GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขั้นตอนการสมัครแข่งขัน ABT Season2

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
ขั้นตอนการสมัครแข่งขัน ABT Season2

สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้ผมวิธีการสมัครสร้างทีมเพื่อเข้าร่วมกิจกรรม ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 2 มาให้ทราบกันครับ รายละเอียดจะเป็นอย่างไรนั้น เราไปติดตามดูพร้อมๆ กันเลยครับ

ขั้นที่ 1 เมื่อเพื่อนๆเข้าสู่หน้าเว็บไซต์จะพบรายละเอียดดังนี้
ทำการสมัครเข้าร่วมแข่งขันได้ที่ลิ้งค์นี้ครับ
http://www.asura.in.th/index.php/cms/event/login.user

1. ให้เพื่อนๆ กรอกไอดีที่จะใช้สร้างทีม
2. พาสเวิร์ดของไอดีดังกล่าว
3. ถูกต้องแล้วก็กดยืนยัน

ขั้นที่ 2 ระบบจะให้เพื่อนๆ เลือกเซิร์พเวอร์ที่จะลงแข่งขั้นครับ

โดยจะเริ่มจากเซิร์พเวอร์ วุ้นสวรรค์ ลงมาตามลำดับครับเราจะแข่งขันที่เซิร์พเวอร์ไหนเลือกสร้างทีมที่ เซิร์พเวอร์นั้นนะครับ อย่าเลือกผิดนะครับ เพราะ 1 ไอดีลงแข่งขันได้เพียง 1 เซิร์พเวอร์เท่านั้นครับ

ขั้นที่ 3 สร้างปาร์ตี้ ใส่ชื่อปาร์ตี้

1. ใส่ชื่อทีม โดยตั้งได้ไม่เกิน 16 ตัวอักษรครับ
2. เลือกตัวละคร ซึ่งก็คือตัวละครของผู้เล่นที่จะเป็นหัวหน้าปาร์ตี้ครับ
3. ถูกต้องแล้วกดยืนยันเลยครับ 

ขั้นที่ 4 เพิ่มเพื่อนสมาชิกเข้ามาในทีม

1. พิมพ์ชื่อตัวละครของเพื่อน ที่เราจะนำเค้ามาร่วมทีมครับ
2. พิมพ์ตัวอักษรที่เพื่อนๆเห็นจากช่องด้านบนครับ
3. หากพิมพ์ถูกต้องแล้ว กดยืนยันเลยครับ

ขั้นที่ 5 รอการตอบรับจากเพื่อนท่านนั้นมาร่วมทีม

เมื่อเพิ่มเพื่อนแล้วหน้าจอสถานะของหัวหน้าทีมจะพบว่าสถานะของผู้เล่นท่าน นั้น “รอเข้าร่วม” และหัวข้อหลังคือ “ตัด” ใช้สำหรับกดยกเลิกผู้เล่นท่านนั้นออกจากทีมครับ ในกรณีที่ผู้เล่นดังกล่าวไม่มากดตอบภายในเวลาที่หัวหน้าปาร์ตี้กำหนด

เมื่อหัวหน้าทีมทำการเพิ่มรายชื่อเพื่อนเข้ามาในทีมแล้ว ต้องแจ้งให้เพื่อนท่านนั้นเข้ามากดยืนยันร่วมทีมด้วยครับ โดยการล็อคอินเข้ามาที่เว็บไซต์สมัคร กรอกไอดี พาสเวิร์ดเหมือนสมัครสร้างทีม และกดที่คำสั่ง “เข้าร่วม” ได้เลยครับ แต่หากไม่ประสงค์จะร่วมทีมดังกล่าวก็สามารถกดคำสั่ง “ออก” ได้เลยครับ

ระบบจะให้หัวหน้าทีมสามารถเพิ่มสมาชิกในทีมได้ 6 คนนะครับ รวมหัวหน้าทีมเป็น 7 คน โดยจะเป็นตัวจริง 5 ท่านแรกที่สมัคร และสำรองอีก 2 ท่าน แต่ในการแข่งจริงสามารถสลับตัวเปลี่ยนกันได้ตลอด ทีมไหนที่ไม่ถึง 7 คนก็สามารถแข่งขันได้นะครับ แต่ไม่น้อยกว่า 5 ท่านครับ

หมายเหตุ - กติกาต่างๆเป็นไปตามที่ทางทีมงานกำหนด
               - ระยะเวลาการปิดรับสมัครอาจมีการเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะสม

เป็นอย่างไรบ้างครับเพื่อนๆ ไม่ยากเลยนะครับ เท่านี้เพื่อนๆก็สามารถสร้างทีมเพื่อลงชิงชัย ABT SEASON 2 ได้แล้วครับจะรอช้าอยู่ทำไมครับ สมัครเข้าร่วมการแข่งขันกันเลยดีกว่าครับ

ลิ้งค์ที่เกี่ยวข้อง
เตรียมพร้อมรับความมันส์ ABT Season2 เริ่ม 3 ก.พ นี้!!
ศึกษากติกาใหม่ รู้ไว้ไม่พลาดแน่!!!!
เผยของรางวัล ABT Season2 !!!

Source: ขั้นตอนการสมัครแข่งขัน ABT Season2

【√】ゞ灬♡ ☜ⓛⓞⓥⓔtwő§peêd☞

• Jr. Member
  • **
  • ミ じ☆ve┢┦aΡpy .¸.• ツ™ ♂
หึหึ มันมาแล้ววววววววว~
รักเมียที่สุดในโลก!