GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

............เสนอ ปรับ ให้สกิล ประตูเเห่งลูซิล โดนสลายบัฟได้............

DeLuE

• Jr. Member
  • **

งงงวย

• ~~~นานๆที มาที☻~~~
  • Newbie
  • *
พราะเป็นแบบนี้อยู่ตลอด ความสมดุลของเกมหล่ะครับ อยู่ที่ไหน ?

คนเรามันมีหลายประเภทนะครับ

ประเภทที่ 1 คือ คนที่กัดฟัน ดิ้นรนต่อสู้กับโลกอันแสนโหดร้าย ใช้สมองความคิด และ ไหวพริบ ปฏิภาณทุกอย่าง ทรัพยากรในโลกนั้นให้เกิดประโยชน์สูงสุด
                    เพื่อให้ได้มา ซึ่งความอยู่รอด ใช้ความพยายาม อันแสนยากลำบาก กว่าจะได้มาซึ่งชัยชนะ

สาเหตุที่ผมพูดถึงคนประเภทนี้คือ ไม่ว่า ทีมงานจะปรับอะไร ยังไงก็ตาม บุคคลเหล่านั้น ก็พร้อมยอมรับในการตัดสินใจของทีมงาน และพยายาม หาทุกวิธี ทุกหนทาง
                                          มาแก้ไข จุดอ่อน ข้อผิดพลาด และนำมาซึ่งชัยชนะ ทั้งหมดเหล่านี้ ล้วนจำกัดความ ลงในนิยามคำว่า " ทริคและเทคนิค "
                                          ที่เกิตจากเกมนี้ ที่เหล่าทีมงาน เป็นคนกำหนด โจทย์มาให้ บุคคลเหล่านั้น นำโจทย์และตัวแปรทั้งหมดที่มี มาแก้ไขปัญหาจนสำเร็จ

ประเภทที่ 2 คือ คนที่เกียจ คร้าน ไม่รู้จักแม้กระทั่งช่วยเหลือตัวเอง ไม่รู้จักใช้ ความรู้ที่มีในตัวเองแก้ไข ปัญหา รังแต่จะรอ ให้พระเจ้าประทานพรมาให้ ดั่งลูกที่ถูกเลี้ยงดู
                    มาใน ชาติตระกูลที่สูงส่ง ไม้รู้จักความลำบาก พ่อแม่ ประเคนให้ทุกอย่าง จึงไม่ต้องทำอะไร มีปัญหา พ่อแม่ ก็จะคอยช่วยเหลืออยู่ตลอดเวลา
                    ไม่รู้จักช่วยเหลือตัวเอง

สาเหตุที่ผมพูดถึงคนประเภทนี้คือ สาเหตุที่ผมพูดถึง บุุคคลประเภทนี้ คือ กี่ครั้งแล้วครับที่พวกเขา ยังไม่ได้พยายาม ยังไม่ได้ต่อสู้ ก็มาร้องขอให้เหล่าทีมงาน
                                        ปรับนั่น ปรับนี่ ความสมดุล ถูกทำลาย ไปจนย่อยยับ ไม่รู้จักจบ จักสิ้น แล้วคนประเภทที่ 1 หล่ะครับ เหล่าทีมงาน
                                        ไม่สงสารพวกเขาบ้างหรอ ฝ่ายกันบ้าน ในขณะนี้ ป้อมทั้งหลาย ทั้งปวง มันโหดร้ายมากเลยนะครับ แค่นี่มันยังไม่พอ อีกใช่มั้ยครับ
                                        พวกคุณกลัวอะไร กับอีแค่สกิลเดียว อ้างอิง กลยุทธ์ศึกวิธี สงครามสามกก๊ก เขาใช่ิุอุบาย กี่ร้อย กี่พันเล่มเกวียน เพื่อให้ได้มาซึ่งชัยชนะ
                                        ถ้าแค่ สกิลประตูแห่งลูซิส พวกคุณยังไม่มีปัญญาจะรักษาบ้านไว้ได้ มันก็หมายความว่า พวกคุณนั้น ยังมีคุณสมบัติไม่พอ ที่จะปกครอง
                                        เมืองนั้นแล้วหล่ะครับ กิลอื่น ก็โดนทุกกิล ทำไมเขาไม่คิดที่จะโวยวายหล่ะครับ
                                        เกมนี้มีเซิฟเดียว กิลเดียวใช่มั้ยครับ ที่ต้องป้องกันบ้านจาก สกิลประตูแห่งลูซิส ถ้าเป็นเช่นนั้น จะปรับให้สลายได้ ก็ปรับไปเลยครับ

ประเภทที่ 3 คือ คนที่รักใคร คนใด คนหนึ่งอย่างเอนเอียง ฟังความข้างเดียว ไม่รู้จักแยกแยะ และ ไตร่ตรอง เพียงคำบอกเล่าของคนเกียจคร้าน ไม่กี่ประโยค ก็น้อมยอมรับ
                    แต่โดยดี

สาเหตุที่ผมพูดถึงคนประเภทนี้คือ พวกคุณเป็นทีมงาน เปรียบดั่งพระเจ้าของเกมนี้ จะบรรดาล รังสรรค์อะไร ก็ได้ให้ไปเป็นตามความพอใจ ของพวกคุณ พวกคุณเคยมองถึง
                                        ปัญหาของคนอื่น ครบบ้างรึป่าวครับ ฝ่ายกันบ้านตอนนี้ มีป้อมที่แข็งแกร่ง และยากต่อการทำลาย  ถึงจะบอกว่า ฝ่ายบุกสามารถ บุกได้
                                        หลายกิล แต่ฝ่ายกันบ้าน สามารถกันได้เต็มที่แค่ 2 กิล แล้วในปัจจุบัน ฝ่ายบุกมันตีกันเองไม่ได้ใช่มั้ยครับ ทำไมพวกคุณไม่หาพวกพ้อง
                                        ไปอยู่กิลแบบฝ่ายบุก เพื่อตัดกำลังข้าศึก เหมือนกันหล่้ะครับ

ผมพูดตรงๆ นะ ต่อให้คุณ ปรับให้สลายประตูแห่งลูซิสได้ ก็ปรับไปครับ คนประเภทที่ 1 เหล่านั้น เขาไม่รู้จักคำว่าแพ้ อยู่แล้ว วันหนึ่งเขาก็จะต้องหาวีธีมาแก้ไขใหม่อยู่ดี
แต่หากทีมงาน ยังเป็นกันอยู่แบบนี้ จงพึงรู้ไว้เลยนะครับ ว่าไม่ใช่ใครที่ไหนที่ทำลายความสมดุล ทำลายกฏของเกมส์ที่พวกคุณสร้างมา
แต่เป็นพวกคุณเหล่าทีมงานนั่นแหละครับ ที่ทำลายเสียเอง เป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ ความสมดุล จะไม่มีวันสิ้นสุดครับ มันไม่ใช่การพัฒนาอย่างสร้างสรรค์
หากแต่มันเป็นการทำลายอย่างบรรจง ต่างหากครับ

ปล. ประเภทของบุคคลที่ 3 ผมมิได้มีเจตนา ต่อว่าหรือสบประมาททีมงานแต่อย่างใด เพียงอยากพูดให้เห็นภาพชัดเจนที่สุด อยากให้ทีมงานนึกถึงความลำบาก
      ของคนที่เขา ใช้ความพยายาม เพื่อดิ้นรน ต่อสู้จากกฏของทีมงานนะครับ เพราะบุคคลที่1นี้ คือบุคคลที่รักแล้วยอมต่อสู้กับกฏเกณฑ์อันโหดร้ายนี้ิอยู่ทุกเวลา
      และไม่เคยเรียกร้องขออะไร จากทีมงานเลยซักอย่าง อยากให้ทีมงาน นึกสงสารพวกเขาบ้างนะครับ พวกคนไร้ความสามารถเหล่านั้น
      อยู่ไปก็ไม่มีทางพัฒนาเกมได้หรอกครับ มีแต่จะทำให้เกมดีๆ มันเสื่อมลง ก็เท่านั้นเอง

เห็นด้วยครับ...ทุกวันนี้ผมก็เป็นคนประเภทที่1ล่ะ...เหมือนๆกับพวกจิ้งจก ตุ๊กแก กิ้งก่าประมาณนั้น...กัดฟัน ดิ้นรน ปรับตัวเองให้เข้ากับการเปลี่ยนแปลง ไม่ใช่จะคอยให้คนอื่นสิ่งอื่น มาปรับตัวตามความต้องการของเรา..ไม่ใช่ว่าผมเป็นฝ่ายป้องกันนะ เป็นฝ่ายบุกต่างหาก และไม่เคยทำสำเร็จสักที แต่กลับรู้สึกสนุก ไม่ได้ซีเรียสอะไร พยายาม(ทำใจ)ปรับตัวให้เข้ากับสิ่งที่เป็นอยู่ มันก็จะสนุกไปเอง แถมบางครั้งตอนวอ กิลผมไม่ได้วอหรอก แต่จะไปตีบอสกัน เพราะช่วงนั้น คนที่เฝ้าบอสจะไปวอ เลยไม่ต้องไปแย่งกันเท่าไหร่ เพราะปกติตอนไปหาบอสตี จะไม่เห็นเงาหัวมันเลย

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
เสนอให้ สกิล  ขจัดรังควาน ของนักพยากรณ์  เเทงละลายบัฟ ของเซน  ศรจิตร ของชาป  เเล้วก็ อาภร ของวอลอค  ให้สลายสกิล ประตูเเห่งลูซิส ได้ เพราะว่า มีผู้เล่นโวยวายเป็นอย่างมากเรื่อง สงครามชิงปราสาท เพราะสกิลที่กล่าวมานี้ ล้วนเเต่เป็นสกิล ละลายบัฟ เเต่พอใช้ในสงครามชิงปราสาท สกิลที่ถูกบัฟมาทั้งหมดโดนสลายได้ เเต่เหลือเพียง สกิลเดียวคือ ประตูไม่โดนสกิล ซึ่งทำให้เกิดความเบื่อหน่ายเพราทุกวันนี้ เฉพาะสวรรค์ เเทบไม่มีอาชีพไหนสู้กันเเบบเจอตัวเเล้วฆ่า เพราะส่วนมาก จะใช้เจ้าใส่เท้า98เเล้วกายมากับประตู เเต่ถึงจะโดนสลายบัฟก็ยังเรียกสกิลประตูได้ ซึ่งสร้างความเบื่อหน่ายในการวอเป็นอย่างยิ่ง  ลงมา3วิถึงธง อริหายยกตี้ไปโผล่ธง คนไม่มีเท้า98เดินกันตาย ซึ่งเราเห็นว่าสมควรปรับ ไม่ได้ให้เอาสกิลออก เเต่ขอ ให้สลายบัฟได้ เเค่นี้เป็นพอจะได้ตีกันเเบบมันๆๆ ทุกวันนี้ ถึงเวลาวอที  ทุกคนในกิลเเทบไม่อยากวอเลย

จะนำเรื่องนี้ไปทบทวนและหารือให้นะครับ ถ้าได้เรื่องประการใด จะมาชี้แจงให้ทราบนะครับผม

พราะเป็นแบบนี้อยู่ตลอด ความสมดุลของเกมหล่ะครับ อยู่ที่ไหน ?

คนเรามันมีหลายประเภทนะครับ

ประเภทที่ 1 คือ คนที่กัดฟัน ดิ้นรนต่อสู้กับโลกอันแสนโหดร้าย ใช้สมองความคิด และ ไหวพริบ ปฏิภาณทุกอย่าง ทรัพยากรในโลกนั้นให้เกิดประโยชน์สูงสุด
                    เพื่อให้ได้มา ซึ่งความอยู่รอด ใช้ความพยายาม อันแสนยากลำบาก กว่าจะได้มาซึ่งชัยชนะ

สาเหตุที่ผมพูดถึงคนประเภทนี้คือ ไม่ว่า ทีมงานจะปรับอะไร ยังไงก็ตาม บุคคลเหล่านั้น ก็พร้อมยอมรับในการตัดสินใจของทีมงาน และพยายาม หาทุกวิธี ทุกหนทาง
                                          มาแก้ไข จุดอ่อน ข้อผิดพลาด และนำมาซึ่งชัยชนะ ทั้งหมดเหล่านี้ ล้วนจำกัดความ ลงในนิยามคำว่า " ทริคและเทคนิค "
                                          ที่เกิตจากเกมนี้ ที่เหล่าทีมงาน เป็นคนกำหนด โจทย์มาให้ บุคคลเหล่านั้น นำโจทย์และตัวแปรทั้งหมดที่มี มาแก้ไขปัญหาจนสำเร็จ

ประเภทที่ 2 คือ คนที่เกียจ คร้าน ไม่รู้จักแม้กระทั่งช่วยเหลือตัวเอง ไม่รู้จักใช้ ความรู้ที่มีในตัวเองแก้ไข ปัญหา รังแต่จะรอ ให้พระเจ้าประทานพรมาให้ ดั่งลูกที่ถูกเลี้ยงดู
                    มาใน ชาติตระกูลที่สูงส่ง ไม้รู้จักความลำบาก พ่อแม่ ประเคนให้ทุกอย่าง จึงไม่ต้องทำอะไร มีปัญหา พ่อแม่ ก็จะคอยช่วยเหลืออยู่ตลอดเวลา
                    ไม่รู้จักช่วยเหลือตัวเอง

สาเหตุที่ผมพูดถึงคนประเภทนี้คือ สาเหตุที่ผมพูดถึง บุุคคลประเภทนี้ คือ กี่ครั้งแล้วครับที่พวกเขา ยังไม่ได้พยายาม ยังไม่ได้ต่อสู้ ก็มาร้องขอให้เหล่าทีมงาน
                                        ปรับนั่น ปรับนี่ ความสมดุล ถูกทำลาย ไปจนย่อยยับ ไม่รู้จักจบ จักสิ้น แล้วคนประเภทที่ 1 หล่ะครับ เหล่าทีมงาน
                                        ไม่สงสารพวกเขาบ้างหรอ ฝ่ายกันบ้าน ในขณะนี้ ป้อมทั้งหลาย ทั้งปวง มันโหดร้ายมากเลยนะครับ แค่นี่มันยังไม่พอ อีกใช่มั้ยครับ
                                        พวกคุณกลัวอะไร กับอีแค่สกิลเดียว อ้างอิง กลยุทธ์ศึกวิธี สงครามสามกก๊ก เขาใช่ิุอุบาย กี่ร้อย กี่พันเล่มเกวียน เพื่อให้ได้มาซึ่งชัยชนะ
                                        ถ้าแค่ สกิลประตูแห่งลูซิส พวกคุณยังไม่มีปัญญาจะรักษาบ้านไว้ได้ มันก็หมายความว่า พวกคุณนั้น ยังมีคุณสมบัติไม่พอ ที่จะปกครอง
                                        เมืองนั้นแล้วหล่ะครับ กิลอื่น ก็โดนทุกกิล ทำไมเขาไม่คิดที่จะโวยวายหล่ะครับ
                                        เกมนี้มีเซิฟเดียว กิลเดียวใช่มั้ยครับ ที่ต้องป้องกันบ้านจาก สกิลประตูแห่งลูซิส ถ้าเป็นเช่นนั้น จะปรับให้สลายได้ ก็ปรับไปเลยครับ

ประเภทที่ 3 คือ คนที่รักใคร คนใด คนหนึ่งอย่างเอนเอียง ฟังความข้างเดียว ไม่รู้จักแยกแยะ และ ไตร่ตรอง เพียงคำบอกเล่าของคนเกียจคร้าน ไม่กี่ประโยค ก็น้อมยอมรับ
                    แต่โดยดี

สาเหตุที่ผมพูดถึงคนประเภทนี้คือ พวกคุณเป็นทีมงาน เปรียบดั่งพระเจ้าของเกมนี้ จะบรรดาล รังสรรค์อะไร ก็ได้ให้ไปเป็นตามความพอใจ ของพวกคุณ พวกคุณเคยมองถึง
                                        ปัญหาของคนอื่น ครบบ้างรึป่าวครับ ฝ่ายกันบ้านตอนนี้ มีป้อมที่แข็งแกร่ง และยากต่อการทำลาย  ถึงจะบอกว่า ฝ่ายบุกสามารถ บุกได้
                                        หลายกิล แต่ฝ่ายกันบ้าน สามารถกันได้เต็มที่แค่ 2 กิล แล้วในปัจจุบัน ฝ่ายบุกมันตีกันเองไม่ได้ใช่มั้ยครับ ทำไมพวกคุณไม่หาพวกพ้อง
                                        ไปอยู่กิลแบบฝ่ายบุก เพื่อตัดกำลังข้าศึก เหมือนกันหล่้ะครับ

ผมพูดตรงๆ นะ ต่อให้คุณ ปรับให้สลายประตูแห่งลูซิสได้ ก็ปรับไปครับ คนประเภทที่ 1 เหล่านั้น เขาไม่รู้จักคำว่าแพ้ อยู่แล้ว วันหนึ่งเขาก็จะต้องหาวีธีมาแก้ไขใหม่อยู่ดี
แต่หากทีมงาน ยังเป็นกันอยู่แบบนี้ จงพึงรู้ไว้เลยนะครับ ว่าไม่ใช่ใครที่ไหนที่ทำลายความสมดุล ทำลายกฏของเกมส์ที่พวกคุณสร้างมา
แต่เป็นพวกคุณเหล่าทีมงานนั่นแหละครับ ที่ทำลายเสียเอง เป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ ความสมดุล จะไม่มีวันสิ้นสุดครับ มันไม่ใช่การพัฒนาอย่างสร้างสรรค์
หากแต่มันเป็นการทำลายอย่างบรรจง ต่างหากครับ

ปล. ประเภทของบุคคลที่ 3 ผมมิได้มีเจตนา ต่อว่าหรือสบประมาททีมงานแต่อย่างใด เพียงอยากพูดให้เห็นภาพชัดเจนที่สุด อยากให้ทีมงานนึกถึงความลำบาก
      ของคนที่เขา ใช้ความพยายาม เพื่อดิ้นรน ต่อสู้จากกฏของทีมงานนะครับ เพราะบุคคลที่1นี้ คือบุคคลที่รักแล้วยอมต่อสู้กับกฏเกณฑ์อันโหดร้ายนี้ิอยู่ทุกเวลา
      และไม่เคยเรียกร้องขออะไร จากทีมงานเลยซักอย่าง อยากให้ทีมงาน นึกสงสารพวกเขาบ้างนะครับ พวกคนไร้ความสามารถเหล่านั้น
      อยู่ไปก็ไม่มีทางพัฒนาเกมได้หรอกครับ มีแต่จะทำให้เกมดีๆ มันเสื่อมลง ก็เท่านั้นเอง

พี่เอาใจผมไปเลย g#005

LIKE

Freedom.01

• **
ถึงจะใส่เท้า 98 ต่อให้เป็นจ้าว หรือ แอส ก็ ใช้ ว่าประตูแล้วเขาไปตีกันง่ายๆๆ ถึงจะบุกไปหนักขนาดไหนฝ่ายที่ตั้ง รับเขาก็ยังได้เปรียบอยู่ดี

woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

v_xxx101_v

• **
มิน่าละ สวรรค์ กิลวอ แต่ละกิลเก็บสมัยไม่ได้เลย แตกกระจายทุกวอ เป็นเพราะ ประตูสลายไม่ได้ นี่เอง อืมๆเข้าใจละ woon_yes

-_panda_-

• Full Member
ผมว่าทุกวันนี้ฝ่ายบุกก็ทำได้ลำบากมากอยู่แล้วนะฮะ

มีทั้งกิลเจ้าของบ้าน มีทั้งกิลพันธมิตร และยังมีทั้งกิลที่มาช่วยป่วนการบุกอีก

แถมป้อมไม้ก็ยังยิงแรกมากๆ  ธงก็ซ่อมได้เรื่อยๆ กิลพันก็ซ่อมธงได้

แถมประตูก็มาได้แค่ตี้เดียว ไม่ได้มาทั้งกิล   

สั่งรถแล้วนอนตีธงได้ก็จริง แต่ก็มีสกิลอีกบานที่หยุดรถได้

รอบธงก็สร้างได้ถึง 5-6ป้อม

---

เอาจริงๆนะครับ เวลาประตูเข้ามาเนี่ย มีคนที่ยืนทนป้อมได้จริงๆกี่อาชีพ กี่คน 

วิของเทพเลือด แปปๆ หลับ ยังหาธงไม่เจอด้วยซ้ำ  จะมีก็เบอเซิก พาลา ทหาร ที่นานหน่อย(หลายวิ)  แต่ก็ต้องของเทพๆ

แต่ถ้าเจ้าบ้านเยอะๆอุดธงไว้ ไม่นานก็ตายอยู่ดี แถมยังเอาทั้งกิลหลัก กิลพันมาช่วยกันซ่อม กว่าจะมาได้อีกรอบธงก็เกือบๆเต็มแล้วเลือด

บางทีประตูไป ยังโหลดจอไม่เสร็จ  เจอพาลาทำดูดแรงๆหน่อย ซัก 20-30k ยืนรอดูด  ดูดทีตายยกตี้  ยังไม่ทันจะทำอะไร

บ่นเฉยๆ มีไม่กี่เกมหรอกครับ ที่ต่อให้ฝ่ายบุกเก่งกว่าค่อนข้างมาก แต่ฝ่ายรับก็ยังได้เปรียบสุดๆอยู่ดี
      เห็นด้วยครับ
 ช่วงเวลาวอร์ (ที่สวรรค์น่ะ) ผมทั้งกันทั้งบุกในเวลาเดียวกัน กิลพันครองบ้าน ส่วนกิลผมบุก
เรื่องบัพประตูนี้ ผมบอกได้เลย ไม่ใช่ก้าวเข้าธงกันง่ายๆ ฝ่ายตั้งรับรู้เกมส์อยู่แล้ว ต้องป้องกันทุกวิถีทาง
ถ้าผ่านเข้าไปถึงธงได้ นี้ก็ถือว่าเปงความสามารถของคนที่ได้รับบัพประตู แต่วาปเข้าไปก็ไม่ใช่วิ่งตีธงได้สบายๆน่ะ
มีทั้งป้อมทั้งคนรอรับไว้อยู่แล้ว ทุกวันนี้ฝ่ายตั้งรับได้เปรียบกว่าฝ่ายบุกเยอะมาก
สิ่งก่อสร้างต่างๆตียากมากกว่าจะทำลายได้
ป้อมจำกัดแค่ 30 ก็จริงแต่สามารถสร้างทดแทนได้เลื่อยๆ
ป้อมไม้ทั้งรัวทั้งแรงเวอร์
พาราดิน ไม่รุว่าบัครึป่าว ฝึกผนึกคลั่งอย่างเดียว พาผนึกน่ากลัวแรงไปด้วย เดินผ่านๆก็ตายแล้ว
  ส่วนตัวผมมองว่า ฝ่ายตั้งรับ ตอนนี้มีเทคนิคมากมายที่จะหยุดคู่ต่อสู้ไม่ให้วิ่งเข้าธงได้

มากเกินไปด้วยซ้ำไป

samunpai1

• Full Member
เมือ่ไรจะปรับเกราะเวทย์ของวิให้ถูกสลายบัฟได้ ทักษะพื้นฐานของทุกอาชีพถูกสลายได้มานานแล้ว ยกเว้นเกราะเวทย์ของเมียหลวงตัวเดียว
 woon_huh woon_huh woon_huh

ปลาทูนึ่ง

• **

ฝ่ายบุกได้เปรียบกว่าก็จริง แต่ทุกๆวอก็ต้องใช้ไม้ 150,000 อย่างต่ำๆ บางทีโดนบุกหนักๆใช้ไม้เกือบๆ500,000 ถ้าฝ่ายบุกบุกกันหลายสมาคม ฝ่ายกันก็คงเสียเปรียบเหมือนกัน เพราะมีกิลลงแค่ กิลตัวเอง+กิลพัน ทุกวอปกตินี่ สมาคมพันธมิตร และ สมาคมผม ออนแค่40-50 คน รวมสองกิล ประมาณ80  แต่ฝ่ายบุกบุกทีละ  ประมาณ4-5 สมาคม ซึ่งถ้าฝ่ายกันไม่ได้เปรียบก็คงจะเอาไม่อยู่ จึงอยากฝากทีมงานไว้ จะปรับ ระบบอะไรให้มันพอตัวหน่อย อย่าเว่อเกิน อย่าให้ฝ่ายกันได้เปรียบเกินไป อย่าให้ฝ่ายบุกได้เปรียบเกินไป เอาให้มันสมดุล ส่วนอะไรที่มันสมดุลแล้ว ก็ไม่ต้องไปปรับตามผู้เล่นเขาบอกหรอก

ว่างเปล่า

• Newbie
  • *
ป้อมไม้ยิงแรงไป น่าจะปรับให้เหมาะสมหน่อย เพราะป้อมมันสามารถใส่บัพได้ หรือไม่ก็ปรับพวกรถที่เรียกมาให้ทนต่อป้อมหน่อย
ทุกวันนี้เข้าไปเจอป้อมยิงตายเกือบตลอด คนไม่ได่แสดงบทบาทเลย เรียกป้อมไฟกับไม้ดักตามจุดเกิดก็ตายแล้ว

woon_555อัตราค่าป้อมกับจำนวนไม้ พวกประสาทน่าจะแพงกว่าเพราะมันมีบัพให้ด้วย

แล้วน่าจะปรับอัตราการเสียอิฐ ให้รอตีธงอยู่แล้วหักมันลดทรัพกิลฝ่ายกันบ้านไม่ได้เท่าไรเลย ชาติไหนทรัพมันจะหมด กิลเดิมๆก็ครองบ้านอยู่ตลอด เน้นคนเยอะ วางป้อมไฟสบายบัพตามจุดเกิดที่เข้าไป ลุมภายในห้าวิคนเข้าก็ลงไปนอนล่ะ น่าจะให้มันสุ่มจุดเข้าไปนะเวลาฝ่ายบุกจะเข้า จะได้พอมีลุ้นหน่อย

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ^ ^

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

เกมส์นี้เป็นเกมส์เดียวมั้งครับที่ฝ่ายบุกเสียเปรียบ

ฝ่ายบุกลงมาแล้ว ตีกันเอง ก็พึ่งเคยเห็นนี่แหละ ฝ่ายรับไม่ต้องตีก็มีคนช่วยตีให้  #038

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ปลาทูนึ่ง

• **
เกมส์นี้เป็นเกมส์เดียวมั้งครับที่ฝ่ายบุกเสียเปรียบ

ฝ่ายบุกลงมาแล้ว ตีกันเอง ก็พึ่งเคยเห็นนี่แหละ ฝ่ายรับไม่ต้องตีก็มีคนช่วยตีให้  #038

ผมว่าวอยุคแรกๆนี่มันเกือบจะสมดุลที่สุดแล้ว