GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

1 เทร 1 พระ สามารถล้ม ราชามังกรเกเลี่ยนได้ไหม ?

อสูรเทวะ

• Jr. Member
  • **
เทรไม่มีประกันเช่านะครับ ไม่มีอาชีพอื่นช่วย มีแค่สองคน พระมีเสาวิญญาณ เทรมีหยุดเวลา 

IK2PDreeM

• Newbie
  • *
เออ คือผม ว่า มันอยากหน่อยนะครับ เกเลี่ยน ยิ่งเทร โปะ ต้อง 10kอัพอะครับ ของโหดพอตัวเลย มีผอบ เชีย โชค ไม่เคยลองเเต่ที่ลอง 2 กายแอสมีสาป โปะ 23k++ ประมาณนั้นคับ

ทีที้

• Full Member
ถ้า เทร์สายหน้าไม้โหดๆ   ทำได้ครับ  ผมเห็นเพื่อน  เล่นเทร์ จุไม่ถึง6รอบด้วยซ้ำ  ล่าบอสคนเดียว(ออนพระเองสลับ2จอ)  ได้แทบทุกบอส ครับ

อสูรเทวะ

• Jr. Member
  • **
ผมเล่นสายมีด ไปลองมาแล้วครับ ทำดาเมจได้ ประมาณ 5 พันกว่าๆเอง  ไม่ไหวครับ มันฟูที ที่ทำมาล้วนสูญเปล่าเลยครับ  woon_cry

ขนาดกดฮึดแล้ว ดาเมจ ประมาณ 6 พันกว่า ยังล้มไม่ได้เลยอ่ะ  woon_angry

ผมไม่มีปาเหรียญด้วย ไม่รู้จะหยุด ฟู มันยังไง  จะเอาพระไปยิงสกิลน้ำแข็งก็ไม่กล้า

ที่สำคัญมันชอบโกงอ่ะครับ บินไปหลบ มุมๆ แล้วก็ฟู ตอนมันหลบมุม ตีไม่โดนอ่ะครับ  woon_shock

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ไปหยุดตีไกเซอร์ง่ายกว่าครับ  หยุดก่อนแล้วกายตีเลย มันไม่ฟูเลือด ตัวนี้ไว้ซ้อมให้ชำนาญได้

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

ยังไงก็ต้องยกให้เทรสายหน้าไม้ค่ะ
พอบอสใกล้ตายได้บัฟชุบก่อนบอสน่าจะอาสัญในกายที่มีบัพครบค่ะ
แต่บางครั้งแค่มีประกัน(เช่า)สำหรับเทรเทพๆก็เพียงพอแล้วอ่ะ (ตาย >> ฟื้น(ประกัน) >>  หยุดเวลา )

ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

por_kungjung

• Newbie
  • *
ยังไงก็ต้องยกให้เทรสายหน้าไม้ค่ะ
พอบอสใกล้ตายได้บัฟชุบก่อนบอสน่าจะอาสัญในกายที่มีบัพครบค่ะ
แต่บางครั้งแค่มีประกัน(เช่า)สำหรับเทรเทพๆก็เพียงพอแล้วอ่ะ (ตาย >> ฟื้น(ประกัน) >>  หยุดเวลา )

30 วิเนี่ยอ่ะน่ะ ครับ -0-

bluedream2

• Newbie
  • *
ได้ครับ !!  woon_555

แต่มันมีปัจจัยประกอบหลายอย่างนะครับ  woon_huh

ผมว่าเจ้าของกระทู้ต้องเปิดผอบ พวกเชียร์ แน่นอน สายมีดถึงมีความแรง ระดับ 5 พัน นี่คือประเด็นสำคัญมากครับ

วิธีนะครับ อันนี้เคยลองมาแล้ว แต่ทำไม่บ่อยเพราะว่าบางครั้งก็ตายเอง  woon_shock

สิ่งที่จำเป็น ต้องรักษาชีวิตผอบให้นานที่สุดขณะที่เราตีบอส ต้องทำให้บอสใช้สกิลโหดๆน้อยที่สุดขณะที่เราตีบอส ต้อง

รักษาชีวิตพระให้ได้

ขั้นตอน

1.ก่อนอื่นเอาพระไปลากมังกร สีส้มมาซักตัวสองตัวก่อน แต่อย่าไปตีมันให้ตายนะครับ

2.เอาพระใส่เสาวิญญาณไปล่อให้บอสใช้สกิล ขณะนั้นให้รีบเดิมกลับมา กาย เทรทันที

3.ขณะนั้นเอง เทร ก็คงจะทำการเชียร์ตัวเอง และ ที่สำคัญ ต้องสั่งผอบไปโจมตี มังกรที่อยู่กับพระ เพื่อไม่ให้มันวิ่งตามเรา

มาขณะตีบอส

4.ช่วงนี้เองเราก็ไปลุยกับมันเลยครับ โดยปกติจะสามารถตีได้นานบางทีตีได้ครบ 30 วิ เลย เพราะมังกรมันใช้สกิลกับเสา

วิญญาณไปมากแล้ว  แต่ผอบอาจเดินมาหาเราช่วงนั้น หากมันตีมังกรตาย แต่ว่า เราก็สามารถใช้ความสามารถมันคุ้มแล้ว

นะครับ ดีกว่าให้มันไปตายตั้งแต่ตอนแรกที่ไปตีบอส

5.พอครบ 30 วิ เราก็จะม่อง ตามระเบียบ แต่จะได้หยุดเวลาขึ้นมา ก็จัดการต่อเลยคับ เปิดผอบ เฃียร์ตัวเอง ใช้พระสรร

แล้วตี กะจังหวะให้ดี ก็ ก้าวพริบตาหนีบอสออกมา พยามยามอย่าตายเพราะจะเสี่ยงมากถ้าเอาพระไปชุบ

6. ทำซ้ำข้อ 1 -5 ไปเรื่อยๆ จนกว่าบอสจะตาย  woon_5555 หากเบื่อก็เลิกตีมันเถอะ มันไม่ค่อยให้อะไร ตีเอามันส์

จริงๆผมก็ทำซ้ำหลายรอบนะ กว่าจะตาย แต่ทำไงได้ ไม่มีประกันนี่น่า  woon_cry

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
หยุดบอสฟูด้วยพระ สกิลอะไรก็ได้ที่มันตี1ทีและอัดเข้า ยิงตอนมันร่ายฟู
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

bluedream2

• Newbie
  • *
การเอาพระไปหยุดฟู ก็ทำให้ตายเร็ว (มังกร หรือ พระ หว่า) ขึ้นครับ แต่บอกตามตรงว่า ถ้าไม่อยากให้พระวิ่งมาบ่อยๆ ก็อย่าเสี่ยงไปหยุด ฟู มันเลยครับ เทรตาย ไม่มีปัญหา แต่หากพระตายนี้ อย่างซวย ต้องวิ่งกลับมาใหม่

แต่ก็แล้วแต่นะคับ บางคนกะจังหวะดีๆ เอาพระไปหยุดฟูได้ ก็สบายครับ แต่ผมเคยลอง มังกรมันดูจะแสดงความอาฆาต

กับพระด้วยอ่ะ คราวหน้าไปเสามัน กลับไม่วิ่งมาหาเสา แต่วิ่งมาแก้แค้นพระ อ่ะ บาป นะ บาป  woon_angry

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
การเอาพระไปหยุดฟู ก็ทำให้ตายเร็ว (มังกร หรือ พระ หว่า) ขึ้นครับ แต่บอกตามตรงว่า ถ้าไม่อยากให้พระวิ่งมาบ่อยๆ ก็อย่าเสี่ยงไปหยุด ฟู มันเลยครับ เทรตาย ไม่มีปัญหา แต่หากพระตายนี้ อย่างซวย ต้องวิ่งกลับมาใหม่

แต่ก็แล้วแต่นะคับ บางคนกะจังหวะดีๆ เอาพระไปหยุดฟูได้ ก็สบายครับ แต่ผมเคยลอง มังกรมันดูจะแสดงความอาฆาต

กับพระด้วยอ่ะ คราวหน้าไปเสามัน กลับไม่วิ่งมาหาเสา แต่วิ่งมาแก้แค้นพระ อ่ะ บาป นะ บาป  woon_angry
สวดแผ่เมตตาเลย หุหุ
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

---------IcezeicE

พระไม่ตาย แต่น้าม มนหมด ต้อว วิ่งไปชุบ ซิ้อน้าม มนอยุดี  g#037 g#037 g#037

ปล.เคยล่าบอสอะนะ สาหรุป ตายทั้งเทร ทั้งพระ g#020

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

30 วิเนี่ยอ่ะน่ะ ครับ -0-

มีประกันเช่าทำไมต้อง30วิล่ะค่ะ g#025
สายชิงเค้าก็ใช้ประกันเช่ากันอยู่แล้วล่ะ เป็นเรื่องปกติที่จะเห็นเทรตีบอสแบบไม่ต้องง้อพระ
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^