GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ:ทีมงานจะชดเชยเพิ่มเติมจากปัญหาเซิร์ฟเวอร์โรลเมื่อวันที่ 19/6/57

oI-Miyagi-Io

• Newbie
  • *
ก่อนโรล เวล 97 จุ 5  ตอนนี้เหลือ จุ 4 เวล 98 แล้ว ตอนนี้ถ้าเวล ให้ 99 แล้วจุ 5 อีกรอบ
มันจะเป็นยังไงเหรอครับ หรือ ไม่ต้องจุรอพรุ่งนี้  woon_huh woon_huh

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
จะเป็นไปได้ไหมครับที่จะมีการเพิ่มเปอเซ็นตี+ของเพิ่ม เนื่องจากโรลไปของที่ตี+ยศแล้วก็ย้อนกลับมาให้ตีใหม่อีกรอบหมด  woon_huh woon_huh
ตอบทีครับ มีหรือไม่มี
ตอบทีครับ
ตอบทีครับ
ตอบทีครับ
ตอบทีครับ

ยังไม่มีครับ แต่เดี๋ยวต้องไปคุยต่อนะครับ สำหรับกรณีนี้น่าจะสรุปได้ภายในสัปดาห์หน้าครับ

coalapanda

ก่อนโรล เวล 97 จุ 5  ตอนนี้เหลือ จุ 4 เวล 98 แล้ว ตอนนี้ถ้าเวล ให้ 99 แล้วจุ 5 อีกรอบ
มันจะเป็นยังไงเหรอครับ หรือ ไม่ต้องจุรอพรุ่งนี้  woon_huh woon_huh

จะได้กล่อง จุติ 5 ไปครับแต่เงื่อนไขการใช้ แต่ตัวละครนั้นต้องจุติ 4 อยู่แล้วครับ  จะเวลหรือจะรอก็ได้ครับ ถ้าเวล ก็จะได้กล่องนี้มาฟรีๆครับ ไว้ให้ตัวละครอื่นกดก็ยังได้ครับ

Earth Earth

• Newbie
  • *
ภายในคืนนี้จะมีการปิดเซิฟรึเปล่าครับ
เป็นไปได้ถ้ามีอยากให้แจ้งก่อนปิดประมาน1ชั่วโมง
เพราะวันนี้มีบอสเวิลคงจะมีหลายๆคนที่เปิดแมพส่วนตัวเวลกันครับ
ขอบคุณครับ

coalapanda

ภายในคืนนี้จะมีการปิดเซิฟรึเปล่าครับ
เป็นไปได้ถ้ามีอยากให้แจ้งก่อนปิดประมาน1ชั่วโมง
เพราะวันนี้มีบอสเวิลคงจะมีหลายๆคนที่เปิดแมพส่วนตัวเวลกันครับ
ขอบคุณครับ

คืนนี้ไม่ปิดแล้วครับ ปิดอีกที 10 โมงพรุ่งนี้คร้าบ

ponot288106

• Newbie
  • *
2.ระดับของการงานต่างๆ (แต่ไม่ชดเชยไอเทมที่ทำได้และไอเทมที่เสียไป)
ต้องทำยังไงถึงจะได้คืนครับ เข้าตัวแล้วไม่เห็นได้ไรคืนเลย

ปล.ตัวละครหายไปการงานของก็หายไปT^T(บ่นเฉยๆไม่ได้เรียกร้องอะไร)

coalapanda

2.ระดับของการงานต่างๆ (แต่ไม่ชดเชยไอเทมที่ทำได้และไอเทมที่เสียไป)
ต้องทำยังไงถึงจะได้คืนครับ เข้าตัวแล้วไม่เห็นได้ไรคืนเลย

ปล.ตัวละครหายไปการงานของก็หายไปT^T(บ่นเฉยๆไม่ได้เรียกร้องอะไร)

ยังทำโค๊ดไม่เสร็จครับผม น่าจะเสร็จทั้งหมดภายในวันพรุ่งนี้ก่อน 10 โมงเช้าครับ

jpab

• Newbie
  • *

จะได้กล่อง จุติ 5 ไปครับแต่เงื่อนไขการใช้ แต่ตัวละครนั้นต้องจุติ 4 อยู่แล้วครับ  จะเวลหรือจะรอก็ได้ครับ ถ้าเวล ก็จะได้กล่องนี้มาฟรีๆครับ ไว้ให้ตัวละครอื่นกดก็ยังได้ครับ

กล่องจุติ 5 คืออะไรหรอครับ /แล้วก่อนโรลผมจุติ 6 เลเวล 95 ตอนนี้เหลือจุติ 5 เวล 99 ผมจะจุติก่อนเลยได้ไหมครับจี

coalapanda

กล่องจุติ 5 คืออะไรหรอครับ /แล้วก่อนโรลผมจุติ 6 เลเวล 95 ตอนนี้เหลือจุติ 5 เวล 99 ผมจะจุติก่อนเลยได้ไหมครับจี

คืองี้ครับ ถ้าก่อนโรลจุ 6 จะได้กล่องจุ 6 มาครับ โดยมีเงื่อนไขว่าตัวละครปัจจุบันต้องจุ 5 ก่อน ถึงจะกดได้

ถ้าเกิดคุณ jpab จุไปแล้ว กล่องนี้ก็จะกดไม่ได้ แต่เก็บไว้สำหรับให้ตัวละครใหม่ที่ จุ 5 กดได้ครับ

kakakra285

• Newbie
  • *
แล้วผอบผมละผอบผมมัน โชค ขน สด ขอคืนได้ใหมผมเพิ่งเคยได้ตัวแรกเศร้าเลยอุส่าดีใจเฮ้อออ..... woon_sad1

cellbeross

• Newbie
  • *
เป็นที่พอใจสำหรับผม ^^   woon_sunny     ขอถามเพิ่มเติม (เซ็ตจุจะคืนค่าพ๊อยให้) อยากถามว่า เวลาก่อนที่จะโล ผมมีสกิลพื้นฐานเต็มหมด แล้วมีโบนัสอีก 5-6 มันจะกลับไปเป็นเหมือนเมื่อตอนนั้นใช่ไหม ? แล้วก็ (ตอนนี้หลังจากโดนโลแล้ว) ผมมีสกิลพื้นฐาน 9 หมด ยกเว้นขอเงิน มี 8 ถ้าผมใช้สกิลพื้นฐานที่มีอยู่ตอนนี้ทั้งหมด ให้เหลือ 0 พอทำการปรับ ก็จะกลับไปเหลือเท่าเดิมใช่ไหม (เพราะต้องถือว่าในช่วงที่ไม่ได้ปรับคืนให้เหมือนเดิม ผู้เล่นก็ยังออนรับเวลาตามปกตินะ จะได้เอาสกิลไปใช้ให้คุ้มกับที่ออนไว้)
เพราะตั้งแต่เมื่อวานหลังจากโรลแล้วกลับมาเปิด ผมก็ออนตัวรับเวลาพื้นฐาน ได้โบนัสเพิ่มมา 3 สกิล แบบนี้ผมกดใช้ได้ไหม ?  รบกวนตอบด้วยครับ ขอบคุณ

อันนี้ล่ะ ตอบหน่อยสิ ตอบหน่อยยยยย                 
ตอบหน่อยย ผมจะทำยังไงกับสกิลเซ็ตจุที่มี - - ตอบบ้าง

cracw

• Jr. Member
  • **
แล้วถ้ากรณี ก่อนโรล เวล 98 (จุ5) โรลมาเหลือ 95 (จุ5) แบบนี้ จะจุ/ดึงจิต ต่อได้เลยไหมครับจี

coalapanda

เป็นที่พอใจสำหรับผม ^^   woon_sunny     ขอถามเพิ่มเติม (เซ็ตจุจะคืนค่าพ๊อยให้) อยากถามว่า เวลาก่อนที่จะโล ผมมีสกิลพื้นฐานเต็มหมด แล้วมีโบนัสอีก 5-6 มันจะกลับไปเป็นเหมือนเมื่อตอนนั้นใช่ไหม ? แล้วก็ (ตอนนี้หลังจากโดนโลแล้ว) ผมมีสกิลพื้นฐาน 9 หมด ยกเว้นขอเงิน มี 8 ถ้าผมใช้สกิลพื้นฐานที่มีอยู่ตอนนี้ทั้งหมด ให้เหลือ 0 พอทำการปรับ ก็จะกลับไปเหลือเท่าเดิมใช่ไหม (เพราะต้องถือว่าในช่วงที่ไม่ได้ปรับคืนให้เหมือนเดิม ผู้เล่นก็ยังออนรับเวลาตามปกตินะ จะได้เอาสกิลไปใช้ให้คุ้มกับที่ออนไว้)
เพราะตั้งแต่เมื่อวานหลังจากโรลแล้วกลับมาเปิด ผมก็ออนตัวรับเวลาพื้นฐาน ได้โบนัสเพิ่มมา 3 สกิล แบบนี้ผมกดใช้ได้ไหม ?  รบกวนตอบด้วยครับ ขอบคุณ

อันนี้ล่ะ ตอบหน่อยสิ ตอบหน่อยยยยย                 
ตอบหน่อยย ผมจะทำยังไงกับสกิลเซ็ตจุที่มี - - ตอบบ้าง

แล้วแต่เลยครับ ถ้าเก็บไว้ก็รอเอาของเก่ามาบวกเพิ่มครับ  หรืออยากกดใช้เลยก็ได้ครับ

แล้วถ้ากรณี ก่อนโรล เวล 98 (จุ5) โรลมาเหลือ 95 (จุ5) แบบนี้ จะจุ/ดึงจิต ต่อได้เลยไหมครับจี

เวลแล้วดึงไปเลยครับ

cellbeross

• Newbie
  • *
  ชดเชย ? รีสกิลผอบ แจกไปได้แปปนึงก็มาเปลี่ยน?? มันทันไหม ? ?
เปลี่ยนเพราะเห็นว่ามันเกิดผลเสียต่อเกมส์เหรอ ? เขารีผอบกันเต็มไปหมด สกิลดีดีกันทั้งนั้น พอเห็นแบบนี้เลยรีบเปลี่ยน ?
สกิลดีดีตั้งขายเต็มตลาดแล้วเว้ย มาเปลี่ยนโค๊ดไอเทมตอนนี้มันทันไหม จะชุ่ยไปถึงไหน ชุ่ย ชุ่ย ชุ่ย ซ้ำซาก

woon_angry ไอ๊บ้าเอ้ย ทำไมไม่คิดให้ดีก่อนจะแจกเล๊า woon_angry

ปัญหาเดิมยังไม่ทันจะจบ มีปัญหาใหม่เพิ่มแล้ว   woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry