GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ลื้อเรื่องเก่าทีมงาน แบนถาวรนานแล้วปลดได้แล้วมั๊ง

0858497797

• Newbie
  • *
ผมว่าตามจริงไม่น่าจะโดนแบนแต่แรกแล้วละครับตามกฏข้อที่15ห้ามเจตนาครอบครองอุปกรณ์ สิ่งของ หรือไอเทมใด ๆ ที่ ไม่ถูกระเบียบหรือได้มาอย่างผิดปกติจากผู้เล่นอื่น

บทลงโทษ ริบทรัพย์สินคืนเจ้าของตัวจริง หรือลบไอเทมที่ได้มาที่ผิดปกติจากผุ้เล่นอื่่นออกจากระบบ 

แต่ในกรณีที่เขาโดนคือโดนแบน โดยไม่มีการตักเตือนซึ่งขัดต่อกฏมากครับซึ่งจีเอ็มในตอนนั้นต้องการเพียงรูปเพื่อยืนยันแต่ใครจะถ่ายไว้ละครับ พยานก็มีแต่ไม่ยอมต้องการเพียงหลักฐาน
ผมเชื่อว่าจีเอ็มตอนนี้คงไม่เหมือนเมื่อก่อน ที่ต้องการเพียงแต่หลักฐาน

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
ถ้าเป็นแบบนี้ ผลที่จะตามมาคือ คนที่โดนกรณีแบบนี้ เหมือนกัน ซื้อของเเฮค โดนแบนถาวร ก็คงจะมาเรียกร้องขอสิท ยังไงคิดดีๆละกันครับ ว่าจะว่างทำให้ทุกคนไหม อย่าทำให้แค่คนเดียวนะครับ ซึ่งถ้าทำจริงๆ คงต้องตรวจสอบกันยาวๆ
แต่ถ้าตรวจสอบแล้วคนกลับมาเล่น เซิพครึกครื้น เหมือนสามสี่แีก่อนมัน
ก็คุ้มนี่ครับ อย่ามองข้ามขอดีแล้ว มองแต่ข้อเสีย แต่ลองมองข้อดีกับข้อเสียไปด้วย
คดีของผมมันโดนเกือบทั้งกิล ไม่ใช่รายบุกคล
woon_yes
                   ภาพที่ผมมองโดยรวม 2 สาเหตุใหญ่ ที่ทำให้ผู้เล่นเริ่มน้อยลงไปเรื่อยๆ จนบางตา
                 1.ผลจากการปรับสงครามชิงปราสาทครั้งใหญ่เมื่อเกือบ2ปีก่อน
                    จากกิลเล็กกิลน้อยยังพอมีโอกาศ ณ.บัจจุปัน ไปปรับตามใจผู้เล่นเก่าเรื่อยมาจนไร้คำว่า "สนุก"
                 2.ปรับความสมดุลอาชีพครั้งใหญ่เมื่อเกือบ2ปีก่อนเช่นกันให้อาชีพคนแพ้แบทมากเกินไป
                    ตามใจคนแพ้แล้วพาล ปรับตามใจคนเล่นเก่าและเก๋ามากเกินไป ทั้งๆๆที่ทีมงานบางคนไม่ได้เล่น
                         นี่ล่ะ คือจุดหักเหของอสุราครั้งใหญ่ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา .....
                    คนถึงหันไปมองเกมอื่น ที่แทบจะไม่ต้องปรับไรเลยในเกือบทุกๆๆอาชีพ
                    แต่จะเพิ่มอาชีพอื่นเข้ามาเพื่อหักล้างอาชีพที่เด่น แต่ด้อยกับอาชีพอื่นๆตามความสมดุลที่แท้จริง ....
                    แต่ก้อนะ มันย้อนกลับไปไม่ได้แล้ว ทำได้แค่
                    ให้กำลังใจทีมงานชุดต่อๆๆๆๆไป ให้ทำใจ และรองรับความรู้สึกของผู้เล่นกันต่อไป ได้เท่านี้เอง จิงๆๆ
                                  g#031

ผมไม่มองแบบนี้อะ ผมมองว่าคนเลิกเล่นเพราะเบื่อ ยกตัวอย่างเกม ดรากอนเนส ช่วงแรกๆคนเยอะ ตอนนี้คนหายหมดจนต้องรวมเซิร์ฟ จะเกมไหนมันก็มีช่วงคนเยอะ และคนน้อยทั้งนั้น ไอเหตุผลพวกนี้มันแค่ทำให้ส่วนน้อยเลิก
woon_yes
                           มันก้อจริงแฮะ ... มีขาขึ้นละก้อต้องมีขาลง ทุกเกมเป็นแบบนี้จริงๆๆ 
                           ก้ออยู่ที่กลยุทธวิธีของทีมงานแต่ละเกมละ
                           จะทำยังงัยที่จะดึงดูดและรักษาความรู้สึกของ ผู้เล่นให้นานที่สุด
                           แผนการตลาด ก้อไม่ได้มีแค่ ขายของหาเงินเข้ากระเป๋ษอย่างเดียวซะด้วยซิ ..
                                 เฮ้อ เหนื่อยใจแทนเลย กับงานให้บริการ .. สู้สู้ละกัน เพื่อความพึงพอใจของผู้ใช้บริการ
                                            g#031

coalapanda

• Administrator

ตอนนี้ทราบเรื่องแล้ว เดี๋ยวผมมาไล่อ่านอีกทีนะครับ  g#031 g#031
g#031
                     ยุทธวิธีการรบ " รู้เขารู้เรา"... รบ100ครั้งก้อชนะทั้ง100ครั้ง
                   กลยุทธิ์การรัก(รักษาใจคน) "เอาใจเขาใส่ใจเรา" ... รัก100คนก้อได้ใจกลับมาทั้ง100คน                 อยากให้อสุรากลับมาเล่นกันอย่างคึกครื้น
                     มากกว่าเจอแต่เกรียนตามแมพเวลกันครึ้นเครง..     
                                       g#032 g#032 g#032
                                                  ยังเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนคับ (เฉพาะด้านบวกนะ^_^..)

ตอนนี้ทราบเรื่องแล้ว เดี๋ยวผมมาไล่อ่านอีกทีนะครับ  g#031 g#031
woon_sunny
                  ยุทธวิธีการรบ " รู้เขารู้เรา"... รบ100ครั้งก้อชนะทั้ง100ครั้ง
                  กลยุทธิ์การรัก(รักษาใจคน) "เอาใจเขาใส่ใจเรา" ... รัก100คนก้อได้ใจกลับมาทั้ง100คน                 
                  อยากให้อสุรากลับมาเล่นกันอย่างคึกครื้น
                  มากกว่าเจอแต่เกรียนตามแมพเวลกันครึ้นเครง..   
                           woon_sunny
                                เอาใหม่ ขอแก้ตัวอีกรอ ไปละนะทีนี้ เด่วจะโดนหาว่ามีส่วนร่วม 555555+
                                            g#031 

nammonlinna2

• Newbie
  • *
อิสอิสสส พุดและพรรณาหลายรอบแล้วแต่ก้เหมือนเดิมจนไม่รุจะพุดไงเรื่องนิ แบบ มันเฟลตั้งแต่จีเอ็มไม่เอาพยานในกิล  ให้ตรวจสนทนาก้ไม่

ตรวจ ยืนยันจะ

เอาแต่รูป  ถ้ามีให้ไปนานละค่ะไม่ยอมให้ตัวของตัวเองโดนแบนหรอก   

เตือนเพื่อนๆทุกคนนะคะ ต่อไปเวลาเล่นกิจกรรมในกิลแคปรุปไว้ด้ว

BY :: Oo_CT_oO

qwerty007888

• Newbie
  • *
ยังงี้แหละคน คนดี ยังไงก็ต้องได้ดี สู้ๆ
เจอในสวรรค์นะ Nong_winny 555

fiv14587

• Newbie
  • *
จีก้น้าจะเห้นใจคนถูกแบนด้วยน่ะค่ะเพราะว่าเขาไม่รุ้อ่ะไรก็เห้นเป็นกิจกรรมในกิลกันเองใครจะไปรู้ว่าของโกงมา

NoNg_WinNy

• Jr. Member
  • **
 g#029
เค้ารอฟังบทสรุปจากทีมงาน
คนที่โดนคดีนี้มีหลายคนนะ ตัวละครคนคนเดียวทำให้คนสองกิลโดนแบน
หนัก555ไม่รุจะชมว่าเก่งหรือด่าว่าเลวดี

NoNg_WinNy

• **
อิสอิสสส พุดและพรรณาหลายรอบแล้วแต่ก้เหมือนเดิมจนไม่รุจะพุดไงเรื่องนิ แบบ มันเฟลตั้งแต่จีเอ็มไม่เอาพยานในกิล  ให้ตรวจสนทนาก้ไม่

ตรวจ ยืนยันจะ

เอาแต่รูป  ถ้ามีให้ไปนานละค่ะไม่ยอมให้ตัวของตัวเองโดนแบนหรอก   

เตือนเพื่อนๆทุกคนนะคะ ต่อไปเวลาเล่นกิจกรรมในกิลแคปรุปไว้ด้ว
   woon_sunny

นี่ไงป้าตุนออกโรงแล้ว

BY :: Oo_CT_oO

NoNg_WinNy

• **
จีเอ็มทามะ GAMEINDY wrote:
> !http://up.gameindy.com/4/121129.87a423ab.a.jpeg!
>
> จากรูปให้ดูจากข้างล่างขึ้นข้างบน จะเห็นว่าตัวละคร Inw_Devil ได้รับเงินมาจำนวนหนึ่ง
>
> ซึ่งเงินนี้ได้รับมาอย่างไม่ถูกต้องครับ ทางทีมที่ตรวจสอบสรุปว่า
>
> ตัวละคร Inw_Devil ได้รับผลประโยชน์จากคดีแฮกโดยตรงครับ

..............................................................
นี่อันเก่าของคดีที่ผม แค่นี้ก็ว่าแฮค ผมหาเองสดสดกะได้วันละ20mแล้ว ไม่จำเป็นต้องแฮคเลย
ไครยุตลาดบ่อย    มะก่อนน่าจะรุจักผม9-6 เบลดชาย ปัจจุบันผมก็ยุตลาดแต่ เล่นบทบาทNoNg_WinNy วิชายผมพึ่งกลับมาเล่นครับ
ปล.ไม่มีไครไม่อยากได้ตังฟรีหรอก ผมเคยขอให้ทีมงานชุดก่อนช่วยตรวจสอบบท สนทนาในกิล
แต่ทีมงานชุดก่อนตอบว่าไม่อยาก ไม่อยากร่วงระเมิดสิทธิ ผู้เล่น
แต่กรณีนี้มันต้องเจาะลึกสิครับ ทีมงานชุดปัจจุบันสู้นะครับ ผ อยากให้แก้ปมดีดีงับ ผมเป็นกำลังใจให้ ขกลับตาลปัตร
พิพโทรศัพท์ถูกผิดบ้างไม่ว่ากัน

OokaizamaoO

• Newbie
  • *
ผมเข้าใจความรู้สึกน่ะของคนที่โดน (โดนมาเหมือนกัน) ก็เข้าใจว่าของบางชิ้นสำหลับบางคนแล้วมันหาง้ายๆ แต่คนบางคนที่เค้ากว่าจะได้มาต้องลำบากยากเย็นมักมองว่ามีความหมายเสมอ ขอร้องล่ะครับทีมงานช้วยสนใจกันสักนิด เรื่อง โดนแฮ็ก โดนแบน โดนโกง คนที่โดนไปมันเป็นไงผมเข้าใจความรู้สึกนี้ดี  g#002 g#002

♥"ไม่อยากจะเทพ"♥

• Newbie
  • *
 woon_love

ถ้าจะปลดแบนก้อน่าจะ ปลดให้ทั้งหมดนะคับ จะได้ไม่มีการลำเอียง หรือดราม่าให้ดูยืดเยื้อ
               หรือว่าใครต้องการกลับมาเล่นก้อให้แจ้งชื่อที่จะปลดแบนก้อได้ ไอดีผมก้อโดนไปหลายปีแล้วเหมือนกัน 
                   ถ้าได้ตัวละครกลับมาเล่นรอบนี้ จะขนเงินไปซื้อของที่งานที่กำลังจะจัดขึ้นนี้ให้หมดกระเป๋าเลย ....
                       ลุ้นๆๆๆๆๆๆ ..... ขอดลบันดาลให้ทีมงานทุกคนเห็นใจทีเถิดดดดดดดด
                                            woon_sad2