GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

~~~ ชมรมคนอกหักแห่งเกมส์อสุรา ~~~

โพลล์

คุณคิดยังไงกับกระทู้นี้?

ชอบๆสวยดี ขอกระทืบLIKEให้
26 (29.5%)
มีประโยชน์กับคนอกหักดี
27 (30.7%)
งั้นๆ ไม่มีความคิดเห็น ยังไงก็ได้
15 (17%)
จขกท.ว่างมากมายเลยเน๊อะ
7 (8%)
เหอๆ ไร้สาระดี รกบอร์ดว่ะ ลบๆทิ้งไปเลย
13 (14.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 87

ilove2freedom

• Newbie
  • *
 woon_huh [/size]งานนี้มันเหนื่อยนะ ไอ้เรื่องความรักเนี่ย เวลาก็ผ่านล่วงเลยมานานแล้ว ช่างหัวมันมั่งเหอะ ลืมๆมันไปซะ ชีวิตมีอย่างอื่นต้องทำอีกมากมาย เช่นตอบแทนบุญคุณพ่อแม่ และคนที่มีพระคุณ g#006 g#005 g#026 g#026 ดูแลตัวเองดีๆล่ะ ยังเป็นห่วงอยู่เสมอ จากคนที่เคยรู้จักกันเป็นอย่างดี woon_sad1 woon_yes g#024 g#026

• Newbie
  • *
 g#026 เฟิร์สได้ยินทราบแล้วเปลี่ยน ใครอ่านช่วยส่งข่าวที บอกว่าเราคิดถึงนะ ฮา จากเด็กท่าพระ เวบมาสเตอร์ศาลาคนแซด woon_sad1 g#026 g#024

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ยังอยู่ค่ะ จะคุยก็ติดต่อเมลนี้นะ first_moo@hotmail.co.th

• Newbie
  • *
 g#024 อืมม จะติดต่อไปนะ ในเร็ววันเชคเมลล์ด้วยล่ะ g#039 G#007

• Newbie
  • *

Sleep don't visit, so I choke on sun
นอนหลับจะไม่ไปไหนทั้งนั้น ผมก็เลยรู้สึกมึนเมื่อแสงอาทิตย์สาดส่องเข้าตา
And the days blur into one
มองภาพทุกอย่างเบลอๆ
And the backs of my eyes hum with things I've never done
ภาพมันดูกลับไปหมด ผมเห็นสิ่งที่ผมไม่เคยทำมากองตรงหน้า
 Sheets are swaying from an old clothesline
ผ้าปูที่นอนที่แกว่งเพราะแรงลมถูกแขวนบนราวตากผ้าเก่าๆ
Like a row of captured ghosts over old dead grass
เหมือนกับเศษหญ้าที่เกลื่อนกลาดบนทุ่งหญ้าที่ตายแล้ว
Was never much but we made the most
มันไม่มากเท่าไหร่แต่เราทำเต็มที่แล้ว
Welcome home…..       
ยินดีต้อนรับกลับบ้าน                     

Ships are launching from my chest
เรือจากหีบของผมถูกปล่อยให้ลอยน้ำ

Some have names but most do not
บางลำมีชื่อแต่ส่วนใหญ่น่ะไม่มีหรอก
If you find one, please let me know what piece I've lost
ถ้าคุณเจออะไรอีกสักอย่าง ช่วยบอกผมทีว่าผมได้ทำอะไรหายไป
 Peel the scars from off my back
เอาความทรงจำอันเลวร้ายออกไปจากผมที
I don't need them anymore
ผมไม่อยากได้มันซะหน่อย
You can throw them out or keep them in your mason jars
คุณจะปามันทิ้งไปหรือจะเก็บมันไว้ในแจกันก็ได้
I've come home………………….
ตอนนี้ผมได้อยู่บ้านแล้ว สถานที่แห่งความรัก
 All my nightmares escaped my head
ฝันร้ายที่หลอกหลอนผมทุกคืนก็หายไปจากหัวของผม
Bar the door, please don't let them in
ล็อคประตูไว้ อย่าให้พวกเขาเขามาข้างใน
You were never supposed to leave
คุณคงไม่คิดที่จะทอดทิ้งผมใช่ไหม
Now my head's splitting at the seams
ตอนนี้ความคิดของผมถูกแยกออกเป็นส่วนๆเหมือนรอยตะเข็บเสื้อ
And I don't know if I can   Hooo   Hooo
และผมก็ไม่รู้ว่าผมจะทำได้ไหม
 Here, beneath my lungs, I feel your thumbs press into my skin again
อยู่ที่นี่(ที่บ้านอะนะ) ภายใต้ปอดของผม ผมรู้สึกคุณเต้นอยู่ในนี้ (ในหัวใจไง^^) woon_cry g#020

Vocabulary จำวันละนิดจิตแจ่มใส^^
Choke : สำลัก
Hum : เสียงหึ่งๆของผึ้ง (หรือการร้องเพลงเบาๆที่เรียกฮัมเพลงนั้นเองคะ)
Clothesline : เชือกตากเสื้อผ้า, เรื่องอับอายของตัวเอง
Launch : ปล่อย(เรือ)ลงน้ำ,
Peel the scars :แกะรอยแผลเป็น(Scars แผลเป็น) ในเพลงสื่อถึงความทรงจำที่หดหู่
Splitting (Adj.) : ซึ่งแยกออก

Asura

• __oเรียนไม่มา กีฬาไม่โดดo__
  • +เงียบเพราะเหงา เศร้าเพราะแคร์ เจ็บเพราะแพ้อ่อนแอเพราะรัก+
ทำไมเรื่องเกี่ยวกับการอกหัก นี้มันมีคนสนใจเยอะแหะ ทั้งเพลงทั้งเกมบลาๆ

สื่อให้ถึง คนไทยเกือบ50%มักจะเคย อกหัก

o0-pk-0o

ทำไมเรื่องเกี่ยวกับการอกหัก นี้มันมีคนสนใจเยอะแหะ ทั้งเพลงทั้งเกมบลาๆ

สื่อให้ถึง คนไทยเกือบ50%มักจะเคย อกหัก

เกิน g#031

• Newbie
  • *
 woon_5555 woon_555เรื่องอกหัก มันก็มีสิทธิ์หรือว่า ผิดหวังมันก็เคยเจอกันแทบจะทุกคนล่ะ ไม่มีใครประสบความสำเร็จสมหวังไปซะทุกเรื่อง แต่ว่า จะมีความสุขกับการใช้ชีวิต ที่มีเสรี ได้อย่างไร มากกว่าที่ท้าทายเรา woon_love #038

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
คนที่สำคัญกับตัวเราใช่ว่าจะเป็นคนดีเสมอไป ต่อให้รู้ว่าเลวก็เถอะ คนเราก็ไม่อาดเอาชนะความโดดเดี่ยวได้ //,, บ่นไรฟะ O[]O!

~๐...นาJมาSน้oEกินIงิน...๐~

• Yes...ไม่ชอบเอาใจ ไม่ชอบง้อ ไม่ชอบหวานและอย่าเลี่ยน :(
  • Newbie
  • *
  • ~๐นา๋JมาSu้oewัuธ์Iตี้e๐~
เคยอกหัก ซ้ำซาก ซับซ้อน บ่อย

มีทุกอย่างตามหลัก 10. ข้อ

จนตอนนี้กลายเปนชิน..(ตายด้านละ)

555555
#.(L)...♥ "พี่ชาย" ○.○!!

• Newbie
  • *
 woon_angry woon_cryโสน้าน่า ทีคนเค้ารักแทบตายก็ไม่รักเค้าตอบไม่ดูแลจิตใจเค้าไว้ให้ดีๆ ทิ้งๆขว้างๆ woon_shock woon_angry woon_cry g#028 g#030 g#043

• Newbie
  • *
woon_angry woon_cryโสน้าน่า ทีคนเค้ารักแทบตายก็ไม่รักเค้าตอบไม่ดูแลจิตใจเค้าไว้ให้ดีๆ ทิ้งๆขว้างๆ woon_shock woon_angry woon_cry g#028 g#030 g#043

ตากลมสตายD

• `ไม่ได้เป็นโอตาคุ แค่นอนเพ้อสาว2D .
  • Jr. Member
  • **
 g#028
▼ .นอนตากลมสบายๆ เสพอนิเมะสไตล์คนรักสาว 2D

NewzaPK

• Jr. Member
  • **
  • พูดมากเลอะเทอะ อย่ามาเยอะ อย่ามาเยอะ