GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

++++แบบนี้ผิดหรอครับ ช่วยเข้ามาดูหน่อยถึงจีเอมเวกิ++++

atipat191

• Newbie
  • *
อ้างจากกระทู้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=33034.0
คือแบบนี้ผิดหรอครับอาจจะเป้น ขาย ไปข้างนอกให้โทรก้ได้นะครับ กดก้เป้นไปตามกดสิครับแบบนี้ส่งคุกกันมั่วสิครับ ทำงานอะไร
ตั้งแต่ผมเล่น ผมไม่เคยเห้นใครโดนส่งคุกแบบนี้นะครับ อธิบายหน่อยงี้ผมก้ตั้ง เบอโทร ตั้งว่าขายนอกผิดหรอครับ ช่วยเข้ามาอธิบายหน่อยสิ งงนะครับ
กดมีแบบนี้ด้วยหรอ แล้วขอบอก ว่าไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับผู้โดนคุกนะครับแค่ไม่เข้าใจเลยมาถาม ว่ามันมีกดใหม่มาแล้วหรอครับ

atipat191

• Newbie
  • *
กระทู้นี้ด้วยนะครับ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=33019.0
ผิดยังไงหรอครับอาจจะ 1500เอมก้ได้นะครับให้โทรมาคุยไรงี้ ผิดหรอครับ 1500อะไรยังไม่รุ้เลย เอ้ามีกดระบุไว้หรอว่าแบบนี้ผิด ให้เบอผิดหรอ
ตลกละทำงานอะไรของคุณครับจีเอ็มเวกิ

The.

• The
  • Full Member
แถไปก็อายป่าวๆ ขายเป็นของนอกก็บอกดิ อย่าหน้าด้านทำให้ตัวเองดูดีเลย g#023 g#023

atipat191

• Newbie
  • *
แถไปก็อายป่าวๆ ขายเป็นของนอกก็บอกดิ อย่าหน้าด้านทำให้ตัวเองดูดีเลย g#023 g#023
ป่าวครับนี่ไม่ใช่ตัวผมอ่านบ้างมั้ยแต่อยากรู้แบบนี้ผิดหรออยากให้จีเอมมาตอบหน่อยครับ

The.

• The
ป่าวครับนี่ไม่ใช่ตัวผมอ่านบ้างมั้ยแต่อยากรู้แบบนี้ผิดหรออยากให้จีเอมมาตอบหน่อยครับ
ผิดตั้งนาละคับหัดไปอ่านซะมั่งนะ กฏเกมส์นี้อะ  g#018 g#018 g#018

atipat191

• Newbie
  • *
ผิดตั้งนาละคับหัดไปอ่านซะมั่งนะ กฏเกมส์นี้อะ  g#018 g#018 g#018
หรอกฏข้อไหนรอครับระบุว่าไรบ้างหรอครับไหนดูหน่อยสิ

ค น เ ก่ า ใ น วั น ว า น ™™

• Jr. Member
  • **
  • คนเก่าแก่ ™
เจตนาในการโต้ตอบด้วยหมายเลขโทรศัพท์ ซึ่งส่อถึงการติดต่อทางลับภายนอก

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_hurt
      ชักแม่น้ำมาทั้ง5 ยังงัยก้อแก้ตัวไม่ขึ้น .. เคยโดนมาละ ...
      ทำได้อย่างเดียว ก้อ คือ ก้มหน้ายอมรับผิด เพราะใจเราเองน่ะ ที่รู้ดีที่สุด
             g#031

The.

• The
หรอกฏข้อไหนรอครับระบุว่าไรบ้างหรอครับไหนดูหน่อยสิ
ผมรู้น่ะที่ออกมาพูดงี้ก็ตัวคุณไง อย่าแถให้มากเหอะผิดหัดยอมรับไม่ก็ไปใส่กระโปรงเถอะ หรือไม่เอาหัวยัดผ้าถุงเล่นนะ
ไปตายซะไอตุ๊ด  g#011 g#011 g#011 g#011

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ผมให้ไม่ผิด ผมขอแหวกแนว ถึงรู้ว่าน่าจะใช่แต่ผมก็ไม่ให้ผิด  การตัดสินคุณจะคิดเอาเองไม่ได้  ขาย นอก  เออจะเป็นขายเงินนอกเกมส์ก็ได้  ขายไม่อยู่ไปข้างนอกก็ได้  เบอร์ทิ้งไว้ไม่ได้รึไง  คุณโทรคุยกันยัง หรือคุยแล้วว่าเค้าขายเงินนอกจริง ไหนหลักฐานชี้ชัด  คุณคิดกับเค้าคิดไม่เหมือนกันน๊ะ หลักการตัดสินเค้าไม่ได้เอาการคิดข้างเดียวมาลงโทษคนน๊ะ   ถ้าผมขายม้านั่ง ผมตั้งป้ายหน้าร้าน ขาย ม้า หรือผมไม่ขายไรเลย ติดป้ายไว้ขาย ม้า มันโดดๆนี่แหละ  ตำรวจเอาหลักการคิดนี้มาจับผมเข้าคุกละสิ  คือทางเราคิดว่าคุณจะทำการขายม้า ค้ายาบ้า  ดังนั้นคุณมีความผิด ติดคุกเลย  เห้ย มันง่ายไปเปล่า

ผมไม่ได้แถนะ แต่แค่นี้ตัดสินเค้าไม่ได้ ต่อให้มีอำนาจในมือก็เหอะ มันไม่เป็นรูปธรรมเลย จะเอาแค่ คิดเอาว่า มันไม่เป็นหลักการในการตัดสินความผิดใครได้นะ  ถ้าอยากจะเอาผิดเค้าทำไมไม่คุยข้อความ คลิป ให้มันเป็นหลักฐานหน่อย

ถ้าหลักการนี้ใช้ได้ ต่อไปใครตั้งร้านว่า ขาย แล้วทิ้งเบอร์ไว้  นี่ต้องมองเป็นอย่างเดียวเลยนะว่าขายเงินนอก จะไปมองว่าเค้ามีธุระ ไม่อยู่จอ สนโทรคุย เดี๋ยวมาเดลหรือมาลดต่อรองราคา มองแบบในทางที่เป็นคุณไม่ได้เลยนะต้องมองในทางเป็นโทษอย่างเดียว  เพราะคดีนี้เป็นตัวอย่างไปแล้ว

อยากลงโทษไม่ขัดเลยกรณีแบบนี้ ยังไงมันก็ถือเป็นกฏ แต่จะลงโทษอะไรให้มันเป็นหลักการเป็นหลักเป็นฐานหน่อยครับ  ยิ่งการลงโทษคดีนี้ทีมงานก็ไม่ได้ให้จำเลยมาแก้ต่าง ตัดสินจากดุลยพินิจตัวเองฝ่ายเดียวมันยิ่งต้องมีหลักฐานมากกว่าการ ดูแล้วคิดว่า  ถ้าผมเป็นจีเอมอาสาได้นะ ผมจะแบนทั้งตลาดอะ เพราะผมดูแล้วคิดว่า น่าจะใช่  g#004

atipat191

• Newbie
  • *
ผมรู้น่ะที่ออกมาพูดงี้ก็ตัวคุณไง อย่าแถให้มากเหอะผิดหัดยอมรับไม่ก็ไปใส่กระโปรงเถอะ หรือไม่เอาหัวยัดผ้าถุงเล่นนะ
ไปตายซะไอตุ๊ด  g#011 g#011 g#011 g#011
เอาเถอะมันไม่ใช่ตัวผมละกันครับคิดไรก้คิด นี่มันพวกอวตารผมคนละเซิฟเลยแต่ผมแค่อยากรุ้ว่ามันผิดด้วยหรอ

atipat191

• Newbie
  • *

The.

• The

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
คือไม่ใช่อะไรหรอก จีเอ็มเวกิหายหัวไปไหนไม่เข้ามาตอบ
ผู้ดล่นคนอื่นก็ช่วยตอบละอย่าหัวดื้อหน่อยเลย ต้องการความจริงหรือต้องการชนะ ??  g#025