GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การเก็บเลเวล ปัญหาสำหรับผู้เล่นใหม่และผู้เล่นเก่าที่กลับมา

SlasheR_

• Jr. Member
  • **
ผมกลับมาปั้นตัวเกมไว้หลายตัวนะครับ สำหรับอสุรา ก็พบกับปัญหาว่า การเก็บเลเวล ช่วง 60-80 เนี่ย ยากมากครับ

ในสภาพที่ผู้เล่นน้อยแบบนี้ และแผนที่บางแผนที่ก็ถูกปรับ ไม่ว่าจะเป็นค่าเกราะเจอกับโป๊ะเชะ หรือกันเวทย์ ทำให้การ solo level จนถึงจุตินั้น เป็นไปได้ค่อนข้างยาก สำหรับผู้เล่นใหม่ หรือเก่าที่อยากกลับมาเล่น ผมคิดว่าน่าจะมีการปรับแผนที่ หรือบางอย่างที่ทำให้การเก็บเลเวลมันเป็นไปได้ ด้วยการ solo นะครับ หรือจะสร้าง map solo กับ map party play แยกไว้ก็ได้(เพิ่มแมพที่สามารถเล่น solo ได้ง่ายเข้ามา ก็ได้ อันนี้เสนอนะครับ)

ขอบคุณครับ ถ้าทีมงานรับฟังและว่างทำ

credit by จีเอ็มเปเป้