GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เล่นชาร์ป..แบบ THE-COOL ชาร์ปตัวจริงอย่าพลาด

โพลล์

คิดยังไงกับบอร์ดชาร์ปกันเอ่ย?

ไม่ชอบ ==*
เฉย ๆ งั้น ๆ ==
ชอบ ๆ  ^^

syeen

• Newbie
  • *
ถ้าไม่ลงเพิ่มความเร็วเลย กดฮึดสู้(ตัวแพงสุดอะนะ) ลงเอจิ99  ต่อเนื่องตันปะคับ
กะจะลองบุกเบิกชาปสายใหม่ ยิงเร็วและลงstrได้ด้วย

หรือมีวิธีอื่นมั้ยคับ woon_huh

ไม่อัพเพิ่มความเร็ว กดฮึดสู้+เอจิ99 ได้ครับ ถ้าใส่มีดนะ  g#009  ไม่กดฮึดถ้าใส่นูได้แค่ 179 เองครับ กดฮึดก็อยู่ประมาณ 204 + ผอบต่อเนื่องเวล 24+ ก็ถึงแล้วแหละครับ  g#010  g#031 g#031

อีกรอบคับ แล้วถ้าใช้เซตจุล่ะ ใช้ผอบมันไม่ค่อยสะดวก

อันนี้ผมไม่รู้ครับ ไม่เคยใส่เซ็ตจุ ผมรู้แต่เซ็ตจุใส่ครบแล้ว มันก็ออนกำไล แล้วก็ขอตังบอสได้ เปิดบอสได้ ก๊อปสเตได้ ละก็เพิ่มเลือดได้ แค่นั้น  woon_cry

ขอให้ศรรักทุกดอกที่ข้ายิง จงปักแน่นิ่งอยู่ข้างในหัวใจเธอ

Sikarinth

• Jr. Member
  • **
ชาปเทพๆทุกคนครับ สงสัยเรื่องซี3จิตแห่งศรหน่ะครับ ไม่รู้มันบัคเปล่า woon_hurt

คือ ตอนนี้ผมฝึกจิตแห่งศรไปขั้น2 หน่ะครับ  แล้วสงสัยว่า ตรงช่องคีย์ลัด พอจะเอาสกิลนี้ไปใส่มันยังเป็น1 อยู่ดี ไม่มี2 เลย   พอฝึกไปซัก10 นาที หลอดการฝึกก็ยังไม่ขึ้นเลยครับ(ไม่รู้คิดมากไปปล่าว g#013)

ขณะที่ซี3 ล๊อคเป้าจู่โจม กับ ศรสายฟ้า เวลาเลเวลอัพ พอเราเอาสกิลไปใส่ในช่องคีย์ลัด มันก็มีลำดับขั้น 2,3,4... ตามขั้นที่ขึ้รปกติครับ ใครช่วยอธิบายที กังวลกลัวบัคซี3 แบบพระ woon_sad2

3eCausez

• Full Member
ชาปเทพๆทุกคนครับ สงสัยเรื่องซี3จิตแห่งศรหน่ะครับ ไม่รู้มันบัคเปล่า woon_hurt

คือ ตอนนี้ผมฝึกจิตแห่งศรไปขั้น2 หน่ะครับ  แล้วสงสัยว่า ตรงช่องคีย์ลัด พอจะเอาสกิลนี้ไปใส่มันยังเป็น1 อยู่ดี ไม่มี2 เลย   พอฝึกไปซัก10 นาที หลอดการฝึกก็ยังไม่ขึ้นเลยครับ(ไม่รู้คิดมากไปปล่าว g#013)

ขณะที่ซี3 ล๊อคเป้าจู่โจม กับ ศรสายฟ้า เวลาเลเวลอัพ พอเราเอาสกิลไปใส่ในช่องคีย์ลัด มันก็มีลำดับขั้น 2,3,4... ตามขั้นที่ขึ้รปกติครับ ใครช่วยอธิบายที กังวลกลัวบัคซี3 แบบพระ woon_sad2
ไม่ใช่บัคนะ เเต่ถ้ากังวล ลองนับจํานวนศรจิตที่สามารถสร้างได้ ว่า ระดับ1กะระดับ 2 ว่ามันเพิ่มขึ้นมามั้บ

PongTai

• Newbie
  • *
  • เกมนี้ชื่อ "อสุจิ"
ถ้าไม่ลงเพิ่มความเร็วเลย กดฮึดสู้(ตัวแพงสุดอะนะ) ลงเอจิ99  ต่อเนื่องตันปะคับ
กะจะลองบุกเบิกชาปสายใหม่ ยิงเร็วและลงstrได้ด้วย

หรือมีวิธีอื่นมั้ยคับ woon_huh

ไม่อัพเพิ่มความเร็ว กดฮึดสู้+เอจิ99 ได้ครับ ถ้าใส่มีดนะ  g#009  ไม่กดฮึดถ้าใส่นูได้แค่ 179 เองครับ กดฮึดก็อยู่ประมาณ 204 + ผอบต่อเนื่องเวล 24+ ก็ถึงแล้วแหละครับ  g#010  g#031 g#031

อีกรอบคับ แล้วถ้าใช้เซตจุล่ะ ใช้ผอบมันไม่ค่อยสะดวก

อันนี้ผมไม่รู้ครับ ไม่เคยใส่เซ็ตจุ ผมรู้แต่เซ็ตจุใส่ครบแล้ว มันก็ออนกำไล แล้วก็ขอตังบอสได้ เปิดบอสได้ ก๊อปสเตได้ ละก็เพิ่มเลือดได้ แค่นั้น  woon_cry
น่าจะถึง มั้ง
อิค้างคาวไฟ  g#037

PongTai

• Newbie
  • *
  • เกมนี้ชื่อ "อสุจิ"

syeen

• Newbie
  • *
ขอราคา เซฟีรัส กับ ผู้พิชิต เดิมๆเซิฟ PK หน่อยสิครับ  g#006

ขอให้ศรรักทุกดอกที่ข้ายิง จงปักแน่นิ่งอยู่ข้างในหัวใจเธอ

_FireFox_

• **
  • -*-
ทริคสอนจิตอยากอัพไว ต้องสบายบัพครับจะขึ้นเร็วมาก ยิงบัพเยอะยิ่งขึ้นไว

Destroy

• Newbie
  • *
พี่เค้าเล่นเบอเเล้ว
ระเบิดลูกเดียว

(ชาปกะโหดนะไม่โดนว่ากากด้วย ยิ่งพี่เล่นระเบิดเห็นโดนว่าบ่อย)

จะโหดลองเเรทั้งตัวดู

อาร์ม

• **

syeen

• Newbie
  • *
ถ้าใส่ ทนู 99

ควรใส่ อุปกรณ์อื่น อะไรบ้างหลอครับ

นภาเสเลือดรองเท้าเสว่อง กูล/เทพ เสเลือด กากทำลายเสมอง

nupin2530

• **
  • เซิญ ข่าน้อย

THE-COOL

พี่เค้าเล่นเบอเเล้ว
ระเบิดลูกเดียว

(ชาปกะโหดนะไม่โดนว่ากากด้วย ยิ่งพี่เล่นระเบิดเห็นโดนว่าบ่อย)

จะโหดลองเเรทั้งตัวดู

ว่าไปนั่นผมยังรักชาร์ปอยู่คับ เล่นเบอแค่ขำๆไว้บู๊นอกเมืองเท่านั้นเอง
ตอนนี้ก็เล่นชาร์ปเต็มรูปแบบแล้วคับ จะใช้เวลาอยู่ในแบท ซะส่วนมาก

THE-COOL

ได้นู 99 เซทไหนก็ดูดีคับ...แต่ก็อยากได้เซทพื้นฐานแต่ไม่มีกำไล
ตอนนี้เล่นแบท ใส่เซทนภาอยู่ มันก็พอไปวัดไปวาได้ .. แต่กันเวชน้อยจะเสียท่าพวกสายเวชง่าย(พวกนี้มีไม้หมอกจีเขาจัดให้)
แต่มีนู 99 แล้วชีวิตในแบทสนุกขึ้นเยอะ..... สามารถสู้กับอาชีพอื่นระดับเดียวกันได้

นูแร 99 ออฟทำลาย +10 เปิดผอบเชียเลเวล 95
ในแบท ยิงสุดขั้วจะได้ประมาณ 10000-12000
คือมันไม่ได้ช่วยทำให้ชาร์ปเทพอะไรมาก พูดว่าช่วยเพิ่มโอกาสจะดีกว่า(เพราะเราก็ยังคงตัวบางเหมือนเดิม)
แต่ก็ช่วยให้พลิกมาชนะพวกเบอสายยืน เบลคดาบคู่ พาลาดิน (ผลของสกิลเดินช้าจะทำให้เข้าไม่ถึงตัวเรา)
เซนสายปืนถ้ามือไวก็เก็บได้ในนัดเดียวไม่ตายก็ซ้ำได้ (เลือดเซนสายปืนจุ 6ในแบทที่ผมเห็นส่วนมากจะอยู่ประมาน 12000)

ที่สำคัญสำหรับชาร์ปที่ชอบแบทนะคับ
*ผลของสกิลยิงสุดขั้ว ลดป้องกัน 240+60
*เล็งเปิดเกราะ 5 ลดป้องกัน 200+50
ทั้ง 2 สกิลนี้เมื่อใช้ทับกันผลของสกิลจะรวมกันนะคับคือ ลดกันหน้า 440 ลดกันหลัง 110
อันนี้ยืนยัน ทดสอบกับพาลาดินมาแล้วคับ นั่นหมายถึงว่าถ้าชาร์ปต่อสู้กับพาลาดินในแบท
สำหรับพาลาที่กระโดดยังระดับไม่สูงพอ แล้วเรารอดตาย ชาร์ปสามารถพลิกเกมกลับมาชนะได้เลย
จะเล็งขาหรือ ยิงสุดขั้วนำก็ได้ แล้วลุ้นแค่เรารอดจากกระโดด รอดตายเมื่อไหร่ เล่นตามเกมได้เลยพาลาเข้าไม่ถึงตัวแน่ๆ
โดนอัด 2 สกิลนี้กันหลังหมด ...ยิงเข้าแน่ๆคับ ไม่มี เก้ง ๆ

ผมไม่ได้เก่งอะไรนะก็แค่ชาร์ปจุ6 ธรรมดาๆ แค่จะสื่อบอกว่าหนทางชนะมันมี และธนูแร 99 ออฟทำลายช่วยได้....
ผมไม่รู้นะว่าคนเล่นชาร์ปส่วนใหญ่คิดยังไง แต่สำหรับผม การที่ได้เล่นในอาชีพที่เป็นตัวเราที่สุด ถึงแม้ว่าจะเสียเปรียบเขาทุกด้าน
แต่การที่เราได้สู้ แล้วเราสู้เขาได้ นี่แหละไฮไลน์ มันอยู่ตรงนี้คับ (ถ่ายทอดและบอกเล่าจากการเล่นจิงไม่ใช้สแตนอิน)