GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

pet ที่ใช้ส่งกระดิ่ง หาย

Potato_of_PRS

• Newbie
  • *
ก็คือว่า มันหายไป 4ครั้งละ ก็เลยมาแจ้ง เอลฟ้า มิโน พอส่งกระดิ่งทำเควสยาดิว เสร็จก็ปิด พอรุ่งขึ้นเปิดมา รับเควสจะส่งกระดิ่ง มันดันหาย 4ครั้งนะ ขี้เกลียดไปหาจับ เปลือง ตาข่าย g#037
ตัวละคร ออกจากมุม เซิบ Poseidon ฝากดูให้ด้วยละกัน

pungponkung

• บุคคลทั่วไป
ขอข้อมูลเพิ่มด้วยค่ะ 

สัตว์ที่ส่งไปทำเควส ??
หรือว่าใช่กระดิ่งมากกว่าปรกติค่ะ

Potato_of_PRS

• Newbie
  • *
ใช้มากหรอ วัลละ 1ครั้ง ส่งทำเควสยาดิว ส่วน pet ที่ส่งดิ่งไป มี เอลฟ้า มิโน ผีเสื้อ(ภาษาอังกฤษ อะไรไม่รุ ลืม)
หายมา 4ครั้งละ ล่าสุดที่ใช้ส่ง ก็คือผีเสื้อ ส่งเสร็จก็ปิด เปิดมารับเควส จะส่ง มันดันหาย ทนไม่ไหวก็เลยมาแจ้ง ยังขายอะไรที่ส่งใสอิก (เอาแบบว่า วิธีส่งเลยไหม pet มันแหวนกระดิ่งที่ คอ มันก๋บินไป ตี มอนเดตอร์ พอครบตามจำนวน มันก็กลับมาที่เรา พร้อมกับ ภาระกิจ ที่สำเร็จ พอจะปิดเกม เราก็เลือก pet ตัวหลักกลับเข้าที่ pet ที่ส่งดิ่งมันคงบินหนีไปมั้ง  g#046 G M  ช่วยหา สาเหตุที่ pet ส่งดิ่ง บินหนีจากไป ว่าด้วยสาเหตุอะไร ถึงบินหนีจากกันแบบนี้) พอได้ไหม ผมคิดว่า ไม่เรื่องนี้ไม่ คืบหน้า อะ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
รบกวนผู้เล่น pm เบอร์โทร มาให้ผมได้มั้ยครับจะโทรไปคุยเรื่องนี้น่ะครับอยากทราบข้อมูลอย่างละเอียดมากๆน่ะครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า