GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เบลด มาสเตอร์ C3 สวนกลับ&ดาบธาตุ

aekkaratza

• Newbie
  • *
เกิดข้อสงสัยคนับ ในเมื่อเบลดสามารถเปลี่ยนเป็นดาบธาตุตามคลาส3 ขึ้นชื่อว่าธาตุมันก็ต้องเกี่ยวกับเวทมน ทำไมไม่ทำให้สวนกลับเป็นเวทได้ด้วยละครับ
สวนแค่กายภาพ มันดูจะไม่สมเหตุ สมผลนะครับ เพราะเป็นถึงดาบธาตุแล้วน่าจะเกี่ยวข้องกับเวทมน น่าจะทำให้สวนกลับเป็นเวทได้ด้วยคับ
ขอเสนอให้สวนได้ทั้ง2แบบเลยครับ กายภาพ/เวท เบลดจะได้กลับมาเกิดกับเค้าสักที อาจไม่ได้ทำให้เก่งอะไรมาก แต่น่าจะทำให้น่าเล่นไม่มากก็น้อย
g#046 g#046

adisonta22

• Newbie
  • *

aekkaratza

• Newbie
  • *
มันแปลกเหรอคับ ปกติเบลดเป็นสายกายภาพโจมตีปกติ ตอนไม่มีคลาส3 แต่ในเมื่อเรียนคลาส3 เป็นดาบธาตุเพิ่มเติม เปลี่ยนดาบเป็นโจมตีเวทตามธาตุที่ใช้
+เพิ่มความสามารถตามธาตุนั้นๆ ในเมื่อเป็นเวทแล้วทำไมไม่สวนเป็นเวทได้ละครับ เพราะดาบมันถูกเปลี่ยนเป็นเวท

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
อ่านดูเข้าบอกอยากให้สวนกลับได้ทั้งกายภาพทั้งเวทย์นะ ไม่ได้เกี่ยวกับการสะท้อนเลยสักกะนิดเดียว

adisonta22

• Newbie
  • *
อ่านดูเข้าบอกอยากให้สวนกลับได้ทั้งกายภาพทั้งเวทย์นะ ไม่ได้เกี่ยวกับการสะท้อนเลยสักกะนิดเดียว
ไม่ต่างกันมากหรอกพ่อ

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
ต่างกันตั้งแต่ตัวอักษรที่พิมละล่ะแม่ง ยังจะแถ

armmam333

• Newbie
  • *
เพิ่มเติมนะครับ สวนเบลดดาบใหญ่เวลาติดสวนมันไม่ติดมึน ดาบใหญ่จะเข้าหาตัวก็ยากอยู่แล้ว ดาบใหญ่ควรจะติดมึนด้วยครับ

ว่างๆ

• Newbie
  • *
g#018 ดันๆ อยากดัน เรื่องไรไม่รู้ดันไปก่อน  555  g#037 เดี๋ยวจะหายเข้ากลีบเมฆ อิหรอบเดิม คริๆ

A+

• Personal ID 🔐
  • Jr. Member
  • **
เห็นด้วยเลยแต่ไม่ทั้งหมด คือ ดาบธาตุลมมันกันเวทได้ 100 % อยู่แล้วนี่สิ มันจะโหดเกินรึป่าว 55 อีกหน่อย ถ้าสวนเวทได้จริง ๆ เดี๋ยวก็มีคนขอให้แอสพันธมิตรหลบเวท ให้พรึ้บอีก แบบนี้ก็ดีอยู่แล้วแหละ เพราะซีเวทดาบธาตุมันกันเวทได้อยู่แล้วเนาะ ถึงจะกันไม่กี่ครั้งก็เถอะ

ส่วนที่เห็นด้วยคือ ซีสามสวนกลับพอเจอสกิวเวทหรือพลังเวทมามันไร้ค่าเลย น่าจะเปลี่ยนเป็นสามารถยกดาบมาป้องกันเวทมนต์ได้ไม่ต้องถึงกับสวน คิดจากหลักที่เป็นไปได้ จากการดูซี่รี่อฟนตาซีมาเยอะ เวทมต จะใช้ดาบสวน โอ้เยดเทพเกิน แค่ดาบป้องกันได้ก็พอ  แค่นี้ดีกว่า 55 (ยกดาบคือ การใช้ดาบป้องกันอะนะ)

aekkaratza

• Newbie
  • *
นี่ละที่ผมต้องการคนออกความคิดเห็นแบบคุณสาวกแวมไพร์ แค่อยากให้เบลดมันดูน่าเล่นมากขึ้นกว่าเก่าเท่านั้นเองครับผมอิอิ ไม่ได้อยากได้แบบที่กล่าว100%
ปัจจุบันเบลดมาสเตอร์ มีแต่ทรงกับทรุด ยกตัวอย่างอาชีพนึงแล้วกันรคับ ชาปชุ้ตเตอร์ มีแต่เทพอย่างเดียว ปรับแล้วก็ยังเทพ แถมแพทใหม่ กัปนาทเทพโคตรๆ
ไม่คิดเกาะป้องกัน ยิ่งซ้อนหลายที บนพื้นที่ ดีไม่ดีเป็นแค่สกิลคลาส2 แต่อาจจะเทพพอๆกับสกิลจิตอาชีพเลยครับ ดีเลก็น้อย10วิ ไม่นับรวมของช่วยลดดีเลอีก*-*

แค่ลองเสนออะไรใหม่ๆให้เบลดมาสเตอร์ดูครับ เพื่อจะเป็นอีกอาชีพที่มีการปรับแล้วน่าเล่นอนาคต