanket น่าจะทำให้เข้าใจง่ายขึ้นด้วยการบอกว่า

Blanket ช่องหนึ่งๆ หาผู้แพ้จากการแข่งขันคู่ไหน คู่ระหว่างอะไร

อาจจะกำหนด A , B , C  ,... , Z  แทนไว้ที่คู่การแข่งกันในแต่ละรอบ

แล้วช่อง Loser Blanket ก็กำหนดไว้ว่า ช่องนี้คือผู้แพ้ของคู่ A  หรือ คู่ B ก็ว่า

แค่เสนอแนะเฉยๆนะครับ ผมซึ่งเคยชินกับ Tournament ของ TCG DotA มาแล้วอาจจะเข้าใจตารางได้ไม่ยาก

แต่ผู้เล่นบางคนอาจจะเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก  อาจจะต้องการทราบเพื่อใช้ในการวางแผน

หรือจัดกลยุทธต่างๆ ให้เหมาะสมกับทีมที่ต้องพบกัน

หากว่าส่วนใหญ่มองว่าเป็นเรื่องไร้สาระก็ขอโทษที่ทำให้เปลืองกระทู้ด้วยนะครับ ใครไม่พอใจก็ต่อว่าได้ครับ ยินดีรับฟัง

เพราะว่าตารางในกระทู้นี้ : ศึกษากติกาใหม่ รู้ไว้ไม่พลาดแน่!!!!

ในกระทู้ดังกล่าวนั้น ไม่มีตัวอย่างของการชนะบาย ทำให้เวลานำมาเทียบกับตารางแข่งจริงๆอาจจะดูสับสน

ก็แค่ข้อเสนอแนะน่ะครับ ถ้ารับไว้พิจารณาจะยินดีมากๆเลย
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

TAMA

ตารางการแข่งมาแล้วครับ ติดตามได้ที่นี่เลย  g#031
http://blog.gameindy.com/post/18895884970/15

Lose Blanket น่าจะทำให้เข้าใจง่ายขึ้นด้วยการบอกว่า

Blanket ช่องหนึ่งๆ หาผู้แพ้จากการแข่งขันคู่ไหน คู่ระหว่างอะไร

อาจจะกำหนด A , B , C  ,... , Z  แทนไว้ที่คู่การแข่งกันในแต่ละรอบ

แล้วช่อง Loser Blanket ก็กำหนดไว้ว่า ช่องนี้คือผู้แพ้ของคู่ A  หรือ คู่ B ก็ว่า

แค่เสนอแนะเฉยๆนะครับ ผมซึ่งเคยชินกับ Tournament ของ TCG DotA มาแล้วอาจจะเข้าใจตารางได้ไม่ยาก

แต่ผู้เล่นบางคนอาจจะเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก  อาจจะต้องการทราบเพื่อใช้ในการวางแผน

หรือจัดกลยุทธต่างๆ ให้เหมาะสมกับทีมที่ต้องพบกัน

หากว่าส่วนใหญ่มองว่าเป็นเรื่องไร้สาระก็ขอโทษที่ทำให้เปลืองกระทู้ด้วยนะครับ ใครไม่พอใจก็ต่อว่าได้ครับ ยินดีรับฟัง

เพราะว่าตารางในกระทู้นี้ : ศึกษากติกาใหม่ รู้ไว้ไม่พลาดแน่!!!!

ในกระทู้ดังกล่าวนั้น ไม่มีตัวอย่างของการชนะบาย ทำให้เวลานำมาเทียบกับตารางแข่งจริงๆอาจจะดูสับสน

ก็แค่ข้อเสนอแนะน่ะครับ ถ้ารับไว้พิจารณาจะยินดีมากๆเลย
ขอบคุณครับสำหรับข้อเสนอแนะนี้ครับ ช่วยให้ผู้เล่นเข้าใจเกี่ยวกับตารางการแข่งได้ดีขึ้นเยอะเลย  g#003

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา

เยี่ยมมากเลยครับ ทำให้เข้าใจเรื่องตาราง ABT ครั้งนี้ขึ้นมาเยอะเลยคับผม

Directorr

ผมได้ลองทำ ตารางแข่ง Loser Blanket ของเซิร์ฟเวอร์ใต้พิพบ ขึ้นมาดูนะครับ

ผมไม่แน่ใจว่าที่ผมเข้าใจนี้ถูกต้องหรือเปล่า นี่ไม่ใช่ตารางอย่างเป็นทางการนะครับ

โดยที่ผมอ้างอิงจากตารางของ Loser Blanket ตามรูปนี้ ตารางแข่งขันเซิร์ฟเวอร์ใต้พิพบ

ผมรู้สึกว่าตารางฝั่ง Loser ดูมีการเสียเปรียบกันนิดหน่อย

เพราะว่า Loser ในคู่ I หรือ J(รอบที่ 2)   ต้องไปแข่งกับ  Loser ของA หรือ E (ซึ่งเป็นผู้แพ้รอบที่ 1)

แต่ว่า Loser ในรอบที่ 2 เหมือนกันเช่น K หรือ L   ไม่ต้องไปแข่งกับผู้แพ้ในรอบที่ 1 เช่น A หรือ E

ซึ่งทำให้Loser ในรอบ I หรือ J ต้องแข่งเพิ่ม

แต่ผมจะถือว่านี่เป็นความโชคร้ายของการจับฉลากก็แล้วกัน

ตารางนี้ ผิดถูกยังไงจีเอมช่วยยืนยันด้วยครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

TAMA

ดูรายละเอียดตัวอย่างตารางการแข่งของแต่ละเซิร์ฟเวอร์ได้ที่นี่ครับ
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=13377.msg257643#new
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 00:18:26 โดย จีเอ็มทามะ »

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
อยากรุ้จังแข่งไปบ้างแล้วกี่ทีมผลเปนไงบ้างไม่ได้ดูเลย มีถ่ายทอดสดคู่ไหนเวลาไหนบ้างอะ

CacAloz

อยากรุ้จังแข่งไปบ้างแล้วกี่ทีมผลเปนไงบ้างไม่ได้ดูเลย มีถ่ายทอดสดคู่ไหนเวลาไหนบ้างอะ

ยังไม่มีการแข่งขันนะครับ เริ่มแข่งวันที่ 15 ค๊าฟผม  woon_love
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=13377.0