GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากรู้เหตุผลที่จีเอ็มครูอุ้ย และ อาจารย์ ย ยุ่นลาออก

untitled

• Sr. Member
ถ้าจีออกมาเเถลงก้อรุ้กันเอง อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจคน หึ ๆ g#040 g#040
แต่สิ่งที่พูดจะเป็นความจริงไหม

Saito Hajimae

• Jr. Member
  • **
  • อะไรไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

Sikarinth

• **
จริงๆเรื่องนี้ไม่ค่อยอยากคุยนะ แต่ผมคิดว่า ย. ยุ่น ต้องทะเลาะกันแบบจบไม่ดี ไม่งั้นต้องมีกระทู้อำลาแล้ว

อันนี้ออกตอนไหนยังไม่รู้เลย

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
จริงๆเรื่องนี้ไม่ค่อยอยากคุยนะ แต่ผมคิดว่า ย. ยุ่น ต้องทะเลาะกันแบบจบไม่ดี ไม่งั้นต้องมีกระทู้อำลาแล้ว

ย.ยุ่นไม่ค่อยดังเท่าไหร่ ส่วนใหญ่ที่อำลาจะเป็นจีเอ็ม  woon_5555
โปรแกรมเมอร์กับฝ่ายอื่นๆ ไม่ค่อยได้แสดงตัว มักจะออกไปเงียบๆ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Sikarinth

• **

ย.ยุ่นไม่ค่อยดังเท่าไหร่ ส่วนใหญ่ที่อำลาจะเป็นจีเอ็ม  woon_5555
โปรแกรมเมอร์กับฝ่ายอื่นๆ ไม่ค่อยได้แสดงตัว มักจะออกไปเงียบๆ

ไม่ค่อยดังเหรอครับ อยากบอกว่ามาตอนแรกๆ นี่ผมคิดว่าครูอุ้ยเป็นหัวหน้า ย.ยุ่นเป็นรอง อะไรประมาณนี้เลย  g#009  แบบเห็นมีตัวละครในเกมส์ เวลาคุยกับผู้เล่นในบอร์ดแกก็มาคุยประจำ  มีโปรโมชั่นใบคห 100 บาทก็ไปขายที่ตัวละครแกในเกมส์ ตอนปรับสงครามชิงปราสาทรอบที่แล้วแกก็มาคุยๆ   จนผมคิดว่าแกเป็รหัวหน้าโปรแกรมเมอร์แนวๆนี้เลย     ไม่รู้ว่าแกออกจนกระทั่ง มีคนตั้งกระทู้ตอนนู้นน ยังงงอยู่เลยน่าจะมารำ่ำ่ลากันหน่อย จนคิดไปว่าสงสัยทะเลาะกันแหงๆ g#015

untitled

ไม่ค่อยดังเหรอครับ อยากบอกว่ามาตอนแรกๆ นี่ผมคิดว่าครูอุ้ยเป็นหัวหน้า ย.ยุ่นเป็นรอง อะไรประมาณนี้เลย  g#009  แบบเห็นมีตัวละครในเกมส์ เวลาคุยกับผู้เล่นในบอร์ดแกก็มาคุยประจำ  มีโปรโมชั่นใบคห 100 บาทก็ไปขายที่ตัวละครแกในเกมส์ ตอนปรับสงครามชิงปราสาทรอบที่แล้วแกก็มาคุยๆ   จนผมคิดว่าแกเป็รหัวหน้าโปรแกรมเมอร์แนวๆนี้เลย     ไม่รู้ว่าแกออกจนกระทั่ง มีคนตั้งกระทู้ตอนนู้นน ยังงงอยู่เลยน่าจะมารำ่ำ่ลากันหน่อย จนคิดไปว่าสงสัยทะเลาะกันแหงๆ g#015

ชู่ววววว  g#009 เปนเรื่องกับวุ้นทะเลาะกับบอส

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
การเปลี่ยนงานใหม่ จริงๆ ไม่จำเป็นต้องทะเลาะกับที่เก่าถึงต้องเปลี่ยนงานก็ได้นี่ครับ
อีกอย่าง เรื่องที่จะลาออก ก็เป็นสิทธิของผู้ืที่ลาออกเป็นเหตุผลส่วนตัวของเขา
บางคนอาจจะได้ข่าวการลาออกของยุ่น กับ อุ้ย มาต่างๆ นาๆ แต่คนที่รู้เรื่องจริงๆ
มีไม่กี่คน และเขาก็คงไม่เอาเรื่องส่วนตัวของคนรู้จักมาบอกโดยที่เจ้าตัวไม่อนุญาตหลอกครับ
และสุดท้าย ชีวิตไม่ได่มีอยู่แค่ในเกม ยังมีเรื่องราวต่างๆ ในชีวิตอีกตั้งมาก
อย่าเอาการเล่นเกมมาผูกกับการดำเนินชีวิตจนแยกไม่ออก

อยู่ก็ไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้น ดองงานเหมือนพวกปัจจุบันที่อยู่อยู่ดี

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

untitled

การเปลี่ยนงานใหม่ จริงๆ ไม่จำเป็นต้องทะเลาะกับที่เก่าถึงต้องเปลี่ยนงานก็ได้นี่ครับ
อีกอย่าง เรื่องที่จะลาออก ก็เป็นสิทธิของผู้ืที่ลาออกเป็นเหตุผลส่วนตัวของเขา
บางคนอาจจะได้ข่าวการลาออกของยุ่น กับ อุ้ย มาต่างๆ นาๆ แต่คนที่รู้เรื่องจริงๆ
มีไม่กี่คน และเขาก็คงไม่เอาเรื่องส่วนตัวของคนรู้จักมาบอกโดยที่เจ้าตัวไม่อนุญาตหลอกครับ
และสุดท้าย ชีวิตไม่ได่มีอยู่แค่ในเกม ยังมีเรื่องราวต่างๆ ในชีวิตอีกตั้งมาก
อย่าเอาการเล่นเกมมาผูกกับการดำเนินชีวิตจนแยกไม่ออก

ผมรู้มาจาก 1 ในคนที่เชื่อถือได้อะครับ

ถ้าครูอุ้ยกับอาจารย์ยุ่น ยังอยู่ถ้ายังอยู่จะมีอะไรดีกว่าเดิม ไหมเล่าหรือจะมีอะไรไม่แย่หนักกว่าทุกวันนี้ หน้าใหม่หน้าเก่าอยู่ไปเกมส์ก็ไม่พัฒนาทั้งนั้นนะ คนเก่าๆ ก็แย่คนใหม่ๆมาทำงานผู้เล่นก็เลิกหนีหมด แต่ละคนไอจะลงไปทำแทนก็ไม่ใช่หน้าที่ผมใครมีหน้าที่ทำเกมส์ก็ทำให้มันดีซะทีเถอะ รู้หน้าที่กันซะที   g#030

[R]z.

• เหงาครับ
  • Full Member
  • หน้าตาดี พ่อให้มา

หล่อ

รู้จักอ๊ะบูมสวนกุหลาบนนท์อ่ะ เจอได้ ใครๆก็เรียกผมว่าบูมกลิ่นเปรี้ยว

<aDminRAMA> SilverBorn

• **
  • เกมมาสเตอร์แถสตอเบอllxa@อสุรา.คอม

มันมีข้อไหนบอกว่า จำเป็นต้องทะเลาะกันหรอถึงต้องลาออก  g#037

เอาความจริงมาบอกสักหน่อยดันเพี้ยนไปสะไกลนะนาย  g#023
เลิกๆกันไป อดีตจีเอ็มแนะนำ 555

<aDminRAMA> SilverBorn

• **
  • เกมมาสเตอร์แถสตอเบอllxa@อสุรา.คอม
ครูอุ้ยรู้ แต่ ย ยุ่นไม่รู้อะนะ  #038

แต่ที่แน่ๆ จีเอ็มกาก 2 ตัว  g#004

@ปัจจุบันคนเริ่มเลิกเยอะขึ้นเรื่อยๆ นับว่าเป็นเรื่องดีมาก  g#022
เลิกๆกันไป อดีตจีเอ็มแนะนำ 555