GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

....................เสนอ เรื่องเผ่าอสุรามี สกิวโกยแนบ...................

เรื่องเผ่าอสุรา อะค่ะ เหงเงียบไปเลย เปิดตัวแปปเดว คนเล่น แปปเดวหายไปเล่นเผ่ามนุษย์เหมือนเดิมค่ะ

เหตุผลง่ายๆ เผ่าอสุราไม่มี  โกยแนบ ค้องเติมเงินซื้อยาวิ่งอะค่ะ  เปลืองมากเลย 

สมมตินะค่ะ ถ้าเอาโกยแนบ ลงให้เผ่าอสุรา แทนกระสุนเวทมนต์ อะค่ะ จะเป็นยังไง มีผลกระทบไหมค่ะ
เนื่องจากว่า กระสุนเวทมนต์ มันไม่มี ประโยชน์อะไรเลยค่ะ ร่ายก็ช้า โจมตีก็น้อย สู้ เก็งแขนฟาดของคาเดทก็ไม่ได้ อะค่ะ

ฝากพิจารณาด้วย นะค่ะ  รอคำตอบจากทีมงานอยู่ ค่ะ

ปล. เล่นแต่เผ่าอสุรา  จร จุไป2 รอบแระค่ะ เวลยากมมากเลย แรร์ก็ไม่มีใส่ น่าอายมากๆ

woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

13owlinG

• Jr. Member
  • **

เรื่องเผ่าอสุรา อะค่ะ เหงเงียบไปเลย เปิดตัวแปปเดว คนเล่น แปปเดวหายไปเล่นเผ่ามนุษย์เหมือนเดิมค่ะ

เหตุผลง่ายๆ เผ่าอสุราไม่มี  โกยแนบ ค้องเติมเงินซื้อยาวิ่งอะค่ะ  เปลืองมากเลย 

สมมตินะค่ะ ถ้าเอาโกยแนบ ลงให้เผ่าอสุรา แทนกระสุนเวทมนต์ อะค่ะ จะเป็นยังไง มีผลกระทบไหมค่ะ
เนื่องจากว่า กระสุนเวทมนต์ มันไม่มี ประโยชน์อะไรเลยค่ะ ร่ายก็ช้า โจมตีก็น้อย สู้ เก็งแขนฟาดของคาเดทก็ไม่ได้ อะค่ะ

ฝากพิจารณาด้วย นะค่ะ  รอคำตอบจากทีมงานอยู่ ค่ะ

ปล. เล่นแต่เผ่าอสุรา  จร จุไป2 รอบแระค่ะ เวลยากมมากเลย แรร์ก็ไม่มีใส่ น่าอายมากๆ

woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

เล่นเผ่าต้องอดทนค่ะ

เพราะตอนนี้ทีมงานกำลังปรับสมดุลฝ่ายมนุษย์อยู่คะ แรร์เผ่า ซี 3 หรืออะไรก็ตามที่เกี่ยวกับเผ่า รอไปเลยค่ะ 1 ปี
ถ้าทำใจได้ ก็ 2-3ปี อะค่ะ หรือแย่สุดๆก็ไม่มีกำหนดอะค่ะ woon_cry

เล่นเผ่าต้องอดทนค่ะ

เพราะตอนนี้ทีมงานกำลังปรับสมดุลฝ่ายมนุษย์อยู่คะ แรร์เผ่า ซี 3 หรืออะไรก็ตามที่เกี่ยวกับเผ่า รอไปเลยค่ะ 1 ปี
ถ้าทำใจได้ ก็ 2-3ปี อะค่ะ หรือแย่สุดๆก็ไม่มีกำหนดอะค่ะ woon_cry

ไม่หยากว่าทีมงานเค้าหรอกค่ะ แบบว่า ทำงาน ดินพอกหางหมูอะค่ะ บ่องตง
 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040

มันก็จริงนิค่ะ

ตัวอย่างเช่น วิซาร์ด ใช้โกยแบน วิ่งลงสกิวหมู่ เวลได้ แต่ นักพยากรณ์  เดินลงสกิวหมู่  เวล  คิดดูว่าข้อแตกต่างมากแค่ไหน
ส่วนเรื่อง ความแรงสกิวนั้น พอๆกันค่ะ ไม่ว่าจะเป็นวิ หรือนักพยากรณ์  ส่วนเรื่องร่ายเวทนั้นไม่ต้องพูดถึง
วิได้เปรียบ เพราะร่ายเร็วกว่า แถมมีโกยแนบ คิดดู ละกันค่ะ

ไม่ได้ดราม่า แต่รอคำตอบจากทีมงาน
ไม่เอานะค่ะ ถ้าจะมาตอบว่า เดี๋ยวรับเรื่อง  แต่ไม่มีวี่แวว อะค่ะ

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
เสนอไปก้เท่านั้น เงียบกลับมาตลอดแหละ เดี๋ยวมันก้จมตามเซ้ตคาเดทที่ผมเสนอไป  woon_bye woon_bye

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ผลึกวิญญาณธาตุไฟ เอาไว้ทำอะไรครับ woon_huh
ข้อมูลผลึกวิญญาณ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

The.

• The
เสนอไปก้เท่านั้น เงียบกลับมาตลอดแหละ เดี๋ยวมันก้จมตามเซ้ตคาเดทที่ผมเสนอไป  woon_bye woon_bye
นั่นน่ะสิ เค้าอุจส่ารอเควสของนายนะ g#019 g#019 g#019

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
นั่นน่ะสิ เค้าอุจส่ารอเควสของนายนะ g#019 g#019 g#019

woon_love woon_love woon_love woon_love

my190x

• Newbie
  • *
 woon_yes  อื่อ เห็นด้วยกะ ผู้ตั้งกระทุ้

====================================
ผลึกวิญญาณธาตุไฟ เอาไว้ทำอะไรครับ woon_huh

เอาไว้ใช้ร่วมกะ สกิว ค่ะ  ถ้าเล่นเผ่าอสุรา เก็บไว้เยอะๆเลยค่ะ   

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
woon_yes  อื่อ เห็นด้วยกะ ผู้ตั้งกระทุ้

====================================

เอาไว้ใช้ร่วมกะ สกิว ค่ะ  ถ้าเล่นเผ่าอสุรา เก็บไว้เยอะๆเลยค่ะ   

มันหายากมากมั้ยครับ ผลึกวิญญาณเนี่ย woon_huh
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 งั้นเสนอ เอาโกยแนบออก  สายเวทไม่ต้องโกย แต่ไปปรับสกิลไม่ต้องมีร่ายและปรับผลของทักษะสกิลใหม่ ไม่แรงเท่าเดิม แต่มีดีเลสกิล เอาไว้กดคอมโบ  555+  สายเวทอ่อนกันกาย เจอสายกายตีตาย ไม่แปลก  สายกายอ่อนกันเวท เจอสายเวทตีตาย ไม่แปลก  ไม่ต้องโกยกันเลยผมก็ว่าดี 555+

(แซวเล่นน๊ะ มันเป็นไปได้แต่ไม่ได้หรอก 555+)

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ม่ะก่อนกดผลึกลมก็เดินเร็วขึ้นล่ะ แต่เดี๋ยวนี้ตีเร็วอย่างเดียว
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

ผนึกทุกวันนี้กดแล้วไม่วิ่งเร็วแล้วค่ะ อีกอย่าง เพิ่มความเร็วแค่1 ต่อ 1 ระดับ เริ่มที่ 0 ระดับ 5 ก็ 4  ต่างจากโกยแนบ เพิ่ม 8
ซึ่งผนึกระดับ 5 ตัวละครเวล 80 - 99 จึงจะใช้ได้ อีกอย่างผนึก ธาตไฟ ใช้ได้เฉพาะกับสกิวเวทธาตุไป ธาตุอื่นใช้ไม่ได้  สรุป สู้โกยแนบของ คาเดทไม่ได้  คาเดทแค่เวล 10 ก็สามารถ วิ่งเร็วได้  เผ่าอสุรา ต้องเวล 80 - 99 ถึงจะวิ่งได้  แถมวิ่งช้ากว่า คาเดทอีก  หรือ วิธีแก้ปัญหาง่าย หารองเท้าลวงตาเฉพาะเผ่ามาให้ใส่ดิ

คิดไปได้ ให้กดผนึกธาตุไฟ  ลืมตอบคำถามที่ว่าผนึกธาตไปเอาไว้ทำไร  ของตอบว่า เอาไว้เพิ่มโจมตี อย่างเดว  ส่วนเรื่องวิ่งเร็วนั้น ไม่ต้องไปกล่าว  คิดไปได้ เริ่มที่ 0