GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีเอ็มอาสา -rosequartz-

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ผู้เล่นธรรมดา - แย่งรานีกัน ไม่ซีเรียส ด่าในใจพอ อาจจะมีถกเเถียงกันบ้าง

แต่ทำไม เวลาอสสาทำไรก้ดูเหมือนจะผิดไปหมด ?

แค่นี้ เอามโวยวายเลยเชียว  g#034 g#034

เออจริง ทำไมเป็นจีอาสา ทำไรแล้วดูผิดไปหมด ตายแล้วเกิดใหม่ดีกว่ามั้ง

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต
เขาก้อปมอนตีเธอตายหรอ - -?
หรือยังไง เอาให้ชัดเดะ -0-

แย่งค่ะ
 ติดตี้เรา แล้วมาตี

คหสต.
ติดตี้เราใช่ว่าจะเป็นของเราเสมอไปนะคะ โอกาสหลุดมันก็มี
อย่างเราเล่นPK คนจุเยอะมากอะ เต็มแมพทุกวัน รานีเกิดไม่ถึง3นาทีตายละ
บางครั้งเรารอเป็นวันอะ- - เข้าวันที่2 กว่าจะได้ก็เย็นๆ (ยังรอด้ายยย)
นี่โดนแย่งครั้งเดียวไม่เป็นไรหรอกอีกอย่างมันก็เรื่องปกติที่มันจะหลุดอะ- -

ต่อไปคงต้อง ทำ NPC แจกบัตรคิว ตีราชินี แล้วใช่ไหมหว่า ปัญหาจะได้ไม่เกิดน่ะ  g#009

นั่นสิ  g#003

หลุดไม่ว่าเข้าใจ แต่นี่มาแย่งเอาตอนเค้าตีกันอยู่นี่สิ

เราก็ตีอยุ่ แต่เขาก็มาแย่งก็ไม่เห็นเป็นไร
รอบใหม่ก็ยังมี ไม่เห็นต้องโวยวายอะไร
ถ้ารานีเกิดรอบเดียวต่อวันนี้สิถึงจะเป็น เหอๆ --"
เป็นคนคนหนึ่ง

ทีที้

• Full Member
เรื่องนี้มันไม่เกี่ยวกับกิลด์นะคะ อย่าโยงถึงเรื่องกิลด์
นัทช่วยเพื่อนเอง
เเต่นัทก็ไม่ได้ใช้คำสั่ง หรือ ทำอะไรที่เกินหน้าที่จีเอ็มนิคะ
เเค่ชวยเพื่อนตัวเองตี ไม่ได้หรอคะ
นัทก็เป็นผู้เล่นคนหนึ่งเหมือนกัน นัทไม่มีสิทธิตีบอสหรอคะ
ตี้นัทอาจจะไม่ได้มาก่อนก็จริง เเต่ก็มารอเหมือนกันนะ = ='

อันนี้ผมไม่เห็นด้วยนะครับ   ทั้งๆที่รู้ ว่ามีการรอ มีคิวในการตี ราชินี เพื่อทำเควส จุติ   ซึ่งผมก็เห็นด้วยที่ทำแบบนี้ เพราะถ้า ใครมา นึกอยากจะตี  ฉันก็แจม ติดก็ได้ ไม่ติดก็ไม่เป็นไร   แล้ว เกิด เควสนั้น เป็นคุณที่รอ ตีอยู่ หรือ เข้าคิวอยู่  แล้วโดนแย่งไป  คุณรู้สึกแบบไหนครับ  คนที่ไม่มีเพื่อน  หรือ อยู่กิลเล็กๆ ไม่ต้องจุติ  กันเลยแบบนี้

การเป็น จีเอ็ม อาสา  ไม่ได้ ทำให้สิทธิ หรือ  ห้าม การเล่นเกมส์ โดยปกติ ทั่วไป ของคุณต้องขาดลง แต่  คำว่าจีเอ็มอาสา  ก็ ต้องคงใว้ซึ่ง การวางตัวที่เหมาะสม การที่มีความน่าเชื่อถือเป็นที่ตั้ง 

การที่ท่านอาสา ไม่ห้ามปรามเพื่อนๆในการแย่งบอสของคนอื่น แถมยังไปส่งเสริม ด้วยนั้น  ผมให้ท่านอาสา กลับไปคิดนะครับ ท่านทำถูกแล้วหรอ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
สวรรค์ เดี๋ยวนี้มันไม่มีคิวนะ เห็นซัดกันเอาซัดกันเอา ติดคนไหนก็ได้ไป

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • ลูกพ่อเต
สวรรค์ เดี๋ยวนี้มันไม่มีคิวนะ เห็นซัดกันเอาซัดกันเอา ติดคนไหนก็ได้ไป

ตอนจุที่ใต้โดยแย่งเป้น10 ตัว 55555555555

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)
แต่ก่อนที่ใต้อะพวกบ้านใหญ่ๆจะมีคิว

พวกกิวเล็กๆก้อยู่ที่ดวง

ตอนี้หรอสบายหน่อย ติดไคก้เอาไปไม่มีคิวแบบนี้หลอก

ติดคนอื่นอารมเสียหน่อยรอมานาน ติดเราก้โชคดีไป

มันไม่ได้มีตัวเดียวในโลก แต่มันรอนานอันนี้เข้าใจ

Pnp. Clp.

Buzaba`

• แด๊นนนนน

ตอนจุที่ใต้โดยแย่งเป้น10 ตัว 55555555555

เราโดนแย่งกัลก้า ตอนจะจุให้เทอ  g#041

NekoNeko ChupJupz

• Newbie
  • *
  • ...แกะน้อย...
คนอื่นเค้าโดนแย่งรานีกันตั้งเยอะ
เค้าก็เคยโดน ยังไม่เคยทำเป็นเรื่องใหญ่โต
แจ้งบอร์ดแบบนี้เลย

คิดดูอีกทีนะ อายมั้ย
โดนแย่งรานี แล้วไม่ได้
น่าอายป่าว ?
ทั้งๆที่ติดตี้ตัวเองแล้วแท้ๆ
แต่กลับไม่ได้รานี ??

ไม่อายค่ะ

คนทำความผิดแต่ไม่อายนี่สิคะ
โอ้ยยย มันผิดตรงไหนกันคะ
ติดป้ายไว้รึป่าว
ว่ารานีตัวนี้ ของฉัน

ใครอยากได้กะตีเลย
เราโดนแย่งรานีมา 2 ครั้งเรายังไม่เคยเอามาลงบอร์ดให้เป็นเรื่องใหญ่โตอะไรเลย
มันน่าแปลกมั้ย
สร้างกระแสให้ตัวเองหรอ

หรือว่า อยากดราม่ากับอาสา
ช่วงนี้อาสาโดนดราม่ากันเยอะ -_-

ไม่ได้อยากดราม่ากับอาสานะคะ  ทราบค่ะว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องปกติ ที่ไม่มีใครเอามาโวยวายใหญ่โต

แต่อยากให้คิดกันแค่ว่า  นี่หรอคะคือการวางตัว ของคนที่พวกคุณเลือกมาเพื่อให้ดูแลความสงบภายในเซิฟของเรา

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • ลูกพ่อเต

เราโดนแย่งกัลก้า ตอนจะจุให้เทอ  g#041
g#017

แต่ก่อนที่ใต้อะพวกบ้านใหญ่ๆจะมีคิว

พวกกิวเล็กๆก้อยู่ที่ดวง

ตอนี้หรอสบายหน่อย ติดไคก้เอาไปไม่มีคิวแบบนี้หลอก

ติดคนอื่นอารมเสียหน่อยรอมานาน ติดเราก้โชคดีไป

มันไม่ได้มีตัวเดียวในโลก แต่มันรอนานอันนี้เข้าใจ

เออ เหมือนจะแบ่งเป็นวันปะ - -?

Chogie.z

• `กิ้กี้ ♥
=_=อือ ติดใครก็ได้ไปดิ
คนแจมมีเยอะไป คนอื่นโดนแย่งบ้างไรบ้าง ก็ใช่ว่าไม่มีนะ
หรือที่เอามาลงต้องการจะอ้างถึงจีอาสาเฉยๆ หรอ ?
เราจุ - - เเล้วนัทก็ช่วยไง  . อยากประจานมากก็ลงไปเหอะค่ะ = ='
เพราะไงสุดท้ายก็ต้องมานั่งรอรานีตัวใหม่อยู่ดี หรือไม่ใช่ ?
♥ baeless.

Buzaba`

• แด๊นนนนน
คนอื่นเค้าโดนแย่งรานีกันตั้งเยอะ
เค้าก็เคยโดน ยังไม่เคยทำเป็นเรื่องใหญ่โต

ไม่อายค่ะ

เราโดนแย่งรานีมา 2 ครั้งเรายังไม่เคยเอามาลงบอร์ดให้เป็นเรื่องใหญ่โตอะไรเลย

ช่วงนี้อาสาโดนดราม่ากันเยอะ -_-

ไม่ได้อยากดราม่ากับอาสานะคะ  ทราบค่ะว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องปกติ ที่ไม่มีใครเอามาโวยวายใหญ่โต

แต่อยากให้คิดกันแค่ว่า  นี่หรอคะคือการวางตัว ของคนที่พวกคุณเลือกมาเพื่อให้ดูแลความสงบภายในเซิฟของเรา

ที่คุณจะหมายถึงคือ อาสาห้ามช่วยเพื่อน ห้ามตีรานี ตอนคุณกำลังตี ห้ามกายให้คนอื่น อย่างงี้ใช่ปะ

งั้นเราไม่ใช่อาสา เดี๋ยวจัดเอง รานีอะ หึหึ

• Newbie
  • *

ไม่อายค่ะ

ที่คุณจะหมายถึงคือ อาสาห้ามช่วยเพื่อน ห้ามตีรานี ตอนคุณกำลังตี ห้ามกายให้คนอื่น อย่างงี้ใช่ปะ

งั้นเราไม่ใช่อาสา เดี๋ยวจัดเอง รานีอะ หึหึ

หมายถึงว่าในเมื่อเป็นอาสาแล้วควรทำตัวให้เหมาะสม  แต่ไปสนับสนุนการกระทำแบบนี้มันยังไงอยู่นะคะ

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • ลูกพ่อเต
เขาก็แค่ช่วยเพื่อนตีรานีไม่ใช่หรอ- -?
หรือเขาเป็นคนตีเองเลยละ ?

• Newbie
  • *
ต้องโทษจีด้วยนะคะที่เอามาพูดถึงแบบนี้

แต่เราอยากทราบว่าในเมื่อทุกคนเลือกเธอมาแล้ว

ทำไมเธอไม่ทำอะไรที่มันเหมาะสมกว่านี้ล่ะคะ

หรือถ้าใครเห็นว่าการกระทำแบบนี้เหมาะสมและไม่มีกฎข้อห้ามอะไรแล้ว ก็แล้วแต่ท่านค่ะ

Buzaba`

• แด๊นนนนน
เขาก็แค่ช่วยเพื่อนตีรานีไม่ใช่หรอ- -?
หรือเขาเป็นคนตีเองเลยละ ?

จะช่วย หรือจะตีเอง มันก็ไม่ผิดอยู่ดีอะ แก

ถ้าเปนอาสาแล้ว ตีรานีไม่ได้ ไม่ต้องจุติ ไม่ต้องดรอปของมันละ ชาตินี้