GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรามาคลายเครียดกัน ^^

shinichi

• Full Member
  • ♥ จะมีเพียงแต่เธอ รักเธอเสมอ ♥
ก : ตอนนี้เลยครับ !!
ข : จะทำอะไรครับ ..
ก : กูอยากด่ามึงมากเลยครับ
ข : อ่าวเห้ย ??
ก : ไอ้สาด ไอ้ *** !
ข : มึงด่าใคร !!!
ก : ด่ามึง !
ข : แล้วไป '' นึกว่าด่ากู ''
ก : -*-

g#015 g#015
https://www.facebook.com/jeplaechianpaiaeng

ูกด like ให้ซักนิส :)

กร็วก

• มนุษย์ดาวอังคาร
  • Jr. Member
  • **
  • กร็วก!!!!.....มันเป็นใครวะ????!!!!....
A: วันก่อนครับ
B: ทำไมล่ะ
A: ผมไปวัดมา พอลุกขึ้นเต้น โดนตบกะบาลแตกเลย
B: เอ้่ื่า!! แล้วในวัดในวา เอ็งไปเต้นทำไม
A: ก็พระท่านสวดว่า "อีกมินาน สกาเลยนะ"

ก๊อป ชางบ้านเค้ามา g#004

shinichi

• ♥ จะมีเพียงแต่เธอ รักเธอเสมอ ♥
B: อะครับ
A: ผมไปตรวจมะเร็งครับ
B: แล้วไงครับ
A: ปรากฏว่าไม่เจอครับ
... B: รอดไปนะครับเนี่ย
A: ไม่เจอหมอครับ
B: ชิบหาย

g#014 g#014
https://www.facebook.com/jeplaechianpaiaeng

shinichi

B: ทำมัยครับ
A: จอมือถือมันขึ้นว่า แบตเตอรี่อ่อน
B: ก็ไปชาร์ทแบตสิครับ
A: ไม่อะ ผมไม่เชื่อ เลยถอดแบตมาดู มันก็แข็งดีนี่หว่า
สงสัยมือถือจะเสียมากกว่าครับ
B: -..-

#038 #038

shinichi

A : แ้ล้ววันก่อนครับ
B : ทำไมครับ
A : ไปเล่นบาสในสนามแถวหมู่บ้าน
B : ดีๆ
A : เห็นตัวเล็กๆแบบนี้ ผมนี่สัมผัสห่วงเต็มๆ พวกตัวใหญ่เหวอทั้งสนาม
B : กระโดดสูงมาก ดังค์กระจาย !!
A : แป้นบาสล้มทับ...

g#009 g#009

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
B: ทำไมล่ะ
A: ผมไปวัดมา พอลุกขึ้นเต้น โดนตบกะบาลแตกเลย
B: เอ้่ื่า!! แล้วในวัดในวา เอ็งไปเต้นทำไม
A: ก็พระท่านสวดว่า "อีกมินาน สกาเลยนะ"

ก๊อป ชางบ้านเค้ามา g#004

ถูกใจ  g#037 g#037

ให้มันเป็นความทรงจำ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
A : ไปเล่นบาสในสนามแถวหมู่บ้าน
A : เห็นตัวเล็กๆแบบนี้ ผมนี่สัมผัสห่วงเต็มๆ พวกตัวใหญ่เหวอทั้งสนาม
B : กระโดดสูงมาก ดังค์กระจาย !!

g#009 g#009
เหวอเพราะแป้นบาสล้มมากกว่ามันดังค์ได้นะ g#009
ปล.ครึ่งสนามเข้าสุดยอดกว่า g#037
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

Why?

• อั๊ยย๊ะ!
มีแต่อันที่ติดเรท ลงไม่ได้  woon_555

#ยายมาบ่นกับหมอ#
ยาย : หมอคะ ยาที่หมอให้ผัวยายไปน่ะ เขียนว่า เช้าเม็ด กลางวันเม็ด เย็นเม็ดน่ะ
หมอ : ทำไมหรอยาย?
ยาย : ผัวยายสายตาไม่ดีน่ะ มันอ่าน ม.ม้า เป็น ย.ยักษ์น่ะจ๊ะ ยายโดนเต็มๆทั้งวันเลย
หมอ : อ้าว!! งั้นเดี๋ยวหมอจะเขียนตัวโตๆนะ
ยาย : ไม่ต้องหรอกจ๊ะ ยายแค่อยากให้หมอเพิ่มก่อนนอนอีกซักรอบน่ะจ๊ะ แหะๆ

#038 #038 #038

ติดเรท  g#009
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

g#009 g#009
เหวอเพราะแป้นบาสล้มมากกว่ามันดังค์ได้นะ g#009
ปล.ครึ่งสนามเข้าสุดยอดกว่า g#037

เลย์อัพหลังแป้นได้ป่าว woon_555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
A:เมื่อวาน หลวงพ่อท่านให้หวยมาครับ
B:ท่านให้หวยเลยอะไรหรอ
A:5 3 3  ครับ
B:แล้วหลวงพ่อท่านบอกมายังไงล่ะ
A:ท่านบอกบอกว่า " อาระ  5 โต  3มา 3ผุด "  ครับ
B: g#015  วัดแบบนี้มีที่ไหนเนี่ย
ก๊อบเขามาอีกนั่นแหละ

shinichi

shinichi

A:เมื่อวาน หลวงพ่อท่านให้หวยมาครับ
B:ท่านให้หวยเลยอะไรหรอ
A:5 3 3  ครับ
B:แล้วหลวงพ่อท่านบอกมายังไงล่ะ
A:ท่านบอกบอกว่า " อาระ  5 โต  3มา 3ผุด "  ครับ
B: g#015  วัดแบบนี้มีที่ไหนเนี่ย
ก๊อบเขามาอีกนั่นแหละ

งวดนี้ออก 533 ใช่มะึคับ เดี๋ยวจะไปลองซื้อดู   g#009 g#009

shinichi

A: วันก่อนครับ ไปฝึกรด.ที่เขาชนไก่
B: เป็นไงครับ
A: ก่อนฝึก เขาให้ท่านนายพลมากล่าวเปิดพิธี อยู่ดีๆท่านเอามือจับบ่าตัวเองขยับไปมา
B: แดดคงจะร้อน
A: ผมเลยยกมือถาม "ลุงๆ ทำไรอ่ะ"
B: แล้วแกทำอะไรครับ?
A: แกบอกว่า "กู......กำลังเลื่อนยศ"
B: ......

g#015 g#015 g#014 g#014

teamzabza

• Newbie
  • *
****มีเด็กอยู่คนนึงเล่นบาสอยู่เล่นจนค่ำแม่ก็มารับ ทำไมเด็กคนนั้นจึงโยนลูกบาสใส่หน้าแม่
เฉลย เพราะแม่เป็นห่วง

****เธอคือคนที่25ของฉันหมายความว่าไร
เฉลย เธอคือคนพิเศษของฉัน(ธรรมดา20 พิเศษ25)

****นามสกุลอะไรที่โดนข่มขื่นมากที่สุด
เฉลย นามสมมุติ

*****หมาอะไร ? เอ่ยขึ้นต้นมะพร้าวได้
เฉลย หมาพยายาม

*****เบคแฮมโดนใบแดงแล้วไปไหน
เฉลย ไปเป็นทหาร

*****เกาะอะไรมีแต่คนมอง
เฉลย เกาะอกหลุด

*****ซุปอะไรมีสารอาหารมากที่สุด
เฉลย ซุปเปอร์มาร์เกต

******ทำไมคำว่าCoca-Colaถึงต้องใช้ซีตัวใหญ่
เฉลย ถ้าเป็นซีเล็กก็กลายเป็นปลาทูน่าอ่ะเด่ะ (ซีเล็กทูน่า งัย)

******สมมติว่าคุณเป็นเจ้าของร้านอาหารร้านหนึ่ง ทั้งร้านมีโต๊ะอาหาร 4 โต๊ะ โต๊ะ หนึ่งโต๊ะสองเพิ่งสั่งอาหาร โต๊ะสามจ่ายเงินเเล้วเเต่โต๊ะ สี่ เบี้ยวคุณจะทำอย่างไร
เฉลย จัดให้ตรง

******"นคร" รออะไร
เฉลย รอกรุงเทพ เพราะกรุงเทพมหานคร

*******มดอะไรเอ่ยใหญ่กว่ามดเอ็ก
เฉลย มดเอ็กแอล

*******มีผู้ชายอยู้คนหนึ่ง เดินอยู่ในทะเลทราย ผู้ชายคนนี้หิวน้ำมาก เดินไปเดินมาไปเจอ กระทิงแดงอยู่ 3 ขวด เขากินไป 2 ขวด แต่ไม่ยอมกินขวด ที่ 3 แล้วก็เดินทางต่อไป ถามว่า ทำไมเขาถึงไม่กินขวดที่ 3
เฉลย ห้ามดื่มเกินละ 2 ขวดโปรดสังเกตุคำเตือนบนฉลากก่อนดื่มทุกครั้ง

********เอดส์ในโลกนี้มีกี่ชนิดครับ
เฉลย 4 ชนิด (เอดส์ดอกจิก เอดส์หลามตัด เอดส์โพแดง เอดส์โพดํา

********รายการไหนที่คุณเฉลิมไม่เคยออก และเค้าไม่เคยคิดจะเชิญคุณเฉลิมเป็นแขกรับเชิญ
เฉลย รักลูกให้ถูกทาง

*********ทำไม ญาติคนตาย ถึงไม่นิยม นำกาแฟมาเป็นเครื่องเซ่น ข้างโลงศพ แต่จะเป็นของคาว-หวาน
เฉลย เพราะจะทำให้ตายตาไม่หลับ

* ******จระเข้โดนตัดหางเป็นอะไร !!!
เฉลย เป็นแผล !

********ห้องอะไรเอ่ยไม่ต้อนรับคนจีน
เฉลย ห้องรับเเขก

*********เพลง แปดโมงเช้าวันอังคาร ร้องยังไง ?
เฉลย ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย......

********พี่มากพานางนากขึ้นรถเมล์จะเสียเงินเท่าไร
เฉลย 6 บาท 50 สตางค์ เพราะ ผี 3 บาท

*******ไอแซกนิวตั้นรู้อะไรเมื่อแอปเปิลตกลงมายังที่ๆเขานั่ง
เฉลย รู้ว่าเขาควรไปนั่งที่อื่น

*******ปลาอะไรครองทะเล
เฉลย ปลาเก๋า

******* จระเข้เป็นหลานของใคร ?
เฉลย เป็นหลานของจักรยาน ( จักรยานตรา (ตา)จระเข้ )

******** ตัวอะไรเอ่ยถามเท่าไหร่ก็ไม่ตอบ
เฉลย ตัวเองน่ะแหละ อ่านเฉลยอย่างเดียวเลย ตอบไม่ได้สักข้อ

********* ทำไมคนถึงมี 2 ตา
เฉลย ยายเจ้าชู้ มั้ง

********* คนที่ตายไปแล้ว คุณคิดว่าเขาไปสบายหรือไปลำบาก ?
เฉลย ไปสบาย ถ้าไปลำบากคงกลับมานานแล้ว

******* ปลาอะไรเอ๋ยอึไม่ออก
เฉลย ปลาไส้ตัน

****** มะม่วงอะไรกินไม่ได้
เฉลย มะม่วงมัน (ก็ไม่ใช่มะม่วงเรานี่กินได้ไง)

****** ถ้าผีตายโหงคือตายโดยอุบัติเหตุแล้วตายทั้งกลมคืออะไร[เอามาจาก ระเบิดเถิดเทิง](" _" )
เฉลย คือตายตั้งแต่เสมียนยันอธิบดี

****** เรื่องอะไรที่คุณคิดว่ากวนที่สุด อะ
เฉลย เรื่องอะไร้ ผมจะบอกคุณ

******** เลือกตั้งที่ผ่านมาทำไมพี่ฮิวโก้ถึงไม่ไปลงคะแนนเสียง?
เฉลย เพราะพี่เขาเป็นคนไม่มีสิทธิ์

******** มีกษัตริย์อยู่พระองค์หนึ่งได้ไปเจอกับเด็กหนุ่มจึงตรัสถามว่า อายุเท่าไหร่ เด็กคนนั้นตอบว่า17 แล้วถามกษัตริย์ ทรงตอบว่า 45 อีก 10ปีมาเจอกัน กษัตริย์ก็ถามอีก เด็กหนุ่มก็ตอบไปว่า 27 แล้วถามกษัตริย์ก็ตอบไปว่าอายุ ๔๕ ทำไมกัษตริย์จึงตอบไปว่า ๔๕
เฉลย เพราะ กัษตริย์ ตรัสแล้วไม่คืนคำ

******** พระนอนมีมากที่สุดที่ไหน
เฉลย โรงพยาบาลสงฆ์ซิครับ !

******** ทําไมคนลาวถึงไม่โลภมาก
เฉลย เพราะเดี๋ยวลาบหาย

******* เกาะอะไรมีเสาไฟฟ้าเยอะที่สุด
เฉลย เกาะกลางถนน

********* อักษรภาษาอังกฤษตัวใดเป็นญาติกัน ?
เฉลย Q กับ S ( Q R S )

******* ตั้งแต่ ก.ท.ม. - เชียงใหม่ถ้าขับรถมาจะมีกี่โค้ง
เฉลย มี 2 โค้ง โค้งซ้ายกับโค้งขวา

******* ทำไมเรือรบถึงเข้าเทียบท่าไม่ได้
เฉลย เพราะว่ามีสากกะเบือ(สากกะเบือยันเรือรบงัย จ๊ะ)

********* ล. ลิงกินกล้วยแล้ว ล. อะไรกินเลือด (ทายดูนะ)
เฉลย ลอรีเอะ

********** นกอะไรเอ่ยอยู่ในทะเล
เฉลย นกอินทรีย์ไง ( In Sea )

******** อะไรเอ่ย ขนาดมาตรฐาน 6นิ้ว ตรงปลายมีขน อีกด้านนึงมีรู
เฉลย แปลงสีฟัน

****** ปลาอะไรมีรูตรงกลาง
เฉลย ปาปริก้า

***** การทำอะไรเอ่ยที่ข้างบนสนุกแต่ข้างล่างเจ็บ?
เฉลย การตกปลาไง

******** เต่าตัวหนึ่งติดเกาะอยู่ ว่ายน้ำไม่เป็นซะด้วย แต่บนเกาะมี ต้นมะพร้าว ขวาน และ เชือก เต่าจะทำอย่างไรจึงจะ ข้ามไปแผ่นดินได้?
เฉลย เต่าก็กำลังคิดอยู่เหมือนกัน

***** ปาอะไรเอ่ย ผู้หญิงส่วนใหญ่กลัวจับใจ ? ลองสมมุติว่าตัวเองเป็นผู้หญิงสิคะ !!
เฉลย ก็...ปาเข้าไป 40 แล้วยังไม่มีคุณสามีไง..!!!

****** ผลไม้อะไรเปลือกแข็งที่สุดในโลก
เฉลย ผลไม้กระป๋อง

ก๊อบมาๆ  ให้อ่านกันๆ woon_5555 woon_5555 woon_5555

Chogie.z

• Hero Member
  • `กิ้กี้ ♥
บนเครื่องบินโดยสารลำหนึ่ง
สาวเปรี้ยวแต่งตัวเหมือนคุนหญิงใส่เพชรใส่ทองมากมาย
สาวเรียบร้อยแต่งตัวเรียบๆ
แล้วผุ ญ. 2 คน ก้อเริ่มคุยกัน
สาวเปรี้ยว : สวัสดีค่ะ มาเที่ยวคนเดียวเหมือนกันเหรอคะ
สาวเรียบร้อย : ค่ะ มาคนเดียว
สาวเปรี้ยว : เนี่ย!! เดี้ยน ไม่ได้มาเที่ยวอยากเดียวหรอกค่ะ กะว่าจะมาดูรถ Porche
ไปให้ลูกใช้ซัก 2 คัน
สาวเรียบร้อย : อ๋อ เหรอคะ
สาวเปรี้ยว : ตอนสมัยอยู่ฝรั่งเศส ก็ขับจากัวร์ กับเฟอร์รารี่ เจ้าคุณพ่อซื้อให้ค่ะ
เงินสดนะคะ
สาวเปรี้ยว : มานี่จะซื้อของขวัญให้ตัวเองซะหน่อยกะว่าจะซื้อเพชรกลับเมืองไทยซัก
50 กะรัต
สาวเปรี้ยว : แล้วคุณน้องหล่ะคะ ชีวิตเป็นไงบ้างค่ะ
สาวเรียบร้อย : ก็ไม่มีอะไรคะ ชีวิตเรียบง่าย สมัยเรียน พ่อให้ไปเรียนในวังได้แต่เย็บปัก
ถักร้อย ร้อยพวงมาลัย ทำขนม ครูห้ามพูดหยาบคาย คูบอกว่าถ้าจะ
ด่าใคร "อีตอแหล" ให้พูดว่า "อ๋อ เหรอคะ"
♥ baeless.