GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องแลกเปลี่ยนยังไงไม่ให้โดนโกง!!!

__.SticKer

• Newbie
  • *
ซื้อของ หรือ ขายของ พอไปรับของโจร เราก้อผิดเต็มๆๆ

ใครจะรู้ละว่าา คนที่มาขายของให้เรา โกงมา มันมีบอกด้วยหรา ว่าเงิน บิลล่า คนนี้โกงมา ก่อนเดล เราาา

ทางที่ดี งดซื้อ งดขาย  ตั้งร้านดีสุด   g#004 g#004 g#004

woon_huh  woon_angry  woon_huh  woon_angry  woon_huh  woon_angry

g#036 g#036 g#036 g#036 g#036 g#036 g#036 g#036 g#036 g#036 g#036

ชายผู้ขี้คร้าน

• Jr. Member
  • **
  • "อะตอม"ก่อให้เกิดเซลล์ "เซลล์"ก่อให้เกิด"สิ่งมีชีวิต"

♥ ‘ € Ang€lPinK

• Newbie
  • *
 g#041 g#041  .... ‘ เซงรุยยเนอะ !  ทำไมยังมีคนโกงมะเช้าโดนโกง ชุดเซ็ตนักบวช เรื่องชื่อคร้ายกันแยกมะออก  g#035 g#035  TT A TT"

makunismoom

• Newbie
  • *
ผมโดน โกงTT         ผมห่อเหลือง เเต่ เขา ห่อฟ้าาาา!!~    เเอส ญ เซิฟใต้พิภพ ชื่อตัวละคร love_mom_123

จัดการให้ทีครับTT ( อยากได้ของคืนนนนน)

♥ ‘ € Ang€lPinK

• Newbie
  • *
ถ้าโดนโกงแลกเปลี่ยนกล่องเหลือง จะสามารถกู้ขอของคืนไดใหมอ่า

แบบว่าเขาขายเส้น สักพักหลุดไป จากนั้นเขาเอา เศษผนึกมาขายให้เรา

เราสามารถแบน หรือทำอะไรได้ใหมอ่า  g#002 g#002

pongsaton7734

• Newbie
  • *
พี่ค่ะของหนูโดนโกง ค่ะตัวละครมันชื่อว่า _benz00789_ เพื่อนๆหลายคนอาจโดนเขาโกงบ้าง เขาโกงของหนูคือ ไม้เท้าแสง +8 กาล ละอองเพลิง หมวกผีเสื้อพลังชีวิต  จีช่วยแบนทีค่ะ แต่หนูมีหลักฐานไม่ครบนะค่ะ ตัวหนูชื่อ Watsrivited ค่ะ ช่วยด้วยค่ะ ใต้พิภพค่ะ woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_hurt woon_hurt woon_hurt

-[K]ew-

• → Know you're my everything #
  • **
  • - You are meant for me :)
    • ►PLUG ME◄
 g#003 ~เชื่อว่าหลายคนก้อเคยโดนโกงมาแล้ว ... แต่บางคนก้อยังไม่เคย.. ล่ะมั้ง~  g#025
◄►♪♫MUSIC:♫♪◄►

Fus.Ro.DaH

• **
เอาห่อฟ้าออก แล้วขึ้นราคาห่อเหลืองสะ สำหรับผมมันคงจะเพียงพอ g#004

udomsakkob1

• Newbie
  • *
ผมโดนแล้วช้วยแบนคนทีชื่อ -JoJoKiEE-ทีแล้วเอาของผมคืนด้วยผมไป40Mอะ

Coud™

• Full Member
เอาห่อฟ้าออก แล้วขึ้นราคาห่อเหลืองสะ สำหรับผมมันคงจะเพียงพอ g#004

เอาห่อฟ้าออก แล้วเอาห่อเหลืองแบบห่อเปนบิลล่าก็ได้แล้วคับ  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

♥ziippoe.

• donatsumi #
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • idunno n iduncare .

เอาห่อฟ้าออก แล้วเอาห่อเหลืองแบบห่อเปนบิลล่าก็ได้แล้วคับ  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
งั้นจะไม่มีปัญหาไห้แก้  woon_555
#วุ้นนรกกกกกกก ♥

ห้องน้ำ @!#!$5%^

• Newbie
  • *
ห่อฟ้า ไม่ควรมีตั้งแต่แรก โลกมันไม่ได้เหมือนในการ์ตูน ที่จะแบบว่า ''เธอๆเราให้ของ ฟรีๆเอาไปเลยเราแบ่งปันให้'' แต่มันเพราะ GMโลภเงินทำให้คนเดือดร้อนเพราะกล่องฟ้าเพื่อขายกล่องเหลือง-เส้น ผมว่าควรนำกล่องฟ้าออก เส้นออก แล้วกล่องเหลือง หาบิลล่า จะไม่ดีกว่าหรอ จีจะได้ไม่ต้องมาโดนด่าด้วย ลองเอาไปคิดดู g#046
Line เซ็น

.....?? ไรวะเนี่ย

เด๊ะเฉยๆ

• **
กติกาการแจ้ง
การแจ้ง : ใช้รูปถ่ายในเกมอสุราเท่านั้น รูปภาพต้องไม่มีการตกแต่ง ต้องแจ้งเรื่องภายใน 48 ชั่วโมง นับจากเวลาของรูปที่ถ่าย และอัพโหลดรูปภาพที่ up.gameindy.com เท่านั้น แจ้งเรื่องได้ที่ บอร์ดแจ้งเบาะแสผู้กระทำความผิด เท่านั้น
ขออนุญาตล็อกกระทู้นะครับ