GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

+++ เตือน !!!+++ ผู้ที่ออนเซตจุทั้งหลาย....

forme

• Newbie
  • *
หลังจากเกิดความสงสัยว่า ทำไม เทรผมที่ออนเซตจุ มันได้เงินจากการขอตังมอน น้อยกว่าอาชีพอื่นๆที่ออนเหมือนกัน จึงใช้เวลา 2อาทิตย์ ทำการพิสูจน์นี้ โดยใช้ตัวละครที่ผมออนเซตจุ5ตัวโอนตังออกไปให้หมด และเริ่มเก็บสกิลขอตัง ใหม่ทั้งหมดพร้อมๆกัน ได้มาทั้งหมด 25 สกิล แล้วเริ่มไปขอตังมอนใหม่ ผลปรากฏดังนี้....
อาชีพอื่นที่ไม่ใช่เทร ได้ครบ25สกิล...แต่อาชีพเทร ได้แค่13 สกิล ครับ...!!!!!!!(มี2ตัวเป็นเทร ได้ 13สกิลทั้ง 2 ตัว)
สาเหตุไม่แน่ชัด แต่ที่แน่ๆ ผมไม่ได้นับผิด และไม่ได้ใช้สกิลอื่นๆเลยระหว่างนี้ (ต่อให้นับผิด มันก็ไม่ควรต่างกันขนาดนี้)มีการสอบถามไปยังจีเอม ได้ความว่า ทีมงานกำลังมีแผนปรับปรุงการออนเซตจุอยู่  *0* (แล้วสกิลที่หายไปของผม ใครจะรับผิดชอบครับ ทั้งก่อนหน้าที่จะทำการทดลองนี้ด้วย..) woon_angry woon_angry woon_angry
ก็ฝากเตื่อนเหล่า เศรษฐีทั้งหลาย ที่ใช้เทรออนเซตจุอยู่นะครับ ว่าอย่าประมาท ท่านอาจขาดทุนเหมือนผมก็ได้ถ้ามัวแต่ออนแช่ทิ้งไว้อย่างเดียว....(เพราะไว้ใจระบบมากเกินไป)
ปล. ใครเป็นเหมือนกัน โพสเพิ่มเติมได้ครับ....

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ข้อมูลคร่าวๆ ที่ผมพอจะทราบคือเมื่อก่อนไม่มีการกำหนดเพดานการสะสมประจุ
จึงทำให้มีผู้เล่นบางคน ใช้ช่องตรงนี้ทำให้เกิดบัคปั๊มประจุขึ้นมา อย่างที่ทราบกันดี
คงจะมีการปรับปรุงให้มีการกำหนดเพดานการสะสมประจุเอาไว้น่ะครับ
ส่วนที่ว่า ตัวละครที่เป็นอาชีพเทรได้ประจุสกิลไม่เท่าอาชีพอื่น
ถ้าเดาไม่ผิด อาชีพเทร คงจะจุติน้อยกว่าตัวอื่น ที่น่าจะจุติ 6 รอบใช่มั้ยครับ

ถ้าข้อมูลไม่ผิดพลาด แต่ละระดับการจุติ จะสะสมประจุได้ไม่เท่ากันครับ
แต่สะสมได้เท่าไหร่ผมจำไม่ได้ ข้อมูลไม่ชัวร์ รอข้อมูลจากทีมงานอีกทีนึงครับ g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

40z

• Jr. Member
  • **
เมื่อสกิลครบ9แล้ว มันยังสะสมเป็น10 เป็น11....ไปได้เรื่อยๆอีกหรอครับ

ผมเพิ่งรู้นะเนี่ย
(ผู้ดูแล: จีเอ็มเปเป้, จีเอ็มแพท, จีเอ็มโอโม่, จีเอ็มจินนี่, จีเอ็มแมกซิม, จีเอ็มทามะ, จีเอ็มกระต๊อบน้อย, จีเอ็มค้างคาวไฟ) ยกชุดๆ!!!  woon_5555

nightjusmin

• Full Member
เรื่องเซ็ตจุเนี่ยมีเรื่องลับลวงพรางให้ต้องฉนชวนสงสัยอยู่ตลอด ไหนจะบั๊คปั๊มเงินที่เกิดขึ้นมาหลายปี แต่ทีมงานพึ่งจะรุ้ว่าเป็นบั๊ค(แกล้งโง่)พวกปั๊มก็ปั๊มกันมันเป็นพันเป็นหมื่นล้านคนนึงมีกำไล 10 20 30 วง ออมอ ตีของยศเทพกันเกลื่อนเซอร์ฟไปหมด พอมีคนแจ้งบั๊คก็ไปไล่แบนเขา พยายามปิดข่าว(แต่ปิดไม่มิด) พวกหาเงินโดยสุจริตก็ก้มหน้าเหนื่อยกันตายกว่าจะได้ตังค์แต่ละเอม บอกจะคิดบัญชียึดทรัพย์ย้อนหลังพวกที่ใช้บั๊คนี้ให้หมดทุกคน(ตอแหล โรลแบ๊คไป 2 ปีครึ่ง 3 ปี รึ วันก่อนบั๊คเติมเงินโซลโรลแค่วันเดียวคนยังด่าเละ  g#015) ทำไม่ได้อย่างแน่นอน นี่ก็เนียนปล่อยให้เรื่องเงียบมาสักพักใหญ่แระ จริงๆไอสกิลขอเงินเนี่ยมันไม่ควรมีมาตั้งแต่แรกแล้วด้วยซ้ำ ให้มีสกิลที่เหลือพอ เรียกบอสตีเอาของมาขายก็พอแล้ว ไอพวกการหาปั๊มเงินก็เหมือนกัน บอทดีๆทั้งนั้น แต่ถ้าปัจจุบันนี้ถ้าเซ็ตจุไม่มีสกิลขอเงินกับการงานปั๊มเงินเนี่ยนะ เกมส์คงปิดไปนานแล้วแหระ เพราะตอนนี้ก็มีแต่บอทเซ็ตจุกับบอทการงานซะเป็นส่วนใหญ่ ที่ทีมงานชอบอ้างว่ามีคนออนเยอะ g#037 g#037 g#037

• **
เมื่อสกิลครบ9แล้ว มันยังสะสมเป็น10 เป็น11....ไปได้เรื่อยๆอีกหรอครับ

ไม่เพิ่มครับ ระดับสกิลสูงสุดที่เลเวล 9
คงหมายถึงจำนวนประจุที่สะสมได้ เอาไว้เติมเลเวลสกิล ทำให้ใช้สกิลได้หลายครั้งมากกว่า
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

40z

• **

ไม่เพิ่มครับ ระดับสกิลสูงสุดที่เลเวล 9
คงหมายถึงจำนวนประจุที่สะสมได้ เอาไว้เติมเลเวลสกิล ทำให้ใช้สกิลได้หลายครั้งมากกว่า

จำนวนประจุคือยังไงหรอครับ.  ใช่ที่ดอง3สกิลให้เลเวล9 ที่เหลือค่อยใช้แต่สกิลขอเงินปะครับ
(ผู้ดูแล: จีเอ็มเปเป้, จีเอ็มแพท, จีเอ็มโอโม่, จีเอ็มจินนี่, จีเอ็มแมกซิม, จีเอ็มทามะ, จีเอ็มกระต๊อบน้อย, จีเอ็มค้างคาวไฟ) ยกชุดๆ!!!  woon_5555

• **

จำนวนประจุคือยังไงหรอครับ.  ใช่ที่ดอง3สกิลให้เลเวล9 ที่เหลือค่อยใช้แต่สกิลขอเงินปะครับ

ไม่ใช่ครับ

ปกติแล้ว สกิลจากเซ็ตจุจะมี 4 สกิลและระดับเต็มที่เลเวล 9 รวมทั้งหมด 36 ประจุ
แต่การสะสมประจุ จะทำให้เรามีประจุตุนเอาไว้ในตัวมากกว่าเดิม
ทำให้เวลาเราใช้สกิลจนเลเวลสกิลลดลง ประจุที่สะสมเอาไว้ จะมาเติมให้สกิลอัพเลเวลขึ้นครับ

It changed

• ○ I want to see you smile ♥

ไม่ใช่ครับ

ปกติแล้ว สกิลจากเซ็ตจุจะมี 4 สกิลและระดับเต็มที่เลเวล 9 รวมทั้งหมด 36 ประจุ
แต่การสะสมประจุ จะทำให้เรามีประจุตุนเอาไว้ในตัวมากกว่าเดิม
ทำให้เวลาเราใช้สกิลจนเลเวลสกิลลดลง ประจุที่สะสมเอาไว้ จะมาเติมให้สกิลอัพเลเวลขึ้นครับ

แล้วตอนนี้มันแก้หรือยังอ่าครับ

Bella Berry

• **
  • เบอรี่สายพันธุ์ใหม่ สกัดเข้มข้น!!
เรื่องเซ็ตจุเนี่ยมีเรื่องลับลวงพรางให้ต้องฉนชวนสงสัยอยู่ตลอด ไหนจะบั๊คปั๊มเงินที่เกิดขึ้นมาหลายปี แต่ทีมงานพึ่งจะรุ้ว่าเป็นบั๊ค(แกล้งโง่)พวกปั๊มก็ปั๊มกันมันเป็นพันเป็นหมื่นล้านคนนึงมีกำไล 10 20 30 วง ออมอ ตีของยศเทพกันเกลื่อนเซอร์ฟไปหมด พอมีคนแจ้งบั๊คก็ไปไล่แบนเขา พยายามปิดข่าว(แต่ปิดไม่มิด) พวกหาเงินโดยสุจริตก็ก้มหน้าเหนื่อยกันตายกว่าจะได้ตังค์แต่ละเอม บอกจะคิดบัญชียึดทรัพย์ย้อนหลังพวกที่ใช้บั๊คนี้ให้หมดทุกคน(ตอแหล โรลแบ๊คไป 2 ปีครึ่ง 3 ปี รึ วันก่อนบั๊คเติมเงินโซลโรลแค่วันเดียวคนยังด่าเละ  g#015) ทำไม่ได้อย่างแน่นอน นี่ก็เนียนปล่อยให้เรื่องเงียบมาสักพักใหญ่แระ จริงๆไอสกิลขอเงินเนี่ยมันไม่ควรมีมาตั้งแต่แรกแล้วด้วยซ้ำ ให้มีสกิลที่เหลือพอ เรียกบอสตีเอาของมาขายก็พอแล้ว ไอพวกการหาปั๊มเงินก็เหมือนกัน บอทดีๆทั้งนั้น แต่ถ้าปัจจุบันนี้ถ้าเซ็ตจุไม่มีสกิลขอเงินกับการงานปั๊มเงินเนี่ยนะ เกมส์คงปิดไปนานแล้วแหระ เพราะตอนนี้ก็มีแต่บอทเซ็ตจุกับบอทการงานซะเป็นส่วนใหญ่ ที่ทีมงานชอบอ้างว่ามีคนออนเยอะ g#037 g#037 g#037

เราไม่ได้มีกำไลพื้นฐานใช้นะ แต่รู้สึกว่า มาพูดลอยๆว่าทีมงานแบบนี้ มีหลักฐานหรือเปล่า ไม่ได้เข้าข้างจีเอ็มด้วยเพราะ เกมทุกวันนี้ ความสมดุลมันหายไปหมด จนเอาของมาแจกเป็นว่าเล่นเพื่อดึงคนกลับมา

ถ้าคุณว่า จีเอ็มเค้ามีส่วนที่ไม่แก้ไขเรื่องบัคอย่างที่คุณกล่าวหา ก็เอาหลักฐานมาให้ดู เพราะพูดว่าคนอื่นเขาไปเรื่อยแบบนี้ คนอื่นจะมองคุณยังไง
Asura Online Never Ending ใช้ผิดแกรมมา ที่ถูกต้องคือ Asura Online Never Be Ending หรือไม่ก็ใช้คำว่า Asura Online Never End นะจ๊ะ

VR_1

• **
มันประมาณนี้ครับการสะสมประจุ ส่วนตัวผมเรียกสกิลล้นง่ายๆ เมื่อสกิลทั้ง 4 สกิลของเรา้เต็ม 9 แล้ว เรายังสามารถรับเวลาแล้วออนต่ออีก8ชม. ก็ได้สกิลเพิ่มครับแต่มันจะไม่ขึ้นเป็นสกิลที่ 10 แต่เมื่อเราใช้สกิลใดสกิลนึ่งไปเช่น ใช้นายขอเงินหน่อยไป 1 สกิล จาก9เหลือ 8 รอซักพักแล้วแต่ครับประมาณ 1-5 นาทีโดยเฉลี่ยย สกิลนายขอเงินหน่อยที่ถูกใช้ไปนั้นก็จะเพิ่มขึ้นมาเป็น 9 ครับ แต่ถ้าใช้ไป 2 สกิล แล้วสะส้มล้นไว้ 1 สกิล จะทำการสุ่ม สกิลในสกิลหนึ่งครับ ส่วนตัวผมไม่เคยสะสมเยอะๆหรอก เต็มที่ 10-15 สกิล แล้วใ้ช้เกรียนหมด ^^

forme

• Newbie
  • *
ข้อมูลคร่าวๆ ที่ผมพอจะทราบคือเมื่อก่อนไม่มีการกำหนดเพดานการสะสมประจุ
จึงทำให้มีผู้เล่นบางคน ใช้ช่องตรงนี้ทำให้เกิดบัคปั๊มประจุขึ้นมา อย่างที่ทราบกันดี
คงจะมีการปรับปรุงให้มีการกำหนดเพดานการสะสมประจุเอาไว้น่ะครับ
ส่วนที่ว่า ตัวละครที่เป็นอาชีพเทรได้ประจุสกิลไม่เท่าอาชีพอื่น
ถ้าเดาไม่ผิด อาชีพเทร คงจะจุติน้อยกว่าตัวอื่น ที่น่าจะจุติ 6 รอบใช่มั้ยครับ

ถ้าข้อมูลไม่ผิดพลาด แต่ละระดับการจุติ จะสะสมประจุได้ไม่เท่ากันครับ
แต่สะสมได้เท่าไหร่ผมจำไม่ได้ ข้อมูลไม่ชัวร์ รอข้อมูลจากทีมงานอีกทีนึงครับ

ใช่ครับ เทรจุแค่1เอง...สาเหตุมาจาก การไม่จุ6นี่เอง เพิ่งกระจ่าง แต่เมื่อก่อนไม่ว่าจุ1 หรือ จุ6 มันก็สะสมได้เท่าๆกันใช่ไม๊คับ ผมเพิ่งมาจับสังเกต เพิ่งจะมาเปลี่ยนแปลงปะมาณ 1-2เดือนที่ผ่านมาเอง....

• **

แต่สะสมได้เท่าไหร่ผมจำไม่ได้ ข้อมูลไม่ชัวร์ รอข้อมูลจากทีมงานอีกทีนึงครับ

ใช่ครับ เทรจุแค่1เอง...สาเหตุมาจาก การไม่จุ6นี่เอง เพิ่งกระจ่าง แต่เมื่อก่อนไม่ว่าจุ1 หรือ จุ6 มันก็สะสมได้เท่าๆกันใช่ไม๊คับ ผมเพิ่งมาจับสังเกต เพิ่งจะมาเปลี่ยนแปลงปะมาณ 1-2เดือนที่ผ่านมาเอง....

ใช่ครับ เมื่อก่อนสะสมประจุได้ไม่จำกัด คงจะมีการปรับแก้ไขหลังจากมีบัคปั๊มตังนั่นแหละครับ

nightjusmin

เราไม่ได้มีกำไลพื้นฐานใช้นะ แต่รู้สึกว่า มาพูดลอยๆว่าทีมงานแบบนี้ มีหลักฐานหรือเปล่า ไม่ได้เข้าข้างจีเอ็มด้วยเพราะ เกมทุกวันนี้ ความสมดุลมันหายไปหมด จนเอาของมาแจกเป็นว่าเล่นเพื่อดึงคนกลับมา

ถ้าคุณว่า จีเอ็มเค้ามีส่วนที่ไม่แก้ไขเรื่องบัคอย่างที่คุณกล่าวหา ก็เอาหลักฐานมาให้ดู เพราะพูดว่าคนอื่นเขาไปเรื่อยแบบนี้ คนอื่นจะมองคุณยังไง

ไม่ทราบว่าไปมุดหัวอยู่รูไหนมาจ๊ะแม่คุณโลกสวยใสไร้ราคิน นี่ขนาดยูสเซอร์อื่นเขาพูดกันปาวๆอยู่ว่าบั๊คปั๊มตังค์จากการสะสมประจุกันโครมๆ เคยแหกลูกกะตาอ่านดูบ้างไหมเอ่ย ก่อนที่จะมาตีหน้าซื่อแอ๊บใสไร้เดียงสากล่าวหาว่าคนอื่นเขาตอแหลเนี่ย บั๊คปั๊มตังค์นี้มันเกิดมาตั้ง 2-3 ปีแล้วนะจ๊ะแม่หนูขาวใสไร้ขน ยอดเงินสะพัดที่เกิดจากบั๊คปั๊มเงินตลอดช่วงระยะเวลาเกือบ 3 ปีเต็มเนี่ย คิดว่ามันไม่ถึงหรือหลักพันล้านหมื่นล้านนะ มีเซ็ตจุแค่เซ็ตเดียวถอดใส่สลับกันรับบัฟกันอลังการไม่มีจำกัดจำนวนตัวละคร แค่ปั๊มตัวละครจุ 1 มารับบัฟเนี่ย แค่เนี๊ยจิ๊บๆ แต่ทีมงานคิขุอาโนเนะเขาพรึ่งรับทราบว่ามันบั๊ค(อ๋อเหรอ g#019)เมื่อไม่นานนี่เอง พึ่งปิดปรับปรุงใหญ่เซ็ตจุไปเป็นอาทิตย์ไปเมื่อวันก่อน ดราม่าอลังการที่ผ่านมาเนี่ยไม่รู้เรื่องอะไรกับเขาเลยหรอจ๊ะหนูจ๋า คราวหน้าคราวหลังถ้าไม่รู้เรื่องอะไรกับเขาก็อย่างมาสะแหลนจะดีกว่ามั๊ยจ๊ะนังหนู

/อ่อ เกือบลืม ไปแหกลูกตะอ่านซะนะจ๊ะ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19001.0 g#019 g#019 g#019

ปล.นี่เราไม่ได้ด่านะ แค่พูดให้ฟังเฉยๆนะ   woon_o_o woon_o_o woon_o_o

40z

• **
มีเซ็ตจุแค่เซ็ตเดียวถอดใส่สลับกันรับบัฟกันอลังการไม่มีจำกัดจำนวนตัวละคร แค่ปั๊มตัวละครจุ 1 มารับบัฟเนี่ย   <<< อันนี้คือยังไงหรอครับ

ในเมื่อเราถอดเซทออก เวลามันก็หายหนิครับ

<<< อันนี้ เราก็ต้องเสียเวลาอีก8ชั่วโมงเพื่อออนรอสกิลอยู่ดีไม่ใช่หรอครับ จะบั๊คยังไงอะครับ

ผมอ่านแล้ว ไม่เข้าใจจริงๆ รบกวนอธิบายทีครับ ขอบคุณมากครับ